ติดสัญญาณกันขโมย+central lock คอซ่า

pilotp · 12800

Offline pilotp

• น้องใหม่ในยุทธจักร
  • *
คอร์ซ่า 3 ประตู แบบเดิมๆค่ะ  :-[ว่าจะเดินทางไปติดสัญญาณกันขโมย และ central lock เลยอยากทราบว่า ราคาอยู่ประมาณเท่าไหร่ และใช้เวลานานมั้ยคะในการติดตั้ง :ตาปิ้ง:

Offline ZeaBiscuit

• DekGayRay's
  • ยอดฝีมือแห่งแค้วน
  • ปากหมา ใจไม่หมา
    • ZB's Photos...
ผมติดมาสองปีที่แล้วของ ABT รวมตัวยิง Central Lock ด้วย 4900 บาทครับ (ถ้ามี Central Lock อยู่แล้ว ลดไปประตูล่ะ 500)

ถ้าติดของจีนตามคลองถม ก็ถูกกว่านี้พอควร แต่โดยส่วนตัว ไม่แนะนำอย่างสูงครับ มีรถคนใกล้ตัวหลายคนใช้ของคลองถม แล้วต้องตามช่างมางัดประตูกันสนุกสนาน

ฝนตกขี้หมูไหล คนจัญไรมาเจอกัน !!
Life Start at 6,000 rpm !!!
www.dekgayray.com

Offline baskgame

• ผู้เยี่ยมยุทธ
  • รับซ่อมประกอบคอม Mac pc Mac for pc 0836003444
อยู่ที่ไหนหรอครับ กทม รึเปล่าถ้า กทม ต้องดุว่าอยูส่วนไหนครับส่วนที่ผมแนะนำและจะไปติด อยู่ที่รามครับ เซ็นทรัลล๊อก+รีโมทธรรมดา
ราคาอยุ่ที่ 1600 (3 ประตู) ถ้าสนใจไปติดไปติดพร้อมกับผมเลยครับจะได้ส่วนลดอีก(เด๋วจะต่อเค๊าดูเพราะติดสองคันครับ) ติดต่อผมได้ครับถ้าว่างวันไหนจะโทรนัดช่างครับ(เพราะช่างคิวยาวเหลือเกิน) ที่อื่นเคยไปถาม 2000+ อะครับ

Offline baskgame

• รับซ่อมประกอบคอม Mac pc Mac for pc 0836003444
เว็ปครับ ให้ดูรูป http://www.newviosclub.com/forums/viewtopic.php?f=7&t=34236&st=0&sk=t&sd=a&sid=3118f289e4b5ad59cc0db96f905d8bea ถ้าจะติดก็ไปพร้อมๆกันครับจะได้ต่อราคาลงมาอีกได้อะครับอิอิ หาเพื่อนติดอยู่เ้หมือนกัน :)

ลองถามคนแถวนี้ดูก่อนนะครับ ก่อนไปติดว่ากันขโมยโนเนม ใช้ไปปีกว่าๆ จะเกิดอะไรขึ้นได้บ้าง มีคนแถวนี้เจอเด็ดๆมาหลายคนแล้วครับ เป็นห่วงเพื่อนสมาชิกครับ

ผมเข้าใจนะครับว่าราคามันถูกกว่าจริง แต่ลองคิดถึงเหตุการณ์แบบนี้ดูนะครับ
- ขับรถอยู่ดีๆ ประตู Unlock เอง ขับๆต่อไป Lock เองใหม่
- จอดรถลงมาเติมลมยาง (หรือทำอะไรก็แล้วแต่) แล้วประตู Lock เอง
- สตาร์ทเครื่อง แล้วนึกออกว่าลืมของไว้ในบ้าน วิ่งลงไปเอาของ ปิดประตูรถ แล้วพอกลับมา ปรากฎว่าประตูล๊อคเองหมดทุกบาน
- กันขโมยร้องแบบไม่มีสาเหตุ กดรีโมทก็ไม่หยุด หรือหยุดไปซักพัก แล้วเริ่มส่งเสียงใหม่
และอื่นๆอีกมากมาย

