ขอรายชื่อคนที่จะเอา ว.แดง หน่อยครับ

ZeaBiscuit · 10734

Offline ZeaBiscuit

• DekGayRay's
  • ยอดฝีมือแห่งแค้วน
  • ปากหมา ใจไม่หมา
    • ZB's Photos...

MS Marshall ตัวล่ะ 2700 บาท ใครเอามั่งครับ ในแก๊งใช้รุ่นนี้หมดเลย ยกเว้นพี่จุ๊ฟเพราะของหมด  :-X

ใครเอาลงชื่อไว้นะครับ รู้สึกว่าจะมีกอล์ฟ กับพี่ซิ้น ใช่ป่ะครับ มีใครเอาอีกไหม เดี๋ยวสิ้นเดือนจะไปซื้อให้  :มั้ง:

ตอนนี้มี
- กอล์ฟ
- พี่ซิ้น
- พี่เอ้
« Last Edit: 18 Jun 2009, 13:29 by ZeaBiscuit »

ฝนตกขี้หมูไหล คนจัญไรมาเจอกัน !!
Life Start at 6,000 rpm !!!
www.dekgayray.com

Offline ยัยแมวอ้วน

• Online Network Co.,Ltd.
  • No.: 01 (น้อง We-Za)
  • รุ่นรถ: เหมือนของ Jeedz
  • สีรถ : เหมือนของ Jeedz
  • เครื่องยนต์: เหมือนของ Jeedz
บอมบ์คร๊าบ บ บ ดูให้พี่เอ้ด้วยค้า

1 ตัว 

น้อง We-Za corsa น้อย ม่วงเข้ม No.01
++++++++

http://www.on.co.th >> บริการ Web Hosting, Co-Location ดูแลและติดตั้ง Server & Network, ทำเวบ, Firewall, etc.

"บุคคลนั้นหรือนอนที่ร่มเงาต้น​ไม้ใด ไม่ควรหักกิ่งต้นไม้นั้น, เพราะผู้ประทุษร้ายมิตร เป็นคนเลวทราม."

ใครเอานะครับ ลงชื่อไว้ด้วย แล้ววันที่ 24-25 โอนตังมาให้ผมที เพราะของเข้าสิ้นเดือน  :)

ฝนตกขี้หมูไหล คนจัญไรมาเจอกัน !!

Offline cherryjaa

• หนึ่งในใต้หล้า

MS Marshall ตัวล่ะ 2700 บาท ใครเอามั่งครับ ในแก๊งใช้รุ่นนี้หมดเลย ยกเว้นพี่จุ๊ฟเพราะของหมด  :-X

ใครเอาลงชื่อไว้นะครับ รู้สึกว่าจะมีกอล์ฟ กับพี่ซิ้น ใช่ป่ะครับ มีใครเอาอีกไหม เดี๋ยวสิ้นเดือนจะไปซื้อให้  :มั้ง:

เดวขอมาลงชื่อปะมานวันที่20ก่าๆได้ไหมอ่าจ้ะ เผื่อมีลูกค้าอนุมัติมาจะได้สั่งได้... ;D ;D

มิมีปัญหา เพราะของเข้าสิ้นเดือน  :)

Offline jeabjamiro

• ผมมันเสือ ไม่ใช่เซียน เหอะๆ
  • No.: in 05
  • รุ่นรถ: ASTRA VAN
  • สีรถ : ขาวโบ๊ะ
  • เครื่องยนต์: x20xev AT------เครื่องตัดหญ้า
นายเป็ปก็อยากได้ แต่เดี๋ยวรอแบบของผมดีกว่าเหอะๆ ถูกคุ้มดี อันนี้5 วัตป่ะหว่า

หน้าไม่ให้แต่ใจพระครับ
สัตว์โลกย่อมเป็นไปตามกรรม และวาระ เฮ้อ.....แต่กว่าจะถึงวันนั้นคนดีต้องเจ็บกันอีกเยะ เหอะๆ
jeabjaMIro : OPEL ASTRA VAN 8V 1.6 GL 1993
                   : FIAT 850 SPORT COUPE'

