ยางVee rubber

chanat · 14035

Offline chanat

• DekGayRay's
  • ยอดฝีมือแห่งแค้วน
  • Tel 0896762564
on: 07 Jun 2009, 21:29
ยาง Vee Rubber v24 195 50 15  ใครเคยใช้มั่งครับ ดีป่าว ผมเห็นเค้าขายอยู๋เส้นละ 1700อะครับ ใหม่เอี่ยมแกะห่อ

หนทางไกล นับหมื่นลี้ ต้องเริ่มต้นด้วยก้าวแรก  "เพราะแสวงหา มิใช่เพราะรอคอย เพราะเชี่ยวชาญ มิใช่เพราะโอกาส เพราะสามารถ มิใช่เพราะโชคช่วย ดังนี้แล้ว "ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน"

www.opel.in.th

Offline kamolwat_t

• I'm Gayray's
  • โปรดขับรถอย่างมีความรับผิดชอบ
  • No.: Shiroro : Corsa 40 , Tama : Omega 04
  • รุ่นรถ: Corsa B 3 Door , Omega B Sedan
  • สีรถ : คันแรกเขียวๆ คันหลังเทาๆ
  • เครื่องยนต์: Shiroro : X16XE , Tama : 2jz vvti
Reply #1 on: 07 Jun 2009, 23:12
ยาง Vee Rubber v24 195 50 15  ใครเคยใช้มั่งครับ ดีป่าว ผมเห็นเค้าขายอยู๋เส้นละ 1700อะครับ ใหม่เอี่ยมแกะห่อ

อ่า... ยางมัน ห่วยครับ เอางี้ผมถามก่อน...

เพิ่มอีกหน่อยซื้อ ยาง BF รุ่นบอมบ์ ดีกว่าครับ เชื่อผม ถือว่าผมขอร้อง ไม่อยากไปกินข้าวต้มวัดใกล้ๆบ้านเกิดเพื่อน จริงๆนะ

วีรับเบอร์ เป็นโรงงานหล่อยางครับ แต่ว่า ส่วนมากจะเป็นยางเกรดต่ำ ผมใช้ตั้งกะสมัยขี่จักรยาน มันหล่อดอกเหมือนยางเส้นละ 3000(ยางจักรยานพวกผมนะ) แต่มันขายเส้นละ400 เคยเอามาขี่ขำๆกันเล่นๆ ดริฟไปๆมาๆ ยางหลุดเป้นบั้งๆ แบบดอกยางขาดไปเลย แล้วมายางมอไซค์ มันทำเลียนแบบ IRC อีเกิล เหมือนเด๊ะ แต่ไม่เกาะ แซบมันชอบใ้ช้ แต่ผมไม่เอาด้วย ตอนแรกใช้ มิชลิน ขี่ๆ เวลาเข้าโค้ง หักศอก ผมจะทิ้งตัวแล้วตบเกียรลง ให้ล้อหลังมันสลิป(คล้ายๆดริฟอ่ะ) แล้วไม่แตะเบรคขี่ต่อเลย ไม่เสียเวลาเข้า พอมาใช้ IRC ล้อมันเกาะมากๆๆ ทิ้งตัวทำแบบเดิมมันไม่ไหล ต้อง เทมากกว่าเดิม มาเร็วกว่าเดิม ตบเกียร์แรงกว่าเดิม ถึงจะเข้าได้...(แต่ผมขี่แล้วยางสึกเร็วมากนะครับ) ตอนนั้นยืมรถเพื่อนขี่ เห็นดอกแบบเดียวกัน ยางใหม่ก้ไม่เอ่ะใจ รีบขี่ไปซื้อของ.... ทำแบบเดิม มันกวาดซะใจหายแวบ...... นึกในใจ ชิบหายแร้ววววววววว  แต่ไม่ล้มฮะเพราะขี่คนเดียว มาดู แม่งเอ้ยยางเทียม  ออผมขี่ดรีมครับ

