Holden calais 2.0 EI มีอาการแปลกๆที่พวงมาลัย / Holden VP อาการเกียร์คลัชไม่จับ

Zelda · 5575

Offline Zelda

• น้องใหม่ในยุทธจักร
  • *
               สวัสดีครับ ผมเป็นน้องใหม่ฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ ผมใช้รถ Holden Calais 2.0 ei เครื่อง 1J  ตัวรถมีอาการเหมือนศูนย์ล้อไม่ตรงครับ
เอียงนิดหน่อยผมก็ไปตั้งศุนย์ที่ Cockpit ใกล้บ้านกลับมาก็ใช้ได้ตามปกติ  หลังจากนั้น3วันพวงมาลัยมันก็ไม่ตรงเหมือนเดิมแต่คราวนี้มันเอียงมากกว่าเดิม
ผมก็เลยไปหาร้านดาวดินแดงตรงวิภาวดีเพราะถ้าเป็นเกี่ยวกับพวกพวงมาลัยผมมักจะมาซ่อมที่นี่  พอไปถึงร้านเค้าก็เช็คอาการให้เค้าบอกว่าโดยทั่วไปตัวแล็ค
พวงมาลัยยังดีอยู่ไม่รั่วไม่มีอาการอะไรผิดปกติ ตัวยอยพวงมาลัยก็ปกติ  พี่เค้าบอกว่าน่าจะเป็นที่แกนพวงมาลัยแต่ปัญหาอยู่ตรงที่มันถอดไม่ออก ใช้นํ้ายากัดสนิมก็แล้ว
พอมีใครแนะนำได้บ้างมั้ยครับ

ส่วน Holden VP เป็นเครื่องเดิมครับ Dual Ram 2.0 เป็นเกียร์ Auto พึ่งไปถอยมา มีอาการเหมือนคลัชไม่จับครับ เกียร์ 1 ออกตัวได้
 แต่พอมาเกียร์ 2 มันไม่จับอะครับ ถามคนขายเค้าบอกว่ามีอู่ที่รับทำราคา 20,000 บาท ผมเลยชั่งใจอยู่ว่าถ้าผมเปลี่ยนเครื่องจะคุ้มกว่ามั้ย หรือว่ามีใครพอจะ
แนะนำร้านที่ซ่อมเกียร์ Holden มั้ยครับ   ขอบคุณครับ

Offline suny11

• VIP's Member
  • ยอดฝีมือแห่งแค้วน
  • เจนวิทย์ เทพละออง
  • รุ่นรถ: Crosa-3Doors Astra-Caravan Zafira-Spot & YAMAHA-XS250SP
  • สีรถ : ฟ้า บรอนซ์ มิราจ
  • เครื่องยนต์: C14NZ C16SE Z22SE
ถ้าอยู่กรุงเทพก็ไปที่อู่สินออโต้ ลาดพร้าว71เลย

แล้วร้านที่ตั้งศูนย์Calaisนี่เค้าไม่ปั่นพวงมาลัยให้ตรงก่อนตั้งหนวดกุ้งเหรอครับ ถ้าถอดพวงมาลัยน่าจะต้องใช้ตัวดูดดึงขึ้นมา ใช้ฆ้อนทุบเดี๋ยวแกนคดทีนี้งานยาว

ส่วนVPนี่ไม่น่าถึงกับเปลี่ยนเครื่องนะ DualRamด้วยถ้าเปลี่ยนจริงคนคอยหาตรึมแต่ที่จริงไปเช็คอู่ที่บอกไว้น่าจะได้คำตอบที่ดีทั้ง2คัน

ผมไม่ได้รักกษัตริย์ที่ความเป็นกษัตริย์
แต่รักที่เป็นยิ่งกว่ากษัตริย์
คือเป็นศูนย์รวมจิตใจคนทั้งชาติ
ที่ในหลวงทำมาตลอดตั้งแต่เป็นพระเจ้าแผ่นดิน
ไม่ใช่หน้าที่ของกษัตริย์เลย
***ยืมมาจากเสรีไทยเว็บบอร์ด***

มีชีวิตที่ลิขิตเอง!O8I958792O

• *
ถ้าอยู่กรุงเทพก็ไปที่อู่สินออโต้ ลาดพร้าว71เลย

แล้วร้านที่ตั้งศูนย์Calaisนี่เค้าไม่ปั่นพวงมาลัยให้ตรงก่อนตั้งหนวดกุ้งเหรอครับ ถ้าถอดพวงมาลัยน่าจะต้องใช้ตัวดูดดึงขึ้นมา ใช้ฆ้อนทุบเดี๋ยวแกนคดทีนี้งานยาว

