ช่วยด้วยครับใครเป็นแบบผมบ้าง

kingka · 1325

Offline kingka

• น้องใหม่ในยุทธจักร
  • *
ผมชักกุญแจรถออกแล้ว แต่ไฟตรงหน้าปัดยังติดเหมือนตอนบิดกุญแจเลยครับ ทำไงครับ  ก่อนหน้านี้ก็ท่อแอร์ละลายไหม้ทั่วห้องโดยสาร  แต่ควันที่ฝากระโปรงไม่มีนะครับ รถผม corsa ติดแก้ซด้วยนะครับ น้ำในหม้อพักยังพอมีครับ

Offline mit

• หนึ่งในใต้หล้า
  • ขับ corsa 5d
  • No.: 139
  • รุ่นรถ: opel corsa at 8v
  • สีรถ : เขียว...ลายทั้งคัน
  • เครื่องยนต์: c14nz เครื่องเทพ
ถอดขั้วแบตออกก่อน เป็น อันดับแรกเลยครับ....ให้เร็วเลยครับ :หนาว: :berserk

เจ็บมาเยอะ........
ปราจีนบุรี (พระราม ๙ )
tel. ๐๘๙ ๙๘๗๖๐๔๘ 092-0154924

Offline kamolwat_t

• I'm Gayray's
  • DekGayRay's
  • ยอดฝีมือแห่งแค้วน
  • โปรดขับรถอย่างมีความรับผิดชอบ
    • I'm Gayray's
  • No.: Shiroro : Corsa 40 , Tama : Omega 04
  • รุ่นรถ: Corsa B 3 Door , Omega B Sedan
  • สีรถ : คันแรกเขียวๆ คันหลังเทาๆ
  • เครื่องยนต์: Shiroro : X16XE , Tama : 2jz vvti
เอาแ้เล้วไง ถอดขั้วแบตแล้ว ไล่เช็คตอนกลางวันนะครับ ว่ามันมีอะไรผิดปรกติบ้าง  :จุก:

ชื่อ ต้น นะครับ อายุ 31 ครับ

opel corsa คันเล็กๆ ชุดแต่ง Std.แท้จากโรงงาน เครื่อง 16v ล้อ 15 ยางแตนๆ ท่อดังๆ

www.opel.in.th

ผมไม่ใช่อู่ ไม่ใช่คนขายอะไหล่นะครับผมเป็น "ผู้ประสานงานทางด้านเทคนิคทั่วไป" ไม่ได้รู้ทุกอย่างแต่พวกเยอะครับ มีปัญหาอะไรพวกเราจะช่วยกันครับ

lap Time
Kaeng Krachan Circuit wet 1.55 dry 1.49.8
Bira Circuit Dry 1.32 (เบรคพังฮะ)

Offline khomsan

• ยอดฝีมือแห่งแค้วน
ทำตามที่พี่มิตรและก้อต้นบอกก่อนเลยครับ   จากนั้นไล่ที่สายไฟก่อนเป็นอันดับแรกเลยครับ    จากนั้นมาเช็คที่ฟิวส์ครับ   สงสัยต้องได้ซ่อมสวิทย์กุญแจสตาร์ทใหม่แน่ๆครับ

ขับแอสตร้าชีดาน 4 ประตู  จอดมากว่าเข้าอู่

Offline gsi-u.d.

• VIP's Member
เช๊คที่สายไฟชุดคอกุญแจครับ

Offline kingka

• น้องใหม่ในยุทธจักร
  • *
ขอบคุณครับ ไล่จากจุดใหนไปไม่ถูกเลยครับ เดี้ยวว่าจะลองหาร้านไล่สายไฟดูครับ

Offline mit

• ขับ corsa 5d
  • No.: 139
  • รุ่นรถ: opel corsa at 8v
  • สีรถ : เขียว...ลายทั้งคัน
  • เครื่องยนต์: c14nz เครื่องเทพ
ขอบคุณครับ ไล่จากจุดใหนไปไม่ถูกเลยครับ เดี้ยวว่าจะลองหาร้านไล่สายไฟดูครับ

ดีมากเลยครับ.....

เจ็บมาเยอะ........
ปราจีนบุรี (พระราม ๙ )
tel. ๐๘๙ ๙๘๗๖๐๔๘ 092-0154924

Opel Vauxhall Corsa B Astra Vectra B Omega Kadett Kapitan Olympia C14NZ C12NZ X14XE X16XE X16XEL X18XE X18XE1 X20XEV Z22SE C20NE C20SE C20XE C2OLET X25XE C25XE X30XE imcher stiemetz zifira

รถยนต์ ขับรถ Opel in Thai โอเปิล อิน ไทย สนาม ซ่อม แต่ง คลับ club love lover modify talk host server online network game เกมส์ colocation co-location ล้อ ยาง ช่วงล่าง เครื่อง