วิธีประหยัดค่าโทรแบบน่ารักๆ ^^

ยัยแมวอ้วน · 4834

Offline ยัยแมวอ้วน

• DekGayRay's
  • ยอดฝีมือแห่งแค้วน
    • Online Network Co.,Ltd.
ถ้าคุณเป็นแฟน คนหนึ่งที่ไม่ค่อยมีโอกาสได้เจอกันบ่อยๆ แต่คุณก็คิดถึงเขา

อยาก จะบอกเขา จึงต้องใช้วิธีโทรหาเขาตลอด หรือให้เขาโทรมาบอกบ้าง  จนเป็นกิจวัตรประจำวันว่าคิดถึงเหมือนกัน ซึ่งนั่นหมายถึงค่าโทรศัพท์ที่เกิดขึ้น  จึงขอแนะนำวิธีการลดค่าโทรศัพท์สำหรับกรณีนี้ โดยเฉพาะดังนี้   

1. Save เลขหมายโทรศัพท์ ของแฟน ในมือถือเครื่องของคุณโดย SaveName ว่า 'คิดถึงเหมือนกัน' แทนชื่อแฟนของคุณ

2. Save เลขหมายโทรศัพท์ ของคุณ ในมือถือของแฟนโดย SaveName ว่า 'คิดถึงนะ' แทนชื่อของคุณ   

3. เมื่อถึงเวลาที่จะต้องโทรหากัน คุณก็โทรหาแฟนสัก 1 - 2 ตู๊ดแล้ววางสาย ที่เครื่องของแฟนก็จะ Show Miss Call เมื่อ List ดูก็จะพบข้อความว่า 'คิดถึงนะ'   

4. เช่นเดียวกัน เมื่อแฟนต้องการจะตอบว่า คิดถึงเหมือนกันก็ให้โทรหาคุณ แล้ววางสาย Show Miss Call เมื่อ List ดู คุณก็จะพบข้อความว่า 'คิดถึงเหมือนกัน '   

เท่านี้คุณสามารถก็ประหยัดค่าโทรไปได้อย่างน้อยก็วันละ 6 บาท เก็บเงินไว้พาแฟนไปดินเนอร์ใต้แสงเทียนดีกว่า

น่ารักดีเนอะ !!!!

:-*

น้อง We-Za corsa น้อย ม่วงเข้ม No.01
++++++++

http://www.on.co.th >> บริการ Web Hosting, Co-Location ดูแลและติดตั้ง Server & Network, ทำเวบ, Firewall, etc.

"บุคคลนั้นหรือนอนที่ร่มเงาต้น​ไม้ใด ไม่ควรหักกิ่งต้นไม้นั้น, เพราะผู้ประทุษร้ายมิตร เป็นคนเลวทราม."

Offline cherryjaa

• หนึ่งในใต้หล้า
ถ้าคุณเป็นแฟน คนหนึ่งที่ไม่ค่อยมีโอกาสได้เจอกันบ่อยๆ แต่คุณก็คิดถึงเขา

อยาก จะบอกเขา จึงต้องใช้วิธีโทรหาเขาตลอด หรือให้เขาโทรมาบอกบ้าง  จนเป็นกิจวัตรประจำวันว่าคิดถึงเหมือนกัน ซึ่งนั่นหมายถึงค่าโทรศัพท์ที่เกิดขึ้น  จึงขอแนะนำวิธีการลดค่าโทรศัพท์สำหรับกรณีนี้ โดยเฉพาะดังนี้   

1. Save เลขหมายโทรศัพท์ ของแฟน ในมือถือเครื่องของคุณโดย SaveName ว่า 'คิดถึงเหมือนกัน' แทนชื่อแฟนของคุณ

2. Save เลขหมายโทรศัพท์ ของคุณ ในมือถือของแฟนโดย SaveName ว่า 'คิดถึงนะ' แทนชื่อของคุณ   

3. เมื่อถึงเวลาที่จะต้องโทรหากัน คุณก็โทรหาแฟนสัก 1 - 2 ตู๊ดแล้ววางสาย ที่เครื่องของแฟนก็จะ Show Miss Call เมื่อ List ดูก็จะพบข้อความว่า 'คิดถึงนะ'   

4. เช่นเดียวกัน เมื่อแฟนต้องการจะตอบว่า คิดถึงเหมือนกันก็ให้โทรหาคุณ แล้ววางสาย Show Miss Call เมื่อ List ดู คุณก็จะพบข้อความว่า 'คิดถึงเหมือนกัน '   

เท่านี้คุณสามารถก็ประหยัดค่าโทรไปได้อย่างน้อยก็วันละ 6 บาท เก็บเงินไว้พาแฟนไปดินเนอร์ใต้แสงเทียนดีกว่า

น่ารักดีเนอะ !!!!

