รีเลย์ ไฟเลี้ยว

Ball · 2738

Offline Ball

• หนึ่งในใต้หล้า
สอบถามเรื่อง...รีเลย์ไฟเลี้ยว ทำไมเลี้ยวซ้าย ช้ากว่า เลี้ยวขวา ครับ แต่ไฟเลี้ยวยังติดครบอยู่ครับ ทำไงดี (เลี้ยวขวา...เร็วมาก)  เพิ่งเริ่มเป็นครับ     :ไม่:

Offline หนานมา

• ยอดฝีมือแห่งแค้วน
  • luangsu_m@hotmail.com
  • No.: 34
  • รุ่นรถ: แอสตร้าแวน
  • สีรถ : สีเทา
  • เครื่องยนต์: พันหกอีโคฯ
Reply #1 on: 12 Oct 2011, 20:51
ไฟเลี้ยวขวา ขาด หรือ ติดไม่ครบครับ...

“คำฮักน้องกูปี้จักเอาไว้ในน้ำก็กลั๋วหนาว  จักเอาไว้พื้นอากาศ กล๋างหาว ก็กลั๋วหมอกเหมยซอนดาวลงมาขะลุ้ม  จักเอาไปใส่ในวังข่วงคุ้ม ก็กลั๋วเจ้าป๊ะใส่แล้วลู่เอาไป  ก็เลยเอาไว้ในอกในใจ๋ตัวจายปี้นี้  จักหื้อมันไห้อะฮิอะฮี้ ยามปี้นอนสะดุ้งตื่นเววา”
- สมเจตน์ วิมลเกษม

Reply #2 on: 12 Oct 2011, 20:54
ผมก็คิดแบบนั้นแหละครับ แตลองดูแล้วติดทั้งหน้า-หลังเลย ครับ   :มั้ง:

Reply #3 on: 12 Oct 2011, 21:28
ผมก็คิดแบบนั้นแหละครับ แตลองดูแล้วติดทั้งหน้า-หลังเลย ครับ   :มั้ง:

อีก กรณี... ไฟรั่วลงตัวถังครับ ลองไล่บริเวณขั้วหลอดดูครับ...

หรือไม่ก้อบริเวณที่สายมันพาดผ่าน อาจถลอกไปโดนตัวถังได้...

“คำฮักน้องกูปี้จักเอาไว้ในน้ำก็กลั๋วหนาว  จักเอาไว้พื้นอากาศ กล๋างหาว ก็กลั๋วหมอกเหมยซอนดาวลงมาขะลุ้ม  จักเอาไปใส่ในวังข่วงคุ้ม ก็กลั๋วเจ้าป๊ะใส่แล้วลู่เอาไป  ก็เลยเอาไว้ในอกในใจ๋ตัวจายปี้นี้  จักหื้อมันไห้อะฮิอะฮี้ ยามปี้นอนสะดุ้งตื่นเววา”

Offline chai3392

• No.: ชื่อ ไอ - เปิ้ล เบอร์ 278 (เพราะมีโฟร์คลิฟท์ชื่อไอ-ช่วย)
  • รุ่นรถ: Corsa 3Dr. 1995 1.4i
  • สีรถ : ฟ้าอ่อน
  • เครื่องยนต์: C14NZ เกียร์ AT ของ X14XE
Reply #4 on: 12 Oct 2011, 22:02
ดูว่า watt ของแต่ละหลอดเท่ากันมั๊ย (เทียบจุดระหว่างซ้ายกับขวา) เพราะแต่ละจุดอาจจะไม่เท่ากัน รวมทุกจุดของไฟเลี้ยวขวาเท่ากับ รวมทุกจุดของไฟเลี้ยวซ้ายมั๊ย

ทำงานช่างเป็นหลายอย่าง แต่ไม่ได้รับจ้าง ไว้ช่วยตัวเองและผู้อื่นบ้างเป็นบางครั้ง

Offline FatDream

• นักรบพเนจร
  • **
  • No.: 223
  • รุ่นรถ: Corsa 5D
  • สีรถ : Violet
  • เครื่องยนต์: C14NZ
Reply #5 on: 16 Oct 2011, 20:34
ของผมก็เพิ่งเป็นครับ

แต่ของผมไฟเลี้ยวขวาไม่ติด

ต้องแก้ยังไงครับผม

Reply #6 on: 24 Oct 2011, 05:29
ขอบคุณทุกท่านครับ
แก้ไขแล้ว.....น้ำเข้าไฟเลี้ยว  ทำให้ขั้วหลอดสกปรก - ทำความสะอาดแล้ว 
ปกติแล้วครับ    :D :D :D

Offline อยากข้าม

• นักรบพเนจร
  • **
Reply #7 on: 24 Oct 2011, 08:37
รบกวนถามต่อในนี้เลยนะครับ จะได้ไม่ต้องตั้งกระทู้ใหม่

รถคอร์ซ่าผมเวลายกก้านไฟเลี้ยว ไฟเลี้ยวติด กระพริบไปซัก 4-5 ที แล้วมันก็ดับไปเฉยๆ ลองสลับฝั่งจากซ้ายไปขวาหรือ ขวาไปซ้าย ก็ยังดับอยู่ ทั้งหมดนี่ผมนั่งขับอยู่ในรถนะครับ

ส่วนตัวคิดว่าน่าจะเป็นจากก้านไฟเลี้ยว แต่ก็ไม่รู้แน่นอน รบกวนด้วยครับ

Reply #8 on: 25 Oct 2011, 06:37
รบกวนถามต่อในนี้เลยนะครับ จะได้ไม่ต้องตั้งกระทู้ใหม่

รถคอร์ซ่าผมเวลายกก้านไฟเลี้ยว ไฟเลี้ยวติด กระพริบไปซัก 4-5 ที แล้วมันก็ดับไปเฉยๆ ลองสลับฝั่งจากซ้ายไปขวาหรือ ขวาไปซ้าย ก็ยังดับอยู่ ทั้งหมดนี่ผมนั่งขับอยู่ในรถนะครับ

ส่วนตัวคิดว่าน่าจะเป็นจากก้านไฟเลี้ยว แต่ก็ไม่รู้แน่นอน รบกวนด้วยครับ

โดยมาแล้ว มันเกิดการสึกหรอจากการใช้งานครับ...

ต้องรื้อออกมา แล้วพอกด้วยอีพ๊อกซี่บางๆ

Opel Vauxhall Corsa B Astra Vectra B Omega Kadett Kapitan Olympia C14NZ C12NZ X14XE X16XE X16XEL X18XE X18XE1 X20XEV Z22SE C20NE C20SE C20XE C2OLET X25XE C25XE X30XE imcher stiemetz zifira

รถยนต์ ขับรถ Opel in Thai โอเปิล อิน ไทย สนาม ซ่อม แต่ง คลับ club love lover modify talk host server online network game เกมส์ colocation co-location ล้อ ยาง ช่วงล่าง เครื่อง