เปลี่ยนคลัช ASTRA 1.6 (van)

park69 · 4214

Offline park69

• น้องใหม่ในยุทธจักร
  • *
สวัสดีคับพอดีผมได้รถ ASTRA 1.6 (van) มาใหม่คับ
อาการที่พบคือตอนนี้คลัชหมดคับ เลยอยากทราบว่า
อูที่เปลี่ยนแถวชลบุรีมีที่ไหนบ้างคับ
แล้วจะไปร้านอะไหล่จะบอกร้านว่าไงคับ
ขอคำแนะนำด้วยคับ

Offline aotto147

• ผู้เยี่ยมยุทธ
  • รุ่นรถ: Astra F
  • สีรถ : Gray
  • เครื่องยนต์: C16SE Turbo !!!
เด๋วรอ พี่ๆ ที่อยู่ แถวนั้น มาตอบนะครับ... เบื้องต้น ก็ ชุุดยกคลัตช์ ของ ดีหน่อย 5000+ ครับ แล้ว ก็ ค่าแรง ครับ
ถ้าจานกดไม่เสียก็ ประหยัดไปเยอะครับ  :'( อย่า ลืม ตรวจ เช็ค ซีล ปลายเกียร์ และ ซีล ข้อเหวี่ยงตัวหลัง ด้วยนะครับ รถ อายุเยอะแล้ว อะไรก็ เกิดขึ้นได้ครับ  :sorry :sorry :sorry

Car: Opel Astra 5D hatchback
Engine: C16SE 1.6 8v
Turbo&ECU: TD04(HL)&PFC F-CON HKS
Wheel: Ray&Nitto Neo Gen 2012
Subtension: Koni SP20 all set Front&Rear &. Front shock ball joint Toyota Supra
Sound System: Prism&DLS Pro Front spearker JBL Subwoofer

Mechanics Super car  in phuket Autoexprass dot com
ซื้อ 5 หมื่น แต่ง 1 แสน .... -.-

• *
เด๋วรอ พี่ๆ ที่อยู่ แถวนั้น มาตอบนะครับ... เบื้องต้น ก็ ชุุดยกคลัตช์ ของ ดีหน่อย 5000+ ครับ แล้ว ก็ ค่าแรง ครับ
ถ้าจานกดไม่เสียก็ ประหยัดไปเยอะครับ  :'( อย่า ลืม ตรวจ เช็ค ซีล ปลายเกียร์ และ ซีล ข้อเหวี่ยงตัวหลัง ด้วยนะครับ รถ อายุเยอะแล้ว อะไรก็ เกิดขึ้นได้ครับ  :sorry :sorry :sorry
ขอบคุณคับ จะเช็คตามที่แนะนำคับ

Offline aotto147

• ผู้เยี่ยมยุทธ
  • รุ่นรถ: Astra F
  • สีรถ : Gray
  • เครื่องยนต์: C16SE Turbo !!!
อีกนิดนึงครับ.. ผมจำลางๆ ว่า แผ่นคลัตช์มัน 2500  :sosad3 ...ลูกปืน กด คลัช 800-1200 ครับ  แผ่นคลัช ถ้า งบน้อย ก็ส่งทำ ให้ร้านอัดให้เอาครับ แบบกึ่ง ทองแดงก็ได้ครับ 800-1200 น่าจ่ะได้ครับ

ผมรีวิว ชุด คลัตช์ ให้ ดูนะครับ ของผมเอง
แผ่นคลัตช์กึ่งทองแดง ผ้าเยอรมัน 800 ครับ
จานกด เสริม 2 ชั้น (+แรงเหยียบเพิ่ม 30% ครับ  :sosad3..) 2400 ครับ
ฟลายวีน ปาดให้เรียบ + หาระยะ กด ที่แน่นอน อีก 200 ครับ
ราคาไม่รวม ลูกปืน ก็ 3400 ครับ ..  ถูก กว่า ซื้อ ชุดคลัตช์ เดิมๆ อีก  :sosad3 ... แล้วยังได้ การทำงาน ของคลัตช์ที่สมบูรณ์ ด้วยครับ
พิจารณาดูนะครับ  :sorry :sorry :sorry

Car: Opel Astra 5D hatchback
Engine: C16SE 1.6 8v
Turbo&ECU: TD04(HL)&PFC F-CON HKS
Wheel: Ray&Nitto Neo Gen 2012
Subtension: Koni SP20 all set Front&Rear &. Front shock ball joint Toyota Supra
Sound System: Prism&DLS Pro Front spearker JBL Subwoofer

Mechanics Super car  in phuket Autoexprass dot com
ซื้อ 5 หมื่น แต่ง 1 แสน .... -.-

• *
ได้ของใหม่ยี่ห้อ Luk มาแล้วคับ รอไปเปลี่ยนที่อู่พี่เข้นะคับ ขอบคุณที่ชี้แนะคับ

Offline สุรินทร์

• นักรบพเนจร
  • **
  • No.: 237
  • รุ่นรถ: คอร์ซ่า
  • สีรถ : เขียว
  • เครื่องยนต์: 1400
           ถ้าอยู่ในตัวเมืองชลบุรี ผมขอแนะนำอู่อ๋อย ผมเคยเอาแอสตร้ามาทำเครื่อง อยู่ตรงข้ามโรงเรียนจั่น ถนนสายจากชลบุรีไปบ้านบึง ถ้าจากตัวเมืองไปบ้านบึงก็อยู่ระหว่างสะพานลอยหน้าโรงเรียนจั่น กับสพานลอยข้ามแยกบายพาส อยู่ขวามือติดกับเต๊นท์รถครับ

• *
มีเบอร์โทรของอู่ไหมคับ

Opel Vauxhall Corsa B Astra Vectra B Omega Kadett Kapitan Olympia C14NZ C12NZ X14XE X16XE X16XEL X18XE X18XE1 X20XEV Z22SE C20NE C20SE C20XE C2OLET X25XE C25XE X30XE imcher stiemetz zifira

รถยนต์ ขับรถ Opel in Thai โอเปิล อิน ไทย สนาม ซ่อม แต่ง คลับ club love lover modify talk host server online network game เกมส์ colocation co-location ล้อ ยาง ช่วงล่าง เครื่อง