ยางตัวนี้ ให้ เพื่อนบ้านเราเขาใช้ไปครับ รถเขาขับไม่ค่อยเร็ว ยางราคา ต่ำกว่า 2000 ผมไม่เอาด้วยแล้ว... เสียค่ายางไป 8000 ต้องซื้อรถใหม่ทั้งคัน ยังไม่รวมค่าวางเครื่อง ดีคนไม่เป็นไร กรณียาง BF ถ้าพี่เอ้ ไม่บอกว่า ใช้ได้ ผมก็ไม่กล้าแนะนำครับ แต่จากการที่ขับรถบอมบ์ มันคุ้มราคาครับ  :) :) :)

ห้าม ดื้อนะโว้ย กรูไม่อยากกินข้าวต้ม ยางไม่ดี จุดที่เกินลิมิตมันต่ำ พลาดแล้วพลาดเลย แก้ไม่ได้ ต้นโดนมาแล้ว อย่าบอกว่าขับไม่เร็ว ขับช้าๆ เจอน้ำเจอทรายเจอน้ำมัน ยางดีๆก็ยังช่วยชีวิตเราครับ  :) :) :)

ชื่อ ต้น นะครับ อายุ 31 ครับ

opel corsa คันเล็กๆ ชุดแต่ง Std.แท้จากโรงงาน เครื่อง 16v ล้อ 15 ยางแตนๆ ท่อดังๆ

ผมไม่ใช่อู่ ไม่ใช่คนขายอะไหล่นะครับผมเป็น "ผู้ประสานงานทางด้านเทคนิคทั่วไป" ไม่ได้รู้ทุกอย่างแต่พวกเยอะครับ มีปัญหาอะไรพวกเราจะช่วยกันครับ

lap Time
Kaeng Krachan Circuit wet 1.55 dry 1.49.8
Bira Circuit Dry 1.32 (เบรคพังฮะ)

Reply #2 on: 07 Jun 2009, 23:31
จ้าๆๆๆๆๆๆ  ม่ายดื้อๆๆเสียดาย MOONROOF

หนทางไกล นับหมื่นลี้ ต้องเริ่มต้นด้วยก้าวแรก  "เพราะแสวงหา มิใช่เพราะรอคอย เพราะเชี่ยวชาญ มิใช่เพราะโอกาส เพราะสามารถ มิใช่เพราะโชคช่วย ดังนี้แล้ว "ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน"

Offline ksuchon

• Pen-Gay Team
Reply #3 on: 08 Jun 2009, 00:10
แบบฟังชื่อแล้วดู การ์ตูนดีเนอะพี่  Vee รับเบอร์

ของประเทศ อะไรหรอครับ ของแบบนี้ ผมว่า

ต้องเป็นของ จีนแดงแน่เลย อิอิ

Mobile   0870005270
E-Mail     ksuchon@yahoo.com

Offline jeedz

• พ่อบ้าน ณ. Opel.in.TH
    • Online Network Co.,Ltd
  • No.: VecB 01, Fortuner 111
  • รุ่นรถ: Opel Vectra B, Toyota Fortuner, BMW S1000R
  • สีรถ : VecB เขียว, Fortuner น้ำตาล, S1000R ขาว
  • เครื่องยนต์: Vectra B C20LET, Fortuner 1KD
Reply #4 on: 08 Jun 2009, 00:16
ไทยคับ ชิมิหว่า

Tel. 089-4272257
http://www.on.co.th บริการ Web Hosting, Co-Location( ฝากวาง Server ), ดูแลและติดตั้ง Server & Network, ทำเวบ, Firewall, etc.

