ช่วยทีครับ เวลาเลี้ยวมีเสียงดัง...อี๊ดๆ...

umc2006 · 4077

Offline umc2006

• หนึ่งในใต้หล้า
ผมใช้ คอร์ซ๋า3D เวลาเลี้ยวเสียวดัง อี๊ดๆ.. ตลอดเวลา
โดยเฉพาเวลาหักเลี้ยวเยอะๆ(ออกจากซอง) แต่ถ้าขับปกติ
เลี้ยวไม่เยอะก็ไม่มีปัญหาอะไร

อยากสอบถามผู้รู้ครับว่า รถผมเป็นอะไร หรือน่าจะตรวจเช็คที่ไหน
สังเกตุอย่างไร แล้วถ้าได้วิธีแก้ด้วยจะขอบคุณมากๆ ครับ

:ไม่: :ไม่: :ไม่:

มิตรภาพ สำคัญกว่าเงินตรา..

Offline มือใหม่corsa

• ยอดฝีมือแห่งแค้วน
  • เจ้าซ่าส์ ชาเขียว
  • No.: เจ้าซ่าส์ชาเขียว เบอร์ 69
  • รุ่นรถ: CORSA 3Dr.
  • สีรถ : เขียวปรี๊ด
  • เครื่องยนต์: เครื่องวีออซ 1NZ-VVTI AUTO
ผมเคยเป็นในรถกระบะนะครับตอนแรกไม่รู้ว่าเป็นอะไร บางครั้งมันจะวอกแวกกินซ้ายขวาด้วยอาการจะออกหนักขึ้นเรื่อยๆ ตั้งศูนย์ก็ไม่หายกลายเป็นที่ลูกปืนล้อมันหลวมมากไปสีกับจานเบรคเลยดังเปลี่ยนลูกปืนล้อแล้วหายครับ :P :P :P

เจ้าซ่าส์ชาเขียว CORSA 1.4i 3Dr. Auto Top Speed 100Km/Hr.
สมาคมวิทยุสื่อสารเพื่อการพัฒนา / ชมรมนักวิทยุสมัครเล่นเพื่อนพัฒนา http://www.vr144650.com
e20mmo@gmail / hotmail.com

http://e20mmo.multiply.com

เด๋วจะลองเช็คดูครับน้าหมอ

ขอบคุณครับ :'( :'(

Offline มือใหม่corsa

• เจ้าซ่าส์ ชาเขียว
  • No.: เจ้าซ่าส์ชาเขียว เบอร์ 69
  • รุ่นรถ: CORSA 3Dr.
  • สีรถ : เขียวปรี๊ด
  • เครื่องยนต์: เครื่องวีออซ 1NZ-VVTI AUTO

ผมแค่เดาเฉยๆนะครับ :P :P :P

เจ้าซ่าส์ชาเขียว CORSA 1.4i 3Dr. Auto Top Speed 100Km/Hr.
สมาคมวิทยุสื่อสารเพื่อการพัฒนา / ชมรมนักวิทยุสมัครเล่นเพื่อนพัฒนา http://www.vr144650.com
e20mmo@gmail / hotmail.com

http://e20mmo.multiply.com

ผมแค่เดาเฉยๆนะครับ :P :P :P

ครับ ว่าแต่คนอื่นๆ มีใครเป็นบ้างครับ
อยากทราบความคิดเห็นครับ..
 :haha :haha

มะมีใครตอบเลย....
fail...................

