ไฟ sport ขึ้นกระพริบที่หน้าปัดท์ พอเหยียบเบรคแล้วรถไม่มีแรง

daw · 5798

Offline daw

• น้องใหม่ในยุทธจักร
  • *
  • วันที่ฝนซา
 :-[ไฟ sport ขึ้นกระพริบที่หน้าปัดท์ พอเหยียบเบรคแล้วรถไม่มีแรงค่ะ เกิดจากสาเหตุใดคะ ต้องดับเครื่องแล้ว  start ใหม่ ไฟ sport หายไป รถถึงจะออกตัวได้ บางครั้ง start รถแล้ว ก็ไม่ค่อยมีแรง ออกตัวยากค่ะ เกิดจากสาเหตุใดได้บ้างคะ

Offline suny11

• VIP's Member
  • ยอดฝีมือแห่งแค้วน
  • เจนวิทย์ เทพละออง
  • รุ่นรถ: Crosa-3Doors Astra-Caravan Zafira-Spot & YAMAHA-XS250SP
  • สีรถ : ฟ้า บรอนซ์ มิราจ
  • เครื่องยนต์: C14NZ C16SE Z22SE
ไฟตัวSที่อยู่กลางเฟืองกระพริบ สัญญลักษณ์นี้คือเกียร์มีปัญหา รถจะออกตัวด้วยเกียร์สูงเพื่อป้องกันไม่ให้เกิดความเสียหายมากขึ้น ต้องตรวจซ่อมแล้วละครับ เริ่มจากทำด้วยตนเอง ไล่จากดูฟิวส์จุดบุหรี่ ตรวจสอบแบตเตอรี่ สองอย่างนี้ก่อนครับว่าปกติมั้ย อย่าเพิ่งตื่นเต้นมากเดี๋ยวตังส์หล่นจากกระเป๋ามากเกินความจำเป็น เช็คแล้วค่อยมาถามต่อถ้าอาการไม่ดีขึ้นหรือ2อย่างนี้เป็นปกติ

ผมไม่ได้รักกษัตริย์ที่ความเป็นกษัตริย์
แต่รักที่เป็นยิ่งกว่ากษัตริย์
คือเป็นศูนย์รวมจิตใจคนทั้งชาติ
ที่ในหลวงทำมาตลอดตั้งแต่เป็นพระเจ้าแผ่นดิน
ไม่ใช่หน้าที่ของกษัตริย์เลย
***ยืมมาจากเสรีไทยเว็บบอร์ด***

มีชีวิตที่ลิขิตเอง!O8I958792O

Offline GSI GODZILA

ตามที่ว่าไว้เลยคับ อาจาร์ยมาเอง :หึหึ:

Offline aotto147

• ผู้เยี่ยมยุทธ
  • รุ่นรถ: Astra F
  • สีรถ : Gray
  • เครื่องยนต์: C16SE Turbo !!!
รถยนต์ เกียร์ ออโต้ รุ่น อะไร ครับ...  :ice...

Car: Opel Astra 5D hatchback
Engine: C16SE 1.6 8v
Turbo&ECU: TD04(HL)&PFC F-CON HKS
Wheel: Ray&Nitto Neo Gen 2012
Subtension: Koni SP20 all set Front&Rear &. Front shock ball joint Toyota Supra
Sound System: Prism&DLS Pro Front spearker JBL Subwoofer

Mechanics Super car  in phuket Autoexprass dot com
ซื้อ 5 หมื่น แต่ง 1 แสน .... -.-

Offline daw

• *
Opel Astra Van ค่ะ
รถยนต์ เกียร์ ออโต้ รุ่น อะไร ครับ...  :ice...
Opel Astra Van ค่ะ

Offline หนานมา

• luangsu_m@hotmail.com
  • No.: 34
  • รุ่นรถ: แอสตร้าแวน
  • สีรถ : สีเทา
  • เครื่องยนต์: พันหกอีโคฯ
ตรวจสอบระบบสายไฟ ปลั๊กต่างๆครับ หรือ ไม่ก้อจับเทคดู  :P

“คำฮักน้องกูปี้จักเอาไว้ในน้ำก็กลั๋วหนาว  จักเอาไว้พื้นอากาศ กล๋างหาว ก็กลั๋วหมอกเหมยซอนดาวลงมาขะลุ้ม  จักเอาไปใส่ในวังข่วงคุ้ม ก็กลั๋วเจ้าป๊ะใส่แล้วลู่เอาไป  ก็เลยเอาไว้ในอกในใจ๋ตัวจายปี้นี้  จักหื้อมันไห้อะฮิอะฮี้ ยามปี้นอนสะดุ้งตื่นเววา”
- สมเจตน์ วิมลเกษม

