มีคู่มือมาฝาก

suny11 · 3146

Offline suny11

• VIP's Member
  • ยอดฝีมือแห่งแค้วน
  • เจนวิทย์ เทพละออง

คู่ มื อ ก า ร ดู แ ล ส า มี อ ย่ า ง ถู ก วิ ธี

รักผัวต้องหมั่นตบ ผัวสลบเราตบซ้ำ กลับดึกไม่ต้องถาม ไม้หน้าสามหวดทันใด

ตีหนึ่ง...พึ่งถึงบ้าน แพ่นกบาลให้หนำใจ รักผัวไม่หวั่นไหว ซัดเข้าไปไม่ยั้งมือ

หากผัวกลับบ้านดึก เตรียมเปิดศึกอย่ากลัวเกรง รักผัวต้องข่มเหง ผัวเราเองใช่ผัวใคร

รักผัวต้องเข้มแข็ง กระหน่ำแข้งซัดเข้าไป รักผัวต้องหลากหลาย ทั้งมีดไม้ให้ครบมือ

รักผัวต้องหมั่นซ้อม โดดขึ้นคร่อมอย่าออมมือ รักผัวต้องฝึกปรือ หมั่นซ้อมมือให้แม่นยำ

ผัวล้มเราเหยียบซ้ำ เอาให้หนำตายคามือ ซ้อมผัวให้คนลือ ว่าเราคือยอดเมียไทย

มีผัวบ่นจู้จี้ ร่อนทัพพีให้หน้าหงาย มีผัวเอาแต่ใจ บีบคอให้ตายไปเลย

ตีหัว …ผัวแหว่งวิ่น แอนตาซิลจ่ายทุกแผล รักผัวต้องดูแล เพราะผัวแก่ใกล้ลงโลง

ถ้าผัวแอบมีกิ๊ก ไม้ตีพริกฟาดเข้าไป กระทืบ …ผัวให้ตาย อย่าปล่อยไว้ให้อายคน

รักผัวต้องอดทน ผัวเป็นคนด้านกว่าใคร โดนตบจนหน้าหงาย ผัวยังไม่...สำนึกเลย

ผัวดีนั้นหายาก ต้องลำบากตรากตรำหา รู้ไหมกว่าได้มา เหนื่อยเลือดตาแทบ กระเด็น

รักผัวต้องใจเย็น เพราะผัวเป็นของมีค่า รักผัวต้องบูชา ; อย่าเที ่ยวด่าส่งเดชไป

ผัวด่า …เราต้องเงียบ ยกเจ๊เบียบให้ผัวไป เผื่อฟลุ๊ค… ผัวช๊อคตาย หาผัวใหม่สุขใจเอย

:shock: :shock: :shock:

ผมไม่ได้รักกษัตริย์ที่ความเป็นกษัตริย์
แต่รักที่เป็นยิ่งกว่ากษัตริย์
คือเป็นศูนย์รวมจิตใจคนทั้งชาติ
ที่ในหลวงทำมาตลอดตั้งแต่เป็นพระเจ้าแผ่นดิน
ไม่ใช่หน้าที่ของกษัตริย์เลย
***ยืมมาจากเสรีไทยเว็บบอร์ด***

มีชีวิตที่ลิขิตเอง!O8I958792O

Offline suny11

• VIP's Member
  • เจนวิทย์ เทพละออง
Reply #1 on: 24 Jun 2009, 13:04
ทำอย่างไรให้ผู้หญิงมีความสุข

