Astra 1.6 สตาร์ทไม่ติด ตอนสตาร์ทดังแชะเดียวแล้วเงียบเลย

aob · 4514

Offline aob

• น้องใหม่ในยุทธจักร
  • *
เป็นเพราะอะไรครับ
มีอู่แนะนำมั๊ย แถวๆ หลังมาบุญครอง   :P

Offline jeabjamiro

• DekGayRay's
  • ยอดฝีมือแห่งแค้วน
  • ผมมันเสือ ไม่ใช่เซียน เหอะๆ
  • No.: in 05
  • รุ่นรถ: ASTRA VAN
  • สีรถ : ขาวโบ๊ะ
  • เครื่องยนต์: x20xev AT------เครื่องตัดหญ้า
เหอะๆ ขอข้อมูลหน่อยนะแค่นี้บอกไรไม่ได้หลอกเหมือนไปหาคนแล้วบอกว่าคันแต่ตรงไหนไม่บอกจะเกาถูกดีไหมเนี่ยยเหอะๆ
ครับถ้ายังไง
086-515-9791 โทรมาแล้วกันเจี๊ยบครับ

หน้าไม่ให้แต่ใจพระครับ
สัตว์โลกย่อมเป็นไปตามกรรม และวาระ เฮ้อ.....แต่กว่าจะถึงวันนั้นคนดีต้องเจ็บกันอีกเยะ เหอะๆ
jeabjaMIro : OPEL ASTRA VAN 8V 1.6 GL 1993
                   : FIAT 850 SPORT COUPE'

Offline aob

• *
ก็วิ่งมาอยู่ดีๆ พอจอดแล้วดับเครื่อง พอสตาร์ทใหม่ก็ไม่ติดแล้วครับ มีเสียงแช๊ะเดียวแล้วเงียบเลย ลองจับที่ขั้วแบตดูร้อนมาก ทั้งๆ ที่ลองสตาร์ท 5-6 ครั้งเองครับ

Offline jeedz

• พ่อบ้าน ณ. Opel.in.TH
    • Online Network Co.,Ltd
  • No.: VecB 01, Fortuner 111
  • รุ่นรถ: Opel Vectra B, Toyota Fortuner, BMW S1000R
  • สีรถ : VecB เขียว, Fortuner น้ำตาล, S1000R ขาว
  • เครื่องยนต์: Vectra B C20LET, Fortuner 1KD
เป็นได้หลายกรณีนะครับ 

1. แบตเตอรี่สิ้นชีพ  ช่วงนี้หน้าร้อนน้ำกลั่นแห้งกันเป็นแถบ หรือแบตอาจจะหมดอายุแล้ว ใช้มานาน
2. ไดร์สตาร์ท   อันนี้ถือว่าซวย . . . . .  แต่ปกติถ้าเป็นตัวนี้มันเงียบฉี่เเลย ไม่หือไม่อือ  หรือไม่ก็ดังแครก ก ก ก ก ก ก ก 
3. คอย  อันนี้อาการ มันจะใช้ได้มั่งไม่ได้มั่ง รอบ swing  ซวยก่า 2 อันที่แล้ว

ไล่ตามราคาครับ   แต่ส่วนมาก แค่แบตนะ  ลองเช็คดูยัง

Tel. 089-4272257
http://www.on.co.th บริการ Web Hosting, Co-Location( ฝากวาง Server ), ดูแลและติดตั้ง Server & Network, ทำเวบ, Firewall, etc.