Offline Kem_rayong

• VIP's Member
  • ผู้เยี่ยมยุทธ
  มีใบ อนุญาติ มี และใช้ หรือเปล่าครับ

มีเพื่อนดี มีหนึ่งถึงจะน้อย
 ดีกว่าร้อยเพื่อนคิด ริษยา
 เหมือนเกลือดี มีนิดหน่อย น้อยราคา
 ยังมีค่า กว่าน้ำเค็ม เต็มทะเล

kemrayong@hotmail.com                                           
TEL  081-9352246

• เครื่องยนต์: เหมือนของ Jeedz
  มีใบ อนุญาติ มี และใช้ หรือเปล่าครับ

ไปทำได้คะ  ใบอนุญาติตลอดชีพ  500 บาท

^^

น้อง We-Za corsa น้อย ม่วงเข้ม No.01
++++++++

http://www.on.co.th >> บริการ Web Hosting, Co-Location ดูแลและติดตั้ง Server & Network, ทำเวบ, Firewall, etc.

"บุคคลนั้นหรือนอนที่ร่มเงาต้น​ไม้ใด ไม่ควรหักกิ่งต้นไม้นั้น, เพราะผู้ประทุษร้ายมิตร เป็นคนเลวทราม."

Offline peppy

• No.: 49
  • รุ่นรถ: opel astra van 8v
  • สีรถ : เทา
  • เครื่องยนต์: เบนซิน คับ
นายเป็ปก็อยากได้ แต่เดี๋ยวรอแบบของผมดีกว่าเหอะๆ ถูกคุ้มดี อันนี้5 วัตป่ะหว่า

อยากได้ๆ แต่แบบ ถูกนี่เท่าไรยังไงหว่า แรงป่าว ไม่งั้นจะไปขโมยของพ่อไตเติ้ลมาใช้ แต่มันเป็นวอ ดำ ของข้าราชการน่ะ

Offline chairai

• กิ๊ฟ ลำพูน
  • รุ่นรถ: opel corsa c14nz 1.4 AT
  • สีรถ : ฟ้าจร้า
  • เครื่องยนต์: เครื่อง c14nz เกียร์ออโต้

พี่เขมครับ เห็นพี่แดงเขาว่าซื้อเป็นชุดจะถูกกว่าอ๊ะพี่ มี 2 ตัวมั๊งเดี๋ยวมาถามร้านที่ระยองก่อนดีไหม หรือยังไงใครอธิบายได้เอย

มีปัญหาเรื่องรถ คอซ่า c14nz ปรึกษาได้ครับ 08-5131-5081 ตอบได้เท่าที่มีประสบการณ์ครับ

Offline PeeSard

• DIY ไม่ทำไม่รู้..*v*
  • No.: 3
  • รุ่นรถ: Corsa GSi
  • สีรถ : แดง
  • เครื่องยนต์: X16XE 16V 105Hp
เป๊บแกจะเล่น VR เลยหรือ??

กิ๊ฟ ลองดูแถวๆระยองดูอีกทีนะ
ส่วนพี่ถนัดหาแต่ของมือ 2 อ่ะ.. กะลังคิดว่า จะลองเดินดูในร้านแถวเมืองทองดูก่อนว่ามีมือ 2 รึป่าว
ไม่งั้นก่เดินบ้านหม้อ เพราะอยากได้ไฟ LED เพิ่มอีกอ่ะ.. ทำโปรเจ็คไว้เยอะ ไฟไม่พอ..

แต่ เอ....ถ้าเราไปสอบถามที่สมาคมวิทยุสมัครเล่น มันจะได้ของถูกกว่านี้รึป่าว..ลองเช็คดูอีกทีนะ  :)

+นู๋แดง GSi ไปได้ทุกที่+

เกี่ยวกับนู๋ซ่า มีปัญหาอะไร โทรมาได้เลยครับ
ส่วนตัว GSM : 0 89 0 31 55 99

NCStyle Mobile Kiosk
ซุ้มขายของสำเร็จแนวคลาสสิต

Offline chairai

• กิ๊ฟ ลำพูน
  • รุ่นรถ: opel corsa c14nz 1.4 AT
  • สีรถ : ฟ้าจร้า
  • เครื่องยนต์: เครื่อง c14nz เกียร์ออโต้
เป๊บแกจะเล่น VR เลยหรือ??

