ด่วนครับ!! ประตูน้ำปทุมธานีแตก กระทบหลายเขต คาดว่าน้ำจะท่วมไม่ต่ำกว่า 1 เมตร

karnt · 2249

Offline karnt

• ผู้เยี่ยมยุทธ
เพื่อนผมบอกว่า ช่อง 11 ประกาศด่วนเมื่อกี๊ครับ -- ประกาศอพยพด่วนด่วน!!! ประตูน้ำปทุมธานีแตก ให้ประชาชน รีบเก็บของขึ้นที่สูง แล้วออกจากพื้นที่ดังต่อไปนี้ ....คลองหลวง รังสิต เชียงราก สถาบันเอไอที ลำลูกกา สายไหม ดอนเมือง หมูบ้านไวท์เฮ้าส์ ...คาดน้ำสูง 50 ถึง 100 ซม.

ส่วนอันนี้ข่าวมติชน

วันนี้(13ต.ค.)เมื่อเวลาประมาณ 18.45 น. นายปลอดประสพ สุรัสวดี รมว.กระทรวงวิทยาศาสตร์และเทคโนโลยี แถลงว่า ศูนย์ปฏิบัติการช่วยเหลือผู้ประสบภัย(ศปภ.)ออกประกาศเตือนว่า เนื่องจากประตูน้ำคลองบ้านพร้าว จ.ปทุมธานี แตก ไม่สามารถที่จะกั้นพนังน้ำไว้ได้  จึงทำให้ น้ำจากแม่น้ำเจ้าพระยาไหลเข้ามาทางตอนเหนือของกรุงเทพมหานคร จึงขอเตือนให้ ประชาชนที่อยู่ในพื้นที่อ.คลองหลวง มหาวิทยาลัยธรรมศาสตร์ ศูนย์รังสิต สถาบันเอไอที  รังสิตตอนบน หมู่บ้านไวท์เฮาส์ หมู่บ้านรัตนโกสินทร์ ลำลูกกา สายไหม ดอนเมืองเมืองตอนบน เหนือถนนรังสิต-ปทุมธานี ทั้งนี้คาดว่าน้ำจะท่วมไม่ต่ำกว่า 1 เมตร จึงขอให้ชาวบ้านเก็บของขึ้นที่สูง หรือบนชั้น2   และให้นำรถยนต์เข้ามาที่สนามบินดอนเมือง ตั้งแต่บัดนี้เป็นต้นไป

http://www.matichon.co.th/news_detail.php?newsid=1318506638&grpid=03&catid=03&utm_source=MatichonOnline&utm_medium=MatichonOnline

ปล. พอดีเห็นว่าด่วน จึงขออนุญาตตั้งกระทู้ใหม่ ยังไงเรียบร้อยแล้วจะลบก็ได้่นะครับ
ด่วน ! ศปภ.เตือนคนรังสิต,คลองหลวง,มธ.รังสิต,สายไหม,ลำลูกกา,ดอนเมืองตอนบน รับมือน้ำท่วมคืนนี้

กานต์ครับขับ Astra van 8v. 1.6

ผมซ่อมรถไม่เป็น แต่ยินดีช่วยเหลือเพื่อนๆ ในเรื่องอื่นๆ เช่น จั๊มแบต บอกทาง พาไปอู่/แนะนำอู่ในพื้นที่ 080-222-5231 ถ้าไม่สะดวกรับสายจะโทรฯกลับนะครับ

Offline Korza

• ยอดฝีมือแห่งแค้วน
  • No.: 55 , 68 , 277
  • รุ่นรถ: Corsa & Zafira, Grand Cherokee, Camry
  • สีรถ : ดำ ขาว บรอนส์มิราจ
  • เครื่องยนต์: C14NZ+ABS  X14XE  Z22SE
ท่านปราศจากประสพการณ์ให้ข่าวผิดครับ ..... พรุ้งนี้เห็นบอกว่าจะอุดได้ อบจ ออกข่าวแก้แล้วครับ
ผมกรอกกระสอบทรายซะเหนื่อยเลย...

