สมาชิกใหม่ รายงานตัวครับผม...

เรื่องมันยาว · 6635

Offline เรื่องมันยาว

• นักรบพเนจร
  • **
    • เรื่องราวน่าเบื่อของผม...
เพิ่งตัดสินใจซื้อ opel corsa 5D สีเขียว
นัดโอนรถศุกร์นี้ รถปี 94 วิ่งมา 130000 กิโล

เจ้าของแทบไม่ได้ใช้ ใบเปลี่ยนน้ำมันเครื่องล่าสุด
คือเดือนเมษายนปีที่แล้ว ผ่านมาปีกว่า ระยะทางเพิ่ม
ไม่ถึงห้าพันโล ราคาจบที่ 107,000 บาท

วันศุกร์นี้คงเอาเข้าอู่เลยครับ เปลี่ยนถ่ายระบบของเหลวใหม่
เพื่อนๆพอจะแนะนำอู่ดีๆที่ขอนแก่น เข้าใจรถยุโรป บ้างมั้ยครับ

จากการทดลองขับดู รถวิ่งที่ 120 km/h ได้สบายๆ
เกาะถนนดี มีปัญหาเดียวคือ จอดเดินเบาแล้วเครื่องดับ
ส่วนสภาพก็มอมแมมนิดหน่อย รถติดแก๊ซมาแล้วครับ

ขอฝากตัวกับกูรูทุกท่านด้วยนะครับ
เสียดายที่ไปร่วมมีทติ้งเสาร์นี้ไม่ทัน
ลิงค์รถครับ
http://forum.khonkaenlink.info/index.php/topic,50170.0.html

Offline kamolwat_t

• I'm Gayray's
  • DekGayRay's
  • ยอดฝีมือแห่งแค้วน
  • โปรดขับรถอย่างมีความรับผิดชอบ
  • No.: Shiroro : Corsa 40 , Tama : Omega 04
  • รุ่นรถ: Corsa B 3 Door , Omega B Sedan
  • สีรถ : คันแรกเขียวๆ คันหลังเทาๆ
  • เครื่องยนต์: Shiroro : X16XE , Tama : 2jz vvti
ยินดีที่รู้จักครับ  :)

เบาดับสงสัยจะเป็นไอเดิล ตัวคุมรอบเดินเบาครับ :) :) :)

ชื่อ ต้น นะครับ อายุ 31 ครับ

opel corsa คันเล็กๆ ชุดแต่ง Std.แท้จากโรงงาน เครื่อง 16v ล้อ 15 ยางแตนๆ ท่อดังๆ

www.opel.in.th

ผมไม่ใช่อู่ ไม่ใช่คนขายอะไหล่นะครับผมเป็น "ผู้ประสานงานทางด้านเทคนิคทั่วไป" ไม่ได้รู้ทุกอย่างแต่พวกเยอะครับ มีปัญหาอะไรพวกเราจะช่วยกันครับ

lap Time
Kaeng Krachan Circuit wet 1.55 dry 1.49.8
Bira Circuit Dry 1.32 (เบรคพังฮะ)

• **
อบอุ่นสมคำล่ำลือจริงๆ(อ้างอิงจากพันทิพ/รัชดา)

สมาชิกน่ารักแบบนี้ ใครจะหนีจากน้องเปิ้ลได้ครับเนี่ย

ตั้งกระทู้ไม่ถึง 5 นาที /เยี่ยมยอดจริงๆ

• โปรดขับรถอย่างมีความรับผิดชอบ
  • No.: Shiroro : Corsa 40 , Tama : Omega 04
  • รุ่นรถ: Corsa B 3 Door , Omega B Sedan
  • สีรถ : คันแรกเขียวๆ คันหลังเทาๆ
  • เครื่องยนต์: Shiroro : X16XE , Tama : 2jz vvti
แฮะๆๆๆ ไม่ทราบว่า ขอนแก่นใกล้อุดมไหมครับ.. อุดรมีพี่ลักษณ์ ช่วยดูให้ได้ครับ  ;)

opel corsa คันเล็กๆ ชุดแต่ง Std.แท้จากโรงงาน เครื่อง 16v ล้อ 15 ยางแตนๆ ท่อดังๆ

ผมไม่ใช่อู่ ไม่ใช่คนขายอะไหล่นะครับผมเป็น "ผู้ประสานงานทางด้านเทคนิคทั่วไป" ไม่ได้รู้ทุกอย่างแต่พวกเยอะครับ มีปัญหาอะไรพวกเราจะช่วยกันครับ

lap Time
Kaeng Krachan Circuit wet 1.55 dry 1.49.8
Bira Circuit Dry 1.32 (เบรคพังฮะ)

