พี่ที่ออฟฟิศจอยขอรับบริจาคเลือดเพื่อให้ลูกสาวได้มีโอกาสผ่าตัดหัวใจ

joyalice · 4794

Offline joyalice

• DekGayRay's
  • ยอดฝีมือแห่งแค้วน
  • JoYaLiceZ iS iN tHe WonDerLanD ^__^
พี่ที่ออฟฟิศของจอยเค้าขอความช่วยเหลือค่ะ
เจอน้องเค้ามาตั้งแต่ยังไม่กี่ขวบ เพิ่งจะทราบว่าป่วยเมื่อวานนี้เองนะคะเนี้ย

น้องตาต้า เด็กหญิง เมทิกา โชติวัชรมัย เป็นลูกสาวของผมเองครับ ป่วยเป็นโรคหัวใจตั้งแต่เด็ก
ต้องเข้ารับการผ่าตัดหัวใจ ในวันที่ 24 มีนาคม 2552 ที่จะถึงนี้ที่โรงพยาบาลศิริราช
ขอความกรุณาคนที่มีจิตศรัทธาร่วมบริจาคเลือดให้น้อง เพราะการผ่าตัดหัวใจครั้งนี้จำเป็นต้องใช้เลือดเป็นจำนวนมาก
โรงพยาบาลอาจเกิดการขาดแคลนเลือด ซึ่งทางโรงพยาบาลบอกว่า ถ้าสามารถหาผู้บริจาคเลือดให้ได้
จะทำให้มีโอกาสเลื่อนการผ่าตัดออกไปน้อยลง

เลือดของน้องตาต้าเป็นเลือดกรุ๊ปโอ

หากใครสนใจบริจาค ระบุว่าให้
น้องตาต้า เด็กหญิง เมทิกา โชติวัชรมัย   รหัสผู้ป่วย HN 51-140450
เริ่มบริจาคได้ตั้งแต่ 15 - 24 มีนาคม 2552 ที่ตึก 72 ปี ชั้น 3
จันทร์-ศุกร์ เวลา 9.00 น - 18.00 น
เสาร์-อาทิตย์  เวลา 9.00 น - 16.00 น

*ไม่จำเป็นต้องเป็นหมู่เลือดเดียวกัน เนื่องจากสามารถแลกเปลี่ยนกับธนาคารเลือดได้*

ฝากส่งต่อ หรือ หากสนใจบริจาคก็นัดกันได้เลยนะคะ ตอนนี้มีคุณเจี๊ยบร่วมบริจาคแล้วค่ะ
ต้องการรายละเอียดเพิ่มเติม ติดต่อจอยได้ทันทีนะคะ

ขอบคุณมากค่ะ

Offline Omega VIP

กอล์ฟด้วยครับ กรุ๊ฟบีนะ ถ้าแลกเลือดได้ก็ไปร่วมด้วยช่วยกัน  สร้างสรร สังคมดีครับ :) :) :)

Offline ZeaBiscuit

• ปากหมา ใจไม่หมา
    • ZB's Photos...
เริ่มบริจาคเดือนมีนาใช่ป่ะ เดี๋ยวแวะไปหาไอ้พี่หมอแล้วจะปริ้นหน้านี้ไปด้วยนะครับ  :P

ปล. แ่ต่บอมบ์เป็นนกฮูกขนาดใหญ่ จะบริจาคทีไร เลือดลอยทุกที  :-X

ฝนตกขี้หมูไหล คนจัญไรมาเจอกัน !!
Life Start at 6,000 rpm !!!
www.dekgayray.com

Offline LukTarn

• หนึ่งในใต้หล้า

ปล. แ่ต่บอมบ์เป็นนกฮูกขนาดใหญ่ จะบริจาคทีไร เลือดลอยทุกที  :-X
[/quote]

เป็นไงเหรอ น้องบอมบ์เป็นนกฮูกขนาดใหญ่อ่ะ พี่งง ช่วยขยายความหน่อยดิ๊คร๊าบบบบบบบบ :) :)

Offline ZeaBiscuit

• ปากหมา ใจไม่หมา
    • ZB's Photos...
แบบว่าัตัวใหญ่ นอนดึกไงครับ แฮ่  ;D ;D ;D

ฝนตกขี้หมูไหล คนจัญไรมาเจอกัน !!
Life Start at 6,000 rpm !!!
www.dekgayray.com

Offline bat

• bat
เราน่าจะนัดรวมตัวกันแล้วไปบริจาคพร้อมกันเลยดีมะ...ร่วมกันทำความดี น่าสนนะ   :ปลิว: :ปลิว: :ปลิว:

Offline Jack The Ripper

• นักรบพเนจร
  • **
 :ปลิว: จริงๆแล้วผมเป็นคนหลายใจ จะให้ซักดวงกับน้องเค้าคงไม่เป็นไรกะมังครับ  :ปลิว:

เอาจริงๆแล้วคือผมอยากไปด้วยนะครับ นัดกัน ๆ ๆ ๆ ไปก้อดีนะครับไม่ไกลเลย ผมไปด้วย

ยิงเมล์เป็น ภาษาไทยมาที่ Ekkapong.s@stcc.jasmine.com (เป็นภาษาไทย จะได้รู้ว่าไม่ใช่งาน จะได้สนใจหน่อยนะครับ)

เบอร์โทร ที่กุ้งน่าจะยังอยู่ (แต่โทรหาผมทำใจหน่อยนะ อาจไม่ติดนะครับ ไม่ได้จ่ายตังให้เค้า ที่นัท(วินเซ้น) ก้อมีนะครับ)

