รถเสียๆๆอีกแล้วค่ะ

cherryjaa · 13577

Offline cherryjaa

• DekGayRay's
  • หนึ่งในใต้หล้า
วันนี้ค่ะเรื่องของเรื่อง....แบบว่าขับมา2วันก่อนรถมีเสียงแปลกๆ แบบว่าดังเหมือนอะไรหมุนๆ ทีนี้ค่ะทีนี้ เมื่อวานไปเปลี่ยนไดสตาร์ทมาค่ะ
แบบว่าอายเวลาสตาร์ทรถ แบบว่าคนได้ยินทั้งห้างอะค่ะ แล้วก็ไปเปลี่ยนไฟหน้ารถมาด้วยค่ะหลังจากโดนรถตุ๊กๆทิ่มตามา ทีนี้เปลี่ยนมา วันนี้ก็ขับปกติ จนมาขึ้นทางด่วน สักพักรถมีเสียงดังมากๆๆๆ น่ากลัวสุดๆ
เลยตัสสินใจรีบเปิดไฟฉุกเฉิน แล้วหลบเข้าข้างทางซ้ายมือค่ะ บิดกุญแจดับเครื่องแล้วนะค่ะ แต่เสียงยังดังมะหยุด สักพักค่ะ ก็เหมือนเสียงไรหมุนๆสักอย่าง ค่อยๆเบาๆ แล้วก็ดังมาอีกสักพักก็เงียบไปค่ะ แต่ทีนี้เกิดมีควันลอยออกมาจากกระโปรงหน้ารถค่ะ ตกใจ คิดว่าตายห่าแล้ว สายพานไหม้รึป่าวว่ะเนี้ย รีบออกไปดูที่กระโปรงหน้ารถแบบหวั่นๆ ว่าจะมีรถมาชนไหมเนี้ย จอดบนทางด่วน และก็มีกลิ่นเหม็นไหม้ๆค่ะ สักพักมีพี่การทางเค้าก็มาช่วยลากรถให้ มีรูปให้ดูแก้เซงด้วยนะ..อิอิ

พอดีพี่การทางบอกว่าคงลากไปได้ที่ใกล้ที่สุดก็คือตรงท่าเรืออะค่ะ พี่เค้าเลยลากไปที่นั่น จอดเสดสักพักก็นั่งกันอยู่ในรถ มีพี่วินมาถามว่า
ให้ช่วยเรียกช่างให้เอาป่าว ก็เลยบอกไปว่ามีช่างประจำแล้ว สักพักช่างทั้ง3ของเราก็มา นั่นคือ ท่านต้น ท่านจี้ด และนู่ไผ่ค่ะ ต้องขอบคุงทั้ง3คนนี้มากๆเลยนะค่ะ ทีอุตส่าห์ช่วยมาดูรถให้ นั่งดูสักพักตอนแรกคิดว่าเปงที่แบตรึป่าว จึงลองพ่วงแบตดูค่ะ

แต่สรุปไม่ใช่ค่ะ รถสตาร์ทมะติดเลย และก็หาสาเหตุกันไปมาสักพัก จี้ดเลยเหนว่าสายไฟไดสตาร์ทไหม้อะค่ะ แต่ก็มะรุว่ามันเปงเพราะอาไร
ทุกคนลงความเหนว่าสาเหตุน่าจะมาจากอันนี้ค่ะ ขับขับ...555

พอรถสตาร์ทมะติด ก็เลยนั่งนึกค่ะว่าจะเอาไงต่อกันดี นึกได้ว่ามีบัตรแก๊สโซฮออล์คลับ แต่ดันทำบัตรหาย นู่ไผ่เลยว่าใช้บริการ 3Kมาลากละกัน ก็จัดการโทรให้พี่เค้ามาลากค่ะ ก่อนที่พี่เค้าจะมาทุกคนจึงยืนไว้อาลัยและเซงให้รถคันนี้ค่ะ ยกเว้นพี่แนท เพราะเปงตากล้อง.... 8) 8)