Reply #5 on: 08 Jun 2009, 00:19
ไทยแลนด์

• โปรดขับรถอย่างมีความรับผิดชอบ
  • No.: Shiroro : Corsa 40 , Tama : Omega 04
  • รุ่นรถ: Corsa B 3 Door , Omega B Sedan
  • สีรถ : คันแรกเขียวๆ คันหลังเทาๆ
  • เครื่องยนต์: Shiroro : X16XE , Tama : 2jz vvti
Reply #6 on: 08 Jun 2009, 00:45
เป็นยางของบ้านเราครับ เป็นโรงงานผลิตให้ยี่ห้อต่างๆครับ แต่ว่า ทำเบรนด์ของตัวเองแล้ว ตอบรับไม่ค่อยดี คงเพราะ กลุ่มเป้าหมายด้วย... ไอ้ยางยี่ห้อเนี้ย ของมอไซค์ ที่ราคาถูกที่สุดเลยนะ  :)

opel corsa คันเล็กๆ ชุดแต่ง Std.แท้จากโรงงาน เครื่อง 16v ล้อ 15 ยางแตนๆ ท่อดังๆ

ผมไม่ใช่อู่ ไม่ใช่คนขายอะไหล่นะครับผมเป็น "ผู้ประสานงานทางด้านเทคนิคทั่วไป" ไม่ได้รู้ทุกอย่างแต่พวกเยอะครับ มีปัญหาอะไรพวกเราจะช่วยกันครับ

lap Time
Kaeng Krachan Circuit wet 1.55 dry 1.49.8
Bira Circuit Dry 1.32 (เบรคพังฮะ)

Offline jeabjamiro

• ผมมันเสือ ไม่ใช่เซียน เหอะๆ
  • No.: in 05
  • รุ่นรถ: ASTRA VAN
  • สีรถ : ขาวโบ๊ะ
  • เครื่องยนต์: x20xev AT------เครื่องตัดหญ้า
Reply #7 on: 08 Jun 2009, 00:46
http://www.thaiscooter.com/forums/showthread.php?t=289471
1000 บาท จะกล้าใช้ไหมเนี่ย

หน้าไม่ให้แต่ใจพระครับ
สัตว์โลกย่อมเป็นไปตามกรรม และวาระ เฮ้อ.....แต่กว่าจะถึงวันนั้นคนดีต้องเจ็บกันอีกเยะ เหอะๆ
jeabjaMIro : OPEL ASTRA VAN 8V 1.6 GL 1993
                   : FIAT 850 SPORT COUPE'

Offline Joofy

• เจ้าพ่อห้องเย็น
Reply #8 on: 08 Jun 2009, 01:10

อ่า... ยางมัน ห่วยครับ เอางี้ผมถามก่อน...

เพิ่มอีกหน่อยซื้อ ยาง BF รุ่นบอมบ์ ดีกว่าครับ เชื่อผม ถือว่าผมขอร้อง ไม่อยากไปกินข้าวต้มวัดใกล้ๆบ้านเกิดเพื่อน จริงๆนะ

วีรับเบอร์ เป็นโรงงานหล่อยางครับ แต่ว่า ส่วนมากจะเป็นยางเกรดต่ำ ผมใช้ตั้งกะสมัยขี่จักรยาน มันหล่อดอกเหมือนยางเส้นละ 3000(ยางจักรยานพวกผมนะ) แต่มันขายเส้นละ400 เคยเอามาขี่ขำๆกันเล่นๆ ดริฟไปๆมาๆ ยางหลุดเป้นบั้งๆ แบบดอกยางขาดไปเลย แล้วมายางมอไซค์ มันทำเลียนแบบ IRC อีเกิล เหมือนเด๊ะ แต่ไม่เกาะ แซบมันชอบใ้ช้ แต่ผมไม่เอาด้วย ตอนแรกใช้ มิชลิน ขี่ๆ เวลาเข้าโค้ง หักศอก ผมจะทิ้งตัวแล้วตบเกียรลง ให้ล้อหลังมันสลิป(คล้ายๆดริฟอ่ะ) แล้วไม่แตะเบรคขี่ต่อเลย ไม่เสียเวลาเข้า พอมาใช้ IRC ล้อมันเกาะมากๆๆ ทิ้งตัวทำแบบเดิมมันไม่ไหล ต้อง เทมากกว่าเดิม มาเร็วกว่าเดิม ตบเกียร์แรงกว่าเดิม ถึงจะเข้าได้...(แต่ผมขี่แล้วยางสึกเร็วมากนะครับ) ตอนนั้นยืมรถเพื่อนขี่ เห็นดอกแบบเดียวกัน ยางใหม่ก้ไม่เอ่ะใจ รีบขี่ไปซื้อของ.... ทำแบบเดิม มันกวาดซะใจหายแวบ...... นึกในใจ ชิบหายแร้ววววววววว  แต่ไม่ล้มฮะเพราะขี่คนเดียว มาดู แม่งเอ้ยยางเทียม  ออผมขี่ดรีมครับ