Offline jui2512

• หนึ่งในใต้หล้า
  • รุ่นรถ: Corsa 5 door
  • สีรถ : สีเขียว
  • เครื่องยนต์: เครื่องเทพ
ยินดีตอนรับครับ  :) :) :)

• **
ขอนแก่น-อุดร 120 กว่าโลครับ
กลัวว่ารถจะวิ่งไปๆไม่ถึง (บอกตรงๆครับ ตอนนี้ยังไม่ไว้ใจกัน ขอเวลาจีบกันนิดนึง)

จริงๆรถรุ่นนี้ในขอนแก่นวิ่งกันเยอะทีเดียวครับ
ไม่รู้ว่าไปอู่ไหนกัน

ปัญหาที่หนักใจอีกอย่างคือ ขอนแก่นฝนตกน้ำท่วมครับ
ไม่รู้น้องเปิ้ลกลัวน้ำรึปล่าว ฝนตกหนักทีไร รถตายเกลื่อนเมืองทุกที

ขอบคุณคุณต้นมากนะครับ (อ่านบอร์ดมาซักพักแล้วครับ ขอเรียกชื่อนะครับ)
ที่มีน้ำใจให้กับสมาชิกใหม่ ขอบคุณครับ
:D

• **
ขอฝากตัว (และหัวใจ) ไว้ที่นี่ด้วยนะครับคุณ jui2512

แฮะๆๆ

เรื่อง น้ำนั้น ส่วนมากจะเป็นเพราะว่า มีน้ำกระเด็นเข้าไปในระบบจ่ายไฟครับ

เตรียม โซแนค 1 กระป๋อง...แล้ว....

http://www.opel.in.th/index.php/topic,824.0.html

โลดครับ ถ้า ฉีดแล้วยังม่ะรอด... โทรมาฮะ เดี๋ยวช่วยไล่จุดฉีดให้ครับ  :)

lap Time

Offline Nu_Paiy

• ~นู๋เป้ย,,เด็กลิง,,AnNi~
ยินดีต้อนรับคร๊า...

:)   :)   :)

\\^-^*//  ลัลล๊า ลัลล๊า ......
Opel In...."e'rywhere"

*-*-*-*-*-*-*-*-*-*-*-*
Astra 5Dr.--Nu_BlueBerry ~~~

• **
ขอบคุณครับคุณ Nu_Paiy (ทรงผมเก๋ดีนะครับ)

Offline ksuchon

• Pen-Gay Team
สวัสดีครับผม ยินดีต้อนรับครับๆ

ผมชื่อเพชรครับ ขับCorsa 3dr สีเหลืองครับผม

ยินดีทื่ได้รู้จักครับ

Mobile   0870005270
E-Mail     ksuchon@yahoo.com

Offline PeeSard

• DIY ไม่ทำไม่รู้..*v*
  • No.: 3
  • รุ่นรถ: Corsa GSi
  • สีรถ : แดง
  • เครื่องยนต์: X16XE 16V 105Hp
ซำบายดี~

น้ำท่วมระวังเรื่องความชื้น น้ำเข้าท่อ น้ำสาดกระเด็นถูกจานจ่าย
วิธีแก้ ก่อนใช้เหนว่าฟ้ามืดฝนมัว ก่ฉีด sonax หรือ wd40 กันไว้ก่อนเลย
ขณะลงน้ำ ให้เบิ้ลช่วยพอประมาณ ปิดแอร์ แค่นี้รถก่ไหลไปตามน้ำได้นิ่งๆแล้วคร้าบ

+นู๋แดง GSi ไปได้ทุกที่+

เกี่ยวกับนู๋ซ่า มีปัญหาอะไร โทรมาได้เลยครับ
ส่วนตัว GSM : 0 89 0 31 55 99

NCStyle Mobile Kiosk
ซุ้มขายของสำเร็จแนวคลาสสิต

• **
สวัสดีครับคุณเพชร ผมชื่อ นุ ครับ อนุสรณ์

ขอบคุณครับ คุณ PeeSard  ขออนุญาตจดไว้ในสมุดพกเลยนะครับ เดี๋ยวตกใจเห็นน้ำแล้วถอย(ปกติทำแบบนั้น อิอิ)

