หนูจ๋า...อย่าทำลาย

khomsan · 6693

Offline khomsan

• ยอดฝีมือแห่งแค้วน
ทุกๆครั้งก่อนขับรถออกจากบ้าน   ผมต้องเปิดฝากระโปรงรถ   ออกมาดูความเรียบร้อยของเครื่องยนต์  แต่วันนี้   พบสิ่งปกติมีคราบน้ำมันบางๆอยู่ที่บริเวณท่อเข้าห้องปีกมีเสื้อ   ปกติมันไม่เคยมี   เช็คอีกหลายๆจุด  สายไฟก้อมีร่องรอยของการถูกกัด    อ้าว...งานเข้าแล้วม้างพี่น้อง   ผมเลยเช็คทั้งท่อยางและสายไฟต่างๆ  โห..เจอหลายจุดครับ     สัญนิฐานว่าหนูคงอิจฉารถผมเข้าให้   เลยมากัดท่อยางและสายไฟเข้าให้   กะให้คนขับมันบรรลัยไปข้าง   ใครมีไอเดียมีวิธีป้องกันไม่ให้หนูขี้อิจฉา   มันมาทำลายรถสุดที่รักของเรามั้งครับ  ขอหน่อยๆ   ก่อนที่รถข้อยจะพังเพราะหนู :เครียด: :เครียด: :เครียด:

ขับแอสตร้าชีดาน 4 ประตู  จอดมากว่าเข้าอู่

Offline jeedz

• DekGayRay's
  • พ่อบ้าน ณ. Opel.in.TH
    • Online Network Co.,Ltd
  • No.: VecB 01, Fortuner 111
  • รุ่นรถ: Opel Vectra B, Toyota Fortuner, BMW S1000R
  • สีรถ : VecB เขียว, Fortuner น้ำตาล, S1000R ขาว
  • เครื่องยนต์: Vectra B C20LET, Fortuner 1KD
อย่าจอดทิ้ง + กำจัดหนูบริเวณบ้าน

Tel. 089-4272257
http://www.on.co.th บริการ Web Hosting, Co-Location( ฝากวาง Server ), ดูแลและติดตั้ง Server & Network, ทำเวบ, Firewall, etc.

Offline ยัยแมวอ้วน

• Online Network Co.,Ltd.
  • No.: 01 (น้อง We-Za)
  • รุ่นรถ: เหมือนของ Jeedz
  • สีรถ : เหมือนของ Jeedz
  • เครื่องยนต์: เหมือนของ Jeedz
เจ้าหนูตัวร้ายยยยย

:-\

ตรวจเช็คบ่อย ๆ นะฮ้าฟฟฟฟฟ

:) :)

น้อง We-Za corsa น้อย ม่วงเข้ม No.01
++++++++

http://www.on.co.th >> บริการ Web Hosting, Co-Location ดูแลและติดตั้ง Server & Network, ทำเวบ, Firewall, etc.

"บุคคลนั้นหรือนอนที่ร่มเงาต้น​ไม้ใด ไม่ควรหักกิ่งต้นไม้นั้น, เพราะผู้ประทุษร้ายมิตร เป็นคนเลวทราม."

Offline Kaset

• หนึ่งในใต้หล้า
  • รุ่นรถ: ASTRA hatchback
  • สีรถ : น้ำเงินเหลือบม่วงแกมดำ
  • เครื่องยนต์: X16XEL
ถ้าเอากาวดักหนูไปวาง ควรวางตรงไหนดีครับ ภายในห้องเครื่อง หรือแถวๆตรงล้อดีครับ  :มั้ง: :มั้ง:
เมื่อวานตอนเช้าเปิดฝากระโปรงเช็ครถ บร๊ะเจ้า  :o :o เจอหนูวิ่งอยู่ในห้องเครื่อง

