ท่อไอเสีย

tuck · 1786

Offline tuck

• ผู้เยี่ยมยุทธ
on: 11 Feb 2013, 14:07
รบกวนถามเรื่องท่อครับ รถผมแอสตร้า 1.6 8v เกียร์ออโตถ้าใส่ท่อแบบนี้จะได้ป่าวครับแล้วผลจะออกมาทางไหน ;)

Offline Xamky

• นักรบพเนจร
  • **
Reply #1 on: 20 Feb 2013, 14:11
ถามว่าใส่ได้ใหม่
ตอบว่า ช่างสามารถดัดแปลงใส่ได้หมดแหละครับ

ในรูปเป้นของ โตโย แน่นอน ท่อซิ่งมักเป็นของรถเกียร์ธรรมดา จะเป็นท่อตรง  แต่ท่อและปลายของรถเกียร์ออโตมันจะต้อง"อั้น" ไอเสีย ใว้หน่อยนะครับ คือปลายมันจะไม่ตรงนะครับ  อาจจะเยื้อง จะวน เหตุที่ต้องอั้นไอเสียให้ออกช้านิดหนึ่ง ก็เผือให้ไอดีใหลเข้ามาได้ช้านิดหนึ่ง เพราะรถเกียร์ออโต้ การเปลี่ยนเกียร์จะต่อเนื่อง ไม่เหมือนรถเกียร์ธรรมดาที่จะมีจังหวะให้ช้าโดยตัวมันเอง (เหยียบครัช+เข้าเกียร์) ถ้าได้เข้ามาเร็ว จะทำให้แรงบิดหายและกินน้ำมันมาก นะครับ แต่จะได้รอบที่มาไวขึ้นแทน

Opel Vauxhall Corsa B Astra Vectra B Omega Kadett Kapitan Olympia C14NZ C12NZ X14XE X16XE X16XEL X18XE X18XE1 X20XEV Z22SE C20NE C20SE C20XE C2OLET X25XE C25XE X30XE imcher stiemetz zifira

รถยนต์ ขับรถ Opel in Thai โอเปิล อิน ไทย สนาม ซ่อม แต่ง คลับ club love lover modify talk host server online network game เกมส์ colocation co-location ล้อ ยาง ช่วงล่าง เครื่อง