สนใจรถ Astra Elite ถ้าใครจะขาย ช่วยโพสรายละเอียดลงไว้ด้วยนะครับ

Nikolaus · 14353

Offline Nikolaus

• นักรบพเนจร
  • **
หากมีใครต้องการขาย แอสตร้าตัวท็อปรบกวนลงรูป กับเบอร์โทรไว้ทีนะครับ

Offline Kaset

• หนึ่งในใต้หล้า
  • รุ่นรถ: ASTRA hatchback
  • สีรถ : น้ำเงินเหลือบม่วงแกมดำ
  • เครื่องยนต์: X16XEL
จะขับ astra แล้วหรอครับ  :giveme :giveme :giveme

086-9137682  ชื่อเล่น  แบงค์ ครับ
อยู่เขียงใหม่   

• **
จะขับ astra แล้วหรอครับ  :giveme :giveme :giveme

สงสัยจะเป็นแบบนั้นครับ เชียงใหม่หาเวคตร้าบีไม่ได้เลย ถ้าอยากได้สงสัยต้องลง กทม แน่เลยครับ
แล้ววันก่อนไปเที่ยวดูรถ แวะคุยกับช่างเต้ยมา แอสตร้าก็น่าสนใจมากครับ จริงๆก็ชอบอยู่แล้ว แต่ตอนแรกอยากได้รถใหญ่นั่งได้หลายๆคน
แต่ดูเหมือนแอสตร้าจะหารถง่ายกว่า ค่าบำรุงรักษาถูกกว่า มีงบเหลือแต่งอีกบาน
โอเมก้าผมก็ไปดูมา ชอบมากเลยเหมือนกัน แต่โอเมก้าที่เชียงใหม่ สภาพเดิมๆมากๆผมกลัวจะบานปลายไม่จบง่ายๆ แล้วก็คิดว่าตอนเอาไปใช้งานมันคงเสียค่าบำรุงรักษาสูงกว่าครับ น่าจะซดน้ำมันมากกว่ากันด้วยถ้าเกิดต้องไปวางเครื่องเจ สองพันห้าไรแบบนั้น

เลยคิดหนักเลย แต่ก็ตกลงใจแล้วว่าจะซื้อโอเปิ้ล ไม่รุ่นใดก็รุ่นหนึ่งครับ

• สีรถ : น้ำเงินเหลือบม่วงแกมดำ
ของดีต้องใจเย็นๆครับ ของผมก็เกือบเดือนกว่าจะหารถได้ astra อะไหล่หาง่ายกว่า vec b แล้วราคาก็ไม่แรงมากครับ astra นั่งทางไกลก็พอนั่งสบายครับ เบาะคนขับปรับได้ขาผมเหยียดสุด ยังเหลือที่วางขาให้คนข้างหลังอีก เบาะนั่งสบายกว่า วีออส อีก ผมนั่งไปกลับเชียงใหม่ เชียงราย โครตจะเมื่อยเลยครับ  ขาก็ติด  :alone

086-9137682  ชื่อเล่น  แบงค์ ครับ

Offline เสือ

• ขับอย่างเดียว
  • No.: astarดำ 231  /  astraแดง 203  / corsa 233
  • รุ่นรถ: opel astra(5d) 1.6 16v ปี 97 /  opel astra(5d) 1.6 16v ปี 95 / opel corsa (5d) 1.4i 8v ปี 94
  • สีรถ : astra ดำ  /  astra แดง   /   corsa ม่วงเข้มๆ
  • เครื่องยนต์: X16XEL   /   X16XEL   /  C14NZ
กระทู้อืด ๆ
เลยเอารถมาอวด
 ;)

• **
กระทู้อืด ๆ
เลยเอารถมาอวด
 ;)

สวยซ่ะทุกคัน  :giveme :giveme :giveme

รอผมหาได้มั่ง ฮ่าๆ คงเป็นรโอเปิ้ลอะไร ซักอย่างออกมาคันนึง

ว่าแต่วันนี้ผมขับรถให้เจ้านาย ไปสะเมิงด้วยรถวีออสตัวใหม่ ตอนขับในเมืองเฉยๆ ก็ไม่รู้สึกอะไร
แต่พอเข้าโค้งเยอะๆ เจอโค้งยาวๆแล้ว ผมเจอปัญหาใหญ่ที่ผมไม่ชอบอย่างแรง ไอ่กรอบกระจกหน้าขวามือที่เอียงลาดมากๆนั้น
เกะกะสิ้นดี ผมขับรถเข้าโค้งแบบมองเห็นแค่ด้านหน้ากับด้านข้างนิดนึง แต่ด้านข้างที่เหลือถูกไอ่เสากรอบกระจกหน้าบังมิดจนมองไม่เห็นรถ ที่สวนมาจากโค้งไกลๆ รวมถึงไม่เห็นความยาวของโค้งที่เหลือด้วย ส่วนตัวผมรู็สึกว่า ทัศนวิสัยแย่มาก ไม่ค่อยปลอดภัยสำหรับผมเท่าไหร่  :red: :red: :red:

• **
ของดีต้องใจเย็นๆครับ ของผมก็เกือบเดือนกว่าจะหารถได้ astra อะไหล่หาง่ายกว่า vec b แล้วราคาก็ไม่แรงมากครับ astra นั่งทางไกลก็พอนั่งสบายครับ เบาะคนขับปรับได้ขาผมเหยียดสุด ยังเหลือที่วางขาให้คนข้างหลังอีก เบาะนั่งสบายกว่า วีออส อีก ผมนั่งไปกลับเชียงใหม่ เชียงราย โครตจะเมื่อยเลยครับ  ขาก็ติด  :alone

ขอบคุณมากครับ ได้ข้อมูลดีๆเพิ่มอีก ถ้าเป็นไปได้ผมก็อยากได้รถมีประวัติการซ่อม แถวเชียงใหม่จะได้ไม่เปลืองค่าเดินทาง อีกอย่างผมเป็นผู้ชายตัวเล็กๆคนนึง อาจจะเหมาะกับรถคันเล็กๆด้วยรึเปล่า  ;D ;D ;D แต่บางทีเห็นรถสวยๆก็เกิดอาการกิเลศขึ้น อยากได้ไปหมด

ยั่วให้เกิดกิเลสเล่นๆครับ  :P

Offline jeedz

• DekGayRay's
  • ยอดฝีมือแห่งแค้วน
  • พ่อบ้าน ณ. Opel.in.TH
    • Online Network Co.,Ltd
  • No.: VecB 01, Fortuner 111
  • รุ่นรถ: Opel Vectra B, Toyota Fortuner, BMW S1000R
  • สีรถ : VecB เขียว, Fortuner น้ำตาล, S1000R ขาว
  • เครื่องยนต์: Vectra B C20LET, Fortuner 1KD
อ๊ะ อ้าว . . . . . . พลพรรค vec b หายไปซ้ะละ  5 5 5 5 5

ถ้าต้องการความคม ควบคุมได้อย่างใจ vec b ชนะขาดครับ

ผมเคยใช้ astra มาก่อน ต่อมาเป็น corsa แล้วก็มา vec b นี่ล่ะ

astra เองก็ใช้ได้เลยนะครับ ข้อดีชัดๆ คือซ่อมถูกกว่า vec เยอะเลย

ถ้าถามหา elite ก็คงเป็นเครื่อง ecotec 16valve แน่นอน

Tel. 089-4272257
http://www.on.co.th บริการ Web Hosting, Co-Location( ฝากวาง Server ), ดูแลและติดตั้ง Server & Network, ทำเวบ, Firewall, etc.

• **
แหม มีการเอาแอสตร้ามาล่อ กิเลศ  :ไม่: :ไม่: :ไม่:

แต่ไม่ว่าจะเริ่มต้นด้วย แอสตร้า หรือเวค บี ถ้าเกิดติดใจขึ้นมาละก็ คงไม่จบแค่คันเดียวแน่นอน เห็นหลายๆท่านเป็นโรคนี้กันเยอะ  ;D ;D ;D
ยิ่งราคารถไม่แพงเกินเอื้อมแล้ว ทำให้หลงไหลติดใจสอยกันซ่ะคนละหลายๆคัน

• รุ่นรถ: Opel Vectra B, Toyota Fortuner, BMW S1000R
  • สีรถ : VecB เขียว, Fortuner น้ำตาล, S1000R ขาว
  • เครื่องยนต์: Vectra B C20LET, Fortuner 1KD
ผมมี opel ทีละคันนะ ไม่มีปัญญาซื้อหลายๆคัน T_T

http://www.on.co.th บริการ Web Hosting, Co-Location( ฝากวาง Server ), ดูแลและติดตั้ง Server & Network, ทำเวบ, Firewall, etc.

