หาล้อแม็กซ์ของ Opel Corsa แท้ ขอบ 14 นิ้ว

Pizza · 7036

Offline Pizza

• น้องใหม่ในยุทธจักร
  • *
หนูใช้รถ Corsa Swing  ตอนนี้ใส่ล้อแม็กซ์ทั่วไป ขอบ 14  อยากทราบว่าแม็กซ์ที่ใส่กับ Opel Corsa แท้ ๆ ตรงรุ่น ขอบ 14  นิ้ว  หาซื้อได้ที่ไหนค่ะ
ใครมีรูปล้อแม็กซ์ที่ว่านี้  ช่วย Post ให้ชมบ้าง  จะได้ไปหาซื้อได้ถูก ขอบคุณทุกท่านที่กรุณาค่ะ 

Offline umc2006

• หนึ่งในใต้หล้า
หนูใช้รถ Corsa Swing  ตอนนี้ใส่ล้อแม็กซ์ทั่วไป ขอบ 14  อยากทราบว่าแม็กซ์ที่ใส่กับ Opel Corsa แท้ ๆ ตรงรุ่น ขอบ 14  นิ้ว  หาซื้อได้ที่ไหนค่ะ
ใครมีรูปล้อแม็กซ์ที่ว่านี้  ช่วย Post ให้ชมบ้าง  จะได้ไปหาซื้อได้ถูก ขอบคุณทุกท่านที่กรุณาค่ะ 

แม็กซ์ทั่วไปคือแม็กซ์ลายอะไรหล่ะครับ
แต่ปกติล้อเดิมๆ ขอบ13 ไม่ใช่หรอครับ

มิตรภาพ สำคัญกว่าเงินตรา..

• *
ล้อเดิมที่ติดรถ corsa เป็นล้อกะทะธรรมดา ขอบ 13 ตอนนี้หนูเปลี่ยนเป็นล้อแม็กซ์ขอบ 14  ลายทั่วไปที่ขายตามท้องตลาด  แต่อยากจะหาล้อแม็กซ์ตรงรุ่น ของ corsa ขอบ 14 ค่ะ   พอหาซื้อได้ที่ร้านไหนบ้างค๊ะ

Offline slongch

• นักรบพเนจร
  • **
  • Corsa B 5dr and Astra Caravan

ลองเช็คหน้าตาดูจาก link ข้างล่าง แต่ต้องใจเย็นเย็นหานะ
ผมเพิ่งได้ขอบ 15 OPEL แท้จากเวปเพื่อนบ้านนี้ครับ

http://www.opel.in.th/index.php/topic,2093.msg30010.html#msg30010

neutral images

Offline umc2006

• หนึ่งในใต้หล้า
อยากเห็นลายแม็กซ์เดิมหน่ะครับ ถ่ายรูปให้ดูหน่อย...
ขอบคุณครับ

มิตรภาพ สำคัญกว่าเงินตรา..

• *
ขอบคุณค่ะคุณ solongch  ที่ให้ข้อมูลแม็กซ์แท้ของ corsa  จะพยายามหา  สมาชิกท่านใดจะชี้เป้า ขอความกรุณาด้วยค่ะ
ส่วนคุณ umc2006  ต้องการชมแม็กซ์ที่ใช้อยู่ปัจจุบัน  รอ 2-3 วันนะค่ะ  กำลังไปถ่ายรูปลงให้ดูค่ะ

Offline KunFroggy

• ผู้เยี่ยมยุทธ
  • ย้ายมาอยู่ศาลายา แล้วครับ
  • รุ่นรถ: Opel Corsa 3D
  • สีรถ : Red
  • เครื่องยนต์: 4E FTE N/A
ผมเคยใช้ลายนี้อยู่ครับ ในรูป
แต่ขายเปลี่ยนที่ร้านยางแถว ๆ เส้นถนนตลิ่งชัน--บางบัวทองไปแล้วอ่ะครับ

เมื่ออาทิตย์ที่ผ่านมา ขับผ่านหน้าร้านยังเห็นล้อตั้งขายอยู่เลยอ่ะครับ
แต่เขาทำเป็นสีทองแล้วอ่ะครับ

ถ้าสนใจโทรมาหาผมได้นะครับ จะพาไปดูที่ร้านได้ครับ
ถ้าสนใจจะซื้อน่ะครับ
เบอร์อยู่ ใต้ชื่อครับ

