สอบถามคร้าบ

วินัย · 1505

Offline วินัย

• นักรบพเนจร
  • **
on: 24 Dec 2012, 09:16
 5 ดอ คอซ่า เกียรืธรรมดา ติดแก็สแล้ว สอบถามดังนี้ครับ
1.สวิทต์ปุ่มตรงหัวเข่าคนขับครับ เหมือนรูปคล้ายๆไฟไล่ฝ้า  มันใช้ยังไงครับ ลองเปิดดูแล้ว (มันจะติดตอนที่เปิดไฟและใส่เกียร์ถอยหลัง) มันช่วยอะไรครับ
2.จะติดเบสบ็อกครับ ไม่รู็จะเอาไว้ตรงไหน เพราะช่วงเบาะมันต่ำแถมยังเป็นลูกระนาดอีก
3.ผมใส่ยูริเทนรองสปริงหลัง เพราะรถติดแก็สครับ ใส่ 2 นิ้วน่าจะได้ แต่คราวนี้รู้สึกว่ามันสูงว่าจะทำให้ต่ำลงซักนิ้ว ไม่ทราบว่ายูริเทนมันเฉือนได้ไหม หรือ ใครมีแหล่งซื้อใหม่เลยมีไหมครับ เพราะผมซื้อในเวปนี้แหล่ะ จะไม่ได้ว่าซื้อใคร และไม่รู้ว่าเป็นของรุ่นไหน
4.นาฬิกาหน้ารถมันเหมือนภาษาต่างด้าวครับ จะซื้อเปลี่ยนได้ที่ไหน (แต่มันเดี๋ยวดีเดี๋ยวก็เป็น)
***ใกล้ปีใหม่แล้ว รักษาสุขภาพด้วยนะครับ ขอบคุณครับ
มีไรให้ช่วยบ้าง ยินดีครับ (เน้นๆเรื่องภาษีครับ)

Offline หนานมา

• ยอดฝีมือแห่งแค้วน
  • luangsu_m@hotmail.com
  • No.: 34
  • รุ่นรถ: แอสตร้าแวน
  • สีรถ : สีเทา
  • เครื่องยนต์: พันหกอีโคฯ
Reply #1 on: 24 Dec 2012, 10:58
5 ดอ คอซ่า เกียรืธรรมดา ติดแก็สแล้ว สอบถามดังนี้ครับ
1.สวิทต์ปุ่มตรงหัวเข่าคนขับครับ เหมือนรูปคล้ายๆไฟไล่ฝ้า  มันใช้ยังไงครับ ลองเปิดดูแล้ว (มันจะติดตอนที่เปิดไฟและใส่เกียร์ถอยหลัง) มันช่วยอะไรครับ
2.จะติดเบสบ็อกครับ ไม่รู็จะเอาไว้ตรงไหน เพราะช่วงเบาะมันต่ำแถมยังเป็นลูกระนาดอีก
3.ผมใส่ยูริเทนรองสปริงหลัง เพราะรถติดแก็สครับ ใส่ 2 นิ้วน่าจะได้ แต่คราวนี้รู้สึกว่ามันสูงว่าจะทำให้ต่ำลงซักนิ้ว ไม่ทราบว่ายูริเทนมันเฉือนได้ไหม หรือ ใครมีแหล่งซื้อใหม่เลยมีไหมครับ เพราะผมซื้อในเวปนี้แหล่ะ จะไม่ได้ว่าซื้อใคร และไม่รู้ว่าเป็นของรุ่นไหน
4.นาฬิกาหน้ารถมันเหมือนภาษาต่างด้าวครับ จะซื้อเปลี่ยนได้ที่ไหน (แต่มันเดี๋ยวดีเดี๋ยวก็เป็น)
***ใกล้ปีใหม่แล้ว รักษาสุขภาพด้วยนะครับ ขอบคุณครับ
มีไรให้ช่วยบ้าง ยินดีครับ (เน้นๆเรื่องภาษีครับ)

สวิทย์ ตรงหัวเขาคนขับ น่าจะเป็นสวิทย์ไฟตัดหมอกหลังนะครับ จะติดก้อต่อเมื่อเปิดไฟหน้าแล้วเท่านั้น

ส่วนรองสปริง เคยผ่านมือมาสองสามคันเรื่องถังแก๊ส  ถัง 36 58 ไม่เคยรองสปริงค์ก้อยังใช้ได้ดี
อีกตัว ถังโดนัท 43 ลิตร ก้อไม่ได้รองสปริงค์ ก้อยังใช้ได้ดีครับ  :P

“คำฮักน้องกูปี้จักเอาไว้ในน้ำก็กลั๋วหนาว  จักเอาไว้พื้นอากาศ กล๋างหาว ก็กลั๋วหมอกเหมยซอนดาวลงมาขะลุ้ม  จักเอาไปใส่ในวังข่วงคุ้ม ก็กลั๋วเจ้าป๊ะใส่แล้วลู่เอาไป  ก็เลยเอาไว้ในอกในใจ๋ตัวจายปี้นี้  จักหื้อมันไห้อะฮิอะฮี้ ยามปี้นอนสะดุ้งตื่นเววา”
- สมเจตน์ วิมลเกษม

Opel Vauxhall Corsa B Astra Vectra B Omega Kadett Kapitan Olympia C14NZ C12NZ X14XE X16XE X16XEL X18XE X18XE1 X20XEV Z22SE C20NE C20SE C20XE C2OLET X25XE C25XE X30XE imcher stiemetz zifira

รถยนต์ ขับรถ Opel in Thai โอเปิล อิน ไทย สนาม ซ่อม แต่ง คลับ club love lover modify talk host server online network game เกมส์ colocation co-location ล้อ ยาง ช่วงล่าง เครื่อง