จะติดลำโพง 6.5" คู่หน้า ต้องเจาะประตูหรือไม่ ?

2N3429 · 3043

Offline 2N3429

• น้องใหม่ในยุทธจักร
  • *
ขอความคิดเห็นนหน่อยครับพอดีกำลังมองหา ลำโพงคู่หน้าใหม่.. ทีมองๆไว้ก็ 6.5" ก็เลยอยากทราบว่าต้องเจาะประตูหรือเสริมอะไรหรือไม่ครับ ช่วยแะนนำด้วยครับ

^^

Offline Karavapong

• ผู้เยี่ยมยุทธ
ต้องปาดนิดหน่อยรับแลวก็ลองเบ้าลำโพงให้สูง ปาดเสร็จอย่าลืมทาสีกันสนิมด้วยนะครับ :D

Offline jeabjamiro

• DekGayRay's
  • ยอดฝีมือแห่งแค้วน
  • ผมมันเสือ ไม่ใช่เซียน เหอะๆ
  • No.: in 05
  • รุ่นรถ: ASTRA VAN
  • สีรถ : ขาวโบ๊ะ
  • เครื่องยนต์: x20xev AT------เครื่องตัดหญ้า
รองเอาได้ครับ รองเบ้าลำโพงเพิ่ม จะให้ดี 5 พอครับ

หน้าไม่ให้แต่ใจพระครับ
สัตว์โลกย่อมเป็นไปตามกรรม และวาระ เฮ้อ.....แต่กว่าจะถึงวันนั้นคนดีต้องเจ็บกันอีกเยะ เหอะๆ
jeabjaMIro : OPEL ASTRA VAN 8V 1.6 GL 1993
                   : FIAT 850 SPORT COUPE'

Offline เสือ

• หนึ่งในใต้หล้า
  • ขับอย่างเดียว
  • No.: astarดำ 231  /  astraแดง 203  / corsa 233
  • รุ่นรถ: opel astra(5d) 1.6 16v ปี 97 /  opel astra(5d) 1.6 16v ปี 95 / opel corsa (5d) 1.4i 8v ปี 94
  • สีรถ : astra ดำ  /  astra แดง   /   corsa ม่วงเข้มๆ
  • เครื่องยนต์: X16XEL   /   X16XEL   /  C14NZ
ถ้ากำลังมองหา!!! ให้มองลำโพง 5 นิ้วจะดีกว่าคับ
เพราะ 6.5 นิ้วต้องคว้านประตู+ตัดไม้ยกขอบลำโพง
ไม่งั้นกระจกจะเลื่อนลงไม่สุดเพราะติดก้นลำโพง
แต่พอเสริมยกขอบออกมาเยอะ ขอบลำโพงก็จะออกมาเบียดแผงประตู
ออ...เก็บสายไฟ สายนำเสียงให้ดีนะคับ เวลากระจกเลื่อนขึ้น-ลง
จะได้ไม่ไปเบียดสายลำโพงขาด เสียเวลารื้อเข้ารื้อออก!!!

Offline aotto147

• ผู้เยี่ยมยุทธ
  • รุ่นรถ: Astra F
  • สีรถ : Gray
  • เครื่องยนต์: C16SE Turbo !!!
สงสัย พี่เค้า อยากได้ เบส เพิ่มแน่ๆ  ;) .... ทางเลือกพี่ ... แผงซาวน์ครับ ร้านเครื่องเสียง.. ดอกเดียว+แดมป์ชั้นเดียว ปั้นดอกเล็ก ใส่ ที่ ทวิสเตอร์เดิม ไม่เกิน 2000 ครับ ต่อข้างอย่างแพงแล้วนะครับ ถูกๆหรือพรรคพวกกัน 1000 เดียวผมว่า  สวย.. ปลอดภัย เสียงครบ ได้อรรถรถในการฟัง... 8)...ฃ
พิจารณาดูครับ  :sorry :sorry :sorry

Car: Opel Astra 5D hatchback
Engine: C16SE 1.6 8v
Turbo&ECU: TD04(HL)&PFC F-CON HKS
Wheel: Ray&Nitto Neo Gen 2012
Subtension: Koni SP20 all set Front&Rear &. Front shock ball joint Toyota Supra
Sound System: Prism&DLS Pro Front spearker JBL Subwoofer

Mechanics Super car  in phuket Autoexprass dot com
ซื้อ 5 หมื่น แต่ง 1 แสน .... -.-

Opel Vauxhall Corsa B Astra Vectra B Omega Kadett Kapitan Olympia C14NZ C12NZ X14XE X16XE X16XEL X18XE X18XE1 X20XEV Z22SE C20NE C20SE C20XE C2OLET X25XE C25XE X30XE imcher stiemetz zifira

รถยนต์ ขับรถ Opel in Thai โอเปิล อิน ไทย สนาม ซ่อม แต่ง คลับ club love lover modify talk host server online network game เกมส์ colocation co-location ล้อ ยาง ช่วงล่าง เครื่อง