ขายอะไหล่opel astra 1.8 และอื่นๆค่ะ

reachcy · 10950

Offline reachcy

• นักรบพเนจร
  • **
พี่ๆค่ะ คือนู๋ใช้ opel astra 1.8 อยู่ค่ะ พอดีไปรื้อห้องเก็บของรกๆมาค่ะ เจออะไหล่เก่าๆ ที่เคยใส่กับคันนี้แหละค่ะ ไม่ได้ใช้แล้ว หวังว่าจะเป็นประโยชน์ กับพี่ๆ เพื่อนๆ ทุกคนบ้างนะค่ะ หนูไม่ทราบราคาตลาดนะค่ะ ถูกแพงยังไงขออภัยด้วยนะค่ะ

1. กระจกมองข้างด้านซ้าย แบบปรับมือค่ะ อาจจะไม่ใช่ของแท้ เพราะไม่มีตรา GM ไม่แน่ใจค่ะ ยังไงมาดูของเองนะค่ะ 500 บาทค่ะ

2-3-4-5. คือว่า รถเคยเกียร์เสีย อาการคือเข้าเกียร์ 1 ไปเกียร์ 2ยากมาก แล้วเอาไปเข้าที่ศูนย์GMวิภาวดี เค้าเปลี่ยนชุดคลัชให้ทั้งชุดเลยค่ะ ทั้งหวีคลัช และแผ่นคลัช ลูกปืนด้วย คือยกคลัชทั้งชุดเลย ปรากฏว่าไม่หายค่ะ เลยเอาไปซ่อมข้างนอก รือเกียร์ออกมาหมดเลย ปรากฏว่ามีเฟืองบิ่นตัวเดียวค่ะ แบบที่เห็นในรูปข้างล่าง หาซื้อเกียร์ F18 ใหม่ก็หายากมากค่ะ ไม่มีเลย ต้องไปเปลี่ยนเกียร์ตัวเครื่อง 2,000 ใส่ แล้วแปลงชุดคลัชเอา  ชุดคลัชเดิมที่เปลี่ยนจากศูนย์นี้ ชุดคลัชนี้หลังจากเปลี่ยนออกมาใช้งานไม่เกิน 50 กิโลค่ะ ยังใหม่มาก คิดว่าสภาพ 99% ทั้งเกียร์ที่รื้อออกมาคนที่ใช้ เครื่อง 1.8 อยู่ถ้าอยากอะไหล่เกียร์ชุดนี้ไว้เป็นอะไหล่ เผื่อเกียร์เสียจะได้ไม่ต้องซ่อมยกชุดค่ะ ทั้งเกียร์ทั้งชุดที่รื้อออกมาตามรูปข้างล่าง 800 บาท ส่วนหวีคลัชกับแผ่นคลัช นู๋ซื้อจาก GM มา หวีคลัชราคา 5,755 บาท ส่วนแผ่นคลัช 4,550 บาท ขอขายครึ่งนึ่งของราคาที่ซื้อแล้วกันค่ะ
« Last Edit: 20 Mar 2012, 13:25 by reachcy »

"ความเชื่อใจก็เหมือนกระจก ถ้าแตกก็ซ่อมได้ แต่ทุกครั้งที่ส่องกระจกก็ยังคงเห็นรอยร้าวอยู่ดี".

Offline bigsiam

• น้องใหม่ในยุทธจักร
  • *
อยากซื้อลำโพงกะแอมป์
แต่ลำโพงนั่นบอกว่า ลองเสียง หรือลองเสี่ยง ครับ

• **
4.        แอม และลำโพง เคยใช้ได้ค่ะ แต่ถอดออกมานานแล้วไม่แน่ใจว่าใช้ได้หรือเปล่า ลองเอาไปให้ช่างที่ร้านวิทยุเช็คดูแล้วกันค่ะ แอมยี่ห้อ บอสบิช bost wick  นะค่ะ   ลำโพงเก่าคะแต่ไม่ขาดค่ะ ลองเสี่ยงดูนะค่ะ ขาย 300 เองค่ะ
5.    ปลายท่อแสตนเลส ไม่เป็นสนิม อันใหญ่มากค่ะ อันละ 300 บาท ซื้อเป็นคู่ 500 บาท

"ความเชื่อใจก็เหมือนกระจก ถ้าแตกก็ซ่อมได้ แต่ทุกครั้งที่ส่องกระจกก็ยังคงเห็นรอยร้าวอยู่ดี".