086-9137682  ชื่อเล่น  แบงค์ ครับ
อยู่เขียงใหม่   

Offline แม่น้องเก้า

• BB -220C01BC-
  • No.: 62 (นู๋สำลี)
  • รุ่นรถ: corsa 3 ประตู
  • สีรถ : ขาว ลายๆ
  • เครื่องยนต์: 4E-FTE แต๊นๆ
1.อย่าจอดทิ้งนาน หรือมาสตาทส์บ้าง
2.บริเวณที่รถจอด ใกล้ๆต้องไม่มีถังขยะ กองขยะ หรือแหล่งอาหารของเจ้าหนูน้อย เพราะมันจะใช้รถเราเป็นบ้าน แถมมีเสบียงอยู่ใกล้ๆ แจ่มเลย

เคยครั้งนึงค่ะ เจอเศษกระดูกไก่อยู่ในห้องเครื่อง  :o ว่าแระขนมาทั้งครอบครัวเลยมั่งเนี๊ย วันนึงขับรถออกจากบ้านได้ยินเสียง อี๊ดๆๆ แถวล้อด้านคนขับ (เพิ่งออกตัว ขับช้าๆเปิดกระจก) พอเร่งเร็วขึ้น เสียง อี๊ดๆก็ดังมากขึ้น เลยจอดรถสักพัก เดินเคาะๆ เตะๆ รอบรถ เพิ่มน้องหนูจะออกไปจากล้อ และหลังจากวันนั้น ก็ไม่พบเศษอาหาร หรือเสียงร้องใดเลย  เหอๆๆ  คงจะกัวและอพยบไปกันหมด  555

+++อันที่จริงคนเขาอยากให้เราดี แต่ถ้าเด่นขึ้นทุกทีเขาหมั่นไส้ จงทำดีแต่อย่าเด่นจะเป็นภัย ไม่มีใครเขาอยากเห็นเราเด่นเกิน+++

++ รับปรึกษางานจิวเวอรี่ทุกชนิด แท้ เทียม เราจัดให้ ++
"นู่สำลี ไม่แรงแต่อยากให้ใครแซงน๊าาาาา"
kan6600@hotmail.com
hotline 081-3402838

Offline มือใหม่corsa

• เจ้าซ่าส์ ชาเขียว
  • No.: เจ้าซ่าส์ชาเขียว เบอร์ 69
  • รุ่นรถ: CORSA 3Dr.
  • สีรถ : เขียวปรี๊ด
  • เครื่องยนต์: เครื่องวีออซ 1NZ-VVTI AUTO
ถ้าจอดรถในบ้านให้เปิดฝากระโปรงรถทิ้งไว้ตลอดจะลดปัญหานี่ไปได้มากทีเดียวหรืออาจจะไม่เกิดเลยครับ  แต่ถ้าจอดนอกบ้านก็ทำใจหน่อยจะเป็นแบบเม็ดหรือผงก็ว่ากันไปครับ   :P :P :P

เจ้าซ่าส์ชาเขียว CORSA 1.4i 3Dr. Auto Top Speed 100Km/Hr.
สมาคมวิทยุสื่อสารเพื่อการพัฒนา / ชมรมนักวิทยุสมัครเล่นเพื่อนพัฒนา http://www.vr144650.com
e20mmo@gmail / hotmail.com

http://e20mmo.multiply.com

Offline โกฮัง

• นักรบพเนจร
  • **
  • No.: 120
  • รุ่นรถ: CORSA  5 D   M/T
  • สีรถ : เขียวเก่า
  • เครื่องยนต์: C14NZ      เหลือ  45 แรง
.......หาแมวมาเลี้ยงสักตัว..ครับ....เอาแมว สี่ขานะครับ...ไม่ใช่แมว 2 ขา....๕๕๕

นำเรื่องนี้ไปบอกเล่าให้กับคนแถวๆบ้านฟัง   คนขับรถสองแถว สายพระสมุทรย์เจดีย์-พระประแดง  ก้อพูดและเล่าเรื่องนี้ให้ฟังเหมือนกันเรื่องหนูไปทำรังในห้องเครื่องรถยนต์   รถโดยสารห้องเครื่องถึงกะเจอไฟไหม้เพราะหนูกัดสายไฟมาแล้ว  ยิ่งรถสองแถวหัวเก่งเค้าจะไม่มีฝากระโปรงเหมือนรถเก๋ง  ยิ่งไปใหญ่เลย   ผมว่าบางทีรถเราจะเสื่อมไวเพราะไอ้พวกหนูๆนี่หล๊ะมังครับ   ตอนนี้ผมก้อเอายาเบื่อไปวางไว้ข้างๆล้อหน้าทั้งสองข้างแล้ว  ไม่กล้าวางกาวดักหนู  เกิดมาติดกับเห็นแล้วมันจะอดสงสารไม่ได้ครับ

