อยากรู้ เลยเข้ามาถามครับ 2 เรื่อง

KunFroggy · 2224

Offline KunFroggy

• ผู้เยี่ยมยุทธ
  • ย้ายมาอยู่ศาลายา แล้วครับ
1. ก้านปัดน้ำฝน ของ Opel Corsa 3D ใครมีเก็บไว้ไม่ได้ใช้บ้าง ขอซื้อต่อได้ไหมครับ
หรือว่า เอาของรุ่นไหน มาใส่แทนได้บ้างครับ
ตอนนี้ ของผมเหลืออยู่ ก้านเดียวครับ  :ตาปิ้ง:

2. การล้างตู้แอร์ แบบไม่ต้องถอดตู้ดีไหมครับ อยากล้างตู้แอร์ แล้วครับ
รู้สึกว่า กลิ่นไม่ค่อยดี แถมลมออกมาเบาแย้วอ่ะจ้า   :มั้ง:

ปล. ถามแค่นี้ก่อนครับ ไว้มีปัญหา จะเข้ามาถามเพิ่มครับ

ก็แค่ N/A เดิม ๆ กับรถคันเดิม ๆ
4E FTE In Side NoMODIFY

088-189-0446 กบ

Offline Kaset

• หนึ่งในใต้หล้า
  • รุ่นรถ: ASTRA hatchback
  • สีรถ : น้ำเงินเหลือบม่วงแกมดำ
  • เครื่องยนต์: X16XEL
ไม่รู้ 5dr ใช้ด้วยกันได้มั้ยครับ ถ้าได้ยกให้ฟรีเลยครับ  :P :P

086-9137682  ชื่อเล่น  แบงค์ ครับ
อยู่เขียงใหม่   

Offline khomsan

• ยอดฝีมือแห่งแค้วน
ลองๆอ่านบทความนี้ก่อนนะครับสำหรับเรื่องการล้างตู้แอร์http://www.ucoolthailand.com/Public/Knowledge5.aspx

ขับแอสตร้าชีดาน 4 ประตู  จอดมากว่าเข้าอู่

Offline มือใหม่corsa

• เจ้าซ่าส์ ชาเขียว
  • No.: เจ้าซ่าส์ชาเขียว เบอร์ 69
  • รุ่นรถ: CORSA 3Dr.
  • สีรถ : เขียวปรี๊ด
  • เครื่องยนต์: เครื่องวีออซ 1NZ-VVTI AUTO
ก้านปัดของใหม่แท้รู้สึกว่าจะอันละ7-8ร้อยนะครับ มือสองคู่ละ 500หรือไงเนี่ยครับ  พี่แบงค์ ณ เจี๋ยงใหม่ จะยกให้ฟรีขาดข้างไหนก็รีบบอกไปจร้าส้มหล่นแล้ว :P :P :P

เจ้าซ่าส์ชาเขียว CORSA 1.4i 3Dr. Auto Top Speed 100Km/Hr.
สมาคมวิทยุสื่อสารเพื่อการพัฒนา / ชมรมนักวิทยุสมัครเล่นเพื่อนพัฒนา http://www.vr144650.com
e20mmo@gmail / hotmail.com

http://e20mmo.multiply.com

Offline Korza

• No.: 55 , 68 , 277
  • รุ่นรถ: Corsa & Zafira, Grand Cherokee, Camry
  • สีรถ : ดำ ขาว บรอนส์มิราจ
  • เครื่องยนต์: C14NZ+ABS  X14XE  Z22SE
ล้างตู้แอร์แบบไม่ต้องถอดตู้ม่ายได้ครับ คอซ่าเราเป็นแอร์รถกระบะ ตอนนำเข้ามาม่ายมีแอร์ ต้องถอดออกมาครับ

Offline joessnarin

• นักรบพเนจร
  • **
  • รุ่นรถ: Opel Corsa 1.4 3D
  • สีรถ : ขาว + สติกเกอร์ดำ
  • เครื่องยนต์: 1,400 ซีซี
ล้างตู้แอร์แบบไม่ต้องถอดตู้ม่ายได้ครับ คอซ่าเราเป็นแอร์รถกระบะ ตอนนำเข้ามาม่ายมีแอร์ ต้องถอดออกมาครับ

ถอดยากครับ  เห็นของเพื่อนแล้วหนาวถอดคอนโซล เกือบหมด  ของผมรอคิวเสาร์นี้ครับ...

Offline Korza

• No.: 55 , 68 , 277
  • รุ่นรถ: Corsa & Zafira, Grand Cherokee, Camry
  • สีรถ : ดำ ขาว บรอนส์มิราจ
  • เครื่องยนต์: C14NZ+ABS  X14XE  Z22SE
ถอดคอลโซลเกือบหมดนี่ทำอย่างอื่นด้วยหรือเปล่าครับ ล้างตู้แอร์ ถอดกล่องเก็บของด้านคนนั่งออกกับถาดเองครับ ก็ถอดตู้แอร์ได้แล้วครับ แต่ก็ไม่ใช่ถอดง่ายๆ สงสัยช่างถอดมาเพื่อศึกษา   :-X

Offline joessnarin

• **
  • รุ่นรถ: Opel Corsa 1.4 3D
  • สีรถ : ขาว + สติกเกอร์ดำ
  • เครื่องยนต์: 1,400 ซีซี
ถอดคอลโซลเกือบหมดนี่ทำอย่างอื่นด้วยหรือเปล่าครับ ล้างตู้แอร์ ถอดกล่องเก็บของด้านคนนั่งออกกับถาดเองครับ ก็ถอดตู้แอร์ได้แล้วครับ แต่ก็ไม่ใช่ถอดง่ายๆ สงสัยช่างถอดมาเพื่อศึกษา   :-X

นั่นสิน้าเบิร์ด   ช่างกันเองด้วยสินะ...

