มีใครอยากได้บ้าง

วินัย · 3485

Offline วินัย

• นักรบพเนจร
  • **
ยางรองเบ้าโช๊คคู่หน้า ของ คอซ่า 5 d สั่งจากอู่สินออโต้ ข้างละ 600 บาท 1 คู่ 1200 บาท
พอดีสั่งจาดเบรคหน้ามาแล้วช่างแถวบ้านบอกว่า ไหนๆ ถอดแล้วก็เปลี่ยนยางรองเบ้าโช๊คซะทีเดียว ไอ้เราก็ไม่รู้ ก็เลยสั่งมา แต่พอเมื่อเช้าจะไปใส่ ช่างกลับบอกว่า ของเดิมยังดีอยู่ เป็นของแท้ซะด้วย ไม่ต้องเปลี่ยนหรอกซะงั้น

ผมก็เลยจะขายต่อครับ ซื้อมา 1200 ขาย 1000 เดียว พร้อมส่งให้ครับ ขอร้องห้ามต่อนะครับ
วินัย ครับ 0838387255  ผมอยู่พิษณุโลก

Offline umc2006

• หนึ่งในใต้หล้า
ใส่ 3d ได้ไหมครับ... ??? ???

มิตรภาพ สำคัญกว่าเงินตรา..

Offline jeabjamiro

• Moderator
  • ยอดฝีมือแห่งแค้วน
  • ผมมันเสือ ไม่ใช่เซียน เหอะๆ
  • No.: in 05
  • รุ่นรถ: ASTRA VAN
  • สีรถ : ขาวโบ๊ะ
  • เครื่องยนต์: x20xev AT------เครื่องตัดหญ้า
ใส่ได้ครับ
เหอะๆ

หน้าไม่ให้แต่ใจพระครับ
สัตว์โลกย่อมเป็นไปตามกรรม และวาระ เฮ้อ.....แต่กว่าจะถึงวันนั้นคนดีต้องเจ็บกันอีกเยะ เหอะๆ
jeabjaMIro : OPEL ASTRA VAN 8V 1.6 GL 1993
                   : FIAT 850 SPORT COUPE'

• **
ของยังอยู่นะครับ

Offline suny11

• VIP's Member
  • เจนวิทย์ เทพละออง
  • รุ่นรถ: Crosa-3Doors Astra-Caravan Zafira-Spot & YAMAHA-XS250SP
  • สีรถ : ฟ้า บรอนซ์ มิราจ
  • เครื่องยนต์: C14NZ C16SE Z22SE
ผมจะบอกว่าที่ช่างเค้าบอกว่าของเดิมยังดีอยู่หน่ะถูกครับ.........สภาพยังดี.........

แต่รูเบ้าคงบานไปแล้วละครับยิ่งเป็นของติดรถใช้งานมาไม่ต่ำกว่า17ปีเท่าอายุรถ.......

ใช้ไปอีกซักพักอาการจะออกตอนเลี้ยวแรงๆ..........

ขายไปเดี๋ยวต้องซ์้อใหม่มาเปลี่ยนอีก..............เปนผมจะเก็บไว้ครับ.............

ผมไม่ได้รักกษัตริย์ที่ความเป็นกษัตริย์
แต่รักที่เป็นยิ่งกว่ากษัตริย์
คือเป็นศูนย์รวมจิตใจคนทั้งชาติ
ที่ในหลวงทำมาตลอดตั้งแต่เป็นพระเจ้าแผ่นดิน
ไม่ใช่หน้าที่ของกษัตริย์เลย
***ยืมมาจากเสรีไทยเว็บบอร์ด***

มีชีวิตที่ลิขิตเอง!O8I958792O

• **
คือว่าผมพึ่งจะเปลี่ยนโช๊คหน้ามาน่ะครับ มันยังดีอยู่ รู้สึกว่ายี่ห้อ GM

• **
 ลดราคาให้แล้วกันครับ 800 -

Offline geisha44

• **
  • รุ่นรถ: corsa 1.4
  • สีรถ : ดำ
  • เครื่องยนต์: เดิมๆ
 :-\ จะเช็คได้ยังไงว่าของเราควรเปลี่ยนแล้วครับท่าน
ถ้าผมเช็คแล้วว่าสมควรเปลี่ยน ผมก็จะได้ซื้อต่อท่านครัรบ :alone

โหลดบิท แรงๆ ได้ที่นี่เลยครับ http://www.thailandtorrent.net/login.php?invitationcode=e10715f2330e14b75e5f3974a9741fc4

Offline kamolwat_t

• I'm Gayray's
  • DekGayRay's
  • โปรดขับรถอย่างมีความรับผิดชอบ
    • I'm Gayray's
  • No.: Shiroro : Corsa 40 , Tama : Omega 04
  • รุ่นรถ: Corsa B 3 Door , Omega B Sedan
  • สีรถ : คันแรกเขียวๆ คันหลังเทาๆ
  • เครื่องยนต์: Shiroro : X16XE , Tama : 2jz vvti
ถามหน่อยครับว่า