ขอบคุณครับ ที่นี่อบอุ่นจริงๆ

Offline chanat

• Tel 0896762564
ยินดีต้อนรับ ครับ นัท ครับ ใช้คอซ่า ห้าประตู

หนทางไกล นับหมื่นลี้ ต้องเริ่มต้นด้วยก้าวแรก  "เพราะแสวงหา มิใช่เพราะรอคอย เพราะเชี่ยวชาญ มิใช่เพราะโอกาส เพราะสามารถ มิใช่เพราะโชคช่วย ดังนี้แล้ว "ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน"

Offline godog

• godbaaa@hotmail.com
ผมก๊อด เวคบี  :)

ยินดีต้อนรับครับ

Offline sinister

• **
ยินดีต้อนรับคร้า

นู๋ก้อน้องใหม่เหมือนกัน

แหะๆๆ

KADETT 3d 2.0cc

ยินดีต้อนรับบนะค่ะ

อิอิ :ตาปิ้ง:

Heal the world

นู่ ทราย จร้า

ติดต่อ 0832544223

e-mail : zozineties_emo@hotmail.com

[ ขับม่ายเปง เกียปุก หัดขับอยู่ ]

Offline sinister

• **
พี่รัม ดีค่ะ

เมื่อวานรถเปงรายหว่า

Heal the world

นู่ ทราย จร้า

ติดต่อ 0832544223

e-mail : zozineties_emo@hotmail.com

[ ขับม่ายเปง เกียปุก หัดขับอยู่ ]

Offline joyalice

• JoYaLiceZ iS iN tHe WonDerLanD ^__^
  • No.: 44
  • รุ่นรถ: Astra Van 1.6v
  • สีรถ : Violet
ยินดีต้อนรับค่ะ

จอย Astra Van 1.6 V กทม ค่ะ

มีความสุขกับการขับโอเปิ้ลนะคะ เพื่อนๆ พี่ๆ ยินดีให้คำปรึกษาค่ะ ^___^

Offline ZeaBiscuit

• ปากหมา ใจไม่หมา
    • ZB's Photos...
ยินดีครับ ผมบอมบ์ คอซ่า 3 ประตู  :)

ฝนตกขี้หมูไหล คนจัญไรมาเจอกัน !!
Life Start at 6,000 rpm !!!
www.dekgayray.com

Offline bat

• bat
มาต้อนรับด้วยคนครับ ถ้ายังไงแล้วก็เอาเข้าอู่ที่พอจะรู้เรื่อง opel หน่อยนะ จะได้ไม่ทำให้เสียมากกว่าเดิม หรือมีอะไรก็มาคุยกันในนี้ก่อนค่อยไปทำ พี่น้องในนี้ยินดีให้คำแนะนำครับ

Offline ยัยแมวอ้วน

• Online Network Co.,Ltd.
  • No.: 01 (น้อง We-Za)
  • รุ่นรถ: เหมือนของ Jeedz
  • สีรถ : เหมือนของ Jeedz
  • เครื่องยนต์: เหมือนของ Jeedz
Welcome Welcome นะคะ

:)

น้อง We-Za corsa น้อย ม่วงเข้ม No.01
++++++++

http://www.on.co.th >> บริการ Web Hosting, Co-Location ดูแลและติดตั้ง Server & Network, ทำเวบ, Firewall, etc.

"บุคคลนั้นหรือนอนที่ร่มเงาต้น​ไม้ใด ไม่ควรหักกิ่งต้นไม้นั้น, เพราะผู้ประทุษร้ายมิตร เป็นคนเลวทราม."

ช่อบุญ

• Guest
มาต้อนรับด้วยใช้แอสตร้าแวน   16 v จ้า :)

Offline suny11

• VIP's Member
  • เจนวิทย์ เทพละออง
  • รุ่นรถ: Crosa-3Doors Astra-Caravan Zafira-Spot & YAMAHA-XS250SP
  • สีรถ : ฟ้า บรอนซ์ มิราจ
  • เครื่องยนต์: C14NZ C16SE Z22SE
สน astra-van ภูเก็ต ยินดีต้อนรับครับ

120โล ไปซํก60โลถ้าไม่ไหวเดี๋ยวพี่ลักษณ์มาหาเองแหละ เชื่อผม............................

