เครื่องพัง ช่วยทีครับ

umc2006 · 2119

Offline umc2006

• หนึ่งในใต้หล้า
ไปซ่อมที่อู่ช่างแนน แถวเส้นหนองยายบู่ ชลบุรรี
ช่างแนนบอกเครื่องไม่มีกำลังอัด อาจต้องเปลี่ยนเครื่อง
ค่าใช้จ่ายอยู่ที่ 4-5 หมื่น โอ๊ย..จะเป็นลม!!!!

อาการก่อนเป็น เครื่องร้อน ฝาสูบโก่ง(ฝาเคยเชื่อมพอกและปาดมาแล้ว) ช่างแนนเลย
หาฝาสูบให้ใหม่ พอติดตั้งเสร็จ เจ๊ด...เครื่องไม่มีกำลังอัด พอประกอบเสร็จ ก็ใช้งานไม่ได้
ช่างแนนเลยบอกขอเวลารื้อดูเครื่องอีก 2 วันจึงจะรู้ว่ามันเป็นไรบ้าน

กลุ้มอ่ะ ไม่รู้ว่าจะหมดอีกเท่าไร ยิ่งไม่ค่อยมีตังอยู่ ใครช่วยแนะนำหน่อยได้ไหมครับ
ว่าจะต้องทำอย่างไรจึงนะเสียค่าใช้จ่ายน้อยที่สุด

อ่อลืมบอก ผมใช้รถโอเปิ้ลคอซ่า3D อยู่แถวศรีราชาครับ
 :ไม่: :ไม่: :ไม่:

มิตรภาพ สำคัญกว่าเงินตรา..

Offline krish

• ผู้เยี่ยมยุทธ
มาที่อำเภอแกลงก็ได้ อาการนี้น่าจะแก้ไขไม่ยาก ส่วนราคาก็ว่าไปตามอาการ ไม่ทราบว่าเป็นคันเดียวกับที่โทรมาหาผม เวลาประมาณ 11.08 น.หรือเปล่าครับ ที่ว่าอยู่แหลมฉบังน่ะ :หึหึ: :หึหึ:

มาที่อำเภอแกลงก็ได้ อาการนี้น่าจะแก้ไขไม่ยาก ส่วนราคาก็ว่าไปตามอาการ ไม่ทราบว่าเป็นคันเดียวกับที่โทรมาหาผม เวลาประมาณ 11.08 น.หรือเปล่าครับ ที่ว่าอยู่แหลมฉบังน่ะ :หึหึ: :หึหึ:

เปล่าครับ ผมอยู่ศรีราชาครับ
แต่เด๋วจะโทรปรึกษาครับ

ขอบพระคุณมากครับ :'( :'( :'( :'(

เวงกำ...นึกว่ารายเดียวกัน...ถ้าพอจะช่วยเหลือได้ ยินดีครับ ป.กฤษณ์ /08-5436-2806

Offline kartoon

• นักรบพเนจร
  • **
  • รุ่นรถ: corsa1.4i
  • สีรถ : เขียว
เป็นกำลังใจให้ครับ ผมก็ได้เพื่อนสมาชิกopelนี่แหละช่วยแนะนำจนรถผมหายเป็นปรกติสมาชิกเราน้ำใจงามจริงๆครับ

Offline phit

• น้องใหม่ในยุทธจักร
  • *
  • บูรพาไม่เคยแพ้
มาที่อำเภอแกลงก็ได้ อาการนี้น่าจะแก้ไขไม่ยาก ส่วนราคาก็ว่าไปตามอาการ ไม่ทราบว่าเป็นคันเดียวกับที่โทรมาหาผม เวลาประมาณ 11.08 น.หรือเปล่าครับ ที่ว่าอยู่แหลมฉบังน่ะ :หึหึ: :หึหึ: :drink:

พ่อพระตัวจริงครับ

Offline gsi-u.d.

• VIP's Member
ปัญหาน้าจะอยู่ที่ชุดฝาครับ ท่อนล่างเคยใช้ใด้มาก่อนไม่น้าจะมีเรื่องกำลังอัดรั่ว  เพราะฉนั้นชุดบนอย่างเดี๋ยวครับ  แต่จริงก็มีอีกหลายส่วนทีอาจเป็นใด้ครับ  เช่นวาวล์ยัน เพราะบ่าวาวล์ต่ำ หรือ ลิฟเตอร์ค้างเพราะไม่ใด้ล้างครับ

มาที่อำเภอแกลงก็ได้ อาการนี้น่าจะแก้ไขไม่ยาก ส่วนราคาก็ว่าไปตามอาการ ไม่ทราบว่าเป็นคันเดียวกับที่โทรมาหาผม เวลาประมาณ 11.08 น.หรือเปล่าครับ ที่ว่าอยู่แหลมฉบังน่ะ :หึหึ: :หึหึ: :drink:

พ่อพระตัวจริงครับ
จารย์พิศหายไปไสนาน หรือว่าไปประกวดพระเครื่อง ;D ;D ;D

ขอบพระคุณทุกท่านที่เป็นกำลังใจครับ
 :cry3 :cry3 :cry3

Opel Vauxhall Corsa B Astra Vectra B Omega Kadett Kapitan Olympia C14NZ C12NZ X14XE X16XE X16XEL X18XE X18XE1 X20XEV Z22SE C20NE C20SE C20XE C2OLET X25XE C25XE X30XE imcher stiemetz zifira

รถยนต์ ขับรถ Opel in Thai โอเปิล อิน ไทย สนาม ซ่อม แต่ง คลับ club love lover modify talk host server online network game เกมส์ colocation co-location ล้อ ยาง ช่วงล่าง เครื่อง