รบกวนถามผู้รู้ ซ่อมเกียร์ กับ ยกเกียร์ ใหม่ แบบไหนดีกว่า ครับ (เกียร์ธรรมดา)

rodeocorsa · 10507

Offline rodeocorsa

• น้องใหม่ในยุทธจักร
  • *
แล้วเกียร์ธรรมดาราคา เท่าไร อะครับ ใครทราบบ้าง  :ice

Offline Korza

• ยอดฝีมือแห่งแค้วน
  • No.: 55 , 68 , 277
  • รุ่นรถ: Corsa & Zafira, Grand Cherokee, Camry
  • สีรถ : ดำ ขาว บรอนส์มิราจ
  • เครื่องยนต์: C14NZ+ABS  X14XE  Z22SE
ม่ายช่ายผู้รู้อะครับ แต่อยากถามว่า เกียร์เดิมที่เสียเกียร์อะไรครับ  เพราะถ้าเป็นรถน้าหมอตอบง่ายครับ เกียร์มัว....

จะเปลี่ยนเกียร์ออโต้ที่เสียมาเป็นเกียร์ธรรมดาหรือครับ :มั้ง: เพราะเกียร์ธรรมดาไม่น่าเสียง่าย

Offline PeeSard

• DekGayRay's
  • DIY ไม่ทำไม่รู้..*v*
  • No.: 3
  • รุ่นรถ: Corsa GSi
  • สีรถ : แดง
  • เครื่องยนต์: X16XE 16V 105Hp
กาทำมะเดีย  เจ๊งยากมากนะครับ.. รับรู้ข่าวสารมาจากไหนอ่ะว่า เกียร์ธรรมดาเสีย?

ส่วนมาก เกียร์ธรรมดาก็จะมีแต่คลัทช์หมดครับ
อาการที่เห็นชัด ออกตัวเกียร์ 1 ปรกติ.. เกียร์ 2 ปรกติ.. เกียร์ 3 ความเร้วเริ่มสูงแล้ว
พอเข้าเกียร์ 4 เกียร์ 5 มันก็อั้นที่ความเร็วแค่ 120 ต่อให้เหยียบคันเร่งถึง 6000 รอบ
รถมันก็วิ่งอยู่ได้แค่นี้ครับ.. คือเสียงดัง แต่ไม่วิ่ง

ค่าเสียหาย เฉพาะจานคลัทช์ พันปลายๆ- 2พันกว่า แต่ถ้าซื้อครบชุดเลย ก็มี
จานคลัทช์ หวีคลัทช์และลูกปืนคลัทช์ ยี่ห้อลัก(luk) ราคาประมาณ 5 พันครับ
ใช้ได่อีกเป็น 10 ปี..

+นู๋แดง GSi ไปได้ทุกที่+

เกี่ยวกับนู๋ซ่า มีปัญหาอะไร โทรมาได้เลยครับ
ส่วนตัว GSM : 0 89 0 31 55 99

NCStyle Mobile Kiosk
ซุ้มขายของสำเร็จแนวคลาสสิต

Offline jadenipat

• หนึ่งในใต้หล้า
  • รุ่นรถ: OPEL ASTRA 3 Door
  • สีรถ : สีเหลือง
  • เครื่องยนต์: X18XE ล้อ : STEINMETZ 16" offset 38 กว้าง 7.5" ยาง : 205/45/16
เกียร์ธรรมดาผมว่ามันไม่เสียหรอกนะ ถ้าเสียนี่ผมคิดได้เหตุผลเดียวก็คือ ไม่มีน้ำมันเกียร์เลย แล้วขับไป เกียร์ขัดกัน เฟืองแตก เปลี่ยนอย่างเดียว

เหตุผลอื่นผมคิดไม่ออกเลย

Offline konmaidee

• นักรบพเนจร
  • **
  • My Way My Corsa
ม่ายช่ายผู้รู้อะครับ แต่อยากถามว่า เกียร์เดิมที่เสียเกียร์อะไรครับ  เพราะถ้าเป็นรถน้าหมอตอบง่ายครับ เกียร์มัว....

จะเปลี่ยนเกียร์ออโต้ที่เสียมาเป็นเกียร์ธรรมดาหรือครับ :มั้ง: เพราะเกียร์ธรรมดาไม่น่าเสียง่าย

เกียร์มัวนี่เปงกันเกือบทุกคนครับ ซ่อมไม่หาย ร้อทิ้งทั้งชุด หาเกียร์ไหม่ :haha :haha

My way

is

MyCorsa

Offline NONGG2500

• BAN!!!!!
 :วิญญาณ: :วิญญาณ: :วิญญาณ:

ถ้าคอยังตั้งอยู่บนบ่า....ก็หาใหม่ได้ครับ   :haha :haha :haha :haha

บุคคลนี้ได้ถูก BAN อย่างถาวร  เพราะได้   "ก่อความวุ่นวายในเวบ"   ท่านใดเคยซื้อของ หรือ กระทำการใดๆ กับบุคคลนี้ ไม่มีความเกี่ยวข้องใดๆ กับเวบทั้งสิ้น

Offline chai3392

• No.: ชื่อ ไอ - เปิ้ล เบอร์ 278 (เพราะมีโฟร์คลิฟท์ชื่อไอ-ช่วย)
  • รุ่นรถ: Corsa 3Dr. 1995 1.4i
  • สีรถ : ฟ้าอ่อน
  • เครื่องยนต์: C14NZ เกียร์ AT ของ X14XE
เกียร์มัวร์รถผมก็มีครับเวลาเราขับมันมักจะเสียครับ ขับไปได้บางที่เท่านั้น แต่เวลาเมียขับไปได้ทุกที่ทุกทาง มันไม่เคยออกอาการณ์เสียแต่อย่างใดเลย   :drink:

ทำงานช่างเป็นหลายอย่าง แต่ไม่ได้รับจ้าง ไว้ช่วยตัวเองและผู้อื่นบ้างเป็นบางครั้ง

Offline kuromi

• ผู้เยี่ยมยุทธ
  • รุ่นรถ: Opel Corsa 5 ตู
  • สีรถ : ขาวคาดแดง
  • เครื่องยนต์: 5a มั้งค่ะ
ของเราชุดเกียร์ทั้งชุด ยังอยู่ที่บ้านเลย เกียร์ธรรมดานะ ของคอซ่า สนใจขายให้ถูกๆๆ  ;D ;D ;D ;D ;D

Offline umc2006

คุณkuromi จานคลัทช์ หวีคลัทช์และลูกปืนคลัทช์ ยังดีอยู่ป่าวคับ
ว่าแต่ขายเท่าไรหล่ะ

มิตรภาพ สำคัญกว่าเงินตรา..

Opel Vauxhall Corsa B Astra Vectra B Omega Kadett Kapitan Olympia C14NZ C12NZ X14XE X16XE X16XEL X18XE X18XE1 X20XEV Z22SE C20NE C20SE C20XE C2OLET X25XE C25XE X30XE imcher stiemetz zifira

รถยนต์ ขับรถ Opel in Thai โอเปิล อิน ไทย สนาม ซ่อม แต่ง คลับ club love lover modify talk host server online network game เกมส์ colocation co-location ล้อ ยาง ช่วงล่าง เครื่อง