Offline kwangPSP

• *
อาการเป็นคล้ายๆกับผมเลยครับ  Astra 1.6 16vก่อนออกจากบ้านสตาร์ทเป็นปรกติ แต่พอขับไปสักพักไฟเครื่องโชว์ ก็เลยรีบจอดและก็ดับเครื่อง พอสตาร์ทใหม่ก็ไม่ติดแล้ว กดสตาร์ทมันเหมือนจะติดและมันก็วอดดับ ผมก็เลยลองสตาร์ทหลายๆครั้ง ตอนสตาร์ทก็
เหยีบคันเร่งด้วยมันก็ช่วยได้แต่ก็ดับอีก ประมาณครั้งที่4 ติด ก็เลี้ยวรถกลับบ้าน มาเช็คดูน้ำมันเครื่อง แบต ปรกติ ถอดขั้วแบต
แล้วก็ใส่ใหม่ เป็นปรกติ ขับต่อไม่มีอะผิดปรกติ งงๆเหมือนกัน ไม่รู้ว่าจะเป็นอีกหรื่อเปล่า ครับ

Offline PeeSard

• DIY ไม่ทำไม่รู้..*v*
  • No.: 3
  • รุ่นรถ: Corsa GSi
  • สีรถ : แดง
  • เครื่องยนต์: X16XE 16V 105Hp
ร้อนแล้วดับ มีอยู่ 2 จุดหลัก คอยล์-จานจ่าย และปั๊มติ๊ก
ส่วนจุดเล็กๆน้อยๆ ก่เช็คคอนแท็คของขั้วจับต่างๆ ไม่ว่าจะเปนคอยล์ ไดสตาร์ด เซนเซอร์ บลาๆๆๆ..

+นู๋แดง GSi ไปได้ทุกที่+

เกี่ยวกับนู๋ซ่า มีปัญหาอะไร โทรมาได้เลยครับ
ส่วนตัว GSM : 0 89 0 31 55 99

NCStyle Mobile Kiosk
ซุ้มขายของสำเร็จแนวคลาสสิต

Offline Nu_Paiy

• ~นู๋เป้ย,,เด็กลิง,,AnNi~
ของนู๋

เพิ่งเปนม่ะคืนเลยค่ะ

ปั๊มติ๊กเจ๊งงงงงงงงง   :ไม่:  :ไม่:

อาการคือ : มีเสียงความเพียรพยายามของรถที่จะสตาร์ท
แต่ให้ตาย ยังไงมานก้อไม่ติด - -"  :'( :'(

สุดท้าย ได้คุณต้นมาเคาะๆๆๆ ปั๊มติ๊กให้ค่ะ
ตอนนี้ลัลล๊า ร่าเริง  :) :)

แต่ก้อจะเอาไปเปลี่ยนแร้ววค่ะ ในเร็ววันนี้ ^^*

\\^-^*//  ลัลล๊า ลัลล๊า ......
Opel In...."e'rywhere"

*-*-*-*-*-*-*-*-*-*-*-*
Astra 5Dr.--Nu_BlueBerry ~~~

Offline kamolwat_t

• I'm Gayray's
  • โปรดขับรถอย่างมีความรับผิดชอบ
  • No.: Shiroro : Corsa 40 , Tama : Omega 04
  • รุ่นรถ: Corsa B 3 Door , Omega B Sedan
  • สีรถ : คันแรกเขียวๆ คันหลังเทาๆ
  • เครื่องยนต์: Shiroro : X16XE , Tama : 2jz vvti
ขอข้อมูลมากกว่านี้นิดฮะ... :)

ชื่อ ต้น นะครับ อายุ 31 ครับ

opel corsa คันเล็กๆ ชุดแต่ง Std.แท้จากโรงงาน เครื่อง 16v ล้อ 15 ยางแตนๆ ท่อดังๆ

www.opel.in.th

ผมไม่ใช่อู่ ไม่ใช่คนขายอะไหล่นะครับผมเป็น "ผู้ประสานงานทางด้านเทคนิคทั่วไป" ไม่ได้รู้ทุกอย่างแต่พวกเยอะครับ มีปัญหาอะไรพวกเราจะช่วยกันครับ

lap Time
Kaeng Krachan Circuit wet 1.55 dry 1.49.8
Bira Circuit Dry 1.32 (เบรคพังฮะ)

Offline aob

• *
ให้ช่างมาดูแล้วครับ สรุปไดร์สตาร์ทไหม้ สรุปต้องเปลี่ยนทั้งตัวเลยครับ โดนค่าเสียหายไป 2,800
ตอนนี้สตาร์ทปุ๊บติดปั๊บ

