น้องแตงโมร้องเสียงดังอ่ะ...อายเค้า

แตงโม · 4128

Offline แตงโม

• น้องใหม่ในยุทธจักร
  • *
 :-[แค่อยากจะถามเพื่อนๆพี่ๆน่ะค่ะว่าเวาลาแตะเบรกลดความเร็ว(คอซ่าเกียออโต)จะมีเสียงดังมาจากล้อด้านหน้าดังเอี๊ยดๆตลอดเวลาน่ะค่ะทำยังไงดีถึงจะหายอ่ะผ้าเบรกก้อเปลี่ยนแล้วด้วยทำงัยน้องโมถึงจาเงียบเหมือนคนอื่นเค้าอ่ะคะ

Offline ksuchon

• DekGayRay's
  • ยอดฝีมือแห่งแค้วน
  • Pen-Gay Team
ต้องใช้ผ้าเบรค คุณภาพ ครับผม

Mobile   0870005270
E-Mail     ksuchon@yahoo.com

Offline PeeSard

• DIY ไม่ทำไม่รู้..*v*
  • No.: 3
  • รุ่นรถ: Corsa GSi
  • สีรถ : แดง
  • เครื่องยนต์: X16XE 16V 105Hp
ตอนเปลี่ยนผ้าใหม่ ได้ขัดหน้าจาน และผ้าเบรคหรือเปล่า ?
ถ้าถามช่าง ช่างบอกว่าขัดแล้ว ก่หมายความว่า ใช้ผ้าเบรคแบบแข็ง
แต่ผมก่เคยใช้แบบแข็งนะ มันก่ไม่ดัง อี๊ด ๆ ๆ ๆ จนทำให้รำคาญนะ.. ยกเว้นผ้ามันหมดจิงๆ จนถึงเหล็ก..??

+นู๋แดง GSi ไปได้ทุกที่+

เกี่ยวกับนู๋ซ่า มีปัญหาอะไร โทรมาได้เลยครับ
ส่วนตัว GSM : 0 89 0 31 55 99

NCStyle Mobile Kiosk
ซุ้มขายของสำเร็จแนวคลาสสิต

Offline Omega VIP

ต้องใช้ผ้าเบรค คุณภาพ ครับผม

น้องเพชร  เชี่ยวชาญเรื่องช่วงล่าง และ เบรค  ไปช่วยดูให้คุณ อุ้ม เค้าหน่อยสิ  แต่อาการเสียงดังถ้าผ้าไม่แข็ง กับ ผ้าหมด  แล้วมันจะมีอาการอีกไม๊อ่ะ 

ไม่เคยเจออาการแบบนี้อ่ะครับ

น้องเพชร  เชี่ยวชาญเรื่องช่วงล่าง และ เบรค  ไปช่วยดูให้คุณ อุ้ม เค้าหน่อยสิ  แต่อาการเสียงดังถ้าผ้าไม่แข็ง กับ ผ้าหมด  แล้วมันจะมีอาการอีกไม๊อ่ะ 

ไม่เคยเจออาการแบบนี้อ่ะครับ

ได้เลยครับลูกพี่ใหญ่ สั่งมาเดี๋ยวน้องเล็กจัดให้เลยครับ

แล้วว่าแต่ รถอยู่แถวไหนหรอครับ ผม

• *
จามาดูให้จิงเหยอ...เอ..แล้วจะมีคัยว่ามั้ยอ่ะ ปกติทำงานอยู่สีลมเลยวัดแขกไปนิส แต่ปักหลักอยู่ถนนสรงประภาอ่ะจ้าถ้าจามาจิงก้อรบกวนด้วยนะคร้า :)

จามาดูให้จิงเหยอ...เอ..แล้วจะมีคัยว่ามั้ยอ่ะ ปกติทำงานอยู่สีลมเลยวัดแขกไปนิส แต่ปักหลักอยู่ถนนสรงประภาอ่ะจ้าถ้าจามาจิงก้อรบกวนด้วยนะคร้า :)

บ้านน้องเค้าอยู่รามอินทรา กม.8 อ่ะครับ  นัดน้องเค้าคนล่ะถึงทางดีกว่าไหมครับคุณ อุ้ม 

บ้านน้องเค้าอยู่รามอินทรา กม.8 อ่ะครับ  นัดน้องเค้าคนล่ะถึงทางดีกว่าไหมครับคุณ อุ้ม 

นี่เลยครับพี่ เจอกันครึ่งทางก็ แถวๆ มหาวิทยาลัยศรีปทุม อ่ะครับ วัดระยะทางครึ่งเปะๆ เลยครับ  ;D

Offline ยัยแมวอ้วน

• Online Network Co.,Ltd.
  • No.: 01 (น้อง We-Za)
  • รุ่นรถ: เหมือนของ Jeedz
  • สีรถ : เหมือนของ Jeedz
  • เครื่องยนต์: เหมือนของ Jeedz

ไว้ค่ำ ๆ ของอังคาร หรือ พฤหัสไหน  มาเจอที่คอร์ทแบตก็ได้มั้งคะ

จะได้ช่วยดูหลาย ๆ คน

น้อง We-Za corsa น้อย ม่วงเข้ม No.01
++++++++

http://www.on.co.th >> บริการ Web Hosting, Co-Location ดูแลและติดตั้ง Server & Network, ทำเวบ, Firewall, etc.