1. เป็นเพื่อน
2. เป็นคนรัก
3. เป็นพี่ เป็นน้อง
4. เป็นพ่อ
5. เป็นอาจารย์
6. เป็นพ่อครัว
7. เป็นช่างไฟ
8. เป็นช่างไม้
9. เป็นช่างประปา
10. เป็นช่างซ่อมรถ
11. เป็นสถาปนิก
12. เป็นดีไซเนอร์
13. เป็นคนเก่งในเรื่อง sex
14. เป็นคนรอบรู้เรื่องผู้หญิง
15. เป็นนักจิตวิทยา
16. เป็นผู้ฟังที่ดี
17. เป็นผู้จัดการที่ดี
18. เป็นพ่อที่ดี
19. เป็นคนสะอาดเรียบร้อย
20. เป็นคนเข้าใจความรู้สึกคน
21. เป็นนักกีฬา
22. เป็นคนอบอุ่น
23. เป็นคนดูแลเอาใจใส่
24. เป็นห่วงเป็นใย
25. เป้นคนกล้าหาญ
26. เป็นคนฉลาด
27. เป็นคนสนุกสนาน
28. เป็นคนสร้างสรรค์
29. เป็นคนอ่อนโยน
30. เป็นคนเข้มแข็ง แข็งแรง
31. เป็นคนเข้าใจโลก
32. เป็นคนที่มีความอดทน
33. เป็นคนรอบคอบ
34. เป็นคนทะเยอทะยาน
35. เป็นคนมีความสามารถ
36. เป็นคนเก่ง
37. เป็นคนมุ่งมั่น
38. เป็นคนจริง
39. เป็นคนที่เชื่อถือได้
40. เป็นคนกระตือรือร้น
41. เป็นคนเห็นใจคน

และต้องห้ามลืม
42. ให้ของขวัญอย่างสม่ำเสมอ
43. พาไป shopping
44. ซื่อสัตย์
45. พยายามรวย
46. ห้ามอยู่นอกสายตา
47. ห้ามมองผู้หญิงอื่น

และในเวลาเดียวกัน คุณต้อง
48. ให้ความดูแลอย่างเต็มที่
49. ให้เวลาอย่างเต็มที่
50. ต้องไว้ใจและมีช่องว่างอย่ากังวลว่าจะไปไหน

และนีคือสิ่งสำคัญที่สุด
ห้ามลืมวันเกิด
ห้ามลืมวันครบรอบต่างๆ
ห้ามลืมนัด

ทำอย่างไรให้ผู้ชายมีความสุข
1. แก้ผ้า :-* :-*
2. เตรียมอาหารให้

ผู้ชายเรานี่มักน้อยกันจิงๆนะคับ  :'( :'( :'(

ผมไม่ได้รักกษัตริย์ที่ความเป็นกษัตริย์
แต่รักที่เป็นยิ่งกว่ากษัตริย์
คือเป็นศูนย์รวมจิตใจคนทั้งชาติ
ที่ในหลวงทำมาตลอดตั้งแต่เป็นพระเจ้าแผ่นดิน
ไม่ใช่หน้าที่ของกษัตริย์เลย
***ยืมมาจากเสรีไทยเว็บบอร์ด***

มีชีวิตที่ลิขิตเอง!O8I958792O

Offline pandache

• นักรบพเนจร
  • **
  • I'm MoppeT_T
Reply #2 on: 24 Jun 2009, 13:21
ขอแค่ "เข้าใจกัน" ก็พอค่ะ... :)

------------------------------------------------------

หนทางยังอีกยาวไกล.... (TT_TT).....ไอ้ต้าลูกรัก..

------------------------------------------------------

What can I do.. when I so tried... (_ _ " )

Offline ZeaBiscuit

• DekGayRay's
  • ปากหมา ใจไม่หมา
    • ZB's Photos...
Reply #3 on: 24 Jun 2009, 15:06
กลอนอันแรกน่ากลัวครับ  :)

แต่เวลาผมอยู่บ้านนี่ แฟนต้องคลานเอาของกินมาให้นะครับ ไม่อยากจะคุย ;D

เพราะผมอยู่ใต้เตียง ออกไปไม่ได้  :'(

ฝนตกขี้หมูไหล คนจัญไรมาเจอกัน !!
Life Start at 6,000 rpm !!!
www.dekgayray.com

Offline มะนาวเปรี้ยวปี๊ด

• หนึ่งในใต้หล้า
    • อร่อยจัง (^^  )
Reply #4 on: 24 Jun 2009, 17:57
 :) ขอน้อมรับเอา "คู่มือดูแลสามีอย่างถูกวิธี" ไปศึกษานะคะ