• **
อย่างที่บอกตอนแรกว่าหนูรื้อห้องเก็บอ่ะค่ะ เลยเจออะไหล่เก่าๆ ของรถคันอื่นด้วยที่ที่บ้านเก็บไว้เลยอยากจะขออนุญาติลงขายในเวปด้วยนะค่ะ ขอบคุณค่ะ
6     ค้ำโช๊คหน้าของรถเบนส์w124 ยี่ห้อ apex ค่ะ ขาย 2000 บาท
7.     สปิงของรถเบนส์w124ยี่ห้อ sach sport หน้าหลัง 800 บาทค่ะ
8.    สปิงเดิมของรถเบนส์w124 น่าจะเป็นด้านหน้าค่ะ 200 บาท

9.    เบนส์ w210 ตากลม กระจกไฟหน้าแท้ ด้านซ้าย ยี่ห้อ hella ใหม่เอี่ยมค่ะ ยังหุ้มพลาสติกอยู่เลย 1500 บาทค่ะ
10.    รถกะบะ Toyota ไทเกอร์ โช๊คตามรูปเลยค่ะ สภาพไม่แน่ใจว่าดีหรือเปล่าเอาไปลองดูแล้วกันคะ 200 บาท
11.    เข็มขัดนิรภัย ซื้อมาจากเชียงกงค่ะ 200 บาท
12.    น๊อตอะไรไม่ทราบค่ะ รู้แต่ว่าน่าจะใส่ตรงล้อ  มี24 ตัว 120 บาทค่ะ
« Last Edit: 19 Mar 2012, 12:13 by reachcy »

• **
ถ้าอุดหนุดอะไหล่หนู 1 รายการ เลือกรับด้านล่างฟรีเลยค่ะ
13.    กระจกมองหลังแบบกว้าง มี 2 อันนะคะ
14.   เบอร์รับรถที่ศูนย์ ที่ติดบนหลังคา
15.    แม่แรง
16.   สายแบต สริงลากรถ

มาดูของเองได้เลยค่ะ อยู่แถว สะพานควายค่ะ เบอร์ติดต่อ 081-850-9088 (เอื้อม) แต่ตัวหนูอยู่ตจว. คะ แต่ของฝากไว้ที่บ้านที่กทม. มาดูของเองได้เลยคะ ไม่สะดวกส่งค่ะ รีบๆติดต่อมานะค่ะ ถ้าไม่มีใครซื้อหนูจะไปขายเป็นเศษเหล็กหมดแล้วนะคะ

• **
อยากซื้อลำโพงกะแอมป์
แต่ลำโพงนั่นบอกว่า ลองเสียง หรือลองเสี่ยง ครับ

ต้องเสี่ยงดูค่ะ เพราะตอนก่อนนู๋ถอดออกมันเคยใช่ได้ค่ะ ^^

Offline CAT

• **
จอง กระจกมองข้างด้านซ้าย แบบปรับมือ ครับ ขอเบอร์โทรด้วย  :ปลิว:

Offline Kaset

• หนึ่งในใต้หล้า
  • รุ่นรถ: ASTRA hatchback
  • สีรถ : น้ำเงินเหลือบม่วงแกมดำ
  • เครื่องยนต์: X16XEL
จอง กระจกมองข้างด้านซ้าย แบบปรับมือ ครับ ขอเบอร์โทรด้วย  :ปลิว:
มาดูของเองได้เลยค่ะ อยู่แถว สะพานควายค่ะ เบอร์ติดต่อ 081-850-9088 (เอื้อม) แต่ตัวหนูอยู่ตจว. คะ แต่ของฝากไว้ที่บ้านที่กทม. มาดูของเองได้เลยคะ ไม่สะดวกส่งค่ะ รีบๆติดต่อมานะค่ะ ถ้าไม่มีใครซื้อหนูจะไปขายเป็นเศษเหล็กหมดแล้วนะคะ
 :P :P

086-9137682  ชื่อเล่น  แบงค์ ครับ
อยู่เขียงใหม่   

• **

ค่ะ โทรนัดเวลาดูของได้เลยนะค่ะ ^^ :)

Offline CAT

• **
ขอสละสิทธิ์ครับ เพราะไม่มีการส่งให้ ถ้าไปดูของถึงที่คงไม่คุ้มค่าเดินทาง
 :ปลิว:

Offline Watts

• **
  • Forgive your enemies, but never forget their names
  • รุ่นรถ: Ople Astra Caravan 95
  • สีรถ : White
  • เครื่องยนต์: 1600 CC  8V
สนจัยแอมป์ครับ จะไปดูวัน ธรรมดาครับ สะดวกได้กีโมงครับ

ความรู้ที่น่าเสียดายที่สุดก็คือ "รู้อย่างนี้"...
ความคิดที่น่าเสียดายที่สุดก็คือ "น่าจะทำ"...
คำพูดที่น่าเสียดายที่สุดก็คือ "น่าจะพูด"...
สำหรับความรักแล้ว คำว่า "น่าเสียดาย" มันอาจจะน้อยเกินไป...
เมื่อนึกย้อนไปคิดถึงสิ่งที่เราอยากจะ.. คิด.. ทำ ..หรือพูดอะไรออกไป.. แต่ไม่ได้ทำมัน...
โดยเฉพาะอย่างยิ่ง.. ถ้าโอกาสนั้นมีเพียงแค่ครั้งเดียว

