ใครมีแรคพวงมาลัยของastraบ้างคับ

jeab2009 · 7800

Offline jeab2009

• นักรบพเนจร
  • **
ช่วยกันหน่อยนะคับพอดีกำลังหามาเปลี่ยน,,เพื่อนๆพี่ๆช่วยทีนะคับ :sorry

Offline เสือ

• หนึ่งในใต้หล้า
  • ขับอย่างเดียว
  • No.: astarดำ 231  /  astraแดง 203  / corsa 233
  • รุ่นรถ: opel astra(5d) 1.6 16v ปี 97 /  opel astra(5d) 1.6 16v ปี 95 / opel corsa (5d) 1.4i 8v ปี 94
  • สีรถ : astra ดำ  /  astra แดง   /   corsa ม่วงเข้มๆ
  • เครื่องยนต์: X16XEL   /   X16XEL   /  C14NZ
ไอ้ astra คันแดงผมก็เพิ่งเปลี่ยนไปคับ
ที่อู่พี่เข้ เขาเอาของ opel calibra ใส่ให้
บึกบึนกว่ากันเห็นๆ
ลองถามแกดูก็ได้คับ 081-6979098

Offline GSI GODZILA

• ยอดฝีมือแห่งแค้วน
ช่วยกันหน่อยนะคับพอดีกำลังหามาเปลี่ยน,,เพื่อนๆพี่ๆช่วยทีนะคับ :sorry
มีอยู่ครับ ของตรงรุ่นจากญี่ปุ่น 3500 เม้ง 0816282537

• No.: astarดำ 231  /  astraแดง 203  / corsa 233
  • รุ่นรถ: opel astra(5d) 1.6 16v ปี 97 /  opel astra(5d) 1.6 16v ปี 95 / opel corsa (5d) 1.4i 8v ปี 94
  • สีรถ : astra ดำ  /  astra แดง   /   corsa ม่วงเข้มๆ
  • เครื่องยนต์: X16XEL   /   X16XEL   /  C14NZ
มีอยู่ครับ ของตรงรุ่นจากญี่ปุ่น 3500 เม้ง 0816282537
พี่เม้งมีค้ำโช้คหน้าของ astra มั๊ยคับ

Offline chai3392

• No.: ชื่อ ไอ - เปิ้ล เบอร์ 278 (เพราะมีโฟร์คลิฟท์ชื่อไอ-ช่วย)
  • รุ่นรถ: Corsa 3Dr. 1995 1.4i
  • สีรถ : ฟ้าอ่อน
  • เครื่องยนต์: C14NZ เกียร์ AT ของ X14XE
ไอ้ astra คันแดงผมก็เพิ่งเปลี่ยนไปคับ
ที่อู่พี่เข้ เขาเอาของ opel calibra ใส่ให้
บึกบึนกว่ากันเห็นๆ
ลองถามแกดูก็ได้คับ 081-6979098

opel calibra เริ่มเข้าหาคุณเสือแล้ว ทำเชื้อเห็นๆ

ทำงานช่างเป็นหลายอย่าง แต่ไม่ได้รับจ้าง ไว้ช่วยตัวเองและผู้อื่นบ้างเป็นบางครั้ง

ขออภัยคับม่ะมีของแล้ว

Offline Oakbannoon

• ~Opel Astra inside Maha SaraKham~
แล้วจะทราบได้อย่างไรครับว่าควรซ่อมควรเปลี่ยนตอนไหมของผมรู้สึกพวงมาลัยมันแข็งๆ :หนาว:

H S 4 V H B  144.400 ,145.7125 -Dup600

โ อ็ คไ ม่ใ ช่เ รือ เร่      เ ปิ้ น ก็ ไ ม่ ใช่ ลู ก ค้า อ ย่ าไห วหวั่น

เ ปิ้น เป็นใ คร ไม่ สำ คัญ   รู้ ว่าโอ็ค รักเปิ้น เท่านั้น   โอ็คสัญญา

พี่เม้งมีค้ำโช้คหน้าของ astra มั๊ยคับ
ไม่มีครับ พี่เสือ

ขอโทษนะครับ ราคานี้เป็นตัวบ้านเรา เบลอเบลอครับ :วิญญาณ: :วิญญาณ:

แล้วจะทราบได้อย่างไรครับว่าควรซ่อมควรเปลี่ยนตอนไหมของผมรู้สึกพวงมาลัยมันแข็งๆ :หนาว:
ที่รถผมเองนะคับ
พวงมาลัยหนัก มีเสียงอื๊ดๆ ตอนเลี้ยว
ที่แร็ค น้ำมันเยิ้มๆ

Offline Oakbannoon

• ~Opel Astra inside Maha SaraKham~
พวงมาลัยหนัก มีเสียงอื๊ดๆ ตอนเลี้ยว

ของผมพวงมาลัยหนัก  แต่ไม่มีเสียง ไม่มีรั่วไม่มีคลาบน้ำมัน น้ำมันเพาเวอร์ก็ไม่หายปกติ

H S 4 V H B  144.400 ,145.7125 -Dup600

โ อ็ คไ ม่ใ ช่เ รือ เร่      เ ปิ้ น ก็ ไ ม่ ใช่ ลู ก ค้า อ ย่ าไห วหวั่น

เ ปิ้น เป็นใ คร ไม่ สำ คัญ   รู้ ว่าโอ็ค รักเปิ้น เท่านั้น   โอ็คสัญญา

Offline gsi-u.d.

• VIP's Member

ของผมพวงมาลัยหนัก  แต่ไม่มีเสียง ไม่มีรั่วไม่มีคลาบน้ำมัน น้ำมันเพาเวอร์ก็ไม่หายปกติ

แล้วล้อกับยางมันขอบ17รึเปล่าครับคุณโอ๊ค  ถ้าใช้มันก็คงหนักเหมือนรถผมละครับ ;D

Offline yut

• **
ขอแจมนิดนะครับ พอดีรถผมมีอาการวิ่งแล้วเจอถนนที่เป็นคลื่นไม่เรียบ รถจะมีอาการแฉลบดึงพวงมาลัย ช่างเช็คแล้วลูกหมากหลวม ผมเลยเปลียนใหม่ทั้งลูกหมากปีกนก และลูกหมากคันชักปลายแร๊ค ทั้ง หมด แต่รถก็ยังมีอาการแฉลบอยู่ ไม่ทราบว่าตัวแร๊คพาวเวอร์มีส่วนทำให้รถแฉลบได้หรือไม่ครับ

Offline gsi-u.d.

• VIP's Member
เครื่อง8วาวล์รึเปล่าครับ

Offline Mr.T

• DekGayRay's
  • รุ่นรถ: Astra Caravan
  • สีรถ : Blond
  • เครื่องยนต์: X20XEV
ขอแจมนิดนะครับ พอดีรถผมมีอาการวิ่งแล้วเจอถนนที่เป็นคลื่นไม่เรียบ รถจะมีอาการแฉลบดึงพวงมาลัย ช่างเช็คแล้วลูกหมากหลวม ผมเลยเปลียนใหม่ทั้งลูกหมากปีกนก และลูกหมากคันชักปลายแร๊ค ทั้ง หมด แต่รถก็ยังมีอาการแฉลบอยู่ ไม่ทราบว่าตัวแร๊คพาวเวอร์มีส่วนทำให้รถแฉลบได้หรือไม่ครับ

ลองดูพวกเหล็กกันโคลงด้วยนะครับ ผมลองเปลี่ยนชุดเหล็กกันโคลงของตัว16วาล์วใส่รถนิ่งขึ้นเยอะครับ

www.opel.in.th

089-7015533

Offline มือใหม่corsa

• เจ้าซ่าส์ ชาเขียว
  • No.: เจ้าซ่าส์ชาเขียว เบอร์ 69
  • รุ่นรถ: CORSA 3Dr.
  • สีรถ : เขียวปรี๊ด
  • เครื่องยนต์: เครื่องวีออซ 1NZ-VVTI AUTO
เอ....เป็นจากลูกยางรัดแร็คหรือเปล่าน้อ ติ๊กตอก ติ๊กตอก :P :P :P

เจ้าซ่าส์ชาเขียว CORSA 1.4i 3Dr. Auto Top Speed 100Km/Hr.
สมาคมวิทยุสื่อสารเพื่อการพัฒนา / ชมรมนักวิทยุสมัครเล่นเพื่อนพัฒนา http://www.vr144650.com
e20mmo@gmail / hotmail.com

http://e20mmo.multiply.com

Offline PAP

• น้องใหม่ในยุทธจักร
  • *
รถผมเคยมีอาการดึงด้านซ้ายพอเช็คออกมา เป็นที่บูชปีกนกตัวหลังครับ มันแตกเลยดึงครับ ไม่น่าเกี่ยวกับแร็คครับ