กิ๊ฟ ลองดูแถวๆระยองดูอีกทีนะ
ส่วนพี่ถนัดหาแต่ของมือ 2 อ่ะ.. กะลังคิดว่า จะลองเดินดูในร้านแถวเมืองทองดูก่อนว่ามีมือ 2 รึป่าว
ไม่งั้นก่เดินบ้านหม้อ เพราะอยากได้ไฟ LED เพิ่มอีกอ่ะ.. ทำโปรเจ็คไว้เยอะ ไฟไม่พอ..

แต่ เอ....ถ้าเราไปสอบถามที่สมาคมวิทยุสมัครเล่น มันจะได้ของถูกกว่านี้รึป่าว..ลองเช็คดูอีกทีนะ  :)

พี่นุ่นครับถ้าไปบ้านหม้อก็ซื้อมาเลยครับผมเข้า google พิมพ์ว่า วอแดง เขาซื้อที่บ้านหม้อเยอะเลยราคาถูกด้วย

มีปัญหาเรื่องรถ คอซ่า c14nz ปรึกษาได้ครับ 08-5131-5081 ตอบได้เท่าที่มีประสบการณ์ครับ

Offline jeedz

• พ่อบ้าน ณ. Opel.in.TH
    • Online Network Co.,Ltd
  • No.: VecB 01, Fortuner 111
  • รุ่นรถ: Opel Vectra B, Toyota Fortuner, BMW S1000R
  • สีรถ : VecB เขียว, Fortuner น้ำตาล, S1000R ขาว
  • เครื่องยนต์: Vectra B C20LET, Fortuner 1KD
ของเจี๊ยบมันถูกเพราะผมเอามาขาย   

ตอนนี้หมดก็อกแล้ว

อิ MS ที่บอมซื้ออ่ะไม่แพงครับปกติมัน 2800 up อ่ะ

Tel. 089-4272257
http://www.on.co.th บริการ Web Hosting, Co-Location( ฝากวาง Server ), ดูแลและติดตั้ง Server & Network, ทำเวบ, Firewall, etc.

Offline kamolwat_t

• I'm Gayray's
  • โปรดขับรถอย่างมีความรับผิดชอบ
  • No.: Shiroro : Corsa 40 , Tama : Omega 04
  • รุ่นรถ: Corsa B 3 Door , Omega B Sedan
  • สีรถ : คันแรกเขียวๆ คันหลังเทาๆ
  • เครื่องยนต์: Shiroro : X16XE , Tama : 2jz vvti
ผมว่า ตัวนี้ ปัญหาน้อยใช้ง่ายดีคัรบ...

ออ บอมบ์ เสาอากาศ ดีๆหน่อยมัน เท่าไรฮะ อยากได้ที่มัน สื่อสารได้ไกลกว่าเดิมอ่ะ

แบบสไลท์ เท่าไรอ่ะ แล้วแบบบอมบ์ เท่าำไร  :)

ชื่อ ต้น นะครับ อายุ 31 ครับ

opel corsa คันเล็กๆ ชุดแต่ง Std.แท้จากโรงงาน เครื่อง 16v ล้อ 15 ยางแตนๆ ท่อดังๆ

www.opel.in.th

ผมไม่ใช่อู่ ไม่ใช่คนขายอะไหล่นะครับผมเป็น "ผู้ประสานงานทางด้านเทคนิคทั่วไป" ไม่ได้รู้ทุกอย่างแต่พวกเยอะครับ มีปัญหาอะไรพวกเราจะช่วยกันครับ

lap Time
Kaeng Krachan Circuit wet 1.55 dry 1.49.8
Bira Circuit Dry 1.32 (เบรคพังฮะ)