"บุคคลนั้นหรือนอนที่ร่มเงาต้น​ไม้ใด ไม่ควรหักกิ่งต้นไม้นั้น, เพราะผู้ประทุษร้ายมิตร เป็นคนเลวทราม."

Offline KunFroggy

• ผู้เยี่ยมยุทธ
  • ย้ายมาอยู่ศาลายา แล้วครับ
  • รุ่นรถ: Opel Corsa 3D
  • สีรถ : Red
  • เครื่องยนต์: 4E FTE N/A
บางทีอาการแบบนั้นไม่ได้เป็นที่ผ้าเบรคนะครับ
ของผมเคยเป็น ตอนแรกก็ว่าเป็นที่ผ้าเบรค
แต่ไปเช็คดู ปรากฏว่า เป็น ที่แผ่นเหล็ก ข้างในผ้าเบรคครับ
มันสีกกับจานเบรคเวลา เบรคจะดัง เวลาขับก็มีบ้าไม่มีบ้างน่ะครับเสียง

มา บ.ไปรษณีย์ไทย ถูกไหมครับ ผมอยู่ บ.ไปรษณีย์ไทย ตรงถนนแจ้งวัฒนะครับ
ไม่ไกล สรงประภาเท่าไหร่นี่ครับ
วันศุกร์ ว่างตอนเช้าถึงประมาณ 6 โมงเย็น ๆ ครับ นัดมาอีกที
ว่างจะแวะไปดูให้ครับ  -0-8-9-7-9-8-5-9-8-4- กบครับ

ก็แค่ N/A เดิม ๆ กับรถคันเดิม ๆ
4E FTE In Side NoMODIFY

088-189-0446 กบ

• เครื่องยนต์: X16XE 16V 105Hp

ไว้ค่ำ ๆ ของอังคาร หรือ พฤหัสไหน  มาเจอที่คอร์ทแบตก็ได้มั้งคะ
จะได้ช่วยดูหลาย ๆ คน

เหนด้วยคร้าบ ถ้าสะดวก ก่แวะเข้ามาได้นะ

แต่ถ้าไม่สะดวก สรงประภานี่เปนบ้านที่อยู่รึป่าว
เด๋ววันอาทิตย์ ถ้าว่างๆ โทรมาที่เบอร์ผมได้เลย เด๋ว จาบอกให้ช่างส่วนตัวรื้อดูให้ตอนนั้นเลย
บ้านผมอยู่ในซอยโรงงานโค้ก ขับรถตรงมาทางปทุมธานี ข้ามสะพานนวลฉวี ตรงมาเลย รง.เป๊บซี่
ก่จะมีสะพานลอยมี 7-11 อยู่ขวามือ เลี้ยวเข้าซอยนั้นเลย (ถนนปทุมสายใน) ขับอีกประมาณ 2 กม. ผ่านวัดน้ำวน (ที่มีกระถางขายเยอะๆ)
ขับต่อมาอีกนิดก่จะเจอร้านก๊วยเตี๋ยวเรือเยอะๆ แถวๆนั้นจะมีซอยข้างร้าน อยู่ซ้ายมือ บ้านผมอยู่แถวนั้นแระ และอู่ก่อยู่ปากซอยเข้ามาอีก 100 เมตร
เบอร์โทรอยู่ที่นี่จ้าา.. http://www.opel.in.th/index.php/topic,1166.0.html

หรือถ้าใจร้อน ก่ขับดิ่งมาที่ BQuik ที่หน้าปากซอย รง. โค้กที่ผมบอก ที่นี่ เปิดทุกวัน 8โมงเช้า - 3 ทุ่ม  ส่วนมากผมทำเบรคที่นี่บ่อย ฝีมือช่างโอเคเลย
แต่อย่าเข้าร้านที่ดอนเมืองนะ มีร้านใหญ่ๆอยู่ร้านนึง ในซอย สนง เขต..ที่นี่ทำห่วยแตกมาก
อีกที่ ที่ฝีมือดี Cockpit แถวๆ Big C แจ้งวัฒนะ (ฝั่งเดวกันเลย) อยู่ประมาณ ซอย 10-12 นี่แระ เปนร้านใหญ่เลย !!  ตอนนี้น่าจะอยู่ตรงตีนสะพานลอยรถยนต์ข้าม เยื้อง Big C