ที่พูดมา ผมเคยประสพมากับตัวเอง (รถคนอื่น) แล้วทั้งนั้นครับ เป็นไปได้ก็ไม่ได้อยากให้เสียเงินแพงหรอกครับ ABT , Codealarm ราคามันไม่ใช่ถูกๆ แต่เชื่อผมเถอะ "จ่าย" ตรงนี้ไปแล้ว สบายใจกว่ากันเยอะ ในระยะยาว
ยิ่งคันไหนไปติดกันขโมยที่มีระบบตัดสตาร์ทมาด้วยล่ะก็ ต้องบอกว่า "ทำบุญเยอะๆ" นะครับ ถ้าวันดีคืนดีสตาร์ทไม่ติด ไม่ต้องไปหาตัวการที่ไหนไกล

ฝนตกขี้หมูไหล คนจัญไรมาเจอกัน !!

Offline airr

• หนึ่งในใต้หล้า
  • airr@snowwhite
    • http://www.weddingsquare.com/airich/
ฟังจากที่เล่า เหมือนผีหลอกเยย
แมนวล ชัวร์สุด.........

Offline bassoat

พึ่งไปถอดออกมาเองครับ

โดนส่วนตัวแล้วชอบเหมือนกันครับ แต่ที่ติดรถมาเป็นของโนเนมแต่ก็ยังไม่มีอาการเสียแต่อย่างใด

ตัดสินใจถอดเพราะว่ากลัวจะมีปัญหาภายหลังอย่างตามที่พี่ๆเขากล่าวไว้เนื่องจากเจ้าซ่านั้นแก่แล้ว เวลามีปัญหาเรื่องระบบไฟจะหวังพึ่งช่างทั่วๆไปก็ยาก

ตอนนี้กุญแจเจ้าซ่ากลายสภาพคล้ายๆกุญแจมอเตอร์ไซไปแล้วครับ หยิบผิดหยิบถูกไม่หมด  :-X

คือจริงๆบอกก่อนว่า ไอ้ของโนเนมเนี่ย มันก็ไม่ได้ "เสีย" ทุกคันนะครับ

แต่โอกาศเจอ "แจกพ๊อต" มันไม่น้อยครับ ไม่ใช่ว่าทุกคนจะต้องเจอแบบที่ผมเล่า บางคันปีนึงก็เจอล่ะ บางคันใช้ไปสามปีก็ยังไม่เป็นอะไร

แต่ต้องยอมรับว่ามันมีโอกาศเกิดเหตุการณ์แบบนั้นสูงครับ ผมถึงบอกว่า "ให้ทำบุญเยอะๆ" ถ้าิคิดจะใช้ของโนเนม ก็ต้องเตรียมใจรับเหตุการณ์พวกนี้ด้วยครับ

ABT มันก็ไม่ใช่ว่าจะไม่เกิด แต่ว่า % มันน้อยกว่าเยอะ รถคันเก่าผมใช้ Codealarm สิบกว่าปี ไม่เคยเจอปัญหาอะไรเลย นอกจากถ่านรีโมทหมด

รถเพื่อนบ้านใช้ ABT (ตั้งแต่ก่อนมันจะเป็นยี่ห้อ ABT) ก็ใช้มาสิบกว่าปีเหมือนกัน ไม่เคยเจออะไรเร้าใจ

ตอนแรกที่ผมจะไปติดของคันนี้ ตั้งใจจะติด Codealarm ครับ แต่พอเห็นราคามันแล้ว ลมจับ ไปดูทาง ABT มันย่อมเยากว่ากันเยอะ (ราวๆ 50%) ก็เลยมาลงที่ ABT ครับ

Offline thiratoon

• (แก้เบื่อ)Tony 086 578 2181
ABT เถอะครับ ไม่ค่อยเจอหลอนๆ...
เมื่อก่อนก็ใช้ของจีนครับ 2,400 + กลอนปืนเพิ่มอีก 500 เป็น 2,900บาท ใช้อยู่ 6-7 เดือน ออกแนวหลอนแบบที่ เสี่ยบอมส์ว่ามานะครับ  จ่าย 2 ที  ครึ่งหมื่นถึงจะได้ของดีดี แบบจบๆที่ ABT ครับ..

