ใครได้ดูเรื่องจริงผ่านจอบ้าง (คุณคิดอย่างไร)

beenoy · 1456

Offline beenoy

• น้องใหม่ในยุทธจักร
  • *
โดนเกียรถอยแน่ๆ ผมว่า
รายการโยงเข้า เรื่องผีอย่างเดียว :หนาว:

Offline mark

• นักรบพเนจร
  • **
  • No.: 226
  • รุ่นรถ: Astra F cc 1,6i T92
  • สีรถ : เทาออ่น
  • เครื่องยนต์: X16SZ
โดนเกียรถอยแน่ๆ ผมว่า
รายการโยงเข้า เรื่องผีอย่างเดียว :หนาว:

อาจจะมีปัญหาที่ระบบเกียร์มั้งครับ เพราะว่าก่อนคนลงรถ รถยังมะถอยเลย

รายการเค้าก็สรุปตอนท้ายเรื่องว่าน่าจะเป็นที่ระบบเกียร์น่ะครับ

ชื่อมาร์คครับš  Opel Astra F cc 1.6i    เครื่องเดิมๆ X16SZ
รถเดิมๆทั้งคัน ( ยังไม่มีเงินแต่ง ) เบอร์ 226

Offline kamolwat_t

• I'm Gayray's
  • DekGayRay's
  • ยอดฝีมือแห่งแค้วน
  • โปรดขับรถอย่างมีความรับผิดชอบ
    • I'm Gayray's
  • No.: Shiroro : Corsa 40 , Tama : Omega 04
  • รุ่นรถ: Corsa B 3 Door , Omega B Sedan
  • สีรถ : คันแรกเขียวๆ คันหลังเทาๆ
  • เครื่องยนต์: Shiroro : X16XE , Tama : 2jz vvti
สายโยงซีเล็คเตอร์เกียร์ หลวมครับ พอเลื่อนมาที่ N (เเต่ว่าซีเล็คเตอร์มันแตะที่ R ไปแล้ว) ตอนช่วงที่รอบต่ำ(คอมแอร์ยังไม่ทำงาน) รถจะยังไม่มีแรงครับ แต่พอคอมแอร์ทำงานปั๊บ รอบจะสูงขึ้นพอที่จะทำให้ชุดครัชของเกียร์ออโต้ทำงานได้ครับ ถือว่าซวย....

ปรกติจำไว้นะครับ เป้นหลัก ปัฏบัติสากลเรื่องความปลอดภัย ถ้าผู้ขับลงรถ เข้าเกียร์ P + ดึงเบรคมือเสมอครับ   :sorry

ชื่อ ต้น นะครับ อายุ 31 ครับ

opel corsa คันเล็กๆ ชุดแต่ง Std.แท้จากโรงงาน เครื่อง 16v ล้อ 15 ยางแตนๆ ท่อดังๆ

www.opel.in.th

ผมไม่ใช่อู่ ไม่ใช่คนขายอะไหล่นะครับผมเป็น "ผู้ประสานงานทางด้านเทคนิคทั่วไป" ไม่ได้รู้ทุกอย่างแต่พวกเยอะครับ มีปัญหาอะไรพวกเราจะช่วยกันครับ

lap Time
Kaeng Krachan Circuit wet 1.55 dry 1.49.8
Bira Circuit Dry 1.32 (เบรคพังฮะ)

Offline jeedz

• พ่อบ้าน ณ. Opel.in.TH
    • Online Network Co.,Ltd
  • No.: VecB 01, Fortuner 111
  • รุ่นรถ: Opel Vectra B, Toyota Fortuner, BMW S1000R
  • สีรถ : VecB เขียว, Fortuner น้ำตาล, S1000R ขาว
  • เครื่องยนต์: Vectra B C20LET, Fortuner 1KD
ปกติผมเข้า P เสมอครับ

คงเกิดจากคันเกียนั่นล่ะ

Tel. 089-4272257
http://www.on.co.th บริการ Web Hosting, Co-Location( ฝากวาง Server ), ดูแลและติดตั้ง Server & Network, ทำเวบ, Firewall, etc.

Offline PrasongKe

• ผู้เยี่ยมยุทธ
  • โทร.๐๘๓-๘๕๕๐๓๔๙
  • No.: หมายเลข ๒๑๐
  • รุ่นรถ: คอร์ซ่า ๕ ประตู ปี ๒๕๓๗ เกียร์อัติโนมัติ
  • สีรถ : ขาวตุ่นๆ
  • เครื่องยนต์: ๑.๔ ลิตร ๘ วาล์ว เครื่องไถนา (C14NZ)
ถ้าจำเป็นต้องออกนอกรถตอนติดเครื่อง
สำหรับผมจะขับคันไหน เกียร์ AT ก็ P+เบรคมือ เช่นกันครับ
บางครั้งเปิดกระจกด้านคนขับด้วย

Max does not matter. The key point is the average.

