น้ำฝนเข้ากระจก

Xamky · 1302

Offline Xamky

• นักรบพเนจร
  • **
น้ำฝนรั่วเข้ามาครับ
ตรงเสาด้านคนขับ มุมบนครับ สงสัยเข้ามาตรงมุมกระจกหน้า ครับ
เอาไปทำที่ไหนดีครับ (เชียงใหม่) เอาไปถอดแล้วใส่ใหม่+กาวที่พัวเซ้งหลี ดีหรือเปล่าครับ
หรือว่าจะเอาซีลิโคนทาที่ขอบมันไปก่อน(ทำเอง)

Offline หนานมา

• ยอดฝีมือแห่งแค้วน
  • luangsu_m@hotmail.com
  • No.: 34
  • รุ่นรถ: แอสตร้าแวน
  • สีรถ : สีเทา
  • เครื่องยนต์: พันหกอีโคฯ
Reply #1 on: 28 Nov 2012, 12:09
หาให้เจอก่อนว่ามันรั่วตรงไหน จากนั้นก้ออุดๆๆๆๆๆ
มีเวลาทำเองก้อได้ครับ เรื่องจิ๊บๆ  :P

“คำฮักน้องกูปี้จักเอาไว้ในน้ำก็กลั๋วหนาว  จักเอาไว้พื้นอากาศ กล๋างหาว ก็กลั๋วหมอกเหมยซอนดาวลงมาขะลุ้ม  จักเอาไปใส่ในวังข่วงคุ้ม ก็กลั๋วเจ้าป๊ะใส่แล้วลู่เอาไป  ก็เลยเอาไว้ในอกในใจ๋ตัวจายปี้นี้  จักหื้อมันไห้อะฮิอะฮี้ ยามปี้นอนสะดุ้งตื่นเววา”
- สมเจตน์ วิมลเกษม

Offline GSI GODZILA

• ยอดฝีมือแห่งแค้วน
Reply #2 on: 28 Nov 2012, 12:17
เคยใช้ซิลิโคนดำอ่าคับช่วยได้แต่ถ้ารั่วเยอะก้อคงต้องวางกระจกใหม่ไปเลยคับ

Opel Vauxhall Corsa B Astra Vectra B Omega Kadett Kapitan Olympia C14NZ C12NZ X14XE X16XE X16XEL X18XE X18XE1 X20XEV Z22SE C20NE C20SE C20XE C2OLET X25XE C25XE X30XE imcher stiemetz zifira

รถยนต์ ขับรถ Opel in Thai โอเปิล อิน ไทย สนาม ซ่อม แต่ง คลับ club love lover modify talk host server online network game เกมส์ colocation co-location ล้อ ยาง ช่วงล่าง เครื่อง