ผมไม่ได้รักกษัตริย์ที่ความเป็นกษัตริย์
แต่รักที่เป็นยิ่งกว่ากษัตริย์
คือเป็นศูนย์รวมจิตใจคนทั้งชาติ
ที่ในหลวงทำมาตลอดตั้งแต่เป็นพระเจ้าแผ่นดิน
ไม่ใช่หน้าที่ของกษัตริย์เลย
***ยืมมาจากเสรีไทยเว็บบอร์ด***

มีชีวิตที่ลิขิตเอง!O8I958792O

Offline zince

สวัสดีครับ ซิ้น Omega B ครับป๋ม

Rayong Thailand    Tel.0877409740  http://www.opel.in.th/index.php/topic,674.0.html

Offline chok_cm

สวัสดีครับ

โชค ครับ  อยู่เชียงใหม่   Astra Van 1.6  8V     :ปลิว:

Offline Omega VIP

ยินดีต้อนรับครับ  กอล์ฟ ครับ นครสวรรค์

Astra F Sedan สีฟ้า ฉายา ดาวหางสีฟ้า

Omega B Sedan สีทอง ฉายา กอล์ฟ ลูก ก้าน ข้อ แต่ล้อไม่หมุน ครับ  ( คันนี้ไปซื้อถึงอุดรฯ ครับ  รถนายพล ที่ค่ายประจักษ์ฯ ครับ พี่ลักษณ์ช่วยดูให้ )

Offline แตงโม

• น้องใหม่ในยุทธจักร
  • *
 :มั้ง:อาการเบาดับคงจาเปนที่ไอเดิลอย่างที่คุณต้นว่าแหละค่ะเพราะเปนเหมือนกานอ่ะ แต่เรื่องน้ำท่วมไม่ทราบค่ะต้องถามกูรูทุกท่านที่นี่มีคำตอบให้ อ้าวลืมแนะนำตัวใช้คอซ่า3ประตูสีเขียวเหมือนกันซิ่งอยู่แถวสีลมกะดอนเมืองค่ะยินดีตอนรับนะคะ :)

Offline Joofy

• เจ้าพ่อห้องเย็น
ยินดีต้อนรับครับ จุ๊ฟ..พิษณุโลก..ครับ...
คอซ่า..กะ..เวคเอH/B..ครับ

www.dekgayray.com

www.phuntana.Hi5.com

phuntana@hotmail.com

Mobis : 081-0202-400

Offline มะนาวเปรี้ยวปี๊ด

• อร่อยจัง (^^  )
 :) หวัดดีฮับ . . . มะนาวค่ะ  คอซ่าสุขภาพดีสีฟ้า ๕ ประตู เครื่องแรง แร๊งแรง

Offline phoenix

• No.: 1566
  • รุ่นรถ: Vectra B รถบรรทุกของ แม่บ้านขับ
  • สีรถ : สีทอง......อยากทำสีเทาเข้ม แต่แม่บ้านไม่ว่างเอาไปทำ
  • เครื่องยนต์: 3S BEAM (red top) เปลี่ยนเครื่องใหม่ไฉไลกว่าเดิม ^^
หวัดดีครับ.............ผม น้องโอ ขับเวคบีสีทอง น้องสุดท้องในแก๊งค์ครับ

<a href="http://w104.photobucket.com/pbwidget.swf?pbwurl=http://w104.photobucket.com/albums/m196/Neohk_2006/OpelinTrip1/9da90163.pbw&amp;preview=1&amp;os=1" target="_blank" class="new_win">http://w104.photobucket.com/pbwidget.swf?pbwurl=http://w104.photobucket.com/albums/m196/Neohk_2006/OpelinTrip1/9da90163.pbw&amp;preview=1&amp;os=1</a>

"เราจะรู้จักคุณค่าของชีวิตมากขึ้นหลังจากเฉียดผ่านความตาย"
www.dekgayray

Opel Vauxhall Corsa B Astra Vectra B Omega Kadett Kapitan Olympia C14NZ C12NZ X14XE X16XE X16XEL X18XE X18XE1 X20XEV Z22SE C20NE C20SE C20XE C2OLET X25XE C25XE X30XE imcher stiemetz zifira

รถยนต์ ขับรถ Opel in Thai โอเปิล อิน ไทย สนาม ซ่อม แต่ง คลับ club love lover modify talk host server online network game เกมส์ colocation co-location ล้อ ยาง ช่วงล่าง เครื่อง