Offline Tap

• **
ไม่รู้ 5dr ใช้ด้วยกันได้มั้ยครับ ถ้าได้ยกให้ฟรีเลยครับ  :P :P

ขอบคุณ น้องแบงค์มากครับ  รับมาไว้แล้วครับพอดีของผมมันคลอนครับ

Offline Kaset

• หนึ่งในใต้หล้า
  • รุ่นรถ: ASTRA hatchback
  • สีรถ : น้ำเงินเหลือบม่วงแกมดำ
  • เครื่องยนต์: X16XEL

ขอบคุณ น้องแบงค์มากครับ  รับมาไว้แล้วครับพอดีของผมมันคลอนครับ

ต้องขอโทษด้วยนะครับพี่ พอดีพี่กบ  pm มา ขอรับไปก่อน ผมเพิ่งเปิดเวบเข้ามาอะครับ  :sorry :sorry

086-9137682  ชื่อเล่น  แบงค์ ครับ
อยู่เขียงใหม่   

Offline kamolwat_t

• I'm Gayray's
  • DekGayRay's
  • โปรดขับรถอย่างมีความรับผิดชอบ
    • I'm Gayray's
  • No.: Shiroro : Corsa 40 , Tama : Omega 04
  • รุ่นรถ: Corsa B 3 Door , Omega B Sedan
  • สีรถ : คันแรกเขียวๆ คันหลังเทาๆ
  • เครื่องยนต์: Shiroro : X16XE , Tama : 2jz vvti

ถอดยากครับ  เห็นของเพื่อนแล้วหนาวถอดคอนโซล เกือบหมด  ของผมรอคิวเสาร์นี้ครับ...

ช่างมันสำออยครับ....  :berserk

จริงๆ แล้วการล้างตู้แอร์ ถอดคลอย์เย็น ออกมา ใช้น๊อต 2 ตัวครับ เพราะว่าของเราเป้นตู้แขวนครับ ระบบแอร์แบบเดียวกับรถกระบะ สมัยเมื่อ 15 ปีที่แล้วครับ....

แต่อย่างว่า... ถ้าไม่มีช่างที่เข้าใจ ก็ถอดออกมาหมดครับ  >:(

ชื่อ ต้น นะครับ อายุ 31 ครับ

opel corsa คันเล็กๆ ชุดแต่ง Std.แท้จากโรงงาน เครื่อง 16v ล้อ 15 ยางแตนๆ ท่อดังๆ

www.opel.in.th

ผมไม่ใช่อู่ ไม่ใช่คนขายอะไหล่นะครับผมเป็น "ผู้ประสานงานทางด้านเทคนิคทั่วไป" ไม่ได้รู้ทุกอย่างแต่พวกเยอะครับ มีปัญหาอะไรพวกเราจะช่วยกันครับ

lap Time
Kaeng Krachan Circuit wet 1.55 dry 1.49.8
Bira Circuit Dry 1.32 (เบรคพังฮะ)

Offline PeeSard

• DekGayRay's
  • DIY ไม่ทำไม่รู้..*v*
  • No.: 3
  • รุ่นรถ: Corsa GSi
  • สีรถ : แดง
  • เครื่องยนต์: X16XE 16V 105Hp
เคยให้ช่างที่ปทุมถอดคอยแอร์มาเปลี่ยน แล้วก็เปลี่ยนซิลคอมแอร์..ทำไมมันง่ายอย่างงี้ ไม่ถึง 2 ชม.เสร็จเรียบร้อยกริ๊ปๆๆ
และก็เคยให้ช่างร้านแอร์แถวบางนาเปลี่ยนคอมแอร์ มันช่างแตกต่างกันอะไรอย่างงี้ ..รอเกือบ 3 ชม.

+นู๋แดง GSi ไปได้ทุกที่+

เกี่ยวกับนู๋ซ่า มีปัญหาอะไร โทรมาได้เลยครับ
ส่วนตัว GSM : 0 89 0 31 55 99

NCStyle Mobile Kiosk
ซุ้มขายของสำเร็จแนวคลาสสิต

Opel Vauxhall Corsa B Astra Vectra B Omega Kadett Kapitan Olympia C14NZ C12NZ X14XE X16XE X16XEL X18XE X18XE1 X20XEV Z22SE C20NE C20SE C20XE C2OLET X25XE C25XE X30XE imcher stiemetz zifira

รถยนต์ ขับรถ Opel in Thai โอเปิล อิน ไทย สนาม ซ่อม แต่ง คลับ club love lover modify talk host server online network game เกมส์ colocation co-location ล้อ ยาง ช่วงล่าง เครื่อง