Offline khomsan

กรุณาบอกและแจ้งอาการมาก่อนดีกว่านะครับ   จะได้ช่วยผ่อนหนักเป็นเบาครับ   เมื่อก่อนผมก้อเคยเป็นครับล้อหน้าข้างซ้ายมันจะสั่นๆ  ตอนแรกผมคิดว่าน่าจะเกี่ยวกับโช๊ค  หรือสปริง   แต่พอเช็คไปเช็คมาเป็นตัวแร๊คพวงมาลัยฝั่งซ้ายลูกยางแร๊คสึกเหลือแต่เหล็กกลมๆขาวๆ   เอาไปร้านถามราคา  โอ้..ตายห่าเกือบพัน(บอกเค้าไปว่าของโอเปิ้ล)  สุดท้ายผมไปแปลงเอาครับจบที่15บาท  เอาสายไฮโดรลิคมาใส่แทนครับ   ตอนนี้ขับพวงมาลัยไม่สั่น  รถนั้นวิ่งเรียบ  ไม่มีเบี่ยงออกขวาออกซ้ายเลยครับ

ขับแอสตร้าชีดาน 4 ประตู  จอดมากว่าเข้าอู่

หาของได้ยังอ่าคับเพื่อนผมมีของcalibraอยู่เค้าจะขาย 5000 อ่าคับ

• **
คือว่ารถมันมีอาการกินซ้ายสั่นและเวลาลงหลุมนิดเดียวก้อมีเสียงกร๊อบๆจากช่วงล่างทางซ้ายที่มันกินน่ะคับ,,,,,ผมเอาเข้าอู่ทั้งเปลี่ยนลูกหมาก,,อัดโช็คใหม่,,เปลี่ยนเบ้าโช๊คใหม่,,ตั้งศูนย์ก้อไม่หาย, :มั้ง:,,กลับเข้าไปหาช่างอีกที,,เช็คแบบละเอียดเลยรู้ว่าิสียงมาจากแร็คอ่าคับ,,,ทุกท่านนนน :sorry

• **
ตอนนี้ยังหาของไม่ได้เลยคับคือออราคามันสูงมากเลยคับ ???งบซื้อแร็คตอนนนี้ผมมีแต่4000เองคับ
ยังไงใครมีของช่วยเหลือน้องตาดำๆ :ตาปิ้ง:คนนี้ด้วยนะคับ :sorry

Offline mit

• ขับ corsa 5d
  • No.: 139
  • รุ่นรถ: opel corsa at 8v
  • สีรถ : เขียว...ลายทั้งคัน
  • เครื่องยนต์: c14nz เครื่องเทพ
เสื้อ โช็ค มันคด หรือเปล่า ลองดูดีๆ บูดยาง แขนเล็ค 2 ชิ้น ดูด้วย ผมว่า ไม่เกี่ยวกับแล็ค แน่ๆครับ อย่างมาก มัน ก็ รั่ว กับ ซึม ครับ........

ลูก หมาก ไม่ขาด ไม่หลวม ทั้ง 3 ตัว ก็ มี ปีกนกมันคดครับ.......

* ผมว่า ปีกนก ฝั่งซ้าย มันคด มากกว่าครับ เปลี่ยน ลูก หมาก 10 ตัว มัน ก็ยังกิน เหมือนเดิมครับ............ :pray
** แล็คผมก้มีอยู่ 1 ตัวครับ...... :sorry

เจ็บมาเยอะ........
ปราจีนบุรี (พระราม ๙ )
tel. ๐๘๙ ๙๘๗๖๐๔๘ 092-0154924

Opel Vauxhall Corsa B Astra Vectra B Omega Kadett Kapitan Olympia C14NZ C12NZ X14XE X16XE X16XEL X18XE X18XE1 X20XEV Z22SE C20NE C20SE C20XE C2OLET X25XE C25XE X30XE imcher stiemetz zifira

รถยนต์ ขับรถ Opel in Thai โอเปิล อิน ไทย สนาม ซ่อม แต่ง คลับ club love lover modify talk host server online network game เกมส์ colocation co-location ล้อ ยาง ช่วงล่าง เครื่อง