ก็แค่ N/A เดิม ๆ กับรถคันเดิม ๆ
4E FTE In Side NoMODIFY

088-189-0446 กบ

• *
ขอบคุณมากค่ะ K. กบ  ที่ช่วยกรุณาแจ้งให้ทราบ แล้วหนูจะติดต่อไปนะค๊ะ  ออ้ลืมไป ขอบ 14  นิ้วใช่มั้ยค๊ะ

• *
คุณกบค่ะ  แม็กซ์ที่คุณกบขายไปที่ร้าน 4 วง เท่าไหร่ค่ะ  พอจะบอกได้มั้ย    ถ้าไม่รบกวนเกินไป
เวลาคุณกบผ่านไปที่ร้านนั้น  ช่วยสอบถามราคาปัจจุบันขายเท่าไหร่  หนูจะได้ขอตังค์คุณพ่อ (เป็นนักศึกษาค่ะ)
หรือขอเบอร์โทรของร้านก็ได้ค่ะ  หนูจะโทรไปสอบถามราคาเอง  ขอบคุณมากค่ะ

Offline เก่ง

• **
  • คอร์ซ่าคันเขียว
  • No.: ยังไม่มีครับ
  • รุ่นรถ: Corsa
  • สีรถ : เขียว กระโปรงดำ
  • เครื่องยนต์: C16SEL
ล้อแม็กของเชฟโรเล็ต อาวีโอ ก็สามารถใส่คอร์ซ่าได้เลยนะครับ สเปคเหมือนกัน ทั้งรูน็อตล้อและขนาดดุมกลางล้อ ถ้าสนใจลองหาข้อมูลดูก่อนครับ น่าจะหาของมือสองได้ไม่ยากด้วย ฝาตรงกลางก็หาสติกเกอร์ตรา Opel มาติดได้

บ้านอยู่เตาปูน ทำงานดินแดง
Corsa หัวใจใหม่ฝาแดง (C16SEL) Disc Brake 4 ล้อ ABS
แก๊ส AC

Offline suny11

• VIP's Member
  • ยอดฝีมือแห่งแค้วน
  • เจนวิทย์ เทพละออง
  • รุ่นรถ: Crosa-3Doors Astra-Caravan Zafira-Spot & YAMAHA-XS250SP
  • สีรถ : ฟ้า บรอนซ์ มิราจ
  • เครื่องยนต์: C14NZ C16SE Z22SE
เสปครูกลางดุมล้อของอาวีโอน่าจะเล็กกว่านะครับ ของopel 56.6MMครับ

ผมไม่ได้รักกษัตริย์ที่ความเป็นกษัตริย์
แต่รักที่เป็นยิ่งกว่ากษัตริย์
คือเป็นศูนย์รวมจิตใจคนทั้งชาติ
ที่ในหลวงทำมาตลอดตั้งแต่เป็นพระเจ้าแผ่นดิน
ไม่ใช่หน้าที่ของกษัตริย์เลย
***ยืมมาจากเสรีไทยเว็บบอร์ด***

มีชีวิตที่ลิขิตเอง!O8I958792O

• **
ถ้าจำไม่ผิดพี่ขอนลอย จะใ่ส่อยู่นะครับ เข้าใจว่าของอาวีโอกะของคอร์ซ่าน่าจะเท่ากัน
และอันนี้เป็นข้อมูลจากเว็บร้านที่ซ่อมล้อน่ะครับ ลองดูครับ
http://www.automagwheel.com/index.php?lay=show&ac=article&Id=234112

Corsa หัวใจใหม่ฝาแดง (C16SEL) Disc Brake 4 ล้อ ABS
แก๊ส AC

• *
ขอบคุณค่ะ คุณเก่ง  ที่แนะนำให้ข้อมูลแม็กซ์ aveo  เป็นแม็กซ์ทางเลือกที่ดีมากค่ะ

• **
ลองดูละกันครับคุณ Pizza มือสองขนาด 14 นิ้วไม่น่าแพงมาก ลองเข้าไปประกาศซื้อในเว็บ อาวีโอดูก็ได้ครับ

แก๊ส AC

Opel Vauxhall Corsa B Astra Vectra B Omega Kadett Kapitan Olympia C14NZ C12NZ X14XE X16XE X16XEL X18XE X18XE1 X20XEV Z22SE C20NE C20SE C20XE C2OLET X25XE C25XE X30XE imcher stiemetz zifira

รถยนต์ ขับรถ Opel in Thai โอเปิล อิน ไทย สนาม ซ่อม แต่ง คลับ club love lover modify talk host server online network game เกมส์ colocation co-location ล้อ ยาง ช่วงล่าง เครื่อง