:สำนึก: :สำนึก:

Offline jeabjamiro

• Moderator
  • ผมมันเสือ ไม่ใช่เซียน เหอะๆ
  • No.: in 05
  • รุ่นรถ: ASTRA VAN
  • สีรถ : ขาวโบ๊ะ
  • เครื่องยนต์: x20xev AT------เครื่องตัดหญ้า
เหอะๆ ยางเท่าไหร่ อะไรยังไง ครับ แม็ค ออฟเท่าไหร่ ครับผม เหอะๆ
อาจเป็นที่แม็ค 555 เดา มั่วไปครับ.....
 ;D

หน้าไม่ให้แต่ใจพระครับ
สัตว์โลกย่อมเป็นไปตามกรรม และวาระ เฮ้อ.....แต่กว่าจะถึงวันนั้นคนดีต้องเจ็บกันอีกเยะ เหอะๆ
jeabjaMIro : OPEL ASTRA VAN 8V 1.6 GL 1993
                   : FIAT 850 SPORT COUPE'

ขอบคุณครับ
แม็ค-ยาง ขอบ 13 เดิมๆครับ

Offline เสือ

• ขับอย่างเดียว
  • No.: astarดำ 231  /  astraแดง 203  / corsa 233
  • รุ่นรถ: opel astra(5d) 1.6 16v ปี 97 /  opel astra(5d) 1.6 16v ปี 95 / opel corsa (5d) 1.4i 8v ปี 94
  • สีรถ : astra ดำ  /  astra แดง   /   corsa ม่วงเข้มๆ
  • เครื่องยนต์: X16XEL   /   X16XEL   /  C14NZ
อยู่แถวใหนเหรอคับ ?
เผื่อว่าเพื่อนๆสมาชิกจะแนะนำอู่ได้
ไม่เห็นรถ บางทีช่างเขาวินิฉัยลำบาก

Offline finn-first

• สุดเลิฟกะเจ้าตัวแสบ..บ (การันตีคับโผ้ม...ม)
ลองเช็คสายพานดูหรือยังครับ อาจจะเป็นที่สายพานหรือพวกลูกปืนต่างๆและลองดูน้ำมันเพาเวอร์ด้วยน่ะครับ

ประดิษฐ์ยนต์ (เอ)
"สีดี ต้องดูตอนแห้ง"

มือถือ : 084-114-3366 / ร้าน  : 02-567-2829
Address : 57/41-42 หมู่ 2 ถ.รังสิต-ปทุมฯ ต.บางพูน อ.เมือง จ.ปทุมธานี 12000
Email address : mickyminnie1@live.com

Offline ksuchon

• DekGayRay's
  • Pen-Gay Team
เสียงจาก ช่วงล่างหรือจากเครื่องครับ ถ้าจากเครื่องก็ สายพานหน้าเครื่องดังครับ ถ้าจากช่วงล่างก็ตามที่ พี่ๆ น้าๆ ข้างบนเค้าว่าอ่ะครับ ;D

Mobile   0870005270
E-Mail     ksuchon@yahoo.com

อยู่แถวใหนเหรอคับ ?
เผื่อว่าเพื่อนๆสมาชิกจะแนะนำอู่ได้
ไม่เห็นรถ บางทีช่างเขาวินิฉัยลำบาก

อยู่แถวหน้าวัดพิบูลฯ ถนนเก้ากิโล ศรีราชา ชลบุรีครับ

เสียงจาก ช่วงล่างหรือจากเครื่องครับ ถ้าจากเครื่องก็ สายพานหน้าเครื่องดังครับ ถ้าจากช่วงล่างก็ตามที่ พี่ๆ น้าๆ ข้างบนเค้าว่าอ่ะครับ ;D

เสียงจากเครื่องครับ..

:'( :'(

Opel Vauxhall Corsa B Astra Vectra B Omega Kadett Kapitan Olympia C14NZ C12NZ X14XE X16XE X16XEL X18XE X18XE1 X20XEV Z22SE C20NE C20SE C20XE C2OLET X25XE C25XE X30XE imcher stiemetz zifira

รถยนต์ ขับรถ Opel in Thai โอเปิล อิน ไทย สนาม ซ่อม แต่ง คลับ club love lover modify talk host server online network game เกมส์ colocation co-location ล้อ ยาง ช่วงล่าง เครื่อง