• **

ฝากส่งต่อ หรือ หากสนใจบริจาคก็นัดกันได้เลยนะคะ ตอนนี้มีคุณเจี๊ยบร่วมบริจาคแล้วค่ะ
ต้องการรายละเอียดเพิ่มเติม ติดต่อจอยได้ทันทีนะคะ

ขอบคุณมากค่ะ

ติดต่อคุณจอยได้อย่างไร หากไม่ได้เบอร์ งันขอเบอร์โทรใครก้อได้นะครับ (ที่เป็นแม่งาน หรือพี่งานอะครับ)
เนื่องมาจากผมชอบทำบุญกันเด็กๆครับ (อยากคิดไปมากกว่าที่เขียนนะครับ)  :ใบเหลือง:

• JoYaLiceZ iS iN tHe WonDerLanD ^__^
ขอบคุณพี่ๆ เพื่อนๆ นะคะ นัดรวมตัวบริจาคเลือดก้อดีค่ะ แต่จอยขอให้กำลังใจอยู่ห่างๆ นะ แฮ่..

สำหรับพี่น้องที่สนใจบริจาค add มาได้เลยค่ะ  joyalice@hotmail.com

แจ้งเพิ่มเติมค่ะ สามารถไปบริจาคได้ตั้งแต่วันที่ 10 มีค. ค่ะ
ขอจองคิวพี่น้องไว้เลยนะคะ วันเสาร์ 14 มีค ประมาณ 10 โมง ที่รพ. ศิริราช
หลังจากนั้นไปไหว้พระรอบเกาะรัตนโกสินทร์ค่ะ ตกเย็นชอปปิ้งคลองถม ...

เป็นลมกันก่อนล่ะมั้งงง~

???

Offline Omega VIP

ขอบคุณพี่ๆ เพื่อนๆ นะคะ นัดรวมตัวบริจาคเลือดก้อดีค่ะ แต่จอยขอให้กำลังใจอยู่ห่างๆ นะ แฮ่..

สำหรับพี่น้องที่สนใจบริจาค add มาได้เลยค่ะ  joyalice@hotmail.com

แจ้งเพิ่มเติมค่ะ สามารถไปบริจาคได้ตั้งแต่วันที่ 10 มีค. ค่ะ
ขอจองคิวพี่น้องไว้เลยนะคะ วันเสาร์ 14 มีค ประมาณ 10 โมง ที่รพ. ศิริราช
หลังจากนั้นไปไหว้พระรอบเกาะรัตนโกสินทร์ค่ะ ตกเย็นชอปปิ้งคลองถม ...

???

คือ อย่างนี้ครับพี่ตาล  เลือดที่จะบริจาคควรมีออกซิเจนสูงครับ เพราะ อย่างนี้เค้าถึงให้คนบริจาคควรพักผ่อนไม่น้อยกว่า 12 ชม. เผื่อให้ออกซิเจนในเลือดเยอะ  เลือดจะได้ไม่ลอย ถึงถ้ามันลอยก็นำไปใช้ไม่ได้ครับ  ได้ครับ  วันที่ 14 มี.ค. เจอกันผมจะเข้าไปกทม.ในวันที่ 13 มี.ค. ล่ะกัน

Offline jeabjamiro

• ผมมันเสือ ไม่ใช่เซียน เหอะๆ
  • No.: in 05
  • รุ่นรถ: ASTRA VAN
  • สีรถ : ขาวโบ๊ะ
  • เครื่องยนต์: x20xev AT------เครื่องตัดหญ้า
ตกลงโอเคๆ

หน้าไม่ให้แต่ใจพระครับ
สัตว์โลกย่อมเป็นไปตามกรรม และวาระ เฮ้อ.....แต่กว่าจะถึงวันนั้นคนดีต้องเจ็บกันอีกเยะ เหอะๆ
jeabjaMIro : OPEL ASTRA VAN 8V 1.6 GL 1993
                   : FIAT 850 SPORT COUPE'

ขอบคุณค่าคุณกอฟ หล่อสุดๆ เลยนะเนี่ย เด๋วบอกเพื่อนให้

• **

???

คือ อย่างนี้ครับพี่ตาล  เลือดที่จะบริจาคควรมีออกซิเจนสูงครับ เพราะ อย่างนี้เค้าถึงให้คนบริจาคควรพักผ่อนไม่น้อยกว่า 12 ชม. เผื่อให้ออกซิเจนในเลือดเยอะ  เลือดจะได้ไม่ลอย ถึงถ้ามันลอยก็นำไปใช้ไม่ได้ครับ  ได้ครับ  วันที่ 14 มี.ค. เจอกันผมจะเข้าไปกทม.ในวันที่ 13 มี.ค. ล่ะกัน

ดันครับๆดัน เพื่อการกุศล ผมว่าให้ นู๋ลิง เป็นแม่งานตามพวกเราก้อดีนะครับ (ได้พ่องานที่รู้จักด้วย อิอิ)  8)

Opel Vauxhall Corsa B Astra Vectra B Omega Kadett Kapitan Olympia C14NZ C12NZ X14XE X16XE X16XEL X18XE X18XE1 X20XEV Z22SE C20NE C20SE C20XE C2OLET X25XE C25XE X30XE imcher stiemetz zifira

รถยนต์ ขับรถ Opel in Thai โอเปิล อิน ไทย สนาม ซ่อม แต่ง คลับ club love lover modify talk host server online network game เกมส์ colocation co-location ล้อ ยาง ช่วงล่าง เครื่อง