ขอคำปรึกษาครับ...กำลังจะได้เป็นเจ้าของ Opel Vectra...รายละเอียดข้างในครับ

Isara · 1981

Offline Isara

• น้องใหม่ในยุทธจักร
  • *
สวัสดีครับ

เร็วๆนี้ ผมกำลังจะได้เป็นเจ้าของรถโอเปิ้ล เว็กตร้า B ครับ...เพราะมีคนใจดีซื้อให้
รถคันนี้เป็นรถปี199x...สภาพโอเคครับ....ผมรับสภาพได้
ลองขับดูแล้ว...ไม่เลวร้าย ช่วงล่างโอเค ไม่เหมือนรถ20ปีเลย
เจ้าของเดิมติด LPG. ให้ พร้อมทั้งวางเครื่องใหม่เป็นเครื่องของโตโยต้า 2000cc. แต่ที่สงสัย คือ มันจะรวนไหมในระยะยาว?

ขออนุญาตถามเลยครับ...
1.จากสภาพที่ผมเล่ามานี้ ช่วยวิจารณ์รถคันนี้ด้วยครับ
2.เพราะผมไม่เสียอะไรอยู่แล้ว นอกจากเก็บเงินตกแต่งรถเพิ่มเติม กรณีนี้ผมควรเตรียมเงินไว้เท่าไหร่ดีครับ
3.ถ้าจำไม่ผิด เครื่องเดิมของโอเปิ้ล คือ ตัว Ecotec ถ้าเทียบกับเครื่องของโตโยต้าแล้ว ข้อดีข้อเสียแตกต่างกันอย่างไรครับ? เครื่องเดิม...ผมควรกลับไปมองไหม?
4.รถรุ่นนี้ เราต้องใส่ใจอะไรเป็นพิเศษไหมครับ

ขอบคุณมากครับ

Offline jeedz

• DekGayRay's
  • ยอดฝีมือแห่งแค้วน
  • พ่อบ้าน ณ. Opel.in.TH
    • Online Network Co.,Ltd
  • No.: VecB 01, Fortuner 111
  • รุ่นรถ: Opel Vectra B, Toyota Fortuner, BMW S1000R
  • สีรถ : VecB เขียว, Fortuner น้ำตาล, S1000R ขาว
  • เครื่องยนต์: Vectra B C20LET, Fortuner 1KD
ตัวใหนของ toyota ครับ

เดาว่าน่าจะเป็น 3S-GE

โดยรวมต้องดูว่าเครื่องที่วางมา เค้าวางมาโอเคแค่ใหน มีปัญหาเรื่องความร้อนรึเปล่า?

ถ้าจะกลับมาเป็นเครื่อง opel นี่เรื่องใหญ่มาก ทำเยอะเลยล่ะ

เป็นผมจะใช้ต่อไป ทำให้เนียน

Tel. 089-4272257
http://www.on.co.th บริการ Web Hosting, Co-Location( ฝากวาง Server ), ดูแลและติดตั้ง Server & Network, ทำเวบ, Firewall, etc.

Opel Vauxhall Corsa B Astra Vectra B Omega Kadett Kapitan Olympia C14NZ C12NZ X14XE X16XE X16XEL X18XE X18XE1 X20XEV Z22SE C20NE C20SE C20XE C2OLET X25XE C25XE X30XE imcher stiemetz zifira

รถยนต์ ขับรถ Opel in Thai โอเปิล อิน ไทย สนาม ซ่อม แต่ง คลับ club love lover modify talk host server online network game เกมส์ colocation co-location ล้อ ยาง ช่วงล่าง เครื่อง