ถ้าเรา corsa ไปติดไฟซีนอล จะมีปัญหากับระบบไฟมะครับ

terk_t · 2416

Offline terk_t

• น้องใหม่ในยุทธจักร
  • *
คือรถผมไฟมันอ่อน ส่งไม่ไกลเลยอะคับ  ฝนตกปุ๊บแทบไม่เห็นอะไรเลย
เลยอยากเอาไปติดไฟซีนอล 6000k
ไม่ทราบว่าถ้าเอาไปติด จะมีปัญหากับวงจรไฟฟ้าอะไรมะครับ
ละถ้าไม่ติด มีวิธีอื่นในการทำให้ไฟสว่างขึ้นมะครับ
 :'(

Offline surach

• นักรบพเนจร
  • **

Offline terk_t

• น้องใหม่ในยุทธจักร
  • *
ถ้าโคมมันหมองต้องเอาไปทำอะไรหรอครับ  เปลี่ยนโคมเลยรึป่าวครับ

Offline surach

• นักรบพเนจร
  • **
ใช่ครับ จะมือสอง หรือ ของใหม่ แล้วแต่ศัทธาเลยครับ
อ้อ เคยขับมังกรทองไฟซีนอน ตอนฝนตก ระทึกมากครับ

Offline Kaset

• หนึ่งในใต้หล้า
  • รุ่นรถ: ASTRA hatchback
  • สีรถ : น้ำเงินเหลือบม่วงแกมดำ
  • เครื่องยนต์: X16XEL
ลองเปลี่ยนหลอดดูครับ ถ้าไม่สว่างอีกเปลี่ยนหลอดใช้ H4 ครับ หรือถ้าอยากสว่างอีกก็ติดรีเลย์เพิ่มครับ
corsa astra จะเป็นโคมแก้วนะครับ ถอดมาล้างน้ำยาล้างจานมันก็ใสแล้วนะครับ ไม่ใช่โคมพลาสติกที่จะต้องขัดโคม

ถ้าเป็น corsa ถ้าฝีมือแกะโคมไม่ดีพอ(แกะไม่ดี มีแตก) แนะนำให้ถอดทั้งเบ้าโคม แล้วเอาน้ำยาล้างจานผสมน้ำเทเข้าไป แล้วใส่เศษผ้าเข้าไป แล้วก็เขย่าๆ ครับ หลังจากนั้นก็ล้างน้ำ ตากแดดครับ
ส่วน astra ถอดง่าย เอาล้างน้ำยาล้างจานเหมือนกัน แล้วก็ประกอบ ทาซิลิโคนกันน้ำเข้า

086-9137682  ชื่อเล่น  แบงค์ ครับ
อยู่เขียงใหม่   

Offline chairai

• ยอดฝีมือแห่งแค้วน
  • กิ๊ฟ ลำพูน
  • รุ่นรถ: opel corsa c14nz 1.4 AT
  • สีรถ : ฟ้าจร้า
  • เครื่องยนต์: เครื่อง c14nz เกียร์ออโต้
ตอนนี้ผมก็ใส่อยู่ครับ 6000 k ก็สว่างดีครับยิ่งถนนมืดนี่ยิ่งดีครับ แต่ยังไม่เคยเจอฝนครับ แต่ตั้งมุมไฟให้ต่ำหน่อยก็ดีครับ

มีปัญหาเรื่องรถ คอซ่า c14nz ปรึกษาได้ครับ 08-5131-5081 ตอบได้เท่าที่มีประสบการณ์ครับ

Offline GSI GODZILA

ค่าของซีน่อนที่ดีที่สุดอยู่ม่ะเกิน 8000k คับส่วนที่เกินก่าเน้หล่ออย่างเดียวคับ

Offline Oakbannoon

• ~Opel Astra inside Maha SaraKham~
 ถ้าไปติดที่ร้านก็ลองสีก่อนพอใจค่อยเอา

ผมใส่4300K สีก็ไม่ได้เหลืองอะไร สว่างด้วยขับสบาย

H S 4 V H B  144.400 ,145.7125 -Dup600

โ อ็ คไ ม่ใ ช่เ รือ เร่      เ ปิ้ น ก็ ไ ม่ ใช่ ลู ก ค้า อ ย่ าไห วหวั่น

เ ปิ้น เป็นใ คร ไม่ สำ คัญ   รู้ ว่าโอ็ค รักเปิ้น เท่านั้น   โอ็คสัญญา

Opel Vauxhall Corsa B Astra Vectra B Omega Kadett Kapitan Olympia C14NZ C12NZ X14XE X16XE X16XEL X18XE X18XE1 X20XEV Z22SE C20NE C20SE C20XE C2OLET X25XE C25XE X30XE imcher stiemetz zifira

รถยนต์ ขับรถ Opel in Thai โอเปิล อิน ไทย สนาม ซ่อม แต่ง คลับ club love lover modify talk host server online network game เกมส์ colocation co-location ล้อ ยาง ช่วงล่าง เครื่อง