ปะมาน 3ทุ่มก่าๆค่ะ พี่รถยกก็มา แบบว่าขอบอกรถใหม่มากค่ะ และจะบอกว่าขับซิ่งได้ใจดีจิงๆ :) รถที่ยกเป็นรถของ รยสทค่ะ พี่ๆเค้าก็ยกไปกองไว้ให้ที่อู่พี่เข้ค่ะ มีรูปรถให้ดูด้วยค่ะ รถยกอย่างซิ่งอะ

และอันนี้รูปน้องเปิลที่โดนลากค่ะ แอบเห็นโลโก้โอเปิลอินที่รถตัวเองนี่ก็ อืมสวยนะเนี้ย ถ้ารถมะเสียคงมะมีโอกาศเหนรถตะเองวิ่งบนถนนนะเนี้ย..

สรุปตอนนี้ก็ยังมะรุว่ายังไงแน่ แต่มะคิดว่าไดสตาร์ทน่าจะเสียง่ายๆอ่าค่ะ แล้วถ้ามันเสียปกติมันจะเกิดจากอาไรหรอค่ะ แล้วการที่สายไฟมันไหม้แบบนั้นอะ มันจะเกิดจากอาไรกันแน่ มีใครเคยเปงแบบนี้กันบ้างไหมอ่าค่ะ ตอนนี้คงต้องเอาไดสตาร์ทอันเก่าที่มันมะค่อยดี แบบว่าสตาร์ทติดบ้างมะติดบ้าง ดังทั้งลานจอดรถบ้าง เด็กปั๊มแซวเสียงสตาร์ทบ้าง เอามันใส่ไปก่อนอ่าค่ะ เพราะมะมีตังซื้อใหม่ 8) 8)

Offline มหิงสา

• ยอดฝีมือแห่งแค้วน
  • No.: 60 (รอรับสติกเกอร์)
  • รุ่นรถ: OPEL CORSA 3D AT
  • สีรถ : ฟ้า
  • เครื่องยนต์: 1NZ-FE VVT-i
เหอๆ เดจาวู
รู้สึกว่าจะเป็นตำแหน่งเดียวกับรถผมเลยอ่ะ
ที่เจ้าต้นมาช่วยดูแลให้จนวิ่งได้ 55+

Opel Corsa 3D VVT-i
.
www.healthshop2u.com
จำหน่าย วิตามิน ผิวขาว อาหารเสริม ลดน้ำหนัก แก้ หัวล้าน ผมร่วง ผมบาง ไม่ดกดำ ปวดกระดูก ไขข้อ เดิน เหิน ลำบาก วิตามินซี ชนิดฉีด แบบฉีด ปกป้อง กันแดด ฝ้า ผิว มีสมุนไพร ไทยๆ ทั้ง แคปซูน ชาชง Herbal One อภัยภูเบศร

Offline หนานมา

• luangsu_m@hotmail.com
  • No.: 34
  • รุ่นรถ: แอสตร้าแวน
  • สีรถ : สีเทา
  • เครื่องยนต์: พันหกอีโคฯ
สรุปตอนนี้ก็ยังมะรุว่ายังไงแน่ แต่มะคิดว่าไดสตาร์ทน่าจะเสียง่ายๆอ่าค่ะ แล้วถ้ามันเสียปกติมันจะเกิดจากอาไรหรอค่ะ แล้วการที่สายไฟมันไหม้แบบนั้นอะ มันจะเกิดจากอาไรกันแน่ มีใครเคยเปงแบบนี้กันบ้างไหมอ่าค่ะ ตอนนี้คงต้องเอาไดสตาร์ทอันเก่าที่มันมะค่อยดี แบบว่าสตาร์ทติดบ้างมะติดบ้าง ดังทั้งลานจอดรถบ้าง เด็กปั๊มแซวเสียงสตาร์ทบ้าง เอามันใส่ไปก่อนอ่าค่ะ เพราะมะมีตังซื้อใหม่ 8) 8)