ส่วนVPนี่ไม่น่าถึงกับเปลี่ยนเครื่องนะ DualRamด้วยถ้าเปลี่ยนจริงคนคอยหาตรึมแต่ที่จริงไปเช็คอู่ที่บอกไว้น่าจะได้คำตอบที่ดีทั้ง2คัน

สวัสดีครับ ผมอยู่กรุงเทพครับอยู่แถวบางกะปิพอดีเลย  ตอนผมไปตั้งศูนย์เค้าตั้งหนวดกุ้งทำตามวิธีปกติทุกอย่างครับ 
อู่สินออโต้เค้ามีเครื่องดูดมั้ยครับ แล้วพอจะมีเบอร์โทรของอู่มั้ยครับ   ขอบคุณครับ

Offline pakavat

• DekGayRay's
  • หนึ่งในใต้หล้า
สวัสดีครับพี่ ผมใช้ vp กับ Vn  อยู่เหมือนกัน มีอะไรคุยกันได้ครับ o89-679-7774 ดุ๊กครับ ผมอยู่หัวหมาก อยากหาสมัครพรรคพวกอยู่พอดี

• *
สวัสดีครับพี่ ผมใช้ vp กับ Vn  อยู่เหมือนกัน มีอะไรคุยกันได้ครับ o89-679-7774 ดุ๊กครับ ผมอยู่หัวหมาก อยากหาสมัครพรรคพวกอยู่พอดี

สวัสดีครับ ผมชื่มิวครับผมอยู่ราม 68 ครับ ยินดีที่ได้รู้จักครับ ผมอายุ 23 เองไม่ต้องเรียกพี่ก็ได้ครับผมน่าจะเด็กกว่า  ;)  แล้วตอนนี้คุณตุ๊กใช้เครื่องอะไรอยู่ครับ

สวัสดีครับ ผมชื่มิวครับผมอยู่ราม 68 ครับ ยินดีที่ได้รู้จักครับ ผมอายุ 23 เองไม่ต้องเรียกพี่ก็ได้ครับผมน่าจะเด็กกว่า  ;)  แล้วตอนนี้คุณตุ๊กใช้เครื่องอะไรอยู่ครับ
ผมก็ 23 ครับ ของผมราม 46 ไว้นัดเจอกันครับ เครื่องยังเป็นเดิมๆ v6 3.8 ครับ

• *

ผมก็ 23 ครับ ของผมราม 46 ไว้นัดเจอกันครับ เครื่องยังเป็นเดิมๆ v6 3.8 ครับ

ได้เลยครับ คุณตุ๊กมีอู่ไหนแนะนำผมบ้างมั้ยครับสำหรับทั้งสองอาการนี้  หรือมีร้านอะไหล่พวกไฟหน้าไฟท้ายแนะนำมั้ยครับ ผมซื้อในวรจักร
มันเป็นของที่ทำในไต้หวันอะครับ ใช้ไปนานๆเข้าสีไฟท้ายมันเริ่มจาง  คิดอยู่เหมือนกันว่าจะไปดูที่ออสเห็นมีคนบอกว่าที่ออสยังมีอะไหล่ขายอยู่เลย
ผมเคยพยายามสมัคร VNSS Club ของออสแต่ก็สมัครไม่ได้ซะที

เรื่องวิ่งไม่ตรงนี่ผมก็ไม่แน่ใจ ลองเช็คพวกชุดช่วงล่างดูครับ ยางเบ้า ไม่รู้เปนไปได้มั้ย ส่วนอาการเกียวืด ไม่รู้จะซ่อมยังไงเหมือนกันครับ ใช้วิธีปิด โอเวอไดร์ ดูครับ แล้วปล่อยไหลตอนเกียมันวืด มันจะเข้าเองครับ ส่วนไฟซีดผมใช้วิธีหาหลอดไฟ สีแดงมาใส่ครับจบง่ายดี ยังไงนัดเจอคุยกันน่าจะคุยง่ายกว่าครับ

http://www.facebook.com/groups/530587073623031/

ผมสร้างเพจ ในเฟสบุ๊ค สำหรับ Holden
ยังไง ช่วยกัน กดเข้า Group ด้วยนะครับ

Offline nanalock

• *

Opel Vauxhall Corsa B Astra Vectra B Omega Kadett Kapitan Olympia C14NZ C12NZ X14XE X16XE X16XEL X18XE X18XE1 X20XEV Z22SE C20NE C20SE C20XE C2OLET X25XE C25XE X30XE imcher stiemetz zifira

รถยนต์ ขับรถ Opel in Thai โอเปิล อิน ไทย สนาม ซ่อม แต่ง คลับ club love lover modify talk host server online network game เกมส์ colocation co-location ล้อ ยาง ช่วงล่าง เครื่อง