Offline suny11

• VIP's Member
  • เจนวิทย์ เทพละออง
  • รุ่นรถ: Crosa-3Doors Astra-Caravan Zafira-Spot & YAMAHA-XS250SP
  • สีรถ : ฟ้า บรอนซ์ มิราจ
  • เครื่องยนต์: C14NZ C16SE Z22SE
น่าจะระบบไฟอ่อนผสมด้วย พอเกียร์ค้าง+คอมแอร์ทำงาน+ไฟอ่อน เครื่องก็เลยเร่งรอบเพิ่มอีกผลก็อย่างที่เห็น

ผมไม่ได้รักกษัตริย์ที่ความเป็นกษัตริย์
แต่รักที่เป็นยิ่งกว่ากษัตริย์
คือเป็นศูนย์รวมจิตใจคนทั้งชาติ
ที่ในหลวงทำมาตลอดตั้งแต่เป็นพระเจ้าแผ่นดิน
ไม่ใช่หน้าที่ของกษัตริย์เลย
***ยืมมาจากเสรีไทยเว็บบอร์ด***

มีชีวิตที่ลิขิตเอง!O8I958792O

Offline jeabjamiro

• ผมมันเสือ ไม่ใช่เซียน เหอะๆ
  • No.: in 05
  • รุ่นรถ: ASTRA VAN
  • สีรถ : ขาวโบ๊ะ
  • เครื่องยนต์: x20xev AT------เครื่องตัดหญ้า
 :อุ่น: มันผีตรงไหนเนี่ย เหอะๆ ปกติมากเลยนะครับ รถเก่าๆนะ เหอะๆ

หน้าไม่ให้แต่ใจพระครับ
สัตว์โลกย่อมเป็นไปตามกรรม และวาระ เฮ้อ.....แต่กว่าจะถึงวันนั้นคนดีต้องเจ็บกันอีกเยะ เหอะๆ
jeabjaMIro : OPEL ASTRA VAN 8V 1.6 GL 1993
                   : FIAT 850 SPORT COUPE'

Offline chai3392

• หนึ่งในใต้หล้า
  • No.: ชื่อ ไอ - เปิ้ล เบอร์ 278 (เพราะมีโฟร์คลิฟท์ชื่อไอ-ช่วย)
  • รุ่นรถ: Corsa 3Dr. 1995 1.4i
  • สีรถ : ฟ้าอ่อน
  • เครื่องยนต์: C14NZ เกียร์ AT ของ X14XE
เผลอใส่เกียร์ R แบบเบลอๆแน่นอน และรถถอยหลังได้จากเมื่อแอร์ทำงานตามที่ต้นว่า เพราะเปิดประตูไว้ มันถอยหลังเร็วขึ้นเรื่อยๆตามอัดตราเร่ง(ถ้าใครเรียนฟิสิกส์จะรู้ดี)

ควรใช้เบรคมือให้ติดเป็นนิสัย คือจอดดึงเบรคมือ(ดึงตึงนิดนึงกันลืมปลดเวลาจะขับต่อไป) แต่จอดรถตรงที่ต้องให้คนอื่นเข็นได้ก็ต้องปลดเบรคมือ
หลังจากดับเครื่องแล้ว

ทำงานช่างเป็นหลายอย่าง แต่ไม่ได้รับจ้าง ไว้ช่วยตัวเองและผู้อื่นบ้างเป็นบางครั้ง

Offline Oakbannoon

• ~Opel Astra inside Maha SaraKham~
แววว พึ่งได้ดู คอซ่าดังเลยย ;)

H S 4 V H B  144.400 ,145.7125 -Dup600

โ อ็ คไ ม่ใ ช่เ รือ เร่      เ ปิ้ น ก็ ไ ม่ ใช่ ลู ก ค้า อ ย่ าไห วหวั่น

เ ปิ้น เป็นใ คร ไม่ สำ คัญ   รู้ ว่าโอ็ค รักเปิ้น เท่านั้น   โอ็คสัญญา

Opel Vauxhall Corsa B Astra Vectra B Omega Kadett Kapitan Olympia C14NZ C12NZ X14XE X16XE X16XEL X18XE X18XE1 X20XEV Z22SE C20NE C20SE C20XE C2OLET X25XE C25XE X30XE imcher stiemetz zifira

รถยนต์ ขับรถ Opel in Thai โอเปิล อิน ไทย สนาม ซ่อม แต่ง คลับ club love lover modify talk host server online network game เกมส์ colocation co-location ล้อ ยาง ช่วงล่าง เครื่อง