ยางตัวนี้ ให้ เพื่อนบ้านเราเขาใช้ไปครับ รถเขาขับไม่ค่อยเร็ว ยางราคา ต่ำกว่า 2000 ผมไม่เอาด้วยแล้ว... เสียค่ายางไป 8000 ต้องซื้อรถใหม่ทั้งคัน ยังไม่รวมค่าวางเครื่อง ดีคนไม่เป็นไร กรณียาง BF ถ้าพี่เอ้ ไม่บอกว่า ใช้ได้ ผมก็ไม่กล้าแนะนำครับ แต่จากการที่ขับรถบอมบ์ มันคุ้มราคาครับ  :) :) :)

ห้าม ดื้อนะโว้ย กรูไม่อยากกินข้าวต้ม ยางไม่ดี จุดที่เกินลิมิตมันต่ำ พลาดแล้วพลาดเลย แก้ไม่ได้ ต้นโดนมาแล้ว อย่าบอกว่าขับไม่เร็ว ขับช้าๆ เจอน้ำเจอทรายเจอน้ำมัน ยางดีๆก็ยังช่วยชีวิตเราครับ  :) :) :)

นี่ๆๆๆประสบการณ์ตรง...แกต้องเชื่อเค้า...มาคอนเฟิร์มต้นอีกคนครับ...สมัยแต่งมอไซ...Veerubberผมมาได้ยินหลังๆ...แต่ไม่เคยคิดจะใช้...สมัยนั้นเกรดมีดังนี้
1.มิชาลิน...ยางดีราคาแพงแต่ไม่มีแก้มเตี้ย...เบอร์2.0...มีเบอร์2.25ขึ้น...วัยรุ่นไม่ฮิต
2.IRC..ยางเกรดดีแต่ราคาสูงมีแก้มเตี้ย2.0...มีคนใช้ในกลุ่มนึง
3.ที่เหนใช้กันเยอะๆมีCamel..กะ..ฮัชชินสัน..แก้มเตี้ยลายสวย...สมัยผมเล่นกัน2ยี่ห้อนี้

ตามนั้น...

www.dekgayray.com

www.phuntana.Hi5.com

phuntana@hotmail.com

Mobis : 081-0202-400

Offline ZeaBiscuit

• ปากหมา ใจไม่หมา
    • ZB's Photos...
Reply #9 on: 08 Jun 2009, 03:02
สมัยขี่จักรยานผมยังใช้คอนติเลยอ่ะ  :)

ฝนตกขี้หมูไหล คนจัญไรมาเจอกัน !!
Life Start at 6,000 rpm !!!