Offline ยัยแมวอ้วน

• DekGayRay's
    • Online Network Co.,Ltd.
  • No.: 01 (น้อง We-Za)
  • รุ่นรถ: เหมือนของ Jeedz
  • สีรถ : เหมือนของ Jeedz
  • เครื่องยนต์: เหมือนของ Jeedz
ท่านม่ายมีประสพการณ์ให้ข่าวผิดครับ ..... พรุ้งนี้เห็นบอกว่าจะอุดได้ อบจ ออกข่าวแก้แล้วครับ
ผมกรอกกระสอบทรายซะเหนื่อยเลย...

8) 8) 8)

อย่าตื่นตระหนกค่ะ  อต่อยู่ในความไม่ประมาท

ขอให้ทุกคนปลอดภัยนะคะ

:ปลิว:

น้อง We-Za corsa น้อย ม่วงเข้ม No.01
++++++++

http://www.on.co.th >> บริการ Web Hosting, Co-Location ดูแลและติดตั้ง Server & Network, ทำเวบ, Firewall, etc.

"บุคคลนั้นหรือนอนที่ร่มเงาต้น​ไม้ใด ไม่ควรหักกิ่งต้นไม้นั้น, เพราะผู้ประทุษร้ายมิตร เป็นคนเลวทราม."

Offline karnt

• ผู้เยี่ยมยุทธ
ท่านม่ายมีประสพการณ์ให้ข่าวผิดครับ ..... พรุ้งนี้เห็นบอกว่าจะอุดได้ อบจ ออกข่าวแก้แล้วครับ

8) 8) 8)

อย่าตื่นตระหนกค่ะ  อต่อยู่ในความไม่ประมาท

ขอให้ทุกคนปลอดภัยนะคะ

:ปลิว:

ตะกี๊เพื่อนถามไปทาง ศปภ. เจ้าหน้าที่ตอบว่า ตอนนี้สถานการณ์ยังอยู่ในระดับที่ 1 คือเก็บของหนีน้ำ ถ้าถึงระดับที่ 2 (คืออพยพ) จะประกาศอีกครั้ง โดยเผื่อเวลาให้เก็บของและอพยพอีก 3 ชั่วโมง

ต้องขอโทษด้วยนะครับที่ทำให้แตกตื่น เห็นข่าวออกแล้วผมก็ตกใจเป็นห่วง

กานต์ครับขับ Astra van 8v. 1.6

ผมซ่อมรถไม่เป็น แต่ยินดีช่วยเหลือเพื่อนๆ ในเรื่องอื่นๆ เช่น จั๊มแบต บอกทาง พาไปอู่/แนะนำอู่ในพื้นที่ 080-222-5231 ถ้าไม่สะดวกรับสายจะโทรฯกลับนะครับ

Offline jeabjamiro

• ผมมันเสือ ไม่ใช่เซียน เหอะๆ
  • No.: in 05
  • รุ่นรถ: ASTRA VAN
  • สีรถ : ขาวโบ๊ะ
  • เครื่องยนต์: x20xev AT------เครื่องตัดหญ้า
ใจเย็นๆครับ ผมฟังว. อยู่ยังไม่น่าตื่นเต้นมากครับ แต่เราเตรียมให้หร้อมดีกว่า ครับ อย่าไปเต้นตามใคร ตนเป็นที่พึ่งแห่งตน ในยามนี้ขอแค่เรา อย่าเห็นแก่ตัวครับ แค่นี้ก็ช่วยให้ สบายกันไปเยะแล้วครับผม

หน้าไม่ให้แต่ใจพระครับ
สัตว์โลกย่อมเป็นไปตามกรรม และวาระ เฮ้อ.....แต่กว่าจะถึงวันนั้นคนดีต้องเจ็บกันอีกเยะ เหอะๆ
jeabjaMIro : OPEL ASTRA VAN 8V 1.6 GL 1993
                   : FIAT 850 SPORT COUPE'

