สอบถามครับรถสตาร์ทไม่ติด

Ooan · 2454

Offline Ooan

• นักรบพเนจร
  • **
 :sorry ขับไปดีๆครับจอดซื้อของกลับมาไม่ติดซะงั้น  โอเปิ้ลแอสตร้าแวนครับ  ไฟปรกติครับ  สตาร์ทเครื่องหมุน  เกียร์ธรรมดา  เข็นกระตุกก็ไม่ติดครับ  ช่วยทีครับ  หรือเป็นที่ระบบไฟครับ  ต้องวางระบบไฟใหม่หรือเปล่าครับ  เท่าทีสังเกตุไฟนาฬิกาดับๆติดๆ เวลาตกหลุมครับ :giveme
โทรมาให้คำแนะนำได้ครับ 0874287018

Offline Green_3D corsa

• น้องใหม่ในยุทธจักร
  • *
  • รุ่นรถ: Corsa 3D
  • สีรถ : Green
  • เครื่องยนต์: C14NZ ( เกียร์ออโต้ )
เครื่องรถ จุดระเบิด ด้วย ไฟ น้ำมัน และอากาศครับ
1) เช็คไฟด้วยการถอดสายหัวเทียนเช็คว่ามีไฟแล็บแป๊บๆ รึเปล่าเวลาสตาร์ท วางใกล้ จุดกราวน์ตรงไหนก็ได้ครับ ถ้าไม่มีไฟ คอยส์ รึ หัวนกกระจอก อาจเสีย
2) ถอดสายน้ำมัน เส้นเข้าหัวฉีด ดูว่าน้ำมันพุ่งมั๊ย ตอนเปิดกุญแจเตรียมสตาร์ท ถ้าไม่พุ่ง ปั๊มติ๊ก รึฟิวส์ปั้มติ๊กอาจเสีย

ของผมก็สตาร์ทไม่ติด ดีที่เป็นหัวฉีดเดียว เช็คมาทุกอย่างแล้ว แต่เอานิ้วไปแหย่ใต้หัวฉีดไม่มีน้ำมัน ( ของแอสตร้า 4 หัวฉีด คงเช็คแบบนี้ไม่ได้ ) สงสัยหัวฉีดจะเสียม๊ง... จอดแน่นิ่งอยู่บ้านแรมเดือนแล้วเหมือนกันครับ  ;D

Offline krish

• ผู้เยี่ยมยุทธ
เป็นไงบ้าง...เจ้าซ่าส์เขียว งอแงอีกหรือเปล่า :ไม่: :ไม่: :ไม่:

• **
ขอบคุณครับวันนี้เสร็จครับ เอาเข้าอู่เลยเสียไป 500  สายไฟตรงหัวฉีดขาดครับเสียดายผมหาไม่เจอเลยเสียตังค์

Offline umc2006

• หนึ่งในใต้หล้า
ส่วนใหญ่ลักษณะนี้ระบบไฟฟ้า
ของผมก็เป็นหาอยู่ตั้งนาน
พอเจอก็โล่งเลย
 ;D ;D ;D

มิตรภาพ สำคัญกว่าเงินตรา..

• **
 :sorry  มีที่ไหนรับวางระบบสายไฟใหม่บ้างครับที่เพื่อนพ้องน้องพี่ชาวเวปแนะนำ  ผมอยู่ขอนแก่น  ขับแอสตร้าแวนครับ  ช่วยทีครับอยากทำให้ดีๆจะได้สะบายใจเวลาเดินทางไกล  อีกนิดครับท่านที่ใช้อยู่เจ้าแอสตร้ากินน้ำมันกี่กิโลลิตรครับ

• **
มีที่ไหนแนะนำบ้างครับ :-X

Opel Vauxhall Corsa B Astra Vectra B Omega Kadett Kapitan Olympia C14NZ C12NZ X14XE X16XE X16XEL X18XE X18XE1 X20XEV Z22SE C20NE C20SE C20XE C2OLET X25XE C25XE X30XE imcher stiemetz zifira

รถยนต์ ขับรถ Opel in Thai โอเปิล อิน ไทย สนาม ซ่อม แต่ง คลับ club love lover modify talk host server online network game เกมส์ colocation co-location ล้อ ยาง ช่วงล่าง เครื่อง