Offline อยากข้าม

• **
ผมมี opel ทีละคันนะ ไม่มีปัญญาซื้อหลายๆคัน T_T

เห็นโปรเจค vec b แล้วต้องบอกว่าไม่เชื่อครับ อิอิ

• **

อาจจะมี opel หนึ่งคัน แต่มีรถอื่นๆอีกหลายๆคันรึป่าวครับ  :haha :haha :haha

แหง่ะ.  . . . . ไหงงั้น

• **

อย่าวอรี่ครับ ล้อกันเล่นสนุกสนาน  ;D ;D ;D

ว่าแต่แอสตร้า อีลิท นี่ท่าจะหายาก คนมีก็คงไม่ขายแน่เลย

Offline jeabjamiro

• ผมมันเสือ ไม่ใช่เซียน เหอะๆ
  • No.: in 05
  • รุ่นรถ: ASTRA VAN
  • สีรถ : ขาวโบ๊ะ
  • เครื่องยนต์: x20xev AT------เครื่องตัดหญ้า
 ;D แอสตร้าจงเจริญ ใช้แอสตร้า เชิญทางนี้เลย ครับ 555 หาพวกอยู่....คอซ่าเยะเกินไป 555

หน้าไม่ให้แต่ใจพระครับ
สัตว์โลกย่อมเป็นไปตามกรรม และวาระ เฮ้อ.....แต่กว่าจะถึงวันนั้นคนดีต้องเจ็บกันอีกเยะ เหอะๆ
jeabjaMIro : OPEL ASTRA VAN 8V 1.6 GL 1993
                   : FIAT 850 SPORT COUPE'

อย่าวอรี่ครับ ล้อกันเล่นสนุกสนาน  ;D ;D ;D

ว่าแต่แอสตร้า อีลิท นี่ท่าจะหายาก คนมีก็คงไม่ขายแน่เลย
คนขับบางคนยังไม่รู้เลยว่าเป็นอิลิคอะครับ  :P :P :P

Offline jeabjamiro

• ผมมันเสือ ไม่ใช่เซียน เหอะๆ
  • No.: in 05
  • รุ่นรถ: ASTRA VAN
  • สีรถ : ขาวโบ๊ะ
  • เครื่องยนต์: x20xev AT------เครื่องตัดหญ้า
อยากได้อีลิต เพราะอะไรละครับ จะได้ ช่วยแนะนำได้ถูก เหอะๆ

หน้าไม่ให้แต่ใจพระครับ
สัตว์โลกย่อมเป็นไปตามกรรม และวาระ เฮ้อ.....แต่กว่าจะถึงวันนั้นคนดีต้องเจ็บกันอีกเยะ เหอะๆ
jeabjaMIro : OPEL ASTRA VAN 8V 1.6 GL 1993
                   : FIAT 850 SPORT COUPE'

ผมก็คนนึงอ่ะ ที่ไม่รู้ ชาวแอสตร้ามาแจ้งหน่อยดิ มันต่างจาก astra 16v ปกติยังไง

• No.: astarดำ 231  /  astraแดง 203  / corsa 233
  • รุ่นรถ: opel astra(5d) 1.6 16v ปี 97 /  opel astra(5d) 1.6 16v ปี 95 / opel corsa (5d) 1.4i 8v ปี 94
  • สีรถ : astra ดำ  /  astra แดง   /   corsa ม่วงเข้มๆ
  • เครื่องยนต์: X16XEL   /   X16XEL   /  C14NZ
ELITE กับ GL มันต่างกันแค่ไฟไม่กี่ปุ่ม
กับตัวหนังสือข้างประตู เท่านั้นนะคับ
ถ้าล็อคสเปคแบบนี้ คงต้องหาอิกนาน
เพราะมันไม่ไช่รถป้ายแดง
อิกอย่างตัว GL เขาก็เดินสายไฟมารอ
ตามสวิชท์ต่างๆอยู่แล้ว ทยอยหาของแต่ง
เด่ว GL ก็กลายเป็น ELITE เองหละคับ

:P

• **
ELITE กับ GL มันต่างกันแค่ไฟไม่กี่ปุ่ม
กับตัวหนังสือข้างประตู เท่านั้นนะคับ
ถ้าล็อคสเปคแบบนี้ คงต้องหาอิกนาน
เพราะมันไม่ไช่รถป้ายแดง
อิกอย่างตัว GL เขาก็เดินสายไฟมารอ
ตามสวิชท์ต่างๆอยู่แล้ว ทยอยหาของแต่ง
เด่ว GL ก็กลายเป็น ELITE เองหละคับ

:P

-ขอบคุณมากครับ ผมก็ลองโยนหินถามทางดูเผื่อจะมี
เผื่อจะมีฟลุ๊คๆ  :haha :haha  :haha
พอดีเห็นว่าตัวอีลิท บางตัวภายในเป็นสีดำเอาไปแต่งได้ง่ายดี
เหมือนพวกข้างในรถสปอร์ตครับ
แต่จริงๆรุ่นธรรมดาก็ได้ครับ เอาไปทำสีใหม่ได้ แต่ถ้าได้อีลิท
ก็จะได้ไม่ต้องพ่นข้างในใหม่แค่นั้นเองครับ

ตอนนี้ก็กำลังดูๆ ตัวgl ธรรมดาอยู่ครับ อยากได้โฉมหลังสุด 16v
เดี๋ยวลองหาที่เชียงใหม่ดูก่อน ถ้าไม่ได้ค่อยไปดู ที่ กทม ครับ
กว่าจะถึงเวลา เลยต้องใจเย็นอย่างมากครับ ตั้งแต่พย ปีที่แล้วยืดยาดมา
 ??? ??? ???