ขับแอสตร้าชีดาน 4 ประตู  จอดมากว่าเข้าอู่

• No.: เจ้าซ่าส์ชาเขียว เบอร์ 69
  • เครื่องยนต์: เครื่องวีออซ 1NZ-VVTI AUTO
           ที่ทำงานผมหมูเคยมากัดสายลำโพงเครื่องเสียงที่โต๊ะทำงานผมกระจุยเลย แถมมันยังเข้าไปในรูระบายเสียงหลังลำโพงกัดข้างในเละแถมทิ้งขนมไว้ข้างในอีกเพิ่งซื้อมาไม่นานตั้งหลายตัง  ตอนนั้นแค้นมากเลยเพราะผมจะเสียบสายทิ้งไว้ตลอดเวลาเปิดคอมมันก็จะติดไปด้วยไว้ฟังเพลงตอนเช้าๆก่อนเข้างาน

ผมเลยจัดหาโต๊ะจีนมาเลี้ยงมันเลยไปห้างซื้อมา 2โต๊ะกะเลี้ยงให้เปรมเลย เปิดโต๊ะมาล่อด้วยหัวปลาทูหาอะไรกั้นเพื่อให้มันต้องกระโดดลงมาจะได้เต็มๆ  ตอนเช้าได้ทั้งครอบครัวเลย4ตัวใหญ่ 2เล็ก 2 แต่ไม่รู้ว่าหนูชุดนี้จะรู้จักกับพ่อบ้านเว็บเราหรือเปล่าเห็นร้องเรียก จี๊ดๆๆๆๆๆๆๆ คงเรียกให้ช่วยอยู่ตลอดเลย 

เห็นแล้วเป็นที่น่าเวททนามากกาวติดเต็มตัวเลยตะเกียกตะกายเพื่อจะให้หลุดจากพันทนาการจากกาวเหนียวๆ  ผมทนเห็นมันทรมานไม่ไหวเลยเอาด้ามไม้กวาดหวดเข้าให้ไปเกิดเป็นดวงดาวเลย :P :P :P

เจ้าซ่าส์ชาเขียว CORSA 1.4i 3Dr. Auto Top Speed 100Km/Hr.
สมาคมวิทยุสื่อสารเพื่อการพัฒนา / ชมรมนักวิทยุสมัครเล่นเพื่อนพัฒนา http://www.vr144650.com

Offline PaNg2PoNg

• ผู้เยี่ยมยุทธ
  • s_rungsak@hotmail.com
  • รุ่นรถ: Astra 5 Doors & D Max CAB 4 Hi Lander
  • สีรถ : Bronze เงินทั้ง 2 คัน
  • เครื่องยนต์: Opel 1.6 8V &  D Max 2500 Ddi
น้าหมอโหดเกินอ่ะ ตอนส่งมันไปเกิดอ่ะ

"น้องงอแง" Astra 8V (C16SE) รถเดิมๆ จอดอู่มากกว่าบ้าน

Reply #10 on: 22 Aug 2011, 20:26
น้าหมอโหดเกินอ่ะ ตอนส่งมันไปเกิดอ่ะ

แล้วจะให้ผมทำอย่างไรละครับพี่โป้ง เอามืออุดจมูกมันเหรอครับ ;) ;) ;) :P :P :P

Offline Aphinanne

• น้องใหม่ในยุทธจักร
  • *
Reply #11 on: 22 Aug 2011, 23:02

แล้วจะให้ผมทำอย่างไรละครับพี่โป้ง เอามืออุดจมูกมันเหรอครับ ;) ;) ;) :P :P :P
:o :o :o
ไอเดียเอามืออุดจมูกมันคิดได้ไงเนี่ย....สุดยอดเลบครับ ( แต่ผมไม่กล้าทำอ่ะเดี๋ยวมันกัดนิ้ว)

