แฮ่ๆ เกือบ กินข้าวลิง

มหิงสา · 3551

Offline มหิงสา

• ยอดฝีมือแห่งแค้วน
ณ คืนหลังเลิกเรียนตอน สามทุ่ม (เรียนไรหว่าเลิกดึก)
ขับรถเปล่าเปลี่ยวมาตามทางด่วน โดยรู้จุดหมาย แต่ไม่รู้ว่าตอนนี้อยู่ไหน

และแล้ว วี๊ดๆๆๆๆๆ เสียงเหมือนไอน้ำพวยพุ่งออกมาเพื่อสร้างบรรยากาศอันน่าสะพรึงกลัว

ชิ... แล้ว รถตู พึ่งเอาออกจากอู่ เป็นไรไปแล้วว่ะ
จอดรถบนทางด่วน แล้วพิจารณาอาการเจ้าคู่ชีพ
กำแล้ว หม้อน้ำตู น้ำหายไปไหนหว่า
จะรั่วตรงไหนเนี่ย  ครั้นจะวิ่งต่อก็กลัวเหลือเกินว่าไปได้ไม่ไกล
จึงโทรเรียกรถลากทางด่วนมาช่วยลาก
แต่ก็นึกในใจว่า แล้วตูจะทำต่อยังไง
ครั้นนึกได้ถึงน้อง้นสุดหล่อ (ที่เลยจะซวยที่ตูนึกได้)
จึงโทรไปยังน้องเพื่อขอความช่วยเหลือ โดยนัดแนะ ณ ยังจุดลงทางด่วนที่ท่าเรือ

เมื่อครั้นพอเจอเทพบุตร ก็ช่างแข็งขันเสียยิ่งกระไร
ช่วยตรวจหาสาเหตุอย่างคล่องแคล่ว พร้อมด้วยอุปกรณ์ครบชุด
(รถตูมีแต่ไขควงอันเดียว  กำจริงๆ)

สุดท้ายไปเจอสาเหตุที่หม้อน้ำรั่วครั้งนี้
คือตรงจุดข้อต่อท่อน้ำเข้าเครื่อง
จึงได้ทำการแก้ไขอย่างเร่งด่วน

จึงทำให้หม้อน้ำข้าน้อยคืนชีพขึ้นมาได้

จึงอยากฝากเรียนเพื่อนๅนะครับว่า
หมั่นตรวจสอบรถเรากันซักนิดครับ
จะช่วยให้รถอยู่กับเรานานๆ ไม่ต้องกินข้าวลิง

และครั้งนี้ ก็ต้องขอบคุณน้องต้นสุดหล่อด้วยนะครับ
ที่มาช่วยพี่ให้พ้นวิกฤตครั้งนี้
« Last Edit: 25 Jun 2009, 23:02 by มหิงสา »

Opel Corsa 3D VVT-i
.
www.healthshop2u.com
จำหน่าย วิตามิน ผิวขาว อาหารเสริม ลดน้ำหนัก แก้ หัวล้าน ผมร่วง ผมบาง ไม่ดกดำ ปวดกระดูก ไขข้อ เดิน เหิน ลำบาก วิตามินซี ชนิดฉีด แบบฉีด ปกป้อง กันแดด ฝ้า ผิว มีสมุนไพร ไทยๆ ทั้ง แคปซูน ชาชง Herbal One อภัยภูเบศร

ตำแหน่งจุดเจ้าปัญหา
« Last Edit: 25 Jun 2009, 23:03 by มหิงสา »

.
จำหน่าย วิตามิน ผิวขาว อาหารเสริม ลดน้ำหนัก แก้ หัวล้าน ผมร่วง ผมบาง ไม่ดกดำ ปวดกระดูก ไขข้อ เดิน เหิน ลำบาก วิตามินซี ชนิดฉีด แบบฉีด ปกป้อง กันแดด ฝ้า ผิว มีสมุนไพร ไทยๆ ทั้ง แคปซูน ชาชง Herbal One อภัยภูเบศร

