อยากได้น้องเปิ้ล คอร์ซ่า 5 ประตูสักคันค่ะ ^^

Mixaa · 11249

Offline Mixaa

• น้องใหม่ในยุทธจักร
  • *
 อยากได้น้องเปิ้ล 5 ประตูกับเค้าสักคันค่ะ เก็บความชอบไว้ไม่ไหวแล้ว
รบกวนผู้ใหญ่ใจดีแนะนำรถที่น่าซื้อให้สักคันนะคะ ส่วนตัวชอบโทนฟ้า เขียว แดง ค่ะ
:มั้ง:

อยู่ที่ศรีราชานะคะ^^

Offline koptribe

• นักรบพเนจร
  • **
  • :: OPEL ONLY ::
  • รุ่นรถ: corsa 1.4i 3d
  • สีรถ : บรอนซ์เงิน
  • เครื่องยนต์: c14nz เดิมๆ แน่นๆ
ตลาดรถ (taladrod.com) ครับ แต่ต้องใจเย็นนิสนุง หรือตามอู่ซ่อใโอเปิ้ลครับ(เผื่อใครฝากขาย) :D :D :D

:: You'll Never Walk Alone ::

Offline umc2006

• หนึ่งในใต้หล้า
อยากได้น้องเปิ้ล 5 ประตูกับเค้าสักคันค่ะ เก็บความชอบไว้ไม่ไหวแล้ว
รบกวนผู้ใหญ่ใจดีแนะนำรถที่น่าซื้อให้สักคันนะคะ ส่วนตัวชอบโทนฟ้า เขียว แดง ค่ะ
:มั้ง:

อยู่ที่ศรีราชานะคะ^^

มีงบเท่าไร
อยู่ตรงไหนของศรีราชาหล่ะครับ
คนศรีราชาเหมือนกัน
 :P :P :P

มิตรภาพ สำคัญกว่าเงินตรา..

• *
ประมาณ แสน นึงค่ะ อยู่แถวไร่กล้วยค่ะ ^^ อยู่แถวไหนเหรอคะ

• *
ตลาดรถ (taladrod.com) ครับ แต่ต้องใจเย็นนิสนุง หรือตามอู่ซ่อใโอเปิ้ลครับ(เผื่อใครฝากขาย) :D :D :D

จริงๆก็ดูอยู่ทุกวันนะคะ แต่ปัญหาอยู่ที่ ดูไปก็ไม่รู้ว่า คันไหนที่ควรซื้อ เพราะดูเป็นแค่รูปลักษณ์ภายนอก ห้องเครื่องนี่ดูไม่ออกเลยค่ะ  :-X

ประมาณ แสน นึงค่ะ อยู่แถวไร่กล้วยค่ะ ^^ อยู่แถวไหนเหรอคะ

9 กิโลครับ หน้าวัดพิบูลสัณหธรรม ครับ
เด๋วช่วยดูอีกแรงครับ
 :giveme :giveme

• *

9 กิโลครับ หน้าวัดพิบูลสัณหธรรม ครับ
เด๋วช่วยดูอีกแรงครับ
 :giveme :giveme
[/quote]

:ตาปิ้ง:ขอบคุณล่วงหน้านะคะ  ดีใจๆ

Offline สุรินทร์

• **
  • No.: 237
  • รุ่นรถ: คอร์ซ่า
  • สีรถ : เขียว
  • เครื่องยนต์: 1400
วันนี้เจอคัน 5 ประตูสีเขียว เกียร์ออโต สภาพภายนอกใช้ได้เลย ข้างในไม่ได้ดู 85,000 บาท รถอยู่ที่บ้านฉาง ระยองจ้า

• **
   ผมจดเบอร์มาด้ย 08611,03755 อีกคันเป็นรถเต๊นท์ อยู่ที่พัทยา สีฟ้า 5 ประตู เกียร์ออโต รสคาประมาณ 100,000 นึง เบอรืโท 0894002111 และ 0869504555 ลองดูนะครับ

• *
   ผมจดเบอร์มาด้ย 08611,03755 อีกคันเป็นรถเต๊นท์ อยู่ที่พัทยา สีฟ้า 5 ประตู เกียร์ออโต รสคาประมาณ 100,000 นึง เบอรืโท 0894002111 และ 0869504555 ลองดูนะครับ

:lovelove  ขอบคุณมากๆๆเลยนะคะ ดีใจมากเลยค่ะ เดี๋ยวพรุ่งนี้โทรไปเลย ดีใจๆๆ

• **
    โทษทีพิมพ์ผิดเยอะ เพราะพิมพ์ในโทรศัพท์  ตอนนี้พิมพ์ในคอมแล้ว คันที่บ้านฉางผมดูภายนอกแล้วก็เดิมๆดี และที่สำคัญยังไม่ได้ติดแก๊ มีแม๊กแล้ว ราคาก็ไม่แรงด้วย ถ้าจะไปดูบอกผมด้วยนะ ผมทำงานอยู่ใกล้ๆ นั่นแหละ อยากเห็นเหมือนกัน 0895263054 ส่วนคันที่พัทยา ถ้าอยากดู ลองเข้าไปที่กูเกิล แล้วพิมพ์ A31130435 รหัสรถคันนั้นแหละ เอาใจฃ่วย อาการแบบนี้เคยเป็นมาก่อน