ไฟมันแรงฮะอาเจ้....แรงจนไหม้สาย...อิอิอิอิ  ;D ;D

“คำฮักน้องกูปี้จักเอาไว้ในน้ำก็กลั๋วหนาว  จักเอาไว้พื้นอากาศ กล๋างหาว ก็กลั๋วหมอกเหมยซอนดาวลงมาขะลุ้ม  จักเอาไปใส่ในวังข่วงคุ้ม ก็กลั๋วเจ้าป๊ะใส่แล้วลู่เอาไป  ก็เลยเอาไว้ในอกในใจ๋ตัวจายปี้นี้  จักหื้อมันไห้อะฮิอะฮี้ ยามปี้นอนสะดุ้งตื่นเววา”
- สมเจตน์ วิมลเกษม

Offline ยัยแมวอ้วน

• Online Network Co.,Ltd.
  • No.: 01 (น้อง We-Za)
  • รุ่นรถ: เหมือนของ Jeedz
  • สีรถ : เหมือนของ Jeedz
  • เครื่องยนต์: เหมือนของ Jeedz
 ;D  ;D

น้อง We-Za corsa น้อย ม่วงเข้ม No.01
++++++++

http://www.on.co.th >> บริการ Web Hosting, Co-Location ดูแลและติดตั้ง Server & Network, ทำเวบ, Firewall, etc.

"บุคคลนั้นหรือนอนที่ร่มเงาต้น​ไม้ใด ไม่ควรหักกิ่งต้นไม้นั้น, เพราะผู้ประทุษร้ายมิตร เป็นคนเลวทราม."

ไฟมันแรงฮะอาเจ้....แรงจนไหม้สาย...อิอิอิอิ  ;D ;D

555 พี่ๆคิดได้ไงเนี้ย เดีนะไฟอะมันแรงมะเยอะ มะงั้นมีหวังไหม้ทั้งคัน 8) 8) 8)

Offline LukTarn

รู้สึกรถนู๋เชอรี่จะเสียบ่อยจังนะหมู่นี้ เอาใจช่วยให้หายซ่อมไวๆ นะจ๊ะน้องนู๋

Offline Nu_Paiy

• ~นู๋เป้ย,,เด็กลิง,,AnNi~
สู้ๆๆๆๆๆ

ขอให้รถหายเปื่อยไวๆๆๆ น๊า....

:)  :)

ป.ล. ตอนนี้คนโพสกะลังจาเปื่อยมั่งแล้วง่ะ
มึน + เบลอ + ปวดแขนนนนนนนน   :จุก:  :จุก:  :จุก:

\\^-^*//  ลัลล๊า ลัลล๊า ......
Opel In...."e'rywhere"

*-*-*-*-*-*-*-*-*-*-*-*
Astra 5Dr.--Nu_BlueBerry ~~~

รู้สึกรถนู๋เชอรี่จะเสียบ่อยจังนะหมู่นี้ เอาใจช่วยให้หายซ่อมไวๆ นะจ๊ะน้องนู๋

นั่นดิพี่ตาล  ??? มะไหวแระ เหนื่อยใจกะมันจิงๆ มะรุว่าซ่อมเสดจะเปงไรต่ออีกไหมเนี้ย :แงๆ: :แงๆ:

สู้ๆๆๆๆๆ

ป.ล. ตอนนี้คนโพสกะลังจาเปื่อยมั่งแล้วง่ะ
มึน + เบลอ + ปวดแขนนนนนนนน   :จุก:  :จุก:  :จุก:

ขอบคุงจ้า แล้วเป้ยเปื่อยเปงไรอ่าจ้ะ รึว่าแดนซ์หนักไปหน่อย :)

Offline kamolwat_t

• I'm Gayray's
  • โปรดขับรถอย่างมีความรับผิดชอบ
    • I'm Gayray's
  • No.: Shiroro : Corsa 40 , Tama : Omega 04
  • รุ่นรถ: Corsa B 3 Door , Omega B Sedan
  • สีรถ : คันแรกเขียวๆ คันหลังเทาๆ
  • เครื่องยนต์: Shiroro : X16XE , Tama : 2jz vvti
 ;D ;D ;D

เหอๆๆๆ ได้สีเขียวแล้ว.....  สีแดงแล้ว.....  วันนี้สีไรดีฮะ.... 8) 8) 8) 8)

จริงๆแล้ว.... มันเป็นเรื่องของ....ไสยสาตร์ ครับ.. :วิญญาณ: :วิญญาณ: :วิญญาณ:  อ่ะจะหาว่า...ผมมั่ว.... ดูรูปถ่ายติดวิญญาณ....ในรถเชอรรี่...ก่อน...

