ชาวโอเปิ้ล ช่วยด้วยครับ Opel Astra 16 วาล์ว เครื่องเสียไม่มีอะไหล่

bsnetwork · 5321

Offline bsnetwork

• น้องใหม่ในยุทธจักร
  • *
ผมบอมบ์ครับ อยู่เชียงราย อยากได้เครื่องเซียงกง Opel Astra 16 วาล์ว ช่วยหาให้หน่อยนะครับ

Offline suny11

• VIP's Member
  • ยอดฝีมือแห่งแค้วน
  • เจนวิทย์ เทพละออง
  • รุ่นรถ: Crosa-3Doors Astra-Caravan Zafira-Spot & YAMAHA-XS250SP
  • สีรถ : ฟ้า บรอนซ์ มิราจ
  • เครื่องยนต์: C14NZ C16SE Z22SE
เสียยังไงครับ เล่าอาการหน่อย จะได้ช่วยกันถูก อาจจะไม่ถึงกับเปลี่ยนเครื่อง

ถ้าไม่รู้จะเล่ายังไงโทรมาคุยกันได้ครับ

ผมไม่ได้รักกษัตริย์ที่ความเป็นกษัตริย์
แต่รักที่เป็นยิ่งกว่ากษัตริย์
คือเป็นศูนย์รวมจิตใจคนทั้งชาติ
ที่ในหลวงทำมาตลอดตั้งแต่เป็นพระเจ้าแผ่นดิน
ไม่ใช่หน้าที่ของกษัตริย์เลย
***ยืมมาจากเสรีไทยเว็บบอร์ด***

มีชีวิตที่ลิขิตเอง!O8I958792O

• *
โอเปิ้ล Astra 1.6   16 V จากเชียงรายครับ
- เล่าอาการเลยนะครับ ช่วงเดือนเมษายน54
- ผมเปลี่ยนปะเก็นฝาสูบ เพราะน้ำรั่วเข้าเครื่องครับ แล้วปาดฝาสูบเนื่องจากโก่ง (ช่างบอก)
- เปลี่ยนสายพานไทมิ่ง

วันที่ 12 สิงหาคม ขับอยู่ดีดี มีเสียงดังในเครื่อง
เหมือนว่าเครื่องจะดับ ผมจึงเร่งส่ง ทีนี้ดับเลย
ลากไปอู่ สายพานไทมิ่งรูด
3 สามวันผ่านไป ช่างเอาสายพานไทมิ่งมาลองใส่
ไม่ทำงานซะงั้น แกะฝาสูบออก ก้านสูบหัก กระบอกสูบ เป็นรอย
ช่างแนะนำให้หาเครื่องใหม่คุ้มกว่า

ท่านไดพอช่วยแนะนำผมได้มั้งครับ
ไม่ได้ใช้รถนานแล้วครับ
กรุณาโทรแนะนำด้วยครับ 086-1944747
ขอบคุณพี่สนภูเก็ตมากครับ เสียดายพี่เค้าอยู่ไกล
ช่าง Opel ในเชียงรายเก่ง ๆ มีไหมครับ ใครพอทราบมั่งครับ ช่วยหน่อยนะครับ

Offline kamolwat_t

• I'm Gayray's
  • DekGayRay's
  • โปรดขับรถอย่างมีความรับผิดชอบ
  • No.: Shiroro : Corsa 40 , Tama : Omega 04
  • รุ่นรถ: Corsa B 3 Door , Omega B Sedan
  • สีรถ : คันแรกเขียวๆ คันหลังเทาๆ
  • เครื่องยนต์: Shiroro : X16XE , Tama : 2jz vvti
ออ พี่ที่โทรมาเมื่อกี้...

หาอะไหล่ไม่ได้แ้ล้วโทรมาล่ะกันฮะ  :อุ่น:

ชื่อ ต้น นะครับ อายุ 31 ครับ

opel corsa คันเล็กๆ ชุดแต่ง Std.แท้จากโรงงาน เครื่อง 16v ล้อ 15 ยางแตนๆ ท่อดังๆ

www.opel.in.th

ผมไม่ใช่อู่ ไม่ใช่คนขายอะไหล่นะครับผมเป็น "ผู้ประสานงานทางด้านเทคนิคทั่วไป" ไม่ได้รู้ทุกอย่างแต่พวกเยอะครับ มีปัญหาอะไรพวกเราจะช่วยกันครับ

lap Time
Kaeng Krachan Circuit wet 1.55 dry 1.49.8
Bira Circuit Dry 1.32 (เบรคพังฮะ)

• *
ขอบคุณ คุณต้นมากครับ และช่างเต้ยใจดี ที่พยายามช่วยหาเครื่องให้
ทำให้ผมรออย่างมีความหวังครับ

• รุ่นรถ: Crosa-3Doors Astra-Caravan Zafira-Spot & YAMAHA-XS250SP
  • เครื่องยนต์: C14NZ C16SE Z22SE
อย่างนี้พอจบเรื่องน่าจะมีลายเซ็นพ่วงท้าย.....................

เจ็บมาเยอะ................... :pray :pray

ผมไม่ได้รักกษัตริย์ที่ความเป็นกษัตริย์
คือเป็นศูนย์รวมจิตใจคนทั้งชาติ
ที่ในหลวงทำมาตลอดตั้งแต่เป็นพระเจ้าแผ่นดิน
***ยืมมาจากเสรีไทยเว็บบอร์ด***

• *
อย่างนี้พอจบเรื่องน่าจะมีลายเซ็นพ่วงท้าย.....................

