รถวิ่งในตลาด รอบ 1200 rpm โดยไม่เหยียบคันเร่ง

opel-tak · 3665

Offline opel-tak

• นักรบพเนจร
  • **
Opel corsa  ตอน start แรก ๆ รอบขึ้นสูงประมาณ 1200 rpm เมื่อใส่ เกียร์ D รอบก็ยังสูงอยู่ ไม่ต้องเหยียบคันเร่งเลย รถออกเลย  ต้องคอยเหยียบเบรดให้ความเร็วลดลง เมื่อใช้ไปชักพัก (10 - 20 กม) ก็จะลงมารอบปกติ คือต้องเหยียบคันเร่งถึงจะไป  ไม่ทราบว่าผิดปกติหรือเปล่า  ใช้รถยี่ห้ออืน ไม่ว่าเครื่องเย็นหรือร้อน ถ้ากดลงมา D รอบก็จะตกประมาณ 800 - 900 rpm
ผิดปกติใช่ไหมครับ แล้วต้องตรวจตรงไหน

Offline suny11

• VIP's Member
  • ยอดฝีมือแห่งแค้วน
  • เจนวิทย์ เทพละออง
  • รุ่นรถ: Crosa-3Doors Astra-Caravan Zafira-Spot & YAMAHA-XS250SP
  • สีรถ : ฟ้า บรอนซ์ มิราจ
  • เครื่องยนต์: C14NZ C16SE Z22SE
ตรวจสอบระบบไฟก่อนเลยครับ ตามที่น้าขอนเคยแนะนำไว้ สตาร์ทเครื่อง+เปิดแอร์+เข้าเกียร์+เปิดไฟใหญ่ วัดไฟที่ขั้วแบต ถ้าลำบากไม่มีคนช่วยเหยียบเบรกวัดจากที่จุดบุหรี่ก็พออาศัย ไฟชาร์จไม่ควรต่ำกว่า13.5Volt ต่ำจากนี้แสดงว่าไฟไม่พอ ไม่แบตก็ไดชาร์จ 

ผมไม่ได้รักกษัตริย์ที่ความเป็นกษัตริย์
แต่รักที่เป็นยิ่งกว่ากษัตริย์
คือเป็นศูนย์รวมจิตใจคนทั้งชาติ
ที่ในหลวงทำมาตลอดตั้งแต่เป็นพระเจ้าแผ่นดิน
ไม่ใช่หน้าที่ของกษัตริย์เลย
***ยืมมาจากเสรีไทยเว็บบอร์ด***

มีชีวิตที่ลิขิตเอง!O8I958792O

Offline peppy

• DekGayRay's
  • หนึ่งในใต้หล้า
  • No.: 49
  • รุ่นรถ: opel astra van 8v
  • สีรถ : เทา
  • เครื่องยนต์: เบนซิน คับ
น่าจะพวกไอเดิ้ลค้างป่าวคับ
แต่ไม่ชัวร์นะคับ

• **
ข้อมูลเพิ่มเติม เป็นบางครั้ง ส่วยใหญ่จะมีอาการในช่วงที่วิ่งในหมู่บ้าน ที่รอบ ๆต่ำ 

Offline jeabjamiro

• DekGayRay's
  • ผมมันเสือ ไม่ใช่เซียน เหอะๆ
  • No.: in 05
  • รุ่นรถ: ASTRA VAN
  • สีรถ : ขาวโบ๊ะ
  • เครื่องยนต์: x20xev AT------เครื่องตัดหญ้า
ลองล้างไอเดิลดูก่อน ครับ ง่ายสุด ถ้าหายก็ ใช้ไปเหอะๆ
ถ้าพังก็เบิกใหม่ๆ พันกว่าบาท ครับ

หน้าไม่ให้แต่ใจพระครับ
สัตว์โลกย่อมเป็นไปตามกรรม และวาระ เฮ้อ.....แต่กว่าจะถึงวันนั้นคนดีต้องเจ็บกันอีกเยะ เหอะๆ
jeabjaMIro : OPEL ASTRA VAN 8V 1.6 GL 1993
                   : FIAT 850 SPORT COUPE'

Offline khomsan

ตามที่เจี๋ยบว่าเลยครับ  แล้วถ้าจะให้ดีล้างปีกผีเสื้อด้วยครับ  เอาให้ครบเซ็ต

ขับแอสตร้าชีดาน 4 ประตู  จอดมากว่าเข้าอู่

Offline QgomKing

• No.: No.47
  • รุ่นรถ: Opel Corsa 1.4
  • สีรถ : ฟ้า
ไม่รู้เกี่ยวกันไหม แต่ลองเช็คอ๊อคซิเจนเซ็นเซอร์ด้วยนะครับ