:shock: :shock: :shock: :shock: :shock:  เห็นม่ะคับ................ตัวขาวซีด..... :วิญญาณ: ตาดำไม่มีนัยตา......... :วิญญาณ: ลอยอยู่กลางกระจก...... :วิญญาณ:

วิญญาณ คิตตี้ม่ะได้ผุดม่ะได้เกิด..... มานอยากไปอยู่กับเพื่อนๆ.... บนสวรรค์ คันสีเขียวฮะ...... 8) 8) 8) 8) 8)

แล้วยัง..... มีการอัญเชิญ...... เจ้าพ่อ โปรแกรมเมอร์เจ้าของเวบ...ตาไฟ.... :shock: :shock: :shock:

มาซ่อมอีก..... :o  ทั่นเจ้าพ่อชี้หน้าถาม... >:( " เจ้ายืมโช้ดคลายมา.... ;D ยืมไดสตาท์คลายมา..... 8) ยืมจานจ่ายคลายมา..... ;D

8) 8) 8) 8) 8) 8) 8) 8) 8) 8) 8) 8) 8) 8) 8)

ลากไปอู่พี่เข้... ก็เจอวิญญาณ หนุ่มเหนือ..... กับน้องหัวหน้าแกงค์ เด็ก เป็น เก..... ควงคู่กันมา....

ทำหน้าซีดๆ ถามพี่เข้ว่า..... โรดโผม....ใกล้เส็ดยังคร้าบ...เพ่..... :วิญญาณ: :วิญญาณ: :วิญญาณ:

8) 8) 8) 8) 8) 8) 8) 8) 8) 8) 8) 8) สุดท้ายผมเลยขับรถ วิญญาณ เร่ร่อน ม่ะมีรถกลับบ้าน 2 ตัว... ขึ้นแทกซี่ที่เหม่งจ๋ายฮะ..... 8) 8) 8) 8) 8)

ชื่อ ต้น นะครับ อายุ 31 ครับ

opel corsa คันเล็กๆ ชุดแต่ง Std.แท้จากโรงงาน เครื่อง 16v ล้อ 15 ยางแตนๆ ท่อดังๆ

www.opel.in.th

ผมไม่ใช่อู่ ไม่ใช่คนขายอะไหล่นะครับผมเป็น "ผู้ประสานงานทางด้านเทคนิคทั่วไป" ไม่ได้รู้ทุกอย่างแต่พวกเยอะครับ มีปัญหาอะไรพวกเราจะช่วยกันครับ

lap Time
Kaeng Krachan Circuit wet 1.55 dry 1.49.8
Bira Circuit Dry 1.32 (เบรคพังฮะ)

• เครื่องยนต์: เหมือนของ Jeedz
วันนี้เอาสีเหลืองดี  ฟ้าดี  ม่วงดี  หรือขาวดีน้า ......

โอม ม มม   วิญญาณหน่วยกู้ภัย  เลือกเลย ๆ   วันนี้จะเป็นคราย ย ย ย  5555+

;D

เออ..ว่าแต่รถเสียทีไร  ฮา ๆ กันทุกที  

น้อง We-Za corsa น้อย ม่วงเข้ม No.01
++++++++

http://www.on.co.th >> บริการ Web Hosting, Co-Location ดูแลและติดตั้ง Server & Network, ทำเวบ, Firewall, etc.

"บุคคลนั้นหรือนอนที่ร่มเงาต้น​ไม้ใด ไม่ควรหักกิ่งต้นไม้นั้น, เพราะผู้ประทุษร้ายมิตร เป็นคนเลวทราม."