" ขอพ่อจงสถิตอยู่ ณ สรวงสวรรค์นะครับพ่อ....ลูกรักพ่อครับ"

Offline Omega VIP

โปรดฟังอีกครั้ง รีโมท เน้นของมียี่ห้อครับ ไม่งั้นสนุกแน่นอน  เมื่อก่อนผมก็มองของคลองถมแต่เจอหลายคันแล้วที่มัน Auto Lock โดยที่เราไม่ต้องการมันอ่ะ  แต่ถ้าจะติด Parking Sensor อ่ะ ของคลองถมเหลือๆครับ  ผมก็ใช้อยู่ 800 บ.เป็นแบบ 4 จุดค่าติดตั้ง 400 บ.  

Offline ongchai

• top'Zaa
    • ULTIMA-G
โปรดฟังอีกครั้ง รีโมท เน้้ของมียี่ห้อครับ ไม่งั้นสนุกแน่นอน  เมื่อก่อนผมก็มองของคลองถมแต่เจอหลายคันแล้วที่มัน Auto Lock โดยที่เราไม่ต้องการมันอ่ะ  แต่ถ้าจะติด Parking Sensor อ่ะ ของคลองถมเหลือๆครับ  ผมก็ใช้อยู่ 800 บ.เป็นแบบ 4 จุดค่าติดตั้ง 400 บ. 

เห็นด้วยครับ ระบบอิเลคโทรนิคควรจะเลือกให้สมเหตุผลครับ

เรารักในหลวง
ขอบคุณเพื่อนสมาชิกทุกท่าน สำหรับคำแนะนำครับ
08-1779-7389 top'Zaa

Offline plawahn

• CarreraZ Racing *~Thai-Nichi Instituof technology
รถผมคลองถมมาปีกว่าละ  ยังไม่ออกอาการ  ห้าๆๆ  รอลุ้นต่อไป

ไม่เคยเกเรเรยนะพี่ พันเดวเสียวได้  อิอิ

STATUS :: ***COMPLETE CORSA TURBO !!!!!***

- PLAWAHN LADY RACING SCHOOL รับเปิดคอร์ส สอนสุภาพสตรีซิ่งอย่างปลอดภัย*

Offline PeeSard

• DIY ไม่ทำไม่รู้..*v*
  • No.: 3
  • รุ่นรถ: Corsa GSi
  • สีรถ : แดง
  • เครื่องยนต์: X16XE 16V 105Hp
เอาแค่เซ็นทรัลล็อค ไม่ต้องรีโมทก็เหลือๆแล้วครับ
รถเราไม่มีคัยขโฒยหรอก ยกเว้นเห็นมีของมีค่าอยู่ในรถ

+นู๋แดง GSi ไปได้ทุกที่+

เกี่ยวกับนู๋ซ่า มีปัญหาอะไร โทรมาได้เลยครับ
ส่วนตัว GSM : 0 89 0 31 55 99

NCStyle Mobile Kiosk
ซุ้มขายของสำเร็จแนวคลาสสิต

Offline NONGG2500

• BAN!!!!!
เอาแค่เซ็นทรัลล็อค ไม่ต้องรีโมทก็เหลือๆแล้วครับ
รถเราไม่มีคัยขโฒยหรอก ยกเว้นเห็นมีของมีค่าอยู่ในรถ

:'( :'( :'(

ของผมจอดที่บ้าน(นอกบ้าน)ไม่ค่อยได้ล็อค บ้างครั้งคากุญแจไว้ด้วยเลย...ลืม (เดี๋ยวพวกๆกันจะลำบาก)

:ใบเหลือง: :red: :ตาย:

บุคคลนี้ได้ถูก BAN อย่างถาวร  เพราะได้   "ก่อความวุ่นวายในเวบ"   ท่านใดเคยซื้อของ หรือ กระทำการใดๆ กับบุคคลนี้ ไม่มีความเกี่ยวข้องใดๆ กับเวบทั้งสิ้น

รถผมคลองถมมาปีกว่าละ  ยังไม่ออกอาการ  ห้าๆๆ  รอลุ้นต่อไป

ไม่เคยเกเรเรยนะพี่ พันเดวเสียวได้  อิอิ

อย่างที่บอกคุณน้อง ของแบบนี้มันอยู่ที่ Boon Point ของแต่ละคน ถ้า Boon Point ยังไม่หมด ก็ยังไม่มีปัญหา

แต่ถ้าเอา Boon Point ไปแลกของรางวัลมาแล้ว (เช่นหวิดมิด แต่ไม่มิด , เบรคแล้วปัด แต่โชคดีปัดถูกทาง) อันนี้ก็แล้วแต่แล้วอ่ะ

Offline plawahn

• CarreraZ Racing *~Thai-Nichi Instituof technology

อย่างที่บอกคุณน้อง ของแบบนี้มันอยู่ที่ Boon Point ของแต่ละคน ถ้า Boon Point ยังไม่หมด ก็ยังไม่มีปัญหา

แต่ถ้าเอา Boon Point ไปแลกของรางวัลมาแล้ว (เช่นหวิดมิด แต่ไม่มิด , เบรคแล้วปัด แต่โชคดีปัดถูกทาง) อันนี้ก็แล้วแต่แล้วอ่ะ

แย่ละ  หมดโปรและสิงานนี้  TT

STATUS :: ***COMPLETE CORSA TURBO !!!!!***

- PLAWAHN LADY RACING SCHOOL รับเปิดคอร์ส สอนสุภาพสตรีซิ่งอย่างปลอดภัย*

Offline pilotp

• *
ขอบคุณทุกๆความคิดเห็นมากค่ะ  :bye:

Offline kamolwat_t

• I'm Gayray's
  • โปรดขับรถอย่างมีความรับผิดชอบ
  • No.: Shiroro : Corsa 40 , Tama : Omega 04
  • รุ่นรถ: Corsa B 3 Door , Omega B Sedan
  • สีรถ : คันแรกเขียวๆ คันหลังเทาๆ
  • เครื่องยนต์: Shiroro : X16XE , Tama : 2jz vvti

มันจ้องจะพังอยู่ครับ...อย่าให้พลาด....

มันจะเดือดร้อน.....

ซื้อ ไม่มียี่ห้อ คลองถม ชุดนึง พร้อมติดตั้งก็ 1600

ABT ก็คลองถมเหมือนกัน 2900 พร้อม กรมธรรมรถหาย

ซื้อคลองถม มันรวน ล็อคเอง ค่าช่างมาซ่อม ก็ 4-500 เสียเวลา(โดนลูกค้าด่า หัวหน้าบ่นเสียค่าแทกซี่ไปคุยงานไปกลับ 500 ) แถมยังทะเลาะกับแฟน (แต่ถ้าหาเรื่องจะเลิกกันก็ คุ้มครับซื้อไอ้แบบโง่ๆ อ่ะ ยิ่งถูกๆยิ่งดี)

แบบ ไม่มียี่ห้อ คุ้มสุดๆครับ... นอกจากอาจจะได้ หนทางทำธุรกิจส่วนตัวแล้ว... ยังอาจจะได้เลิกกับแฟนด้วย... :D :D :D

ชื่อ ต้น นะครับ อายุ 31 ครับ

opel corsa คันเล็กๆ ชุดแต่ง Std.แท้จากโรงงาน เครื่อง 16v ล้อ 15 ยางแตนๆ ท่อดังๆ

www.opel.in.th

ผมไม่ใช่อู่ ไม่ใช่คนขายอะไหล่นะครับผมเป็น "ผู้ประสานงานทางด้านเทคนิคทั่วไป" ไม่ได้รู้ทุกอย่างแต่พวกเยอะครับ มีปัญหาอะไรพวกเราจะช่วยกันครับ

lap Time
Kaeng Krachan Circuit wet 1.55 dry 1.49.8
Bira Circuit Dry 1.32 (เบรคพังฮะ)