Offline suny11

• VIP's Member
  • เจนวิทย์ เทพละออง
  • รุ่นรถ: Crosa-3Doors Astra-Caravan Zafira-Spot & YAMAHA-XS250SP
  • สีรถ : ฟ้า บรอนซ์ มิราจ
  • เครื่องยนต์: C14NZ C16SE Z22SE
ดีใจด้วยที่รอดมาได้ :) :)

:-* :-*ถูกใจให้กิ๊ฟน้องต้น คนดีประจำเว็บ :D :D

ผมไม่ได้รักกษัตริย์ที่ความเป็นกษัตริย์
แต่รักที่เป็นยิ่งกว่ากษัตริย์
คือเป็นศูนย์รวมจิตใจคนทั้งชาติ
ที่ในหลวงทำมาตลอดตั้งแต่เป็นพระเจ้าแผ่นดิน
ไม่ใช่หน้าที่ของกษัตริย์เลย
***ยืมมาจากเสรีไทยเว็บบอร์ด***

มีชีวิตที่ลิขิตเอง!O8I958792O

Offline มะนาวเปรี้ยวปี๊ด

• หนึ่งในใต้หล้า
    • อร่อยจัง (^^  )
 :-[ อุ้ย!! . . พ่อเทพบุตรรูปหล่อซุปเปอร์ฮีโร่ขวัญใจหนุ่มๆสาวๆ . . เก่งจังนะตัวเอ๊งงงง

(ว่าแต่ รบกวนคุณซุปเปอร์ฮีโร่ดูแลสุขภาพตัวเองด้วย ก่อนที่จะก้มๆเงยๆ มะได้แล้ว เข้าใจบ่)

เอ่อ . . คำว่า "กินข้าวลิง" คืออะไรเหรอคะ งง ?

Offline sawassdee

• ผู้เยี่ยมยุทธ
  • นักรบพ่อลูกอ่อน
 8)  ถ้าเดาไม่ผิด  น่าจะหมายถึงกินข้าวกับลิง  นะ ผมว่า    อิ  อิ

Opel  Astra F  1994  C16SE  Sedan

Toyota  Corolla  GLXI  1.3   4E - FE   1995

Offline chairai

• กิ๊ฟ ลำพูน
  • รุ่นรถ: opel corsa c14nz 1.4 AT
  • สีรถ : ฟ้าจร้า
  • เครื่องยนต์: เครื่อง c14nz เกียร์ออโต้
8)  ถ้าเดาไม่ผิด  น่าจะหมายถึงกินข้าวกับลิง  นะ ผมว่า    อิ  อิ

พ่อทหาร เคยเดินป่าอ๊ะป่าวเอย การที่เขาเรียกกินข้าวลิงหมายถึงกินกล้วยจ้า เมื่อก่อนเขาใช้ตอนเข้าป่าแล้วหลงทางจ๊ะ เลยต้องแย่งข้าวลิงกินเพื่อประทังชีวิตนั้นก็คือกล้วยไง แต่เคสนี้ผมว่าบนทางด่วนไม่น่ามีข้าวลิงน๊ะ อิอิ :ใบเหลือง: :ใบเหลือง: :หึหึ:

มีปัญหาเรื่องรถ คอซ่า c14nz ปรึกษาได้ครับ 08-5131-5081 ตอบได้เท่าที่มีประสบการณ์ครับ

นั้นซินะ หมายถึงอะไรหว่า
ผมคลับล้ายคลับคลาได้ยินจากแถวๆนี้แหละครับ 55+

.

Offline kamolwat_t

• I'm Gayray's
  • DekGayRay's
  • โปรดขับรถอย่างมีความรับผิดชอบ
    • I'm Gayray's
  • No.: Shiroro : Corsa 40 , Tama : Omega 04
  • รุ่นรถ: Corsa B 3 Door , Omega B Sedan
  • สีรถ : คันแรกเขียวๆ คันหลังเทาๆ
  • เครื่องยนต์: Shiroro : X16XE , Tama : 2jz vvti
 ???