Reply #10 on: 08 Jun 2009, 09:05
สมัยขี่จักรยานผมยังใช้คอนติเลยอ่ะ  :)

มี IRC ด้วยอ่ะ MAXXIS ก็มี เส้นละถ้าใช้เกรดแข่งขัน กลางๆ ก็เส้นละเกือบ 2000  :o 6 เดือนเปลี่ยนทีนึง  :วิญญาณ: (ถ้าใช้ขี่บนถนนทางเรียบ แต่ในเขาไม่ค่อยเปลืองเท่าไร)

lap Time

Offline PeeSard

• DIY ไม่ทำไม่รู้..*v*
  • No.: 3
  • รุ่นรถ: Corsa GSi
  • สีรถ : แดง
  • เครื่องยนต์: X16XE 16V 105Hp
Reply #11 on: 08 Jun 2009, 13:52
พี่ว่า Veerubber เกรดดีๆ ที่ส่งออกก่มีนะ แต่ต้องเข้าไปซื้อที่โรงงานหรื สนง ขายเอา
แต่ที่ชอบก่คือ มีของขอบ 13 แก้ม 50 ด้วย..แจ่มเลย

+นู๋แดง GSi ไปได้ทุกที่+

เกี่ยวกับนู๋ซ่า มีปัญหาอะไร โทรมาได้เลยครับ
ส่วนตัว GSM : 0 89 0 31 55 99

NCStyle Mobile Kiosk
ซุ้มขายของสำเร็จแนวคลาสสิต

Reply #12 on: 08 Jun 2009, 16:39
พี่ว่า Veerubber เกรดดีๆ ที่ส่งออกก่มีนะ แต่ต้องเข้าไปซื้อที่โรงงานหรื สนง ขายเอา
แต่ที่ชอบก่คือ มีของขอบ 13 แก้ม 50 ด้วย..แจ่มเลย

พี่ๆครับ ถ้าจะซื้อมาเปลี่ยน ไว้ใส่แบบ ไปกลับมหาลัยธรรมดา ขับความเร็ว ไม่เกิน120

นี่ได้มั้ยพี่ หรือว่า ควรจะไปใช้ ยี่ห้ออื่นดีกว่าอ่ะครับ

Reply #13 on: 08 Jun 2009, 19:26

พี่ๆครับ ถ้าจะซื้อมาเปลี่ยน ไว้ใส่แบบ ไปกลับมหาลัยธรรมดา ขับความเร็ว ไม่เกิน120

นี่ได้มั้ยพี่ หรือว่า ควรจะไปใช้ ยี่ห้ออื่นดีกว่าอ่ะครับ

ของคุณน้องล้อขอบอะไรหว่า  :มั้ง:

ฝนตกขี้หมูไหล คนจัญไรมาเจอกัน !!

Reply #14 on: 08 Jun 2009, 19:49
13 ครับผม อนาคตจะเปลี่ยนเป็น 15 ครับ เลยอยากหายางมาใช้แก้ขัดไปก่อนอ่ะครับผม

Reply #15 on: 09 Jun 2009, 00:48
13 ครับผม อนาคตจะเปลี่ยนเป็น 15 ครับ เลยอยากหายางมาใช้แก้ขัดไปก่อนอ่ะครับผม

เจ้ารัมพึ้งไปเปลี่ยนมา Micheline รุ่นอะไรหว่าจำไม่ได้ 1250 เอง 175/70/R13 อ่ะครับ  :)

Offline Mr.T

• รุ่นรถ: Astra Caravan
  • สีรถ : Blond
  • เครื่องยนต์: X20XEV
Reply #16 on: 09 Jun 2009, 15:05

เจ้ารัมพึ้งไปเปลี่ยนมา Micheline รุ่นอะไรหว่าจำไม่ได้ 1250 เอง 175/70/R13 อ่ะครับ  :)

น่าจะเป็น michelin XM1 นะ

089-7015533

Offline slongch

• นักรบพเนจร
  • **
  • Corsa B 5dr and Astra Caravan
Reply #17 on: 09 Jun 2009, 15:20
ผมใช้อยู่ครับ