เอ่อ  เนื่องจากยังไม่มีสามี . . ใช้กับแฟนก่อนได้ป่าวคะพี่  (เสร็จแน่)

ปล. . . . ขำบอมบ์อะ . . ไปทำไรใต้เตียง เหอะๆ

Offline Dsky

Reply #5 on: 24 Jun 2009, 19:50

แต่เวลาผมอยู่บ้านนี่ แฟนต้องคลานเอาของกินมาให้นะครับ ไม่อยากจะคุย ;D

เพราะผมอยู่ใต้เตียง ออกไปไม่ได้  :'(

ไปนอนบ้านไหนมาเนี่ย ที่ห้้องไม่มีเตียงนี่นา  :(

Offline Omega VIP

Reply #6 on: 24 Jun 2009, 20:19

ไปนอนบ้านไหนมาเนี่ย ที่ห้้องไม่มีเตียงนี่นา  :(

งานเข้าแล้วครับพี่น้อง  8) 8) 8)  อย่าลืมบอกนะ  นอนใต้เตียงใคร  อิอิ

Offline ZeaBiscuit

• ปากหมา ใจไม่หมา
    • ZB's Photos...
Reply #7 on: 25 Jun 2009, 00:31
อุ้ย ... ผมจำผิด  :please:

ฝนตกขี้หมูไหล คนจัญไรมาเจอกัน !!
Life Start at 6,000 rpm !!!
www.dekgayray.com

Offline Nu_Paiy

• ~นู๋เป้ย,,เด็กลิง,,AnNi~
Reply #8 on: 25 Jun 2009, 08:56

แย่แน่ๆๆๆๆ

หุหุ   :ปลิว: :ปลิว: :red:

\\^-^*//  ลัลล๊า ลัลล๊า ......
Opel In...."e'rywhere"

*-*-*-*-*-*-*-*-*-*-*-*
Astra 5Dr.--Nu_BlueBerry ~~~

Offline kamolwat_t

• I'm Gayray's
  • โปรดขับรถอย่างมีความรับผิดชอบ
  • No.: Shiroro : Corsa 40 , Tama : Omega 04
  • รุ่นรถ: Corsa B 3 Door , Omega B Sedan
  • สีรถ : คันแรกเขียวๆ คันหลังเทาๆ
  • เครื่องยนต์: Shiroro : X16XE , Tama : 2jz vvti
Reply #9 on: 25 Jun 2009, 10:09

แย่แน่ๆๆๆๆ

จำผิดอาราย... :-[ ก็ตอนนั้นตะเอง... :ตาปิ้ง:

อ่ะเค้ามะพูดดีกว่า..... เดี๋ยวครอบครัวแต่แยก.... :น้ำร้อน:

เก็บไว้เป็นความทรงจำดีๆชองเรา 2 คน.... :อุ่น: :bye:

( ;D ;D ;D ;D ;D)

ชื่อ ต้น นะครับ อายุ 31 ครับ

opel corsa คันเล็กๆ ชุดแต่ง Std.แท้จากโรงงาน เครื่อง 16v ล้อ 15 ยางแตนๆ ท่อดังๆ

www.opel.in.th

ผมไม่ใช่อู่ ไม่ใช่คนขายอะไหล่นะครับผมเป็น "ผู้ประสานงานทางด้านเทคนิคทั่วไป" ไม่ได้รู้ทุกอย่างแต่พวกเยอะครับ มีปัญหาอะไรพวกเราจะช่วยกันครับ

lap Time
Kaeng Krachan Circuit wet 1.55 dry 1.49.8
Bira Circuit Dry 1.32 (เบรคพังฮะ)

Reply #10 on: 25 Jun 2009, 10:26

แย่แน่ๆๆๆๆ

จำผิดอาราย... :-[ ก็ตอนนั้นตะเอง... :ตาปิ้ง:

อ่ะเค้ามะพูดดีกว่า..... เดี๋ยวครอบครัวแต่แยก.... :น้ำร้อน:

เก็บไว้เป็นความทรงจำดีๆชองเรา 2 คน.... :อุ่น: :bye:

พูดแบบนี้  :ตาย: :ตาย: :ตาย: :ตาย:

• โปรดขับรถอย่างมีความรับผิดชอบ
  • No.: Shiroro : Corsa 40 , Tama : Omega 04
  • รุ่นรถ: Corsa B 3 Door , Omega B Sedan
  • สีรถ : คันแรกเขียวๆ คันหลังเทาๆ
  • เครื่องยนต์: Shiroro : X16XE , Tama : 2jz vvti
Reply #11 on: 25 Jun 2009, 10:36

แย่แน่ๆๆๆๆ

พูดแบบนี้  :ตาย: :ตาย: :ตาย: :ตาย:

เค้า..มาก่อนตัวนะ....  :P ถึงตัวเองจาเป็นตัวจริง(เรื่องปิ้งย่าง) :ตาปิ้ง: แต่เค้าบุกห้องนอนเจ้าบอมบ์ก่อน.... 8) 8) 8) 8)
( ;D ;D ;D)

opel corsa คันเล็กๆ ชุดแต่ง Std.แท้จากโรงงาน เครื่อง 16v ล้อ 15 ยางแตนๆ ท่อดังๆ

ผมไม่ใช่อู่ ไม่ใช่คนขายอะไหล่นะครับผมเป็น "ผู้ประสานงานทางด้านเทคนิคทั่วไป" ไม่ได้รู้ทุกอย่างแต่พวกเยอะครับ มีปัญหาอะไรพวกเราจะช่วยกันครับ

lap Time
Kaeng Krachan Circuit wet 1.55 dry 1.49.8
Bira Circuit Dry 1.32 (เบรคพังฮะ)

Reply #12 on: 25 Jun 2009, 10:41

แย่แน่ๆๆๆๆ

เค้า..มาก่อนตัวนะ....  :P ถึงตัวเองจาเป็นตัวจริง(เรื่องปิ้งย่าง) :ตาปิ้ง: แต่เค้าบุกห้องนอนเจ้าบอมบ์ก่อน.... 8) 8) 8) 8)
( ;D ;D ;D)

เอาเถอะ อยากได้ก็เอาไปเลี้ยงให้ด้วยแล้วกันนะ  :หึหึ:

Reply #13 on: 25 Jun 2009, 10:51

แย่แน่ๆๆๆๆ

( ;D ;D ;D)

เอาเถอะ อยากได้ก็เอาไปเลี้ยงให้ด้วยแล้วกันนะ  :หึหึ:

ไม่ไหวแล้วอ่ะ...มานกินจุดกว่าเมื่อก่อนเยอะเลย... :-X :สำนึก: ฝากดูแลไขมันในพุงมันด้วยนะ.... ;D
วันนี้ บอมบ์ ชวนไป นอนดู DVD ที่ห้อง... แต่ท่าจะไปไม่ไหว... นอรปวดหลังอยู่บ้าน... :dead:

lap Time

Offline chanat

• Tel 0896762564
Reply #14 on: 25 Jun 2009, 19:15
งานเข้าแน่เมิง  ;D ;D ;D ;D

หนทางไกล นับหมื่นลี้ ต้องเริ่มต้นด้วยก้าวแรก  "เพราะแสวงหา มิใช่เพราะรอคอย เพราะเชี่ยวชาญ มิใช่เพราะโอกาส เพราะสามารถ มิใช่เพราะโชคช่วย ดังนี้แล้ว "ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน"

Opel Vauxhall Corsa B Astra Vectra B Omega Kadett Kapitan Olympia C14NZ C12NZ X14XE X16XE X16XEL X18XE X18XE1 X20XEV Z22SE C20NE C20SE C20XE C2OLET X25XE C25XE X30XE imcher stiemetz zifira

รถยนต์ ขับรถ Opel in Thai โอเปิล อิน ไทย สนาม ซ่อม แต่ง คลับ club love lover modify talk host server online network game เกมส์ colocation co-location ล้อ ยาง ช่วงล่าง เครื่อง