เมื่อวานกู้ไป อีก 1 ฮะ...

รถเด็กลิงตอน 2 ทุ่ม สตาท์มะติด...(ปั้มเบนซินเสื่อม มุดๆ เคาะๆ ไล่ๆ) (เลยไปแย่งขนมลิงกินที่ สนามโกคารท์) :P

คันของพี่มหิงสาเมื่อวานซืน คับ... ขากลับจาก ไปสอนเด็กหัดขับรถพอดี.... ;D สายมันเสื่อมครับ... ลองส่องๆ ดูๆ เจอ จุดที่มันไหลออก ครับเลยโชคดีไป ทำง่าย... คลำๆ ขูดๆ ไม่ได้เรื่อง.. เลยตัดปลายสายไปนิดนึง... แล้วต่อใหม่... ม่ะรั่วล่ะ... รอด....

วันนี้ เจออีก 1 ฮะ เชอรรี่ลูกเจ้าแม่อัมพวานั้นเอง... ควันขึ้นอยู่บนทางด่วน.. โดนลากไปที่เดียวกับพี่เค้าเลย..เลยโทรเรียกจี๊ดไปอีกคันเผื่อผมไม่ไหว... :dead: ดมๆ ไล่ๆ ไปเจอ สายไฟตรงไดสตาท์ช๊อท ครับ เลย เรียก รถจาก 3K มาลาก.... รถลากใหม่กว่ารถเชอร์รี่อีก... 8) 8) 8) พังตอนเกือบทุ่ม รถมา 3 ทุ่มครับ...แต่ฟรี.... :D เป็นของ รยสท ลากไปอู่พี่เข้โลด... พึ่งกลับมาบ้านเนี้ยฮะ....

ข่าวดีคือ..อาการหลังผมดีขึ้น...เย้ๆๆๆ ;) ;) ;)

ชื่อ ต้น นะครับ อายุ 31 ครับ

opel corsa คันเล็กๆ ชุดแต่ง Std.แท้จากโรงงาน เครื่อง 16v ล้อ 15 ยางแตนๆ ท่อดังๆ

www.opel.in.th

ผมไม่ใช่อู่ ไม่ใช่คนขายอะไหล่นะครับผมเป็น "ผู้ประสานงานทางด้านเทคนิคทั่วไป" ไม่ได้รู้ทุกอย่างแต่พวกเยอะครับ มีปัญหาอะไรพวกเราจะช่วยกันครับ

lap Time
Kaeng Krachan Circuit wet 1.55 dry 1.49.8
Bira Circuit Dry 1.32 (เบรคพังฮะ)

Offline ยัยแมวอ้วน

• Online Network Co.,Ltd.
  • No.: 01 (น้อง We-Za)
  • รุ่นรถ: เหมือนของ Jeedz
  • สีรถ : เหมือนของ Jeedz
  • เครื่องยนต์: เหมือนของ Jeedz
วันนี้อีก 1 รถเชอรี่  เพิ่งกลับมาถึงบ้านเด๋วนี้เองค้า

เป็นอะไรให้เจ้าตัวมาเล่าเอง  พร้อมรูปถ่าย

อิอิ

:)

ปล..อาคุงต้น...ต้องซ่อมรถบ่อย ๆ ม้าง  หลังถึงจาหาย

พักเน้อ ๆ เผื่อพรุ่งนี้ต้องมีซ่อมอีก 555+

น้อง We-Za corsa น้อย ม่วงเข้ม No.01
++++++++

http://www.on.co.th >> บริการ Web Hosting, Co-Location ดูแลและติดตั้ง Server & Network, ทำเวบ, Firewall, etc.