Offline Omega VIP

วันที่ 25 จะโอนเงินให้นะ  ( ตอนแรกก่ะจะเอาไปซื้อ GPS มาใช้ก่อน  สุดท้ายว.แดง  มาก่อนอีก เดี๋ยวไปเที่ยวจะไปยืม GPS มาใช้นะครับ )  เดี๋ยวนี้ขี้เกียจดูแผนที่ก่อนเดินทางล่ะ

อยากได้ๆ แต่แบบ ถูกนี่เท่าไรยังไงหว่า แรงป่าว ไม่งั้นจะไปขโมยของพ่อไตเติ้ลมาใช้ แต่มันเป็นวอ ดำ ของข้าราชการน่ะ

คุณเป๊บคะ

ต้องเป็น ว แดง ย่าน 245 ค่ะ  สีดำ ก็อย่างที่บอกใช้ในราชการ  ของคุณเจี๊ยบที่ได้มาเพราะมีคนฝากขาย

ต่างกันก็ตรงที่  ของเจี๊ยบ 3 วัตต์  ของเล่นเยอะกว่า  มีที่ชาร์ตบ้าน  ชาร์ตรถ หูฟัง  เสาสไลด์  อื่น ๆ   เค้าขาย 2,000 - 2,500 บาท (ถ้าจำไม่ผิด)

แต่กำลังน้อยกว่า MS    MS 5 วัตต์คะ มีที่ชาร์ตบ้านมาให้   ราคา  2,700  บาท

++++++++

ตามนั้นครับ หลายคนๆพูดไปแล้ว ว.แดง ตามคลองถมก็มีเยอะครับ ของจีนอ่ะนะ แป๊ะตรา Icom มั่ง Kenwood มั่ง เอาเป็นว่าผมเตือนตรงนี้เลยล่ะกัน เครื่องพวกนั้นไม่มี กทช. ทำใบอนุญาตไม่ได้ ถ้าโดนจับขึ้นมา ปรับ 100,000 บาท (หนึ่งแสนบาทถ้วน) ครับ

แล้วก็ผมเห็นเครื่องจีนพวกนี้มาเยอะแล้ว ความทนทานหนึ่งล่ะ ใช้ไปไม่รู้มันจะพังเมื่อไหร่ พังแล้วไม่มีอะไหล่ซ่อม เอาไว้รองล้อรถอย่างเดียว

อีกเรื่องคือเครื่องจีนถูกๆตามคลองถมเข้าโทน CTCSS ไม่ได้ เวลาเราไปทริปกันจะเข้าโทนตลอดเพื่อตัดปัญหาช่องสัญญาณชนกัน เครื่องจีนเข้าโทนไม่ได้ คุยกับใครในกลุ่มไม่ได้ครับ

เครื่องดำราชการ ถ้าเจ้าของเครื่องไม่มา อย่างเสี่ยงเลยครับ แม่เหล็กดูดตำรวจอย่างดีเลย แล้วคุยกับใครไม่ได้ด้วย
VR ถ้ามีใบอนุญาตจะติดรถไว้ก็ดีครับ แต่ในกลุ่มเราใช้ 245Mhz กันหมด ตัวผมเองมีใบอนุญาตวิทยุสมัครเล่นขั้นต้น ยังไม่เคยพกเครื่องเลย เพราะไม่รู้จะไปคุยกับใคร  ???

เสาอากาศย่าน 245 เสาสไลด์ก็ประมาณ 200-500 ครับ เสายางดีๆหน่อยก็ราวๆ 200-300 บาท ถ้าอยู่ในรถเป็นหลัก เสายางดีกว่า เพราะเสาสไลด์ถ้าไม่ยืดออกให้สุด ค่า SWR ตีกลับเข้าเครื่องจะสูงครับ ภาค PA ของเครื่องจะพังเร็วกว่าปกติเพราะ SWR ตีกลับ

