รถสตาร์ทไม่ติด..ค๊าบ

umc2006 · 2025

Offline umc2006

• หนึ่งในใต้หล้า
 ตอนเช้าขับรถมาทำงานปกติ พอมาถึงโรงงานเปิดฝากระโปรงหน้า เพื่อจะเปลี่ยนสายหัวเทียนใหม่
ที่สั่งซื้อมาจากคุณเม้ง พอเปลี่ยนเสร็จก็ลองสตาร์ทเครื่องดู แช๊ก เช๊ก.... :shock: :shock: ไม่ติดแฮะ
สตาร์ทอยู่หลายครั้ง ก็ไม่ติด เลยคิดว่าเป็นที่สายหัวเทียนป่าว ก็เลยใส่สายหัวเทียนชุดเดิม ที่เดิมตำแหน่งเดิม
ลองสตาร์ท แช๊ก แช๊ก...เสียงดีขึ้น ท่าจะติดแฮะ แต่ก็มะติดสักที มะรู้เป็นไร วานผู้รู้ช่วยแนะนำหน่อยคร๊าบ :ตาย: :ตาย: :ตาย:

มิตรภาพ สำคัญกว่าเงินตรา..

Offline GSI GODZILA

• ยอดฝีมือแห่งแค้วน
เวงงงงงกำ..มีไฟอะไรโชว์มั๊ยคับ?

คือผมถอดสายออกจากหัวเทียนแล้ว ใส่ช่องตรงจานจ่ายไปถูกตำแหน่ง
ลองสอบถามพี่ๆที่ออฟฟิส น่าจะเป็นอย่างนั้นเพราะตอนถอดไม่ได้ดู
ใส่อย่างเดียว ส่งใส่คราวนี้งานจะเข้าอีกล่ะ เซร้ง...  :shock: :shock:

Offline jui2512

• รุ่นรถ: Corsa 5 door
  • สีรถ : สีเขียว
  • เครื่องยนต์: เครื่องเทพ
ใส่สายผิดแน่ๆครับ  :pray :pray

Offline kartoon

• นักรบพเนจร
  • **
  • รุ่นรถ: corsa1.4i
  • สีรถ : เขียว
รถรุ่นไหนครับตอนผมได้คอร์ซ่ามาใหม่ๆก็ถอดสายหัวเทียนลืมจำตำแหน่งสตาทร์ยังไงก็ไม่ติด ก็ได้พี่ๆเพื่อนๆจากเวบเรานี่ละopel inเราไม่ทิ้งกันครับ

Offline chairai

• กิ๊ฟ ลำพูน
  • รุ่นรถ: opel corsa c14nz 1.4 AT
  • สีรถ : ฟ้าจร้า
  • เครื่องยนต์: เครื่อง c14nz เกียร์ออโต้
โทรหาผมก็ได้ครับ หรือถ้าเป็นคอซ่าไปยืนตรงล้อด้านซ้ายฝั่งคนนั่งหันหน้าเข้าหาจานจ่าย ด้านบนขวาสูบ 1 ด้านล่างขวาสูบ 2 ด้านบนซ้ายสูบ 3 ด้านล่างซ้ายสูบ 4 ครับ ตรงกลางปลั๊กจากคอยล์ ครับ

มีปัญหาเรื่องรถ คอซ่า c14nz ปรึกษาได้ครับ 08-5131-5081 ตอบได้เท่าที่มีประสบการณ์ครับ

Offline chai3392

• No.: ชื่อ ไอ - เปิ้ล เบอร์ 278 (เพราะมีโฟร์คลิฟท์ชื่อไอ-ช่วย)
  • รุ่นรถ: Corsa 3Dr. 1995 1.4i
  • สีรถ : ฟ้าอ่อน
  • เครื่องยนต์: C14NZ เกียร์ AT ของ X14XE
คือผมถอดสายออกจากหัวเทียนแล้ว ใส่ช่องตรงจานจ่ายไปถูกตำแหน่ง
ลองสอบถามพี่ๆที่ออฟฟิส น่าจะเป็นอย่างนั้นเพราะตอนถอดไม่ได้ดู
ใส่อย่างเดียว ส่งใส่คราวนี้งานจะเข้าอีกล่ะ เซร้ง...  :shock: :shock:
ทีหลัง ถอดเปลี่ยนทีละสายครับ จะได้ไม่มั่วครับ  ;) ;) ;)

ทำงานช่างเป็นหลายอย่าง แต่ไม่ได้รับจ้าง ไว้ช่วยตัวเองและผู้อื่นบ้างเป็นบางครั้ง

Offline kiddee

• ผู้เยี่ยมยุทธ
ใจเย็นๆ  :D. ...ก็ติดแล้ว

ขอบคุณทุกท่านที่ช่วยแนะนำครับ พอดีผมค้นหาทางอากู แล้วได้ภาพของโตโยต้ามา
แล้วลองเรียนแบบต่อสายดูตามตัวเลข ผล ติดทันทีเลยครับ โง่ซะนาน :P :P

รถรุ่นไหนครับตอนผมได้คอร์ซ่ามาใหม่ๆก็ถอดสายหัวเทียนลืมจำตำแหน่งสตาทร์ยังไงก็ไม่ติด ก็ได้พี่ๆเพื่อนๆจากเวบเรานี่ละopel inเราไม่ทิ้งกันครับ

คอซ๋าครับผม

Offline GSI GODZILA

โล่งงงงงงงงอกไปทีเนิง

:-[ :-[ :-[

Opel Vauxhall Corsa B Astra Vectra B Omega Kadett Kapitan Olympia C14NZ C12NZ X14XE X16XE X16XEL X18XE X18XE1 X20XEV Z22SE C20NE C20SE C20XE C2OLET X25XE C25XE X30XE imcher stiemetz zifira

รถยนต์ ขับรถ Opel in Thai โอเปิล อิน ไทย สนาม ซ่อม แต่ง คลับ club love lover modify talk host server online network game เกมส์ colocation co-location ล้อ ยาง ช่วงล่าง เครื่อง