ก่อนจะเกิดอาการกลัว แค่ระวัง 7 ข้อนี้ให้ได้

KunFroggy · 1914

Offline KunFroggy

• ผู้เยี่ยมยุทธ
  • ย้ายมาอยู่ศาลายา แล้วครับ

สาวๆ ทำงานทั้งหลาย.......

สิ่งต่อไปนี้คือสิ่งที่เราเรียกว่า "ไม่ค่อยเหมาะสมเท่าไหร่"
เป็นไปได้ก็อย่าทำเลยนะคะคุณน้อง

ไม่มีกฏข้อไหนห้ามไว้หรอก แต่นึกภาพดูสิ เจ้านายกำลังขับรถญี่ปุ่นมาจอด
พอลงจาก จู่ๆ มีเบนซ์ป้ายแดง ปาดมาจอดข้างๆ แล้วคนที่ก้าวลงมา
ก็คือลูกน้องของเขาเอง
ถ้าเจ้านายชิลล์ไม่คิดมากก็ไม่เป็นไร แต่ถ้าไม่ละก็ดีกรีความเอ็นดูที่เขามีให้อาจจะลดลงได้

ท่องเอาไว้ว่า วันนี้เราไปทำงาน ไม่ได้ไปเดินแบบ รองเท้าหลุยส์
เก็บไว้ใส่ไปเที่ยวเถอะ
นาฬิกาเพชรวิบวับของคาร์เทียร์บนข้อมือก็ไม่ควรไปแยงตาเจ้านาย
ใส่อะไรธรรมดาไปทำงานจะดีกว่า

นอกจากจะเสียโอกาสสร้างความคุ้นเคยกับคนอื่นในออฟฟิศแล้ว
ยังดูเหมือนเราทำตัวแบ่งแยก ไม่คบหาสมาคมกับใครใหม่ ๆ อีกด้วย

ส่องกระจกเม้มปากเติมแป้งบ่อยก็ไม่ผิดหรอก แต่มันน่ารำคาญ
ดังนั้นอย่าให้พี่ๆ เขาเดินมาหาเราทีไร
จากที่จะตั้งใจมาสอนงานเขาต้องมานั่งรอเราเติมลิปให้เสร็จ เป็นใครก็เซ็ง ว่าไหม

เปิดหูเปิดตาหน่อยว่า นอกจากเจ้านายเราแล้วยังมีผู้บริหารคนอื่นอีกมั้ย
อย่าเผลอไปปิดประตูใส่หน้าเขา หัดกดลิฟท์รอด้วยหรือเวลาเดินผ่านหัดทักทายไว้บ้างก็ไม่เสียหายอะไร

รู้ไหมว่ามันทำให้เสียสมาธิในการทำงานไปทั้งออฟฟิศได้เลยนะ

อยากรู้ข่าวสารบ้านเมืองแค่ไหน ก็ไม่ควรหยิบหนังสือพิมพ์ทั้งก้านมาเปิดอ่านที่โต๊ะ
เพราะนอกจากจะดูไม่งามแล้วยังดูเจ๊มากๆ ทั้งสำคัญ คนอื่นเขาคิดว่า
"มานั่งอ่านเรื่องย่อละครตอนทำงานทำไม"
ถ้าจะให้ดี แถมอัพลุคได้ด้วย แวะซื้อบางกอกโพสต์แล้วพับเล็กๆ มานั่งอ่านจะดีกว่าเยอะ

ขอบคุณข้อมูล CLEO

ก็แค่ N/A เดิม ๆ กับรถคันเดิม ๆ
4E FTE In Side NoMODIFY

088-189-0446 กบ

Offline มะนาวเปรี้ยวปี๊ด

• หนึ่งในใต้หล้า
    • อร่อยจัง (^^  )
 :shock: ติ๊กๆ ดูแล้วรู้สึกจะติดอยู่ที่ ข้อ ๑ งะ

เจ้านายขับรถญี่ปุ่น . . .ไอ่เราขับรถยุโรปสุดหรู . . . ว๊าแย่จัง :-[

Offline Oakbannoon

• ยอดฝีมือแห่งแค้วน
  • ~Opel Astra inside Maha SaraKham~
:shock: ติ๊กๆ ดูแล้วรู้สึกจะติดอยู่ที่ ข้อ ๑ งะ