เจ็บมาเยอะ................... :pray :pray

ลายเซ็นพ่วงท้าย เป็นอย่างไรครับท่าน

• *

แนะนำว่าอย่าขายของเครืิ่องเดิม

ถ้าใช้เครื่องรหัสเดิมเก็บของให้ดีนะครับ ไว้เป็นอะไหล่

Offline ปันปัน

• *
แสดงความยินดีด้วยครับ ที่จะได้เครื่องใหม่ รับรองว่าแรงแน่นอน ที่อู่ช่งเต้ยเห็นมีหลายตัวนะ ว่างๆก็มา ชม. เน่อเจ้า

• *
แนะนำว่าอย่าขายของเครืิ่องเดิม

ถ้าใช้เครื่องรหัสเดิมเก็บของให้ดีนะครับ ไว้เป็นอะไหล่

ขอบคุณมากครับที่แนะนำครับ ช่างเต้ยก็ว่างั้นแหละ

• *
แสดงความยินดีด้วยครับ ที่จะได้เครื่องใหม่ รับรองว่าแรงแน่นอน ที่อู่ช่งเต้ยเห็นมีหลายตัวนะ ว่างๆก็มา ชม. เน่อเจ้า
ขอบคุณมาก สำหรับความเห็น ช่างเต้ยหาเครื่องให้แล้วครับ
อยู่ในระหว่างประสานงานกับช่างทางเชียงรายครับ
ไม่ทราบว่าคะยกเครื่องขึ้นใส่ น่าจะประมาณเท่าไรครับ

เพราะช่างเต้ยให้ผม เอาเครื่องเก่าไปหาช่างเต้ยที่เชียงใหม่ เพื่อที่จะเช็ครวมกับเครื่องใหม่
ทั้งหมดทุกอย่าง 22000 บาท น่าจะโอเค คงไม่มีเพิ่มอีกแล้วน้อ
คงจะมีก็แต่ช่างที่เชียงรายว่าจะมีค่าดำเนินการเท่าไร
ดีใจที่ได้หมอเต้ย ผ่าตัดใหญ่ให้

• *
คงจะจบที่อู่ช่างเต้ยครับ
ขอบคุณทุกความเห็นครับ
ขอบคุณจริง ๆ

• *
www.bsnetwork.net/opel

อุปกรณ์ที่ส่งให้ช่างเต้ย อู่ทรงพล

• *
www.bsnetwork.net/opel2

อุปกรณ์ที่ส่งให้ช่างเต้ย อู่ทรงพล

Offline kamolwat_t

• DekGayRay's
  • โปรดขับรถอย่างมีความรับผิดชอบ
  • No.: Shiroro : Corsa 40 , Tama : Omega 04
  • รุ่นรถ: Corsa B 3 Door , Omega B Sedan
  • สีรถ : คันแรกเขียวๆ คันหลังเทาๆ
  • เครื่องยนต์: Shiroro : X16XE , Tama : 2jz vvti
อย่าลืมโทรบอกแกด้วยนะครับ วันนั้น ผมไปหาแล้วถาม แกเลยพึ่งนึกออกว่าลืมทำอะไร... 555

ชื่อ ต้น นะครับ อายุ 31 ครับ

opel corsa คันเล็กๆ ชุดแต่ง Std.แท้จากโรงงาน เครื่อง 16v ล้อ 15 ยางแตนๆ ท่อดังๆ

www.opel.in.th

ผมไม่ใช่อู่ ไม่ใช่คนขายอะไหล่นะครับผมเป็น "ผู้ประสานงานทางด้านเทคนิคทั่วไป" ไม่ได้รู้ทุกอย่างแต่พวกเยอะครับ มีปัญหาอะไรพวกเราจะช่วยกันครับ

lap Time
Kaeng Krachan Circuit wet 1.55 dry 1.49.8
Bira Circuit Dry 1.32 (เบรคพังฮะ)

• *
ตอนนี้ช่างเต้ย เก็บอะไหล่ให้ครบแล้วครับ ประกอบเครื่องยนต์เรียบร้อยครับ
แต่ช่างที่ทำตอนนี้ไม่มีเวลาครับ ที่เชียงรายช่วยแนะนำร้านหน่อยได้ไหมครับ
 เหลือแค่เก็บรายละเอียด พวกสายไฟเท่านั้นครับ
เจ้ากรรมช่างที่อู่คนที่แกะออกไปแล้ว ช่างใหญ่ประกอบไม่ได้ประมาณนี้แหละครับ  ทำเอาผมงง
ที่เชียงรายใครพอแนะนำช่าง เก่ง ๆ ให้ที

Opel Vauxhall Corsa B Astra Vectra B Omega Kadett Kapitan Olympia C14NZ C12NZ X14XE X16XE X16XEL X18XE X18XE1 X20XEV Z22SE C20NE C20SE C20XE C2OLET X25XE C25XE X30XE imcher stiemetz zifira

รถยนต์ ขับรถ Opel in Thai โอเปิล อิน ไทย สนาม ซ่อม แต่ง คลับ club love lover modify talk host server online network game เกมส์ colocation co-location ล้อ ยาง ช่วงล่าง เครื่อง