:-*

อิอิ น่าสนใจนะเนี้ย :)
แต่ถ้าใครมีแฟนหลายคนก็ต้อง คิดถึงนะ1...คิดถึงนะ2....แน่ๆ...เห่อๆ... ;D

สิแดงว่า...มีหลายคนล่ะซิเชอรี่

:)

น้อง We-Za corsa น้อย ม่วงเข้ม No.01
++++++++

http://www.on.co.th >> บริการ Web Hosting, Co-Location ดูแลและติดตั้ง Server & Network, ทำเวบ, Firewall, etc.

"บุคคลนั้นหรือนอนที่ร่มเงาต้น​ไม้ใด ไม่ควรหักกิ่งต้นไม้นั้น, เพราะผู้ประทุษร้ายมิตร เป็นคนเลวทราม."

สิแดงว่า...มีหลายคนล่ะซิเชอรี่

:)

ป่าวๆจ้า :-[ ;D :-[
แบบว่าถามเผื่อคนอื่นไงจ้ะ
อิอิ

Offline plawahn

• CarreraZ Racing *~Thai-Nichi Instituof technology
ถ้าหลายคนก้อเซฟหลายๆแบบไง เผื่อไว้คิดถึงคนอื่นด้วย ;D ;D ;D ;D

คิดถึงนะ

คิดถึงจัง

โทรกลับด้วย

อย่าให้จับได้

รักเค้ามั๊ย

.
.
..

กุละเบื่อ   เป้็นต้น

55++

จะได้มีสีสรรค์

STATUS :: ***COMPLETE CORSA TURBO !!!!!***

- PLAWAHN LADY RACING SCHOOL รับเปิดคอร์ส สอนสุภาพสตรีซิ่งอย่างปลอดภัย*

ถ้าหลายคนก้อเซฟหลายๆแบบไง เผื่อไว้คิดถึงคนอื่นด้วย ;D ;D ;D ;D

คิดถึงนะ

คิดถึงจัง

โทรกลับด้วย

รักเค้ามั๊ย

.
.
..

55++

ไอเดียดีนะเนี่ย....

;D

++++++++

คิดถึงนะ

คิดถึงจัง

โทรกลับด้วย

รักเค้ามั๊ย

.
.
..

55++

;D

สงสัยจะใช้บ่อยเนอะ...อิอิ
แต่คำว่า...กุละเบื่อ....นี่สงสัยใช้ตอนเปงช่วงหมดโปรโมชั่นแน่เลย...อิอิ

Offline มะนาวเปรี้ยวปี๊ด

• อร่อยจัง (^^  )
เป็นวิธีลดค่าโทรที่ดีค่ะ แต่ . . . ลดค่าโทรหาเรา แต่ให้เค้าเก็บตังค์ไว้โทรหากิ๊ก   ชิมิๆ :ตาย:

Offline kamolwat_t

• I'm Gayray's
  • โปรดขับรถอย่างมีความรับผิดชอบ
  • No.: Shiroro : Corsa 40 , Tama : Omega 04
  • รุ่นรถ: Corsa B 3 Door , Omega B Sedan
  • สีรถ : คันแรกเขียวๆ คันหลังเทาๆ
  • เครื่องยนต์: Shiroro : X16XE , Tama : 2jz vvti
เป็นวิธีลดค่าโทรที่ดีค่ะ แต่ . . . ลดค่าโทรหาเรา แต่ให้เค้าเก็บตังค์ไว้โทรหากิ๊ก   ชิมิๆ :ตาย:

:o :o :o :o :วิญญาณ: :วิญญาณ: :วิญญาณ: :วิญญาณ: :dead: :dead: :dead: :dead: :เครียด: :เครียด: :เครียด: :เครียด:

:please: :please: :please: คราย...มาสร้างงานให้ต้นเนี้ย.... เค้าปล่าว.....น้า.... :please: :please: :please:

ชื่อ ต้น นะครับ อายุ 31 ครับ

opel corsa คันเล็กๆ ชุดแต่ง Std.แท้จากโรงงาน เครื่อง 16v ล้อ 15 ยางแตนๆ ท่อดังๆ

www.opel.in.th

ผมไม่ใช่อู่ ไม่ใช่คนขายอะไหล่นะครับผมเป็น "ผู้ประสานงานทางด้านเทคนิคทั่วไป" ไม่ได้รู้ทุกอย่างแต่พวกเยอะครับ มีปัญหาอะไรพวกเราจะช่วยกันครับ

lap Time
Kaeng Krachan Circuit wet 1.55 dry 1.49.8
Bira Circuit Dry 1.32 (เบรคพังฮะ)

:o :o :o :o :วิญญาณ: :วิญญาณ: :วิญญาณ: :วิญญาณ: :dead: :dead: :dead: :dead: :เครียด: :เครียด: :เครียด: :เครียด:

:please: :please: :please: คราย...มาสร้างงานให้ต้นเนี้ย.... เค้าปล่าว.....น้า.... :please: :please: :please:

ร้อนตัวไปรึป่าวคะ

อิอิ

:น้ำร้อน:

++++++++

• โปรดขับรถอย่างมีความรับผิดชอบ
  • No.: Shiroro : Corsa 40 , Tama : Omega 04
  • รุ่นรถ: Corsa B 3 Door , Omega B Sedan
  • สีรถ : คันแรกเขียวๆ คันหลังเทาๆ
  • เครื่องยนต์: Shiroro : X16XE , Tama : 2jz vvti

อิอิ

ขอบจายนะ..แต่... ม่ะได้ทำอารายให้มานดีขึ้นเลย...  :shock: :shock: :shock:

opel corsa คันเล็กๆ ชุดแต่ง Std.แท้จากโรงงาน เครื่อง 16v ล้อ 15 ยางแตนๆ ท่อดังๆ

ผมไม่ใช่อู่ ไม่ใช่คนขายอะไหล่นะครับผมเป็น "ผู้ประสานงานทางด้านเทคนิคทั่วไป" ไม่ได้รู้ทุกอย่างแต่พวกเยอะครับ มีปัญหาอะไรพวกเราจะช่วยกันครับ

lap Time
Kaeng Krachan Circuit wet 1.55 dry 1.49.8
Bira Circuit Dry 1.32 (เบรคพังฮะ)

Offline VINCENT

• 248

"""ยังคิดได้อีกน๊ะเธอ...แหม แหม  :เครียด: :เครียด: :เครียด:

Offline Omega VIP

คิดถึงนะ

คิดถึงจัง

โทรกลับด้วย

รักเค้ามั๊ย

.
.
..

55++

;D

สงสัยจะใช้บ่อยเนอะ...อิอิ
แต่คำว่า...กุละเบื่อ....นี่สงสัยใช้ตอนเปงช่วงหมดโปรโมชั่นแน่เลย...อิอิ

คำว่า กูละเบื่อ  นี่น้องเอส  เมมชื่อ น้องดุ๊กป่ะ  8) 8) 8)

อิอิ

ขอบจายนะ..แต่... ม่ะได้ทำอารายให้มานดีขึ้นเลย...  :shock: :shock: :shock:

จะกลัวไปใยอ่ะ  ความจริงเป็นสิ่งที่เราเลี่ยงไม่ได้นะต้น  :หึหึ: :หึหึ: :หึหึ:

Offline ZeaBiscuit

• ปากหมา ใจไม่หมา
    • ZB's Photos...
ถ้ามีกิ๊กชื่อ "เอ๋" ให้เมมเบอร์ว่า "AIS Callcenter"
ถ้ามีกิ๊กชื่อ "อ้อ" ให้เมมว่า "Office"
ถ้ามีกิ๊กชื่อ "ซี" ให้เมมว่า "Citibank"

แล้วเวลากิ๊กโทรมาตอนอยู่กับแฟน ชีวิตจะมีสุขครับ  :หึหึ:

เหตุการณ์สมมุติ(มั้ง)
นายกามลวัด(นามสมมุติ) กันนางสาวมะนาว(นามสมมุติ) กำลังเดินสวีทกันอยู่ ทันใดนั้นโทรศัพท์นายกามลวัด(นามสมมุติ)ก็ดังขึ้น
มะนาว: ใครโทรมาอ่ะ
ต้น: อ๋อ ... AIS ไง คงโทรมาทวงตังแหละ ยังไม่ได้ไปจ่ายเลย ไม่รับดีกว่านะ
ผ่านไปครู่หนึ่ง โทรศัพท์นายกามลวัด(นามสมมุติ)ดังใหม่อีกรอบ
มะนาว: ใครอีกอ่ะ
ต้น: Office น่ะ สงสัยให้ไปแก้งานมั้ง เดี๋ยวค่อยโทรกลับก็ได้ งานไม่เร่ง
ผ่านไปอีกซักพัก โทรมันก็ดังอีก
มะนาว: อะไรกันนักกันหนาเนี่ย
ต้น: แม่ม...เอ้ย Citibank โทรมาให้ทำบัตรเครดิตอีกล่ะ ไม่ล๊งไม่รับแล้วววโว้ยยย บอกไปแล้วว่าไม่ทำ

8) 8) 8)

เชื่อป่ะ ข้างบนนะ ผมจำมาจาก "ต้น" (นามสมมุติ)

ฝนตกขี้หมูไหล คนจัญไรมาเจอกัน !!
Life Start at 6,000 rpm !!!
www.dekgayray.com

ถ้ามีกิ๊กชื่อ "เอ๋" ให้เมมเบอร์ว่า "AIS Callcenter"
ถ้ามีกิ๊กชื่อ "อ้อ" ให้เมมว่า "Office"
ถ้ามีกิ๊กชื่อ "ซี" ให้เมมว่า "Citibank"

แล้วเวลากิ๊กโทรมาตอนอยู่กับแฟน ชีวิตจะมีสุขครับ  :หึหึ:

เหตุการณ์สมมุติ(มั้ง)
นายกามลวัด(นามสมมุติ) กันนางสาวมะนาว(นามสมมุติ) กำลังเดินสวีทกันอยู่ ทันใดนั้นโทรศัพท์นายกามลวัด(นามสมมุติ)ก็ดังขึ้น
มะนาว: ใครโทรมาอ่ะ
ต้น: อ๋อ ... AIS ไง คงโทรมาทวงตังแหละ ยังไม่ได้ไปจ่ายเลย ไม่รับดีกว่านะ
ผ่านไปครู่หนึ่ง โทรศัพท์นายกามลวัด(นามสมมุติ)ดังใหม่อีกรอบ
มะนาว: ใครอีกอ่ะ
ต้น: Office น่ะ สงสัยให้ไปแก้งานมั้ง เดี๋ยวค่อยโทรกลับก็ได้ งานไม่เร่ง
ผ่านไปอีกซักพัก โทรมันก็ดังอีก
มะนาว: อะไรกันนักกันหนาเนี่ย
ต้น: แม่ม...เอ้ย Citibank โทรมาให้ทำบัตรเครดิตอีกล่ะ ไม่ล๊งไม่รับแล้วววโว้ยยย บอกไปแล้วว่าไม่ทำ

8) 8) 8)

เชื่อป่ะ ข้างบนนะ ผมจำมาจาก "ต้น" (นามสมมุติ)

:o  :วิญญาณ: :วิญญาณ: :วิญญาณ: :วิญญาณ: :วิญญาณ: :-X :'( :สำนึก: :เครียด: :จุก: :dead: ลาก่อง...ขอไปเตรียมใจก่องนะ.....  :สำนึก: :สำนึก: :สำนึก:

ป.ล. ขอบจายนะเมิง... :ตาย: :ตาย: :ตาย: :ตาย: :ตาย: :ตาย: :ตาย: :ตาย:

lap Time

Offline chanat

• Tel 0896762564
งานเข้าๆๆ :ตาย: :ตาย: :ตาย: :ตาย: :ตาย:แน่เมิง  8) 8) 8) 8) 8) 8) 8) 8) 8) 8) 8) 8) 8) :bye: :bye: :bye: :bye:

หนทางไกล นับหมื่นลี้ ต้องเริ่มต้นด้วยก้าวแรก  "เพราะแสวงหา มิใช่เพราะรอคอย เพราะเชี่ยวชาญ มิใช่เพราะโอกาส เพราะสามารถ มิใช่เพราะโชคช่วย ดังนี้แล้ว "ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน"

Offline มะนาวเปรี้ยวปี๊ด

• อร่อยจัง (^^  )
 :o  AIS กับ Office นี่คุ้นๆนะ เหมือนจะเคยได้ยินแล้ว
(รู้สึกยายOfficeนี่จะบ่อยเหลือเกิน)
แต่ยาย Citibank นี่สิ . . . . . ยังม๊ะเคยได้ยินนะ :มั้ง:

กมนวัด . . เคลียร์ด่วน !!!!! :ตาย:  :ตาย:  :ตาย:

(เง้ย . . อาไรเนี่ยไม่ได้ขี้หึงขนาดน๊านนนน ฮ่าๆๆ แต่ถ้ารู้เอ๊งตาย เท่านั้นเองงะ) :-[

:o  AIS กับ Office นี่คุ้นๆนะ เหมือนจะเคยได้ยินแล้ว
(รู้สึกยายOfficeนี่จะบ่อยเหลือเกิน)
แต่ยาย Citibank นี่สิ . . . . . ยังม๊ะเคยได้ยินนะ :มั้ง:

กมนวัด . . เคลียร์ด่วน !!!!! :ตาย:  :ตาย:  :ตาย:

(เง้ย . . อาไรเนี่ยไม่ได้ขี้หึงขนาดน๊านนนน ฮ่าๆๆ แต่ถ้ารู้เอ๊งตาย เท่านั้นเองงะ) :-[

:shock: :shock: :shock:

สรุปว่า... ป๋มรอดป่าวคับ....  :ตาปิ้ง: :ตาปิ้ง: :ตาปิ้ง:

ศาลสั่งฟ้องป่าว เบิกพยานไหม หรือว่า โจทย์ ยอมความคับ... หลังๆ นี้ ผมขับรถ มีสาวยี่ปุ่นคุยด้วยประจำเลย...  ;D ;D ;D ;D

lap Time

Offline PeeSard

• DIY ไม่ทำไม่รู้..*v*
  • No.: 3
  • รุ่นรถ: Corsa GSi
  • สีรถ : แดง
  • เครื่องยนต์: X16XE 16V 105Hp

"""ยังคิดได้อีกน๊ะเธอ...แหม แหม  :เครียด: :เครียด: :เครียด:

art อ่ะ  :dead:

+นู๋แดง GSi ไปได้ทุกที่+

เกี่ยวกับนู๋ซ่า มีปัญหาอะไร โทรมาได้เลยครับ
ส่วนตัว GSM : 0 89 0 31 55 99

NCStyle Mobile Kiosk
ซุ้มขายของสำเร็จแนวคลาสสิต

Offline ZeaBiscuit

• ปากหมา ใจไม่หมา
    • ZB's Photos...
ฟ้องๆๆๆ วันก่อนโทรไปหามันเป็นเสียงผู้หญิงรับ

ขอโทษค่ะ เลขหมายนี้ไม่สามารถติดต่อได้ในขณะนี้  8)

ฝนตกขี้หมูไหล คนจัญไรมาเจอกัน !!
Life Start at 6,000 rpm !!!
www.dekgayray.com

Offline Omega VIP

ฟ้องๆๆๆ วันก่อนโทรไปหามันเป็นเสียงผู้หญิงรับ

ขอโทษค่ะ เลขหมายนี้ไม่สามารถติดต่อได้ในขณะนี้  8)

ไปอยู๋กับเจ้าโค๊ช  เจ้ารัมได้เลยนะเนีย  กระทรวงแรงงานมาเองเลยอ่ะ

Opel Vauxhall Corsa B Astra Vectra B Omega Kadett Kapitan Olympia C14NZ C12NZ X14XE X16XE X16XEL X18XE X18XE1 X20XEV Z22SE C20NE C20SE C20XE C2OLET X25XE C25XE X30XE imcher stiemetz zifira

รถยนต์ ขับรถ Opel in Thai โอเปิล อิน ไทย สนาม ซ่อม แต่ง คลับ club love lover modify talk host server online network game เกมส์ colocation co-location ล้อ ยาง ช่วงล่าง เครื่อง