Offline มือใหม่corsa

• เจ้าซ่าส์ ชาเขียว
  • No.: เจ้าซ่าส์ชาเขียว เบอร์ 69
  • รุ่นรถ: CORSA 3Dr.
  • สีรถ : เขียวปรี๊ด
  • เครื่องยนต์: เครื่องวีออซ 1NZ-VVTI AUTO

มันจ้องจะพังอยู่ครับ...อย่าให้พลาด....

ซื้อ ไม่มียี่ห้อ คลองถม ชุดนึง พร้อมติดตั้งก็ 1600

ABT ก็คลองถมเหมือนกัน 2900 พร้อม กรมธรรมรถหาย

ซื้อคลองถม มันรวน ล็อคเอง ค่าช่างมาซ่อม ก็ 4-500 เสียเวลา(โดนลูกค้าด่า หัวหน้าบ่นเสียค่าแทกซี่ไปคุยงานไปกลับ 500 ) แถมยังทะเลาะกับแฟน (แต่ถ้าหาเรื่องจะเลิกกันก็ คุ้มครับซื้อไอ้แบบโง่ๆ อ่ะ ยิ่งถูกๆยิ่งดี)

แบบ ไม่มียี่ห้อ คุ้มสุดๆครับ... นอกจากอาจจะได้ หนทางทำธุรกิจส่วนตัวแล้ว... ยังอาจจะได้เลิกกับแฟนด้วย... :D :D :D

น่าสนแฮ่ะ....ไปติดมั่งดีก่าหาเอาแบบที่ถูกโคตรๆ ;D ;D ;D

เจ้าซ่าส์ชาเขียว CORSA 1.4i 3Dr. Auto Top Speed 100Km/Hr.
สมาคมวิทยุสื่อสารเพื่อการพัฒนา / ชมรมนักวิทยุสมัครเล่นเพื่อนพัฒนา http://www.vr144650.com
e20mmo@gmail / hotmail.com

http://e20mmo.multiply.com

Offline PeeSard

• DIY ไม่ทำไม่รู้..*v*
  • No.: 3
  • รุ่นรถ: Corsa GSi
  • สีรถ : แดง
  • เครื่องยนต์: X16XE 16V 105Hp

น่าสนแฮ่ะ....ไปติดมั่งดีก่าหาเอาแบบที่ถูกโคตรๆ ;D ;D ;D
เซ็นทรัลไม่มีของถูกครับ เอาถูกๆ ต้องที่โลตัส คาร์ฟู บิ๊กซีครับ.. ;D

+นู๋แดง GSi ไปได้ทุกที่+

เกี่ยวกับนู๋ซ่า มีปัญหาอะไร โทรมาได้เลยครับ
ส่วนตัว GSM : 0 89 0 31 55 99

NCStyle Mobile Kiosk
ซุ้มขายของสำเร็จแนวคลาสสิต

Offline kamolwat_t

• โปรดขับรถอย่างมีความรับผิดชอบ
  • No.: Shiroro : Corsa 40 , Tama : Omega 04
  • รุ่นรถ: Corsa B 3 Door , Omega B Sedan
  • สีรถ : คันแรกเขียวๆ คันหลังเทาๆ
  • เครื่องยนต์: Shiroro : X16XE , Tama : 2jz vvti

เซ็นทรัลไม่มีของถูกครับ เอาถูกๆ ต้องที่โลตัส คาร์ฟู บิ๊กซีครับ.. ;D

เซ็นทรัลมีของถูกแล้วฮะ...

หลังๆมันไปเอาของจีนมาทำยี่ห้อเอง...