เกี่ยวกับนู๋ซ่า มีปัญหาอะไร โทรมาได้เลยครับ

หรือ !!
ตัดปัญหาไปเลย สั่งผ้าเบรค Mintex เผื่อไว้เลย ราคา พันนิดๆ แต่ถ้าซื้อที่ร้านอาจจา 1200 หรืออาจจามีแค่ Bandix กับ Ferodo ซึ่งราคาก่จาสูงไปอีก เกิน 1500

ว่าแต่ว่า... มัวแต่คิดแก้ปัญหา จนลืมถาม.. จำได้ไหมว่า เปลี่ยนผ้าเบรคหน้าเมื่อไร เปลี่ยนจานเบรคหน้าเมื่อไร
เด๋วก่ได้เปลี่ยนทั้งจาน ทั้งผ้าหรอก 55+

• *
ขอบคุณทุกคนมากๆเลยนะคะไม่ได้เข้ามาดูเลยทำงานกลับดึกทุกวันจำได้ว่าเปลี่ยนผ้าเบรกตอนเปลี่ยนแม็กซ์+ยางไม่ถึง1ปีและจานเบรกก็เปลี่ยนที่พี่เข้หลังจากนั้นไม่นานอ่ะค่ะปามาน6เดือนน่าจะได้ก้อเลยงงว่าเอ๊ะเปลี่ยนใหม่หมดแล้วนี่หว่าทำไมมันดังจังที่พวกพี่ๆบอกก้อไปไม่เปนสักที่แถวสรงประภาก้อเพิ่งจาย้ายมาอยู่ได้ไม่นานค่ะขอบคุณทุกคนมากๆค่ะที่ห่วงใย :ตาปิ้ง:ซึ้งใจจัง แต่ว่าก้อเคยถามพี่เขนะคะว่าทำไมมันดังจังพี่เข้ก้อบอกว่าธรรมดามันจะดังมั่วก้อไม่เปนไรหรอกก้อเลยปล่อยเลยตามเลยแต่ว่ามันกลับจาดังขึ้นทุกวันนะเวลาอยู่บนถนนกลัวคนอื่นเขาลำคาญอ่ะค่ะ

Offline sinister

• นักรบพเนจร
  • **

นี่เลยครับพี่ เจอกันครึ่งทางก็ แถวๆ มหาวิทยาลัยศรีปทุม อ่ะครับ วัดระยะทางครึ่งเปะๆ เลยครับ  ;D

อย่าเชื่อตานี่ค่ะ

มันจะเป้ะ ด้ายงัย

ห้ะ

ไออืด

เทอมันเรียนศรีปทุม

อย่าเอาเปียบพี่เค้าจิ่

Heal the world

นู่ ทราย จร้า

ติดต่อ 0832544223

e-mail : zozineties_emo@hotmail.com

KADETT 3d 2.0cc

[ ขับม่ายเปง เกียปุก หัดขับอยู่ ]

ขอบคุณทุกคนมากๆเลยนะคะไม่ได้เข้ามาดูเลยทำงานกลับดึกทุกวันจำได้ว่าเปลี่ยนผ้าเบรกตอนเปลี่ยนแม็กซ์+ยางไม่ถึง1ปีและจานเบรกก็เปลี่ยนที่พี่เข้หลังจากนั้นไม่นานอ่ะค่ะปามาน6เดือนน่าจะได้ก้อเลยงงว่าเอ๊ะเปลี่ยนใหม่หมดแล้วนี่หว่าทำไมมันดังจังที่พวกพี่ๆบอกก้อไปไม่เปนสักที่แถวสรงประภาก้อเพิ่งจาย้ายมาอยู่ได้ไม่นานค่ะขอบคุณทุกคนมากๆค่ะที่ห่วงใย :ตาปิ้ง:ซึ้งใจจัง แต่ว่าก้อเคยถามพี่เขนะคะว่าทำไมมันดังจังพี่เข้ก้อบอกว่าธรรมดามันจะดังมั่วก้อไม่เปนไรหรอกก้อเลยปล่อยเลยตามเลยแต่ว่ามันกลับจาดังขึ้นทุกวันนะเวลาอยู่บนถนนกลัวคนอื่นเขาลำคาญอ่ะค่ะ

ลองฉีดสเปยร์ทำความสะอาดผ้าเบรค ดูก่อนนะครับ  เผื่อว่าอาจจะมีเศษหิน เศษทรายเกาะฝังอยู่ที่ผ้าเบรคอ่ะครับ

Opel Vauxhall Corsa B Astra Vectra B Omega Kadett Kapitan Olympia C14NZ C12NZ X14XE X16XE X16XEL X18XE X18XE1 X20XEV Z22SE C20NE C20SE C20XE C2OLET X25XE C25XE X30XE imcher stiemetz zifira

รถยนต์ ขับรถ Opel in Thai โอเปิล อิน ไทย สนาม ซ่อม แต่ง คลับ club love lover modify talk host server online network game เกมส์ colocation co-location ล้อ ยาง ช่วงล่าง เครื่อง