"บุคคลนั้นหรือนอนที่ร่มเงาต้น​ไม้ใด ไม่ควรหักกิ่งต้นไม้นั้น, เพราะผู้ประทุษร้ายมิตร เป็นคนเลวทราม."

Offline หนานมา

• luangsu_m@hotmail.com
  • No.: 34
  • รุ่นรถ: แอสตร้าแวน
  • สีรถ : สีเทา
  • เครื่องยนต์: พันหกอีโคฯ
 :มั้ง:....ไล่ที่มาที่ำไป....กินข้าวลิง...
ลิงชอบกินกล้วย(คนอ่ะ...คิดแทนลิง) คำว่ากล้วย มันแทนคำว่า...ง่ายๆ
เพราะฉะนั้น...ก้อหมายความว่า...กินมันง่ายๆเข้าไว้...เพราะตรงที่รถมานเสียอ่ะ...มะมีไรเลิศหรู๋ให้เลือก(อย่าเรื่องมาก)
ถ้าไม่กิน(เพิ่มอยู่อีกก้อได้)แบบง่ายๆ เด๋วก้อ อดตายพอดี...ประมาณนั้นครับ.... :จุก: :จุก:

“คำฮักน้องกูปี้จักเอาไว้ในน้ำก็กลั๋วหนาว  จักเอาไว้พื้นอากาศ กล๋างหาว ก็กลั๋วหมอกเหมยซอนดาวลงมาขะลุ้ม  จักเอาไปใส่ในวังข่วงคุ้ม ก็กลั๋วเจ้าป๊ะใส่แล้วลู่เอาไป  ก็เลยเอาไว้ในอกในใจ๋ตัวจายปี้นี้  จักหื้อมันไห้อะฮิอะฮี้ ยามปี้นอนสะดุ้งตื่นเววา”
- สมเจตน์ วิมลเกษม

Offline cherryjaa

• หนึ่งในใต้หล้า
วันนี้อีก 1 รถเชอรี่  เพิ่งกลับมาถึงบ้านเด๋วนี้เองค้า

เป็นอะไรให้เจ้าตัวมาเล่าเอง  พร้อมรูปถ่าย

อิอิ

:)

ปล..อาคุงต้น...ต้องซ่อมรถบ่อย ๆ ม้าง  หลังถึงจาหาย

พักเน้อ ๆ เผื่อพรุ่งนี้ต้องมีซ่อมอีก 555+

555+....ตามมาเล่าให้ฟังจ้ะ ;D
วันนี้ค่ะเรื่องของเรื่อง... วันนี้ก็ขับปกติ จนมาขึ้นทางด่วน สักพักรถมีเสียงดังมากๆๆๆ น่ากลัวสุดๆ
เลยรีบเปิดไฟฉุกเฉิน แล้วหลบเข้าข้างทางซ้าย มีคันลอยออกมาด้วยค่ะ สักพักมีพี่การทางเค้าก็มาช่วยลากรถให้แล้วก็ได้ต้น กะจี้ดและก็หนูไผ่มาช่วยจ้า ขอบคุงมากๆเลยนะจ้ะ..... :) :)
มีรูปลงเยอะเลยจ้ะ แต่กัวพี่เค้าจะว่ามารกกระทู้พี่เค้าอ่าค่ะ เลยขอไปลงในอีกกระทู้นะจ้ะ แต่แอบงงอ่าไผ่ว่าไดเสียได้ไงอ่า

Opel Vauxhall Corsa B Astra Vectra B Omega Kadett Kapitan Olympia C14NZ C12NZ X14XE X16XE X16XEL X18XE X18XE1 X20XEV Z22SE C20NE C20SE C20XE C2OLET X25XE C25XE X30XE imcher stiemetz zifira

รถยนต์ ขับรถ Opel in Thai โอเปิล อิน ไทย สนาม ซ่อม แต่ง คลับ club love lover modify talk host server online network game เกมส์ colocation co-location ล้อ ยาง ช่วงล่าง เครื่อง