ผมซื้อเครื่องทำกาแฟราคา 1500 กินได้ขายได้เหมือนกันฮะพี่...  ;D ;D ;)

ชื่อ ต้น นะครับ อายุ 31 ครับ

opel corsa คันเล็กๆ ชุดแต่ง Std.แท้จากโรงงาน เครื่อง 16v ล้อ 15 ยางแตนๆ ท่อดังๆ

www.opel.in.th

ผมไม่ใช่อู่ ไม่ใช่คนขายอะไหล่นะครับผมเป็น "ผู้ประสานงานทางด้านเทคนิคทั่วไป" ไม่ได้รู้ทุกอย่างแต่พวกเยอะครับ มีปัญหาอะไรพวกเราจะช่วยกันครับ

lap Time
Kaeng Krachan Circuit wet 1.55 dry 1.49.8
Bira Circuit Dry 1.32 (เบรคพังฮะ)

Offline earth4wd

• นักรบพเนจร
  • **

Offline joey100

• *
เรื่องของสัญญาณกันขโมย ไกลกว่าที่นึก ลึกกว่าที่คิด http://viperalarm.blogspot.com/

Offline rak_opel

• นักรบพเนจร
  • **
  • เต่าทางเรียบ
ส่วนมากรถรุ่นนี้ไม่มีประวัติการโจรกรรมนะพี่ ผมเคยจอดไว้ในซอยเปลี่ยว สองเดือนยังไม่หายเลย

Offline samrit_ad

• เบอร์ติดต่อ 0817782190
  • No.: No.38
  • รุ่นรถ: Corsa 3d
  • สีรถ : Red จัด
  • เครื่องยนต์: 1.4i 8v MT
ส่วนมากรถรุ่นนี้ไม่มีประวัติการโจรกรรมนะพี่ ผมเคยจอดไว้ในซอยเปลี่ยว สองเดือนยังไม่หายเลย
เฮอ....เสียรถหมด :ไม่: :ไม่: 8) 8)

บริการยกรถเสีย ตลอด 24 ชม.ราคาพิเศษสำหรับชาว Opel
รถยก สามลิตรT.0817782190,0816959144

Offline Omega VIP

เฮอ....เสียรถหมด :ไม่: :ไม่: 8) 8)

น้าลองดูดิครับ  เผื่ออาจจะหายนะ  แดงซ่าอ่ะ

Offline มือใหม่corsa

• เจ้าซ่าส์ ชาเขียว
  • No.: เจ้าซ่าส์ชาเขียว เบอร์ 69
  • รุ่นรถ: CORSA 3Dr.
  • สีรถ : เขียวปรี๊ด
  • เครื่องยนต์: เครื่องวีออซ 1NZ-VVTI AUTO

น้าลองดูดิครับ  เผื่ออาจจะหายนะ  แดงซ่าอ่ะ

ช่ายๆเห็นด้วยกะเพื่อนกอล์ฟ ;D ;D ;D

เจ้าซ่าส์ชาเขียว CORSA 1.4i 3Dr. Auto Top Speed 100Km/Hr.
สมาคมวิทยุสื่อสารเพื่อการพัฒนา / ชมรมนักวิทยุสมัครเล่นเพื่อนพัฒนา http://www.vr144650.com
e20mmo@gmail / hotmail.com

http://e20mmo.multiply.com

Offline joey100

• *
ติดกันขโมยต้องเลือกเกรดด้วยครับลองดู http://viperalarm.blogspot.com/

Offline umc2006

Park cencer ถ้าซื้อมือสอง เช็คยังไงครับ
ว่าเสียหรือใช้ได้

:giveme :giveme

มิตรภาพ สำคัญกว่าเงินตรา..

Opel Vauxhall Corsa B Astra Vectra B Omega Kadett Kapitan Olympia C14NZ C12NZ X14XE X16XE X16XEL X18XE X18XE1 X20XEV Z22SE C20NE C20SE C20XE C2OLET X25XE C25XE X30XE imcher stiemetz zifira

รถยนต์ ขับรถ Opel in Thai โอเปิล อิน ไทย สนาม ซ่อม แต่ง คลับ club love lover modify talk host server online network game เกมส์ colocation co-location ล้อ ยาง ช่วงล่าง เครื่อง