ต้องหาคนช่วยดูแลครับพี่...รถถึงจะไม่เสียบ่อย
สังเกตุมานานแหละ...พวกโสดๆรถเสียประจำ แต่พอมีคนช่วยดูแล รถกลับไม่ยอมเสียซะงั้น
ดูอย่าง นู๋มะนาวดิ   เอิ๊กๆๆๆๆ 8) 8) 8)

“คำฮักน้องกูปี้จักเอาไว้ในน้ำก็กลั๋วหนาว  จักเอาไว้พื้นอากาศ กล๋างหาว ก็กลั๋วหมอกเหมยซอนดาวลงมาขะลุ้ม  จักเอาไปใส่ในวังข่วงคุ้ม ก็กลั๋วเจ้าป๊ะใส่แล้วลู่เอาไป  ก็เลยเอาไว้ในอกในใจ๋ตัวจายปี้นี้  จักหื้อมันไห้อะฮิอะฮี้ ยามปี้นอนสะดุ้งตื่นเววา”

Offline PeeSard

• DIY ไม่ทำไม่รู้..*v*
  • No.: 3
  • รุ่นรถ: Corsa GSi
  • สีรถ : แดง
  • เครื่องยนต์: X16XE 16V 105Hp
ไดช็อต สายไฟไดไหม้ ก่เกิดจากตัวไดมีปัญหาแระ
ส่วนเรื่องไฟเกิน ถ้าแบ็ตแค่ 65Amp ฟิวส์ 25-30Amp ก่ไม่น่าจะเปนสาเหตุหลัก

และถ้าปัญหาอยู่ที่ไดจิง ก่เจอเซียนรื้อไดตรงๆแล้วแระ ก่คือพี่เข้ 55+

+นู๋แดง GSi ไปได้ทุกที่+

เกี่ยวกับนู๋ซ่า มีปัญหาอะไร โทรมาได้เลยครับ
ส่วนตัว GSM : 0 89 0 31 55 99

NCStyle Mobile Kiosk
ซุ้มขายของสำเร็จแนวคลาสสิต

Offline Nu_Paiy

• ~นู๋เป้ย,,เด็กลิง,,AnNi~
สู้ๆๆๆๆๆ

ขอบคุงจ้า แล้วเป้ยเปื่อยเปงไรอ่าจ้ะ รึว่าแดนซ์หนักไปหน่อย :)

คงนอนน้อยไปหน่อยง่ะ

แระก้อม่ะค่อยได้ออกกำลังกาย

โกคาร์ท มานทำเป้ยกล้ามเนื้ออักเสบง่ะ T.T

\\^-^*//  ลัลล๊า ลัลล๊า ......
Opel In...."e'rywhere"

*-*-*-*-*-*-*-*-*-*-*-*
Astra 5Dr.--Nu_BlueBerry ~~~

ต้องหาคนช่วยดูแลครับพี่...รถถึงจะไม่เสียบ่อย
สังเกตุมานานแหละ...พวกโสดๆรถเสียประจำ แต่พอมีคนช่วยดูแล รถกลับไม่ยอมเสียซะงั้น
ดูอย่าง นู๋มะนาวดิ   เอิ๊กๆๆๆๆ 8) 8) 8)

ม่าย ย ย  โฉ ด ด ด ด แล้วค้า

ก็มาด้วยกานน  ทั้งคู่นี่แระ 5555

หรือจะจริงอย่างพี่หนานมาว่าน้า  คุณมะนาว  เด๋วนี้รถไม่เสียเลย  อิอิ

:)

++++++++

วันนี้เอาสีเหลืองดี  ฟ้าดี  ม่วงดี  หรือขาวดีน้า ......

โอม ม มม   วิญญาณหน่วยกู้ภัย  เลือกเลย ๆ   วันนี้จะเป็นคราย ย ย ย  5555+

;D

เออ..ว่าแต่รถเสียทีไร  ฮา ๆ กันทุกที  

สงสัยวันนี้เอาสีเหลืองเขียวละกัน แบบว่าต้องใช้บริการไปก่อน ให้พี่เค้าพาไปสิงเข้าร่างเดิมแถวเหม่งจ๋าย :หนาว: :omg:
แต่นู๋ไผ่นอกจากรถเสียแล้วจะฮา แถมยังมีเรื่องกินกันด้วย 8) 8)
ปล....ต้นๆ คิดได้ไงอ่า ฮาว่ะ