ภายในเป็นสีโทนดำฮะพี่จี๊ด เบาะ กับ คอนโซล ผมไม่แน่ใจว่ามีกันโคลงหลังรึป่าวนะ เห็นพี่กอล์ฟเอาคานหลังของอิลิคมาใส่ ไม่รู้ว่าแบบเดียวกับรึป่าวครับ  :มั้ง: :มั้ง: :มั้ง:

มีเรื่องสงสัยอะครับ ประตูหลัง astra มีสายไฟกระจกไฟฟ้ามารอแล้วใช่มั้ยครับ งั้นเอากลไกของ corsa มาใส่ได้รึป่าวครับ ผมว่าจะทำซะหน่อย แต่รอความแน่ใจก่อนอะครับและข้อมูลจากผู้รู้  ผมขี้เกียจรื้อเก้ออะครับ  :P :P

เออเนอะประตูหลังมันเป็นมือหมุนนี่นา

• **
ภายในเป็นสีโทนดำฮะพี่จี๊ด เบาะ กับ คอนโซล ผมไม่แน่ใจว่ามีกันโคลงหลังรึป่าวนะ เห็นพี่กอล์ฟเอาคานหลังของอิลิคมาใส่ ไม่รู้ว่าแบบเดียวกับรึป่าวครับ  :มั้ง: :มั้ง: :มั้ง:

มีเรื่องสงสัยอะครับ ประตูหลัง astra มีสายไฟกระจกไฟฟ้ามารอแล้วใช่มั้ยครับ งั้นเอากลไกของ corsa มาใส่ได้รึป่าวครับ ผมว่าจะทำซะหน่อย แต่รอความแน่ใจก่อนอะครับและข้อมูลจากผู้รู้  ผมขี้เกียจรื้อเก้ออะครับ  :P :P

ทำแอสตร้าเป็นกระจกหลังไฟฟ้าได้ด้วยเหรอครับ หรูเลยนะนั่น  :'( :'( :'(

เตรียมกระสุนดินดำไว้ให้พร้อม
เจอเป้าเมื่อไหร่ให้รีบกระซวกคับ

• **
เตรียมกระสุนดินดำไว้ให้พร้อม
เจอเป้าเมื่อไหร่ให้รีบกระซวกคับ

ได้เลยครับพี่ พอเจอเป้าหมายที่ต้องการเมื่อไหร่ เดี๋ยวกระซวกให้ไส้ร่วงออกมาเลย  :giveme :giveme :giveme

ผมเห็น astra 5dr
ในตลาดรถดอทคอม
ขาย75000 สีน้ำเงิน
ลองดูคับ

:o :o :o :o
สีเดียวกับผมเลย 5 ประตูเหมือนกันอีก แต่เป็นเครื่อง 1.8

หม้อน้ำยังเป็นอะลู  :P :P

• **
ขอบคุณมากครับ เดี๋ยวผมลองไปเข้าดู

Offline astra_pop

• **
  • ความพยายามคือการเริ่มต้นที่ดีที่สุด
กำลังจะขายนะครับ Astra elite รุ่นสุดท้าย สีน้ำตาลทอง 4 ประตู เดิมๆรวมทั้งล้อแม็กด้วยครับ ติดแก็สLPGหัวฉีด มาประมาณ 2 ปี สีเพิ่งทำ ยาง และระบบแอร์เพิ่งเปลี่ยนมือ1 ไฟหน้า ล้อFirenza ก็เพิ่งเปลี่ยน อุกรณ์เดิมๆใช้งานได้ปกติ เกียร์โอเวอร์ฮอล์แล้ว

Opel Vauxhall Corsa B Astra Vectra B Omega Kadett Kapitan Olympia C14NZ C12NZ X14XE X16XE X16XEL X18XE X18XE1 X20XEV Z22SE C20NE C20SE C20XE C2OLET X25XE C25XE X30XE imcher stiemetz zifira

รถยนต์ ขับรถ Opel in Thai โอเปิล อิน ไทย สนาม ซ่อม แต่ง คลับ club love lover modify talk host server online network game เกมส์ colocation co-location ล้อ ยาง ช่วงล่าง เครื่อง