สอบถามอาการ เซ็นเซอร์ รูป เอนจิน , TC , และเครื่องหมาย ! โชว์ครับ

Odingot2003 · 1839

Offline Odingot2003

• น้องใหม่ในยุทธจักร
  • *
 :แงๆ:ผมใช้ Vectra b อยู่ ครับ ให้ช่างแถวบ้านเช็ค Tech 2 ให้แต่ไม่สามารถไปดูCodeได้
เวลาขับ มีอาการ วิ่งอืดตอนออกตัว มีใครเคยเป็นแบบนี้บ้างใหมครับ สันนิฐานว่าเกิดจากอะไร
บ้างครับ ผู้รู้ช่วยตอบที :sosad3 ทางช่างแนะนำให้ไปอู่สิน เครื่องมือเขาจะครบกว่าครับ

อยู่นครสวรรค์ มีช่างไหนแนะนำ บ้างครับ ถ้ามีเบอร์ด้วยก็ดีคร้าบ :sorry

Offline Odingot2003

• น้องใหม่ในยุทธจักร
  • *
 :ice มารายงานหลังเข้าอู่สิน ครับ  :ice  :ice อยากรบกวน เพื่อน ๆในเวปช่วยแนะนำที ว่าควรทำทั้งหมดใหม และพอมีทางไหนที่
ประหยัดกว่านี้ใหมครับ
*เครื่องยนต์*
1.น้ำเข้าเครื่องครับ แก้ใข 9034 บาท ยังไม่รวมค่าฝา
2.เปลี่ยนซีนท้ายเครื่อง + ซีนปั้น + ซีนเพลาขับ + ไอริงปั้น + น้ำมันเกียร์ + ค่าแรง 8620 บาท
3.เปลี่ยนกล่อง ECU 5500 + ไดชาร์ต 3500 รวม 9000 บาท
*ช่วงล่าง*
1.เปลี่ยน บูทคานใต้เครื่อง 6 ตัว ยางแท่นเครื่อง 2 ตัว ลูกหมากปิดนก 2 ตัว ลูกหมาก แลค 2 ตัว + ค่าแรง 14728 บาท
*** รวมค่าใช้จ่าย 41382 บาทครับ
ได้โทรหาทาง สินแล้ว ว่าเปลี่ยนเครื่องเลยดีใหม :sosad3 เขาบอกว่าจะเปิดดูเสื้อสุบก่อนครับ แล้วจะแจ้ง
ข้อมูลเพิ่งเติมอีกที (ยังมีเพิ่ม :shock:)
รบกวน เพื่อน ๆ ใน opel in ช่วยแนะนำทีครับ:ตาปิ้ง:

Opel Vauxhall Corsa B Astra Vectra B Omega Kadett Kapitan Olympia C14NZ C12NZ X14XE X16XE X16XEL X18XE X18XE1 X20XEV Z22SE C20NE C20SE C20XE C2OLET X25XE C25XE X30XE imcher stiemetz zifira

รถยนต์ ขับรถ Opel in Thai โอเปิล อิน ไทย สนาม ซ่อม แต่ง คลับ club love lover modify talk host server online network game เกมส์ colocation co-location ล้อ ยาง ช่วงล่าง เครื่อง