185 60 R13 กะ Corsa
ติดต่อซื้อโดยตรงกับVee Rubber
เค้าบอกว่าเป็นสเป็ค ส่งออก

ยางนิ่มไปหน่อย เติมลมเพิ่มประมาณ 1-2 ปอนด์
ผมขับรถไม่เร็ว ก็ OKนะ

http://www.opellove.com/html/modules.php?name=Forums&file=viewtopic&p=9933&highlight=#9933

neutral images

Reply #18 on: 09 Jun 2009, 15:31
ใช่ๆ เนี้ยครับ มีสเปคพิเศษ อยู่ครับ ตามข้างบนเลย... :)

lap Time

Reply #19 on: 09 Jun 2009, 17:55

น่าจะเป็น michelin XM1 นะ

ม่ะช่าย XM1 เป็น Centis มั้ง

Offline PeeSard

• DIY ไม่ทำไม่รู้..*v*
  • No.: 3
  • รุ่นรถ: Corsa GSi
  • สีรถ : แดง
  • เครื่องยนต์: X16XE 16V 105Hp
Reply #20 on: 09 Jun 2009, 18:14
ผมใช้อยู่ครับ

185 60 R13 กะ Corsa
ติดต่อซื้อโดยตรงกับVee Rubber
เค้าบอกว่าเป็นสเป็ค ส่งออก

ยางนิ่มไปหน่อย เติมลมเพิ่มประมาณ 1-2 ปอนด์
ผมขับรถไม่เร็ว ก็ OKนะ

http://www.opellove.com/html/modules.php?name=Forums&file=viewtopic&p=9933&highlight=#9933

นี่แระ ที่ผมกล่าวถึง..
พอดีว่า จะเอาฟรอนเต้ ยัด 13 แล้วลงแก้มเตี้ย ก่จะได้ขอบเท่ากะ 12.. แต่หน้ากว้างเพิ่มขึ้น ก่น่าจะขับมัน

+นู๋แดง GSi ไปได้ทุกที่+

เกี่ยวกับนู๋ซ่า มีปัญหาอะไร โทรมาได้เลยครับ
ส่วนตัว GSM : 0 89 0 31 55 99

NCStyle Mobile Kiosk
ซุ้มขายของสำเร็จแนวคลาสสิต

Offline partitions

• น้องใหม่ในยุทธจักร
  • *
Reply #21 on: 07 Jul 2009, 19:45
พอดี ผมขาย vee ruber อยู่ฮ่ะ แต่ขายเป็นยาง บรรทุก กะบะครับ ตั้งแต่ขายไปก็ยังไม่มีปันหาเลย
ส่วนยางรถเก๋งเคยคุยกะเซล เค้าบอก พอๆกะ maxxis ส่วนยางที่ส่งนอก คิดว่าไม่มีในไทยนะครับ สั่งไม่ได้
เคยจะสั่งเหมือนกัน
เค้ามีใบรับประกันเหมือนกันฮ่ะ เครมได้ ประมาณ 1 ปี แต่เค้าบอกว่าเกินนั้นคุยกันได้ สนิทกะเซลครับ

Reply #22 on: 07 Jul 2009, 20:16
ตอนอยู่ opellove เห็นมีพี่เขาซื้อยางไซท์แปลกๆมาใช้ๆอ่ะคับ..น่าจะ ขอบ14 อ่ะครับ :)

แต่จำม่ะได้ว่าใครน่อ.... :)

lap Time

Opel Vauxhall Corsa B Astra Vectra B Omega Kadett Kapitan Olympia C14NZ C12NZ X14XE X16XE X16XEL X18XE X18XE1 X20XEV Z22SE C20NE C20SE C20XE C2OLET X25XE C25XE X30XE imcher stiemetz zifira

รถยนต์ ขับรถ Opel in Thai โอเปิล อิน ไทย สนาม ซ่อม แต่ง คลับ club love lover modify talk host server online network game เกมส์ colocation co-location ล้อ ยาง ช่วงล่าง เครื่อง