Offline daw

• *
 :) ขอบคุณทุกท่านที่แนะนำค่ะ ก็คงต้องอาศัยช่างช่วยตรวจสอบให้ค่ะ ทำไม่เป็นค่ะ

อยู่นนฯ วิ่งไปหาช่างเอ ที่รังสิตก้อได้ครับ เครื่องไม้เครื่องมือพร้อม หรือ ไปหา อาจารย์เข้ (ช่างเข้) พระรามเก้า ก้อได้ครับ

“คำฮักน้องกูปี้จักเอาไว้ในน้ำก็กลั๋วหนาว  จักเอาไว้พื้นอากาศ กล๋างหาว ก็กลั๋วหมอกเหมยซอนดาวลงมาขะลุ้ม  จักเอาไปใส่ในวังข่วงคุ้ม ก็กลั๋วเจ้าป๊ะใส่แล้วลู่เอาไป  ก็เลยเอาไว้ในอกในใจ๋ตัวจายปี้นี้  จักหื้อมันไห้อะฮิอะฮี้ ยามปี้นอนสะดุ้งตื่นเววา”

Offline daw

• *
มีเบอร์โทร. ช่างทั้ง 2 ท่าน มั้ยคะ

• เครื่องยนต์: C16SE Turbo !!!
Astra  :o ...... กลัวเกียร์นี้มาก.... :หนาว: อาการเดินหน้า ไม่มี แรง...  ลองเทส ถอย หลังด้วยนะครับ.. ตอนที่ S กระพริบ นะครับ
ถ้า ถอย แล้ว กระตุก งานงอกละครับ  :หนาว:.... เกียร์ พัง..

Turbo&ECU: TD04(HL)&PFC F-CON HKS
Subtension: Koni SP20 all set Front&Rear &. Front shock ball joint Toyota Supra
Sound System: Prism&DLS Pro Front spearker JBL Subwoofer

Mechanics Super car  in phuket Autoexprass dot com
ซื้อ 5 หมื่น แต่ง 1 แสน .... -.-

Offline daw

• *
:nono สงสัยจะงานเข้าอย่างที่ท่านบอก เพราะถอยหลังก็เป็นบ้างเหมือนกันค่ะ

Offline daw

• *
:nono สงสัยจะงานเข้าอย่างที่ท่านบอก เพราะถอยหลังก็เป็นบ้างเหมือนกันค่ะ
ไม่ถึงกับกระตุก แต่ไม่ค่อยออกตัวเหมือนตอนเดินหน้าค่ะ

Offline daw

• *
ไม่ถึงกับกระตุก แต่ไม่ค่อยออกตัวเหมือนตอนเดินหน้าค่ะ
ถ้าเกียร์พัง จะต้องจ่ายหนักแค่ไหนค่ะ

Offline GSI GODZILA

แล้วแต่เลยคับว่าจะเปลี่ยนเกียร์มือ2ญี่ปุ่นหรือจะโอเวอริ์ฮอลเกียร์

Offline FatDream

• นักรบพเนจร
  • **
  • No.: 223
  • รุ่นรถ: Corsa 5D
  • สีรถ : Violet
  • เครื่องยนต์: C14NZ
ผมเคยฮอล์เกียร์กับพี่เต้ยที่เชียงใหม่ ใบเทา ยี่สิบสองใบครับ

ใช้มาปีกว่าๆ ไม่มีปัญหาเกียร์อีกเลย

ถามอู่พี่สิน ออโต้ อ่าครับ ราคา ของ.   อาการเหมือน ประเก็น ซีเล็กเตอร์รั่ว. นะครับ. เข้าอู่ก่อนนะครับ แล้วเช็คเกียร์ดูก่อนครับ อาการไม่หนักเท่าไรซ่อมได้แน่ๆครับ.   8) 8) 8)

Offline daw

• *
 :alone ขอบคุณค่ะ สำหรับคำแนะนำดี ๆ และความห่วงใยดูแลกันของสมาชิก Opel  :)

มีเบอร์โทร. ช่างทั้ง 2 ท่าน มั้ยคะ

ช่าง เอ รังสิต 084-1143366

ช่าง เข้ 081-6979098 กรุณาโทรหาสายๆหน่อย หรือ ไม่ก้อหลังเที่ยงไปเลย 555555+

Offline daw

• *

Opel Vauxhall Corsa B Astra Vectra B Omega Kadett Kapitan Olympia C14NZ C12NZ X14XE X16XE X16XEL X18XE X18XE1 X20XEV Z22SE C20NE C20SE C20XE C2OLET X25XE C25XE X30XE imcher stiemetz zifira

รถยนต์ ขับรถ Opel in Thai โอเปิล อิน ไทย สนาม ซ่อม แต่ง คลับ club love lover modify talk host server online network game เกมส์ colocation co-location ล้อ ยาง ช่วงล่าง เครื่อง