ซื้อรถคันนี้มาเมื่อไร

เคยเปลี่ยนครั้งสุดท้ายเมื่อไร

ถ้าเกิน 2 ปี ก็เปลี่ยนๆซะครับ หน้าตามันดีอยู่ แต่ว่าบางทีมันเสื่อมไปแล้วครับ ถ้าปล่อยจนมันบานแล้วค่อยเปลี่ยน รถมันก็ขับแย่มากๆครับ หรือว่าอาจจะไม่รู้ว่า corsa สมบูรณ์ๆ มันเป็นอย่างไรด้วยซ้ำ  :sorry

ชื่อ ต้น นะครับ อายุ 31 ครับ

opel corsa คันเล็กๆ ชุดแต่ง Std.แท้จากโรงงาน เครื่อง 16v ล้อ 15 ยางแตนๆ ท่อดังๆ

www.opel.in.th

ผมไม่ใช่อู่ ไม่ใช่คนขายอะไหล่นะครับผมเป็น "ผู้ประสานงานทางด้านเทคนิคทั่วไป" ไม่ได้รู้ทุกอย่างแต่พวกเยอะครับ มีปัญหาอะไรพวกเราจะช่วยกันครับ

lap Time
Kaeng Krachan Circuit wet 1.55 dry 1.49.8
Bira Circuit Dry 1.32 (เบรคพังฮะ)

• รุ่นรถ: Crosa-3Doors Astra-Caravan Zafira-Spot & YAMAHA-XS250SP
  • เครื่องยนต์: C14NZ C16SE Z22SE
รูปจากบ้านนู้น.................ดีทั้งคู่แต่ใช้นานแล้วเทียบกะของใหม่ ดูที่ขนาดเบ้ายางเทียบกันนะ :pray :pray

ขอแก้ไขหน่อยนะครับ..............เครดิต ท่าน poo55และท่านขอยลอนผาบี้
http://www.opellove.com/html/modules.php?name=Forums&file=viewtopic&t=5536&highlight=

ผมไม่ได้รักกษัตริย์ที่ความเป็นกษัตริย์
คือเป็นศูนย์รวมจิตใจคนทั้งชาติ
ที่ในหลวงทำมาตลอดตั้งแต่เป็นพระเจ้าแผ่นดิน
***ยืมมาจากเสรีไทยเว็บบอร์ด***

Offline chai3392

• No.: ชื่อ ไอ - เปิ้ล เบอร์ 278 (เพราะมีโฟร์คลิฟท์ชื่อไอ-ช่วย)
  • รุ่นรถ: Corsa 3Dr. 1995 1.4i
  • สีรถ : ฟ้าอ่อน
  • เครื่องยนต์: C14NZ เกียร์ AT ของ X14XE
Reply #10 on: 18 Dec 2011, 20:15
รูปจากบ้านนู้น.................ดีทั้งคู่แต่ใช้นานแล้วเทียบกะของใหม่ ดูที่ขนาดเบ้ายางเทียบกันนะ :pray :pray

นี่ถ้าไม่เห็นเทียบกับของไหม่ ถ้าผมถอดมาเจอแบบนี้คงคิดว่ามันยังดีอยู่นะเนี่ย

ทำงานช่างเป็นหลายอย่าง แต่ไม่ได้รับจ้าง ไว้ช่วยตัวเองและผู้อื่นบ้างเป็นบางครั้ง

Reply #11 on: 18 Dec 2011, 20:36
ผมถึงบอกอยู่ไงครับว่า ที่บอกว่าดีนั่น ดีจริงมั้ย ขายถูกๆไปเดี๋ยวต้องต้องซื้อแพงมาเปลี่ยนอีก

Offline chai3392

• No.: ชื่อ ไอ - เปิ้ล เบอร์ 278 (เพราะมีโฟร์คลิฟท์ชื่อไอ-ช่วย)
  • รุ่นรถ: Corsa 3Dr. 1995 1.4i
  • สีรถ : ฟ้าอ่อน
  • เครื่องยนต์: C14NZ เกียร์ AT ของ X14XE
Reply #12 on: 18 Dec 2011, 21:04
ผมถึงบอกอยู่ไงครับว่า ที่บอกว่าดีนั่น ดีจริงมั้ย ขายถูกๆไปเดี๋ยวต้องต้องซื้อแพงมาเปลี่ยนอีก
เก็บไว้ใช้ดีกว่าครับน่าเสียดายแทนถ้าขายไป ผมว่าดูรูปแล้วตัดสินใจไหม่เถอะครับ

ทำงานช่างเป็นหลายอย่าง แต่ไม่ได้รับจ้าง ไว้ช่วยตัวเองและผู้อื่นบ้างเป็นบางครั้ง

• **
Reply #13 on: 19 Dec 2011, 14:16
ขายแล้วครับ พี่ที่เพชรบูรณ์รับไปดูแลแล้วครับ

Opel Vauxhall Corsa B Astra Vectra B Omega Kadett Kapitan Olympia C14NZ C12NZ X14XE X16XE X16XEL X18XE X18XE1 X20XEV Z22SE C20NE C20SE C20XE C2OLET X25XE C25XE X30XE imcher stiemetz zifira

รถยนต์ ขับรถ Opel in Thai โอเปิล อิน ไทย สนาม ซ่อม แต่ง คลับ club love lover modify talk host server online network game เกมส์ colocation co-location ล้อ ยาง ช่วงล่าง เครื่อง