ปล ซ่อมมาได้สองวัน หม้อน้ำรั่วอีก คราวเคราะห์จริงๆ :เครียด:

Offline wiwat

• นักรบพเนจร
  • **
  • Tel 086 0330741
ให้ช่างมาดูแล้วครับ สรุปไดร์สตาร์ทไหม้ สรุปต้องเปลี่ยนทั้งตัวเลยครับ โดนค่าเสียหายไป 2,800

ปล ซ่อมมาได้สองวัน หม้อน้ำรั่วอีก คราวเคราะห์จริงๆ :เครียด:

ไดเก่าสามารถพันเก็บไว้เป็น Spaer part ได้มั๊ย ครับ

Offline PeeSard

• DIY ไม่ทำไม่รู้..*v*
  • No.: 3
  • รุ่นรถ: Corsa GSi
  • สีรถ : แดง
  • เครื่องยนต์: X16XE 16V 105Hp

ไดเก่าสามารถพันเก็บไว้เป็น Spaer part ได้มั๊ย ครับ

เก็บเปนสแปร์อะไหล่ได้คร้าบท่าน เอาไปให้ร้านไดนาโมวายร์ลวดทองแดงใหม่ 400+ คร้าบ.. ;D

+นู๋แดง GSi ไปได้ทุกที่+

เกี่ยวกับนู๋ซ่า มีปัญหาอะไร โทรมาได้เลยครับ
ส่วนตัว GSM : 0 89 0 31 55 99

NCStyle Mobile Kiosk
ซุ้มขายของสำเร็จแนวคลาสสิต

Offline kamolwat_t

• โปรดขับรถอย่างมีความรับผิดชอบ
  • No.: Shiroro : Corsa 40 , Tama : Omega 04
  • รุ่นรถ: Corsa B 3 Door , Omega B Sedan
  • สีรถ : คันแรกเขียวๆ คันหลังเทาๆ
  • เครื่องยนต์: Shiroro : X16XE , Tama : 2jz vvti

เก็บเปนสแปร์อะไหล่ได้คร้าบท่าน เอาไปให้ร้านไดนาโมวายร์ลวดทองแดงใหม่ 400+ คร้าบ.. ;D

อาการเสียมันมีได้หลายจุดครับ... อาจจะเป็นที่ ถ่านได ไม่ก็สายไฟข้างใน ต้องดูครับ เอากลับมาให้ช่างไดนาโมดูก่อนว่าซ่อมได้ป่าวฮะ... ถ้าซ่อมได้... ก็ เก็บเป็นอะหลั่ย โลดครับ :)

ชื่อ ต้น นะครับ อายุ 31 ครับ

opel corsa คันเล็กๆ ชุดแต่ง Std.แท้จากโรงงาน เครื่อง 16v ล้อ 15 ยางแตนๆ ท่อดังๆ

www.opel.in.th

ผมไม่ใช่อู่ ไม่ใช่คนขายอะไหล่นะครับผมเป็น "ผู้ประสานงานทางด้านเทคนิคทั่วไป" ไม่ได้รู้ทุกอย่างแต่พวกเยอะครับ มีปัญหาอะไรพวกเราจะช่วยกันครับ

lap Time
Kaeng Krachan Circuit wet 1.55 dry 1.49.8
Bira Circuit Dry 1.32 (เบรคพังฮะ)

Opel Vauxhall Corsa B Astra Vectra B Omega Kadett Kapitan Olympia C14NZ C12NZ X14XE X16XE X16XEL X18XE X18XE1 X20XEV Z22SE C20NE C20SE C20XE C2OLET X25XE C25XE X30XE imcher stiemetz zifira

รถยนต์ ขับรถ Opel in Thai โอเปิล อิน ไทย สนาม ซ่อม แต่ง คลับ club love lover modify talk host server online network game เกมส์ colocation co-location ล้อ ยาง ช่วงล่าง เครื่อง