Offline kamolwat_t

• I'm Gayray's
  • โปรดขับรถอย่างมีความรับผิดชอบ
  • No.: Shiroro : Corsa 40 , Tama : Omega 04
  • รุ่นรถ: Corsa B 3 Door , Omega B Sedan
  • สีรถ : คันแรกเขียวๆ คันหลังเทาๆ
  • เครื่องยนต์: Shiroro : X16XE , Tama : 2jz vvti
Reply #12 on: 22 Aug 2011, 23:38
ของผมกัดสายพานเครื่องเกือบขาด....  :ไม่:

ชื่อ ต้น นะครับ อายุ 31 ครับ

opel corsa คันเล็กๆ ชุดแต่ง Std.แท้จากโรงงาน เครื่อง 16v ล้อ 15 ยางแตนๆ ท่อดังๆ

www.opel.in.th

ผมไม่ใช่อู่ ไม่ใช่คนขายอะไหล่นะครับผมเป็น "ผู้ประสานงานทางด้านเทคนิคทั่วไป" ไม่ได้รู้ทุกอย่างแต่พวกเยอะครับ มีปัญหาอะไรพวกเราจะช่วยกันครับ

lap Time
Kaeng Krachan Circuit wet 1.55 dry 1.49.8
Bira Circuit Dry 1.32 (เบรคพังฮะ)

Offline PrasongKe

• โทร.๐๘๓-๘๕๕๐๓๔๙
  • No.: หมายเลข ๒๑๐
  • รุ่นรถ: คอร์ซ่า ๕ ประตู ปี ๒๕๓๗ เกียร์อัติโนมัติ
  • สีรถ : ขาวตุ่นๆ
  • เครื่องยนต์: ๑.๔ ลิตร ๘ วาล์ว เครื่องไถนา (C14NZ)
Reply #13 on: 23 Aug 2011, 07:53

นึกว่าน้าจะแนะนำให้ใช้แมวแบบนี้  :sorry

Max does not matter. The key point is the average.

Offline Kaset

• รุ่นรถ: ASTRA hatchback
  • สีรถ : น้ำเงินเหลือบม่วงแกมดำ
  • เครื่องยนต์: X16XEL
Reply #14 on: 23 Aug 2011, 08:40

นึกว่าน้าจะแนะนำให้ใช้แมวแบบนี้  :sorry

:alone :alone :alone :alone :alone :alone :alone :alone
ไปกันไม่ถูกเลยครับ

086-9137682  ชื่อเล่น  แบงค์ ครับ
อยู่เขียงใหม่   

Offline kamolwat_t

• โปรดขับรถอย่างมีความรับผิดชอบ
  • No.: Shiroro : Corsa 40 , Tama : Omega 04
  • รุ่นรถ: Corsa B 3 Door , Omega B Sedan
  • สีรถ : คันแรกเขียวๆ คันหลังเทาๆ
  • เครื่องยนต์: Shiroro : X16XE , Tama : 2jz vvti
Reply #15 on: 23 Aug 2011, 09:39

:alone :alone :alone :alone :alone :alone :alone :alone
ไปกันไม่ถูกเลยครับ

ตัวฟ้าหน้าขาวนี่มันกลัวหนูนิฮะพี่...  :ice

ชื่อ ต้น นะครับ อายุ 31 ครับ

opel corsa คันเล็กๆ ชุดแต่ง Std.แท้จากโรงงาน เครื่อง 16v ล้อ 15 ยางแตนๆ ท่อดังๆ

www.opel.in.th

ผมไม่ใช่อู่ ไม่ใช่คนขายอะไหล่นะครับผมเป็น "ผู้ประสานงานทางด้านเทคนิคทั่วไป" ไม่ได้รู้ทุกอย่างแต่พวกเยอะครับ มีปัญหาอะไรพวกเราจะช่วยกันครับ

lap Time
Kaeng Krachan Circuit wet 1.55 dry 1.49.8
Bira Circuit Dry 1.32 (เบรคพังฮะ)

