ถามเรื่องซาฟีร่าหน่อยครับ

peppy · 8836

Offline peppy

• DekGayRay's
  • หนึ่งในใต้หล้า
คือ สนใจ อยู่เลยอยากทราบพวกราคาอะไหล่ การดูแลครับ อัตรากินน้ำมัน
อะไรแบบนั้นจะเปรียบเทียบกับแอสตร้าที่ขับอยู่อ่ะครับ

ขอบคุณครับ :sorry :sorry

Offline zaffy

• รุ่นรถ: Zafira 1.8CD
  • สีรถ : บรอนซ์
  • เครื่องยนต์: Z18XE
อะไหล่บางตัวแพงมากเช่นecuบางตัวก็ธรรมดาบางตัวถูก มีร้านขายอะไหล่นอกครับรวมถึงอู่นอกด้วยส่วนอัตราการกินน้ำมันทั้ง1.8/2.2ผมว่าอยู่ช่วง8-12กม./ลิตรขึ้นอยู่กับนิสัยการขับขี่ สำหรับ1.8ออกจะอืดไปนิดเนื่องจากเครื่องเล็กแบกน้ำหนักตัวมาก 2.2จะได้กำลังที่มากกว่าทั้ง2รุ่นมีปัญหากันคนละแบบ1.8จะเจอเรื่องเกียร์ที่อายุสั้น2.2จะเจอปัญหาขั้วที่กล่องecuขาดทำให้ไฟโชว์ ความปลอดภัยก็ตามสไตล์รถเยอรมันครับabs/airbagเป็นอุปกรณ์มาตรฐานมีTC ตัวถังผมว่ามันแข็งแรงดี ความนุ่มนวลถ้าไปเทียบกับรถอื่นจะกระด้างกว่าเนื่องจากช่วงล่างถูกปรับมาเพื่อรองรับรถที่มีCGสูง ประโยชน์ใช้สอยของเบาะที่สามารถปรับได้หลายรูปแบบพร้อมแอร์แถวสาม ระบบเครื่องเสียงมาตรฐานติดรถก็ฟังได้ ของแต่งจากนอกมีพอสมควรทั้งชุดแต่ง optionรถนอกฯลฯ
ผมเองใช้1.8cdปี2003 วิ่งมาจะแสนหกแล้วยังมีความสุขมากๆๆๆๆกับน้องzaffyคันนี้เลือกไม่ผิดจริงๆครับ  :lovelove:lovelove

ขอบคุณคร้าบ

Offline Spisit2493

• ผู้เยี่ยมยุทธ
  • โทร 085 534 1078
  • รุ่นรถ: Opel Corsa Gsi Zafira
  • สีรถ : Blue Green
  • เครื่องยนต์: X14XE Auto 2.2
น่าใช้ครับ
สนใจรุ่นไหน มี1.8 กับ 2.2
วิ่งทางไกล 2.2 ได้ 12 กม/ลิตร ความเร็ว 100-110 กม/ชม
ติดแก๊ส 1.30-1.50 บาท/กม
อะหลั่ยเปรียบเทียบไม่ได้เพราะไม่เคยใช้ astra.8vครับ

Offline jeabjamiro

• ยอดฝีมือแห่งแค้วน
  • ผมมันเสือ ไม่ใช่เซียน เหอะๆ
  • No.: in 05
  • รุ่นรถ: ASTRA VAN
  • สีรถ : ขาวโบ๊ะ
  • เครื่องยนต์: x20xev AT------เครื่องตัดหญ้า
นะนำว่า ถ้าเอามา วาง x25 แจ่มครับ แต่ด้วยเงินขนาดนั้นไปซื้อแจ็ส มาทำสบายกว่า ขนได้ตรึมๆ

หน้าไม่ให้แต่ใจพระครับ
สัตว์โลกย่อมเป็นไปตามกรรม และวาระ เฮ้อ.....แต่กว่าจะถึงวันนั้นคนดีต้องเจ็บกันอีกเยะ เหอะๆ
jeabjaMIro : OPEL ASTRA VAN 8V 1.6 GL 1993
                   : FIAT 850 SPORT COUPE'

อยากใช้เดิมๆอ่ะคับไม่แต่งแล้วอาจมีนิดหน่อยแต่ไม่นิยมโมแรงเพราะไม่เห็นมีที่วิ่งแถมซ่อมเหนื่อย