Footnote :
SWR (Standing wave ratio) ค่าการสะท้อนกลับของสัญญาณ ยิ่งมากแปลว่าเสาอากาศไม่ Match กับคลื่น,กำลังส่งที่ใช้ มีผลให้ภาค PA (Power amplifier) ของเครื่องส่งพังเร็วกว่าที่ผู้ผลิตออกแบบไว้
CTCSS (Continuous Tone-Coded Squelch System) การเข้ารหัสช่องสัญญาณรูปแบบหนึ่ง ใช้เพื่อป้องกันการรบกวนกัน เครื่องที่ใช้โทน CTCSS จะไม่ได้ยินเครื่องที่ไม่ได้เข้าโทนตรงกัน
« Last Edit: 19 Jun 2009, 11:40 by ZeaBiscuit »

Offline peppy

• No.: 49
  • รุ่นรถ: opel astra van 8v
  • สีรถ : เทา
  • เครื่องยนต์: เบนซิน คับ

• โปรดขับรถอย่างมีความรับผิดชอบ
  • No.: Shiroro : Corsa 40 , Tama : Omega 04
  • รุ่นรถ: Corsa B 3 Door , Omega B Sedan
  • สีรถ : คันแรกเขียวๆ คันหลังเทาๆ
  • เครื่องยนต์: Shiroro : X16XE , Tama : 2jz vvti
งั้น ต้องมีเสาอย่างละตัว... ;)

opel corsa คันเล็กๆ ชุดแต่ง Std.แท้จากโรงงาน เครื่อง 16v ล้อ 15 ยางแตนๆ ท่อดังๆ

ผมไม่ใช่อู่ ไม่ใช่คนขายอะไหล่นะครับผมเป็น "ผู้ประสานงานทางด้านเทคนิคทั่วไป" ไม่ได้รู้ทุกอย่างแต่พวกเยอะครับ มีปัญหาอะไรพวกเราจะช่วยกันครับ

lap Time
Kaeng Krachan Circuit wet 1.55 dry 1.49.8
Bira Circuit Dry 1.32 (เบรคพังฮะ)

Offline chok_cm

มีแบบ โมบาย  ติดรถ มั้ย ย่านความถี่นี้    :ปลิว:

มีคับ พี่กุ้งใช้อยู่ฮะ... :)

lap Time

โมบายมีครับ แต่ราคาเอาเรื่องเหมือนกัน 7xxx ยัน 11xxx ครับ ยังไม่รวมเสา+สายนำสัญญาณและ Mount นะครับ

ปล. พี่กุ้งใช้ Handheld ต่อเสานอกเอาเน้อ ม่ะได้ใช้โมบาย

โมบายมีครับ แต่ราคาเอาเรื่องเหมือนกัน 7xxx ยัน 11xxx ครับ ยังไม่รวมเสา+สายนำสัญญาณและ Mount นะครับ

ปล. พี่กุ้งใช้ Handheld ต่อเสานอกเอาเน้อ ม่ะได้ใช้โมบาย

ออ ต่อสายแปะรถอ่ะเหรอ... :มั้ง:

lap Time

Offline zince

งั้นก็ตามนั้นเลยครับ ให้โอนเมื่อไหร่บอกด้วยนะครับ ริ่มหยอดกระปุกละ  :อุ่น:

Rayong Thailand    Tel.0877409740  http://www.opel.in.th/index.php/topic,674.0.html

Offline Omega VIP

งั้นก็ตามนั้นเลยครับ ให้โอนเมื่อไหร่บอกด้วยนะครับ ริ่มหยอดกระปุกละ  :อุ่น:

เหมือนกันครับ  ช่วงนี้หมุนเงินเหนื่อยเลย  :เครียด: :เครียด: :เครียด:

โอนเงินซักวันที่ 25 ก็ได้ครับ ใครที่ไม่มีชื่อในนี้จะเอาโอนแล้วโทรบอกผมด้วยล่ะกัน  :)

เดี๋ยวบอกกล่าวก่อนล่ะกัน อ่านที่ตัวเองเขียนแล้วเกรงว่าเดี๋ยวจะเข้าใจผมผิด ว.แดง ไม่จำเป็นต้องซื้อกันผมก็ได้ครับ บอกไว้ก่อนเลย เครื่องนี้ผมซื้อได้ที่ราคา 2675 บาท (ผมได้กำไรเครื่องล่ะ 25 บาท) ถ้าใครอยากได้ยี่ห้ออื่น รุ่นอื่น ฯลฯ จัดหามาเองได้เลยครับ แต่ขอ 3 เรื่อง