Reply #16 on: 23 Aug 2011, 11:38

ขืนใช้ไอ้ตัวนี้เกรงว่ามันจะวิ่งหนีซะก่อนแบบที่พี่ต้นว่าอ่ะจิครับ  ;) ;) ;)   :P :P :P

Offline zaffy

• รุ่นรถ: Zafira 1.8CD
  • สีรถ : บรอนซ์
  • เครื่องยนต์: Z18XE
Reply #17 on: 23 Aug 2011, 20:14
ผบ.ผมบอกว่าให้พูดกับมันดีๆเดี๋ยวมันก็ไปครับ :สำนึก:

Reply #18 on: 23 Aug 2011, 21:11
เอ...รึว่าจะเอาแมวใส่กรงไปวางไว้ใต้ห้องเครื่องดีหว่า.... :มั้ง: :มั้ง: :มั้ง:  วางยาหนูก้อกลัวบาปง๊ะ  :pray :pray :pray

Offline PaNg2PoNg

• s_rungsak@hotmail.com
  • รุ่นรถ: Astra 5 Doors & D Max CAB 4 Hi Lander
  • สีรถ : Bronze เงินทั้ง 2 คัน
  • เครื่องยนต์: Opel 1.6 8V &  D Max 2500 Ddi
Reply #19 on: 23 Aug 2011, 22:06
เอ...รึว่าจะเอาแมวใส่กรงไปวางไว้ใต้ห้องเครื่องดีหว่า.... :มั้ง: :มั้ง: :มั้ง:  วางยาหนูก้อกลัวบาปง๊ะ  :pray :pray :pray

อย่าลืมเอาแมวออกมาก่อนใช้รถนะครับ ไม่อยากเห็นแมวอบ หุหุ

"น้องงอแง" Astra 8V (C16SE) รถเดิมๆ จอดอู่มากกว่าบ้าน

Offline PrasongKe

• โทร.๐๘๓-๘๕๕๐๓๔๙
  • No.: หมายเลข ๒๑๐
  • รุ่นรถ: คอร์ซ่า ๕ ประตู ปี ๒๕๓๗ เกียร์อัติโนมัติ
  • สีรถ : ขาวตุ่นๆ
  • เครื่องยนต์: ๑.๔ ลิตร ๘ วาล์ว เครื่องไถนา (C14NZ)
Reply #20 on: 24 Aug 2011, 08:02
           ที่ทำงานผมหมูเคยมากัดสายลำโพงเครื่องเสียงที่โต๊ะทำงานผมกระจุยเลย แถมมันยังเข้าไปในรูระบายเสียงหลังลำโพงกัดข้างในเละแถมทิ้งขนมไว้ข้างในอีกเพิ่งซื้อมาไม่นานตั้งหลายตัง  ตอนนั้นแค้นมากเลยเพราะผมจะเสียบสายทิ้งไว้ตลอดเวลาเปิดคอมมันก็จะติดไปด้วยไว้ฟังเพลงตอนเช้าๆก่อนเข้างาน
:P :P :P

หลุดจากเล้าหรือครับน้า  :D :D :D

Max does not matter. The key point is the average.

Reply #21 on: 24 Aug 2011, 08:25
:P :P :P

หลุดจากเล้าหรือครับน้า  :D :D :D

ผมเข้าแต่วัดจร้า :P :P :P

Opel Vauxhall Corsa B Astra Vectra B Omega Kadett Kapitan Olympia C14NZ C12NZ X14XE X16XE X16XEL X18XE X18XE1 X20XEV Z22SE C20NE C20SE C20XE C2OLET X25XE C25XE X30XE imcher stiemetz zifira

รถยนต์ ขับรถ Opel in Thai โอเปิล อิน ไทย สนาม ซ่อม แต่ง คลับ club love lover modify talk host server online network game เกมส์ colocation co-location ล้อ ยาง ช่วงล่าง เครื่อง