เจ้านายขับรถญี่ปุ่น . . .ไอ่เราขับรถยุโรปสุดหรู . . . ว๊าแย่จัง :-[

ข้อ1 2 3 เข้า เลยคับ โดนเต็มๆ :shock:

H S 4 V H B  144.400 ,145.7125 -Dup600

โ อ็ คไ ม่ใ ช่เ รือ เร่      เ ปิ้ น ก็ ไ ม่ ใช่ ลู ก ค้า อ ย่ าไห วหวั่น

เ ปิ้น เป็นใ คร ไม่ สำ คัญ   รู้ ว่าโอ็ค รักเปิ้น เท่านั้น   โอ็คสัญญา

Offline kamolwat_t

• I'm Gayray's
  • DekGayRay's
  • โปรดขับรถอย่างมีความรับผิดชอบ
    • I'm Gayray's
  • No.: Shiroro : Corsa 40 , Tama : Omega 04
  • รุ่นรถ: Corsa B 3 Door , Omega B Sedan
  • สีรถ : คันแรกเขียวๆ คันหลังเทาๆ
  • เครื่องยนต์: Shiroro : X16XE , Tama : 2jz vvti
ข้อ 4.... :-[ :-[ :-[

ชื่อ ต้น นะครับ อายุ 31 ครับ

opel corsa คันเล็กๆ ชุดแต่ง Std.แท้จากโรงงาน เครื่อง 16v ล้อ 15 ยางแตนๆ ท่อดังๆ

www.opel.in.th

ผมไม่ใช่อู่ ไม่ใช่คนขายอะไหล่นะครับผมเป็น "ผู้ประสานงานทางด้านเทคนิคทั่วไป" ไม่ได้รู้ทุกอย่างแต่พวกเยอะครับ มีปัญหาอะไรพวกเราจะช่วยกันครับ

lap Time
Kaeng Krachan Circuit wet 1.55 dry 1.49.8
Bira Circuit Dry 1.32 (เบรคพังฮะ)

Offline Mr.T

• รุ่นรถ: Astra Caravan
  • สีรถ : Blond
  • เครื่องยนต์: X20XEV

อุ๊ยเหมือนกันเลย เจ้า(คุณ)นายชีวิตขับแจ๊ส คนขับรถให้เจ้านายขับโอเปิ้ลสุดสวย

089-7015533

Offline Omega VIP

อุ๊ยเหมือนกันเลย เจ้า(คุณ)นายชีวิตขับแจ๊ส คนขับรถให้เจ้านายขับโอเปิ้ลสุดสวย

:-\ :-\ :-\ :-\ :-\ :-\ :-\ :-\

ป.ล.  ไม่มีคำบรรยายนะ  ;D ;D ;D

Offline bobo6666

• นักรบพเนจร
  • **
  • ----->>Opel [ บ้านนอก ]
 :มั้ง:

-----------------------เออจำไว้รถตู มันซ้อมบ่อยอย่ามานั่งและกัน----------------------------------------------------

www.metalthai.com

Offline Joofy

• เจ้าพ่อห้องเย็น
สาวๆ ทำงานทั้งหลาย.......

สิ่งต่อไปนี้คือสิ่งที่เราเรียกว่า "ไม่ค่อยเหมาะสมเท่าไหร่"
เป็นไปได้ก็อย่าทำเลยนะคะคุณน้อง

สาวๆออกมาตอบกันบึมเรยนะฮะ...ตัวเอง...เหอๆๆๆๆ
ดีนะมีต้นมีเต้...ถ้ามีกอล์ฟอีกคนมานจะครบองค์ประกอบเกินไป

www.dekgayray.com

www.phuntana.Hi5.com

phuntana@hotmail.com

Mobis : 081-0202-400

Offline VINCENT

• หนึ่งในใต้หล้า
  • 248
"""ลงผิดห้องอ่ะเปล่า... :มั้ง: :มั้ง: :มั้ง:

Opel Vauxhall Corsa B Astra Vectra B Omega Kadett Kapitan Olympia C14NZ C12NZ X14XE X16XE X16XEL X18XE X18XE1 X20XEV Z22SE C20NE C20SE C20XE C2OLET X25XE C25XE X30XE imcher stiemetz zifira

รถยนต์ ขับรถ Opel in Thai โอเปิล อิน ไทย สนาม ซ่อม แต่ง คลับ club love lover modify talk host server online network game เกมส์ colocation co-location ล้อ ยาง ช่วงล่าง เครื่อง