- กทช. จะเป็นสติกเกอร์สีขาวติดหลังเครื่อง มีคำว่า "กทช" แล้วก็ตัวเลขตามหลังติดอยู่ แสดงว่าเครื่องนั้นๆนำเข้ามาอย่างถูกกฎหมาย สามารถนำไปทำใบอนุญาต "มีและใช้" ได้ (เครื่องจีนถูกๆจากคลองถมไม่มีตัวนี้)
- การเข้าโทน CTCSS ถ้าเข้าโทนไม่ได้ จะใช้คุยกับพวกเราไม่ได้ครับ เพราะพวกเราจะเข้าโทนกันตลอด (เครื่องจีนคลองถมเข้าโทนได้มั่ง ไม่ได้มั่ง บางทีได้ บางทีไม่ได้ ผมเห็นมาแล้วกับตา ใครอยากรู้รายอะเอียดเพิ่มเติมสอบถามพี่กุ้งได้ เพราะมีเครื่องจีนอยู่สองตัว พังไปแล้วหนึ่งตัว เอ๋ออีกหนึ่งตัว)
- อะไหล่ซ่อม MS หรือ Spender โรงงานเดียวกันครับ ซ่อมได้ อะไหล่ใช้แทนกันได้ แต่ที่แนะนำ MS เพราะราคาถูกกว่า และร้านคุยกันรู้เรื่อง+ใกล้บ้านผม

ถ้าใครจะซื้อรุ่นอื่น ลองเปรียดเทียบดูล่ะกันครับ กำลังส่ง 5W , เข้าโทนได้ , ประกัน 1 ปีมีอะไหล่ และราคา 2700 บาท ถ้าหาอันไหนดีกว่านี้ได้ ซื้อเลยครับ ที่แนะนำตัวนี้เพราะอย่างที่บอก มันถูกที่สุดแล้วตอนที่ผมมองหาเครื่องให้เพื่อนๆใช้ !!!! (ในเครื่องระดับ 5W ด้วยกัน)

Offline zince

บอม เห็นน้องๆ ที่เป็นกู้ภัยมันใช้ ว.แดง บอกว่าใบอนุญาตินี่เขามีให้มากับเครื่องตอนที่ซื้อเลยใช่ไหมครับ
แต่เขาใช้ ฟูจิเทล กับ โมโต   อะครับ  อันนี้ที่ถามเพราะไม่รู้นะครับ

Rayong Thailand    Tel.0877409740  http://www.opel.in.th/index.php/topic,674.0.html

บอม เห็นน้องๆ ที่เป็นกู้ภัยมันใช้ ว.แดง บอกว่าใบอนุญาตินี่เขามีให้มากับเครื่องตอนที่ซื้อเลยใช่ไหมครับ
แต่เขาใช้ ฟูจิเทล กับ โมโต   อะครับ  อันนี้ที่ถามเพราะไม่รู้นะครับ

ต้องทำเพิ่มครับ 535 บาท จะให้ร้านทำให้ก็ได้ (แต่เสียเวลา) ถ้าจะทำ ไปทำเองที่ กทช. ซ.สายลม ก็ได้ฮะ ไมเกิน 20 นาทีเสร็จ  :)

Opel Vauxhall Corsa B Astra Vectra B Omega Kadett Kapitan Olympia C14NZ C12NZ X14XE X16XE X16XEL X18XE X18XE1 X20XEV Z22SE C20NE C20SE C20XE C2OLET X25XE C25XE X30XE imcher stiemetz zifira

รถยนต์ ขับรถ Opel in Thai โอเปิล อิน ไทย สนาม ซ่อม แต่ง คลับ club love lover modify talk host server online network game เกมส์ colocation co-location ล้อ ยาง ช่วงล่าง เครื่อง