Offline อยากข้าม

• **
สนใจเบอร์ 6 กับ 7 ครับ

เบอร์ 7 นี่มีตราของ sach ติดอยู่หรือเปล่า โหลดลงมากี่นิ้ว

ถ้าเอาสองอย่าง พิเศษสุดสุดเท่าไหร่ครับ

Offline chai3392

• หนึ่งในใต้หล้า
  • No.: ชื่อ ไอ - เปิ้ล เบอร์ 278 (เพราะมีโฟร์คลิฟท์ชื่อไอ-ช่วย)
  • รุ่นรถ: Corsa 3Dr. 1995 1.4i
  • สีรถ : ฟ้าอ่อน
  • เครื่องยนต์: C14NZ เกียร์ AT ของ X14XE
โช๊ค ข้อ10 ในถ่ายตัวโช๊คให้ดูหน่อย ผมแกรงว่าข้างในมันจะเป็นของติดมากับรถหรือเปล่า แต่ถ้าเหมือนรูปนอกข้างนอกจะแวะไปดูครับ

ทำงานช่างเป็นหลายอย่าง แต่ไม่ได้รับจ้าง ไว้ช่วยตัวเองและผู้อื่นบ้างเป็นบางครั้ง

• **
ขอสละสิทธิ์ครับ เพราะไม่มีการส่งให้ ถ้าไปดูของถึงที่คงไม่คุ้มค่าเดินทาง
 :ปลิว:

ไม่เปนไรคะ ขออภัยด้วยคะ

• **
สนใจเบอร์ 6 กับ 7 ครับ

เบอร์ 7 นี่มีตราของ sach ติดอยู่หรือเปล่า โหลดลงมากี่นิ้ว

ถ้าเอาสองอย่าง พิเศษสุดสุดเท่าไหร่ครับ

คะ สปริงก็ปั๊มตราsachsกลมๆเล็กๆข้างตัวเลข น่ะคะ โหลดนิดๆคะ นู๋จำม่ายได้เเล้วกี่นิ้ว ใช้124อยู่ใช่ไม๊คะ งั้นเอา สปริงเดิมเบอ8 เเถมไปเลยคะ ไว้เป็นอะไหล่

• **
โช๊ค ข้อ10 ในถ่ายตัวโช๊คให้ดูหน่อย ผมแกรงว่าข้างในมันจะเป็นของติดมากับรถหรือเปล่า แต่ถ้าเหมือนรูปนอกข้างนอกจะแวะไปดูครับ

นู๋เเกะดูเเล้ว มันก็เหมือนในรูปอะคะ เดี๋ยวถ่ายรูปให้ดูดีกว่า ชัวดี

• **

นู๋เเกะดูเเล้ว มันก็เหมือนในรูปอะคะ เดี๋ยวถ่ายรูปให้ดูดีกว่า ชัวดี

• **
มาดูของเองได้เลยค่ะ อยู่แถว สะพานควายค่ะ เบอร์ติดต่อ 0818509088 เอื้อมค่ะ แต่ตัวหนูอยู่ตจว. คะ แต่ของฝากไว้ที่บ้านที่กทม. มาดูของเองได้เลยคะ ไม่สะดวกส่งค่ะ รีบๆติดต่อมานะค่ะ ถ้าไม่มีใครซื้อหนูจะไปขายเป็นเศษเหล็กหมดแล้วนะคะ
« Last Edit: 28 Mar 2012, 13:25 by reachcy »

• **
สนจัยแอมป์ครับ จะไปดูวัน ธรรมดาครับ สะดวกได้กีโมงครับ

เบอร์5 6 7 8 10 12 ขายเเล้วนะคะ. โทนัดเลยคะ ได้ทุกเวลา

Offline gubellntc

• น้องใหม่ในยุทธจักร
  • *
  • No.: BigBellNtc4
  • รุ่นรถ: Opel 1.8 astar 16v
  • สีรถ : เทา
  • เครื่องยนต์: เครื่ิองเดิม
ไม่ทราบ ว่า กระจกมองข้างแบบปรับมือ ยังอยู่ป่าวครับ หรือพอมีของอีกไหมครับ

• **
ยังไม่ได้ขายเลยค่ะ เอาไหมค่ะ

Opel Vauxhall Corsa B Astra Vectra B Omega Kadett Kapitan Olympia C14NZ C12NZ X14XE X16XE X16XEL X18XE X18XE1 X20XEV Z22SE C20NE C20SE C20XE C2OLET X25XE C25XE X30XE imcher stiemetz zifira

รถยนต์ ขับรถ Opel in Thai โอเปิล อิน ไทย สนาม ซ่อม แต่ง คลับ club love lover modify talk host server online network game เกมส์ colocation co-location ล้อ ยาง ช่วงล่าง เครื่อง