Offline มือใหม่corsa

• เจ้าซ่าส์ ชาเขียว
  • No.: เจ้าซ่าส์ชาเขียว เบอร์ 69
  • รุ่นรถ: CORSA 3Dr.
  • สีรถ : เขียวปรี๊ด
  • เครื่องยนต์: เครื่องวีออซ 1NZ-VVTI AUTO
ท่านปราศจากประสพการณ์ให้ข่าวผิดครับ ..... พรุ้งนี้เห็นบอกว่าจะอุดได้ อบจ ออกข่าวแก้แล้วครับ

ทำไปเถอะไม่เสียหลายหรอกครับได้ประโยชน์ทั้งนั้น ถ้าน้ำเกิดมาจริงๆก็ได้ใช้ทันเวลา  ถ้าน้ำเกิดไม่มาเลยแห้งกริ๊ปก็ถือซะว่าไปเข้าฟิตเนทมาละกันครับได้สุขภาพ :P :P :P

เจ้าซ่าส์ชาเขียว CORSA 1.4i 3Dr. Auto Top Speed 100Km/Hr.
สมาคมวิทยุสื่อสารเพื่อการพัฒนา / ชมรมนักวิทยุสมัครเล่นเพื่อนพัฒนา http://www.vr144650.com
e20mmo@gmail / hotmail.com

http://e20mmo.multiply.com

Offline PeeSard

• DIY ไม่ทำไม่รู้..*v*
  • No.: 3
  • รุ่นรถ: Corsa GSi
  • สีรถ : แดง
  • เครื่องยนต์: X16XE 16V 105Hp
เท่าๆที่ทราบ ยังแก้ไขได้ไม้ดี น้ำเชี่ยวมาก กันไว้ก่อนดีกว่า
ฝั่งบ้านผมเอง (วัดน้ำวน อ.เมือง) เด๋ว เสาร์-อาทิตย์นี้ จะยกตู้เก็บสมบัติ(รถ)ขึ้นไว้บนบ้านแล้วแระ

+นู๋แดง GSi ไปได้ทุกที่+

เกี่ยวกับนู๋ซ่า มีปัญหาอะไร โทรมาได้เลยครับ
ส่วนตัว GSM : 0 89 0 31 55 99

NCStyle Mobile Kiosk
ซุ้มขายของสำเร็จแนวคลาสสิต

Offline Tanu

• หนึ่งในใต้หล้า
  • ผมว่า คนขับรถโอเปิ้ล เป็นคนฉลาด...ครับ
  • No.: ...
  • รุ่นรถ: Vauxhall Astra Cesaro 2.0i Hatchback
  • สีรถ : White
  • เครื่องยนต์: C20NE
ใจเย็นๆครับ ผมฟังว. อยู่ยังไม่น่าตื่นเต้นมากครับ แต่เราเตรียมให้หร้อมดีกว่า ครับ อย่าไปเต้นตามใคร ตนเป็นที่พึ่งแห่งตน ในยามนี้ขอแค่เรา อย่าเห็นแก่ตัวครับ แค่นี้ก็ช่วยให้ สบายกันไปเยะแล้วครับผม

คุณเจี๊ยบพูดดีครับ....เห็นด้วย 8) 8) 8) 8) 8)

http://www.opel.in.th/index.php/topic,1053.0.html

1993 Vauxhall Astra 2.0 Cesaro Hatchback.

The Cesaro was a limited edition model of the third generation Astra, not entirely sure what the specific details of it were, but it does appear different from the regular models, note the rather nice alloy wheels. Funnily enough, this shape Astra has really survived quite well into this decade, they are slightly thinner on the ground, but still very frequent sights. I didn't used to like them, but they

Opel Vauxhall Corsa B Astra Vectra B Omega Kadett Kapitan Olympia C14NZ C12NZ X14XE X16XE X16XEL X18XE X18XE1 X20XEV Z22SE C20NE C20SE C20XE C2OLET X25XE C25XE X30XE imcher stiemetz zifira

รถยนต์ ขับรถ Opel in Thai โอเปิล อิน ไทย สนาม ซ่อม แต่ง คลับ club love lover modify talk host server online network game เกมส์ colocation co-location ล้อ ยาง ช่วงล่าง เครื่อง