ถามผู้รู้เกี่ยวกับไฟซีนอนหน่อยครับ

POP LN · 2115

Offline POP LN

• นักรบพเนจร
  • **
  • C14NZ เท่านั้น
คอซ่าถ้าเราใช้ไฟซีนอนแบบสไลด์ไฟสูงจะสว่างดีมั๊ยครับ(โคมเดิมน๊ะครับ)อยากทราบจากผู้ที่เคยทดลองใช้ครับคือกลัวว่าแสงมันจะฟุ้งจนมองไม่เห็นทางอะครับแบบว่ากำลังจะตัดสินใจซื้ออยู่ครับเห็นช่วงนี้ราคาถูกลงมากแล้วขอบคุณครับ  :ตาปิ้ง:

Offline jeedz

• DekGayRay's
  • ยอดฝีมือแห่งแค้วน
  • พ่อบ้าน ณ. Opel.in.TH
    • Online Network Co.,Ltd
  • No.: VecB 01, Fortuner 111
  • รุ่นรถ: Opel Vectra B, Toyota Fortuner, BMW S1000R
  • สีรถ : VecB เขียว, Fortuner น้ำตาล, S1000R ขาว
  • เครื่องยนต์: Vectra B C20LET, Fortuner 1KD
อยู่ที่ค่า k มากกว่าครับ รถผมทุกคัน 4300k ทั้งหมด เหลืองคล้ายไฟหน้าปกติ แต่สว่างมา ก ก ก

Tel. 089-4272257
http://www.on.co.th บริการ Web Hosting, Co-Location( ฝากวาง Server ), ดูแลและติดตั้ง Server & Network, ทำเวบ, Firewall, etc.

Offline GSI GODZILA

ตามนั้นคับอย่าให้เลย6000เคคับถ้าเน้นใช้งานเปงหลัก

Offline Oakbannoon

• ~Opel Astra inside Maha SaraKham~
ใช้อยู่ครับ 4300K โคมเดิมแอสต้าผมใส่ซีนอนมันไม่ค่อยสว่างครับ พอเปลี่ยนมาเป็นโปรเจคเตอร์ของDEPOแล้วสว่าง โคมโปรเจกเตอร์มันรวมแสงได้ดีกว่าครับ

พอใส่หลอดแล้วก็ปรับไฟเสร็จแล้วก็จะได้ประมาณนี้เป็นอันเสร็จ  ถ้าโคมแบบธรรมดามันจะกระจายปรับไม่ได้เลย

ถ้าจะใส่ซีนอนผมแนะนำโคมโปรเจคเตอร์ดีกว่าครับ ตัวที่ผมใส่นี้ก็มีชุดดีเรมาพร้อมเลย จะสลับไดโอดให้ไฟออก สลับสูงโคมรีเฟก ต่ำโปรเจคเตอร์ หรือไฟสูงออกทั้งสองตัวก็ได้

ใช้งานดีมากๆ

H S 4 V H B  144.400 ,145.7125 -Dup600

โ อ็ คไ ม่ใ ช่เ รือ เร่      เ ปิ้ น ก็ ไ ม่ ใช่ ลู ก ค้า อ ย่ าไห วหวั่น

เ ปิ้น เป็นใ คร ไม่ สำ คัญ   รู้ ว่าโอ็ค รักเปิ้น เท่านั้น   โอ็คสัญญา

Offline POP LN

• นักรบพเนจร
  • **
  • C14NZ เท่านั้น
แสดงว่า ไฟซีนอนเหมาะกับพวกโคมโปรเจคเตอร์หรือครับ ถ้าอย่างนั้นกลับไปหาหลอดใส้แบบเดิมดีกว่า :sosad3

Opel Vauxhall Corsa B Astra Vectra B Omega Kadett Kapitan Olympia C14NZ C12NZ X14XE X16XE X16XEL X18XE X18XE1 X20XEV Z22SE C20NE C20SE C20XE C2OLET X25XE C25XE X30XE imcher stiemetz zifira

รถยนต์ ขับรถ Opel in Thai โอเปิล อิน ไทย สนาม ซ่อม แต่ง คลับ club love lover modify talk host server online network game เกมส์ colocation co-location ล้อ ยาง ช่วงล่าง เครื่อง