ร่วมรณรงค์ให้ใช้ Avatra เป็นรูปจริงคร๊าบ
ชื่อ "โอม" ครับผม
ได้ ซีซ่า มาสมใจ ต่อไปปรับแต่งสภาพพร้อมขับ
โอม มือใหม่ CORSA 1.4 MT เดิมๆ
ม.นเรศวร พิษณุโลก omemy_yim@hotmail.com
๐๘๙-๗ศูนย์๘๓๘๙๙
๐๘๖-๓ศูนย์๙๔๔๙๘

• **
idel คืออะไรครับ และอยู่ตรงไหน บ่าบวันนี้ลองวิ่งถนนโล่ง ปล่อยคันเร่ง รถยังวิ่งได้ ความเร็วประมาณ30 - 40  และรอบประมาณ 1000 -1100 รอบ ชับไปได้ เป็น กิโลถึงจะ ลงมาประมาณ 600 

Offline suny11

• VIP's Member
  • เจนวิทย์ เทพละออง
  • รุ่นรถ: Crosa-3Doors Astra-Caravan Zafira-Spot & YAMAHA-XS250SP
  • สีรถ : ฟ้า บรอนซ์ มิราจ
  • เครื่องยนต์: C14NZ C16SE Z22SE
ปัญหาเครื่องเร่งรอบนี้ สุดท้ายของทุกคันที่ผมเจออยู่ที่ระบบไฟครับ มีแบตพัง กับไดพัง

ทำไม่เครื่องถึงเร่งเองเพราะกล่องมันเช็คไฟว่าไม่พอในระบบ ก็เลยสั่งให้เครื่องเร่งรอบพอวิ่งๆไปไฟพอก็ตัดเข้ารอบปกติ

พอวิ่งไปไฟอ่อนอีกก็สั่งเร่งอีกวนเวียนไปอย่างนี้แหละ คันหลังสุดที่เจอมาเมื่อวันพุธที่ผ่านมา รถน้องชาย corsa5doors เดี้ยงสนิทกลางถนนแจ้งวัฒนะ สาเหตุไดพัง

ผมไม่ได้รักกษัตริย์ที่ความเป็นกษัตริย์
แต่รักที่เป็นยิ่งกว่ากษัตริย์
คือเป็นศูนย์รวมจิตใจคนทั้งชาติ
ที่ในหลวงทำมาตลอดตั้งแต่เป็นพระเจ้าแผ่นดิน
ไม่ใช่หน้าที่ของกษัตริย์เลย
***ยืมมาจากเสรีไทยเว็บบอร์ด***

มีชีวิตที่ลิขิตเอง!O8I958792O

• **
ขอบคุณครับ วันพุธ นี้จะให้ชาง ดู

Offline mit

• ขับ corsa 5d
  • No.: 139
  • รุ่นรถ: opel corsa at 8v
  • สีรถ : เขียว...ลายทั้งคัน
  • เครื่องยนต์: c14nz เครื่องเทพ
Opel corsa  ตอน start แรก ๆ รอบขึ้นสูงประมาณ 1200 rpm เมื่อใส่ เกียร์ D รอบก็ยังสูงอยู่ ไม่ต้องเหยียบคันเร่งเลย รถออกเลย  ต้องคอยเหยียบเบรดให้ความเร็วลดลง เมื่อใช้ไปชักพัก (10 - 20 กม) ก็จะลงมารอบปกติ คือต้องเหยียบคันเร่งถึงจะไป  ไม่ทราบว่าผิดปกติหรือเปล่า  ใช้รถยี่ห้ออืน ไม่ว่าเครื่องเย็นหรือร้อน ถ้ากดลงมา D รอบก็จะตกประมาณ 800 - 900 rpm
ผิดปกติใช่ไหมครับ แล้วต้องตรวจตรงไหน

ไดชาตร์ กับ แบตเตอรี่ครับ ไฟไม่พอในระบบครับ อย่าง น้อยๆแบต ก็ 75แอม ครับ(ขั่วจม)ผมว่า แบต พี่ เริ่มจะเสื่อมครับ ลองตรวจสอบดูครับ... :giveme

เจ็บมาเยอะ........
ปราจีนบุรี (พระราม ๙ )
tel. ๐๘๙ ๙๘๗๖๐๔๘ 092-0154924

Opel Vauxhall Corsa B Astra Vectra B Omega Kadett Kapitan Olympia C14NZ C12NZ X14XE X16XE X16XEL X18XE X18XE1 X20XEV Z22SE C20NE C20SE C20XE C2OLET X25XE C25XE X30XE imcher stiemetz zifira

รถยนต์ ขับรถ Opel in Thai โอเปิล อิน ไทย สนาม ซ่อม แต่ง คลับ club love lover modify talk host server online network game เกมส์ colocation co-location ล้อ ยาง ช่วงล่าง เครื่อง