Offline PeeSard

• DIY ไม่ทำไม่รู้..*v*
  • No.: 3
  • รุ่นรถ: Corsa GSi
  • สีรถ : แดง
  • เครื่องยนต์: X16XE 16V 105Hp

ก็มาด้วยกานน  ทั้งคู่นี่แระ 5555

หรือจะจริงอย่างพี่หนานมาว่าน้า  คุณมะนาว  เด๋วนี้รถไม่เสียเลย  อิอิ

ไอ้เสียคงยาก.. แต่ทำให้สวย (เสาโกล์อ่ะ เหล็กข้างล่างอ่ะ กรองด้วยอ่ะ) ปรับปรุงไปยังเนี่ย? 55+

+นู๋แดง GSi ไปได้ทุกที่+

เกี่ยวกับนู๋ซ่า มีปัญหาอะไร โทรมาได้เลยครับ
ส่วนตัว GSM : 0 89 0 31 55 99

NCStyle Mobile Kiosk
ซุ้มขายของสำเร็จแนวคลาสสิต

ไอ้เสียคงยาก.. แต่ทำให้สวย (เสาโกล์อ่ะ เหล็กข้างล่างอ่ะ กรองด้วยอ่ะ) ปรับปรุงไปยังเนี่ย? 55+

555+....
เออพี่นุ่น ก็มะวานก่อนมะวานอะ เพิ่งไปเปลี่ยนไดมา แต่ก็มะรุว่าไดมันเสียอยู่แล้วรึว่าละมันเดินสายมะดี ขับมาจนเย็นอีกวันเพิ่งจาเปน :-X
ปล. พี่นุ่นซากไฟอ่าเก็บไว้ให้แล้วนะพี่ ไงจะให้เอาไปให้ที่ไหนก็บอกนะพี่ แต่ไฟใหม่อะ ไฟหรี่เชอรี่มันเปงสีแดงดูแปลกๆไงมะรุอะ

Offline jeabjamiro

• ผมมันเสือ ไม่ใช่เซียน เหอะๆ
  • No.: in 05
  • รุ่นรถ: ASTRA VAN
  • สีรถ : ขาวโบ๊ะ
  • เครื่องยนต์: x20xev AT------เครื่องตัดหญ้า
เอากันแบบ ตรงๆเลยนะไปทำที่ไหนมา กลับไปแก้ที่นั่น ถ้าให้ผมเดานะ เกินจากการทำสายไฟนี่เหละ แต่ทำได้ตามความแรงของไฟเปล่าถ้าไม่พอ มันก็จะร้อนจัดจนสุดท้ายละลายไฟ อีกอย่างคือต่อผิดลัดวงจร ของผมก็เคยไปทำแอร์แชะมันเล่นซะ พัดลมกระระบบ 3 เสต็ปที่ผมทำกันอย่างยากลำบากพัง ดีมีลิเลกันไว้ ไม่งั้นเสียพัดลมไปทั้งตัวแน่ๆ

แต่กล่าวมาทั้งมดเป็นการเดาน่ะไปตรวจเช็คที่ๆเปลี่ยนไดร์มาเถอะ....ด่าคนทำด้วยว่า.....กินข้าวลิงมาแล้วเนี่ยจะรับผิดชอบยังไง
ขออย่าให้เป็นที่ที่ผมคิดเลยเถอะ

หน้าไม่ให้แต่ใจพระครับ
สัตว์โลกย่อมเป็นไปตามกรรม และวาระ เฮ้อ.....แต่กว่าจะถึงวันนั้นคนดีต้องเจ็บกันอีกเยะ เหอะๆ
jeabjaMIro : OPEL ASTRA VAN 8V 1.6 GL 1993
                   : FIAT 850 SPORT COUPE'

Offline joyalice

• JoYaLiceZ iS iN tHe WonDerLanD ^__^
  • No.: 44
  • รุ่นรถ: Astra Van 1.6v
  • สีรถ : Violet
เฮ้ออ มีไรเจอกันที่อู่นะจ้ะ รถเรากลายเปนรถขุดเจาะถนนไปแล้วเหมือนกัน ดังแต่กๆๆๆๆๆๆ เซ็งโว้ยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยย~