หาสภาพดีๆเตรียมเงินไว้สักก้อนนึงก็ทำรถออกมาดีแล้วครับ  8) 8)  ผมออกรถมาล้านสอง ปี2003 วิ่งไปแสนหก แต่งไปซักสองแสนได้ ตอนนี้ขายเต๊นท์ได้ไม่เกิน3แสนครับ  :sosad3

งั้นพี่ขายผมล่ะกัน

ล้อเล่นนะครับ ;D ;D ;D

• รุ่นรถ: Opel Corsa Gsi Zafira
ผมให้สี่แสน

Offline Korza

• No.: 55 , 68 , 277
  • รุ่นรถ: Corsa & Zafira, Grand Cherokee, Camry
  • สีรถ : ดำ ขาว บรอนส์มิราจ
  • เครื่องยนต์: C14NZ+ABS  X14XE  Z22SE
แค่ชุดเบาะของกัปตันอย่างเดียวก็แสนแล้วครับ ยังไม่รวมของแต่งตรงรุ่นอื่นๆ  8)

ผมหยอกครับ
รู้ว่าให้เท่าไหร่ก็ไม่ขาย

ครับพี่ผมกะใช้ยาวครับคันนี้ :lovelove

ครับพี่ผมกะใช้ยาวครับคันนี้ :lovelove
ผมก็เหมือนกันครับ

Offline kamolwat_t

• I'm Gayray's
  • โปรดขับรถอย่างมีความรับผิดชอบ
    • I'm Gayray's
  • No.: Shiroro : Corsa 40 , Tama : Omega 04
  • รุ่นรถ: Corsa B 3 Door , Omega B Sedan
  • สีรถ : คันแรกเขียวๆ คันหลังเทาๆ
  • เครื่องยนต์: Shiroro : X16XE , Tama : 2jz vvti
ผมให้สี่แสน

ป๋มให้ สี่แสนกับ 15 บาท....  ;) ;) ;) ;)

ชื่อ ต้น นะครับ อายุ 31 ครับ

opel corsa คันเล็กๆ ชุดแต่ง Std.แท้จากโรงงาน เครื่อง 16v ล้อ 15 ยางแตนๆ ท่อดังๆ

www.opel.in.th

ผมไม่ใช่อู่ ไม่ใช่คนขายอะไหล่นะครับผมเป็น "ผู้ประสานงานทางด้านเทคนิคทั่วไป" ไม่ได้รู้ทุกอย่างแต่พวกเยอะครับ มีปัญหาอะไรพวกเราจะช่วยกันครับ

lap Time
Kaeng Krachan Circuit wet 1.55 dry 1.49.8
Bira Circuit Dry 1.32 (เบรคพังฮะ)

ซ่อมบ่อยไหมครับ

ผมให้สี่แสน

ป๋มให้ สี่แสนกับ 15 บาท....  ;) ;) ;) ;)
ขอเพิ่มเป็น 410000 ครับ
Quote from: peppy link=topic=10056.msg172122#msg172122
date=1312611513

ซ่อมบ่อยไหมครับ
ซ่อมน้อยมากครับ
คอซ่าของผมยังซ่อมมากกว่าครับ :วิญญาณ:

ตั้งแต่ใช้มา ขึ้นรถยก2ครั้งครับ ครั้งแรก คอยล์พัง ครั้งที่สอง หม้อน้ำรั่ว ที่เหลือเช็คระยะกับเปลี่ยนอะไหล่ที่เสื่อมสภาพ เช่น เปลี่ยนลูกรอกสายพานทุก60000 เปลี่ยนปั๊มน้ำ เปลี่ยนหม้อพักน้ำเพราะเริ่มมีรอยซึม แต่รถมือสองต้องเตรียมใจนะครับเพราะเราไม่รู้เจ้าของเก่าใช้มาสภาพไหนครับ :ตาปิ้ง:
เห็นราคาแล้วแอบปลื้มครับพี่ :lovelove :lovelove

ผมว่ายังให้ต่ำไปนะครับ
ลืมให้ค่าความรักของเจ้าของที่มีต่อรถครับ

Opel Vauxhall Corsa B Astra Vectra B Omega Kadett Kapitan Olympia C14NZ C12NZ X14XE X16XE X16XEL X18XE X18XE1 X20XEV Z22SE C20NE C20SE C20XE C2OLET X25XE C25XE X30XE imcher stiemetz zifira

รถยนต์ ขับรถ Opel in Thai โอเปิล อิน ไทย สนาม ซ่อม แต่ง คลับ club love lover modify talk host server online network game เกมส์ colocation co-location ล้อ ยาง ช่วงล่าง เครื่อง