เอากันแบบ ตรงๆเลยนะไปทำที่ไหนมา กลับไปแก้ที่นั่น ถ้าให้ผมเดานะ เกินจากการทำสายไฟนี่เหละ แต่ทำได้ตามความแรงของไฟเปล่าถ้าไม่พอ มันก็จะร้อนจัดจนสุดท้ายละลายไฟ อีกอย่างคือต่อผิดลัดวงจร ของผมก็เคยไปทำแอร์แชะมันเล่นซะ พัดลมกระระบบ 3 เสต็ปที่ผมทำกันอย่างยากลำบากพัง ดีมีลิเลกันไว้ ไม่งั้นเสียพัดลมไปทั้งตัวแน่ๆ

แต่กล่าวมาทั้งมดเป็นการเดาน่ะไปตรวจเช็คที่ๆเปลี่ยนไดร์มาเถอะ....ด่าคนทำด้วยว่า.....กินข้าวลิงมาแล้วเนี่ยจะรับผิดชอบยังไง
ขออย่าให้เป็นที่ที่ผมคิดเลยเถอะ

555+ นี่ก็ว่าจะไปด่าคนทามอยู่  8) เดวว่าจะเอาอันเก่าไปให้เค้าใส่คืนอยู่อะจ้ะ ต้องยอมทนใชอันนั้นไปก่อน ดังไปหน่อยตอนสตาร์ท ตอนนี้มะมีงบซื้อได

Offline มะนาวเปรี้ยวปี๊ด

• อร่อยจัง (^^  )
เอ่อ . . ช่วยอะไรไม่ได้ มาส่งแรงใจไปให้รถเชอรี่ละกานนะ . .
โอ๋ๆๆๆ สู้ๆ นะ ดูแต่ละคันสิ กว่าจะมาถึงระดับสุขภาพดีไม่มีปัญหากันได้
ต้องฝ่าฝันอุปสรรคเยอะ! เสียตังค์กันเป้นแสนๆอะจ๊ะ (ขู่ๆๆ   ล้อเล่ง)

พี่นุ่นคะ เสาโกล์ยังอยู่อะคะ แต่ปรับปรุงแล้ว ให้เด็กแถวบ้านมาเพ้นท์เป้นรุปทะเลอะ ดูน่ารักดีออก
ส่วนเหล็กข้างล่างมนวัดไปตัดมาให้แระ . . แล้วกรองงง เนี่ย . . .เอ่อ ท่าทางยังอยู่ดีมีสุขเหมือนเดิมคะ

Offline Omega VIP

เอา  สู้ต่อไปนะทาเคชิ  ถ้าไม่มีเรื่องเดือดร้อนต้องใช้เงินนะ   จะขอซื้อต่อมาทำรถซิ่งแล้ว  :D

ม่าย ย ย  โฉ ด ด ด ด แล้วค้า

ก็มาด้วยกานน  ทั้งคู่นี่แระ 5555

หรือจะจริงอย่างพี่หนานมาว่าน้า  คุณมะนาว  เด๋วนี้รถไม่เสียเลย  อิอิ

อ้าวเหรออออ :o  ข้าน้อยขอโทดดด... :ตาปิ้ง: ข้าน้อยมะรู้ข้าน้อยสมควรตาย... :dead: :dead:

Offline kwangPSP

• น้องใหม่ในยุทธจักร
  • *
 >:(เป็นผมคงยืนมึนทำอะไรไม่ถูกแน่ๆเลยครับ ผมยังขับรถไม่ค่อยเก่งแถมรถยังดันมาเสียอีก   :shock: :-X

Opel Vauxhall Corsa B Astra Vectra B Omega Kadett Kapitan Olympia C14NZ C12NZ X14XE X16XE X16XEL X18XE X18XE1 X20XEV Z22SE C20NE C20SE C20XE C2OLET X25XE C25XE X30XE imcher stiemetz zifira

รถยนต์ ขับรถ Opel in Thai โอเปิล อิน ไทย สนาม ซ่อม แต่ง คลับ club love lover modify talk host server online network game เกมส์ colocation co-location ล้อ ยาง ช่วงล่าง เครื่อง