• *
    โทษทีพิมพ์ผิดเยอะ เพราะพิมพ์ในโทรศัพท์  ตอนนี้พิมพ์ในคอมแล้ว คันที่บ้านฉางผมดูภายนอกแล้วก็เดิมๆดี และที่สำคัญยังไม่ได้ติดแก๊ มีแม๊กแล้ว ราคาก็ไม่แรงด้วย ถ้าจะไปดูบอกผมด้วยนะ ผมทำงานอยู่ใกล้ๆ นั่นแหละ อยากเห็นเหมือนกัน 0895263054 ส่วนคันที่พัทยา ถ้าอยากดู ลองเข้าไปที่กูเกิล แล้วพิมพ์ A31130435 รหัสรถคันนั้นแหละ เอาใจฃ่วย อาการแบบนี้เคยเป็นมาก่อน

โห พี่ใจดีมากๆเลยค่ะ ขอบคุณมากๆเลยนะคะ เดี๋ยวน้องโทรไปค่ะ ต้องรบกวนด้วยนะคะ ขอบคุณมากจริงๆ

• **
     ด้วยความยินดีครับ

8) 8) 8)

• *
 :D หายไปหลายวัน ทำงานเยอะไปนิด ^^
ยังไม่ได้ไปดูรถที่ระยองตามที่พี่แนะนำเลยค่ะ แต่ว่าเปิดเจอรถอีกคันที่คิดว่าน่ารักดี อยากให้ช่วยดูจากภาพให้หน่อยค่ะ ว่าน่าสนใจรึปล่าว พอดีจะกลับไปเที่ยวที่บ้านช่วงกลางเดือนค่ะ เลยคิดว่าจะแวะเข้าไปดูที่ลำปางสักหน่อย

http://www.taladrod.com/w20/Search/CarDet3.aspx?cib=1091459

ติชมให้หน่อยนะคะ (แต่ใจแอบชอบไปละนะ)

Offline watpong

• We love OPEL.
  • No.: 249
  • รุ่นรถ: Opel  Corsa  B    (3D)
  • สีรถ : ขาว
  • เครื่องยนต์: X16XE
:D หายไปหลายวัน ทำงานเยอะไปนิด ^^
ยังไม่ได้ไปดูรถที่ระยองตามที่พี่แนะนำเลยค่ะ แต่ว่าเปิดเจอรถอีกคันที่คิดว่าน่ารักดี อยากให้ช่วยดูจากภาพให้หน่อยค่ะ ว่าน่าสนใจรึปล่าว พอดีจะกลับไปเที่ยวที่บ้านช่วงกลางเดือนค่ะ เลยคิดว่าจะแวะเข้าไปดูที่ลำปางสักหน่อย

http://www.taladrod.com/w20/Search/CarDet3.aspx?cib=1091459

ติชมให้หน่อยนะคะ (แต่ใจแอบชอบไปละนะ)

สภาพภายนอกสวยดีครับ พวงมาลัยเป็ฯของตัวนอก เกียร์ธรรมดา ดูแล้วพวงมาลัยแปลงเป็นพาวเวอร์นะครับ เพราะรุ่นเกียร์ธรรมดาจะบ่มี พ.พาวเวอร์
แต่ถ้ามีแล้วก็โอเคครับ ผมจะเลี้ยวจอดทีกล้ามแทบขึ้น  :)  อยู่ลำปางเหยอครับ ผมก็อยู่หละปูน  :)

ชื่ออั๋นครับ จ.ลำพูน-เชียงใหม่

โทร :  True Move :  093-9353698

ฝากน้องซ่าของผมด้วยนะคร้าบบ

http://www.opel.in.th/index.php/topic,10675.0.html

FackBook : http://www.facebook.com/raizaraz

เฟสบุค กลุ่ม Opel โซนภาคเหนือครับ (แอดกันมาเยอะๆนะครับ) : http://www.facebook.com/groups/534561976589207/

• *
 :D  เจ้าของรถคันน่ารักที่เคยเปิดเจอนี่เอง
รถน่ารักมากเลยเจ้า

ลำปางน่ะทางผ่าน บ้านพี่อยู่บนดอยกว่านั้นอีก ><!! อยู่พะเยาเจ้า

เจ้า โทรไปเจ้าของว่าเป็นพาวเวอร์ นัดอ้ายเขาไว้ละ 13 จะแวะเข้าไปดู อยากได้เกียร์ธรรมดาอยู่แล้วเจ้า เพราะเป็นคนชอบสะดุ้งเนาะ เกียร์ออโตกลัวเอาเปิ้นไปหลุ  55

Offline วินัย

• **
5 ดอคอซ่า เกียร์ธรรมดา ติดแก็สครับ สนใจไหมครับ อยู่พิษณุโลก

5 ดอคอซ่า เกียร์ธรรมดา ติดแก็สครับ สนใจไหมครับ อยู่พิษณุโลก

ขายเท่าไรครับ
 :P :P

Offline kartoon

• **
  • รุ่นรถ: corsa1.4i
ล้อกับยางขนาดเท่าไหร่ครับสวยดี

• **

• *

อ เมืองรึปล่าวคะ แล้ขายเท่าไหร่เอ่ย^^

• **
อยู่ในตัวเมืองครับ แถวๆบ้านคุณจุ๊บ อยากขายที่ 95,000 ครับ (ทำไปเยอะเหมือนกัน 70000-80000 ได้แล้วมั้ง) สอบถามก่อนได้ครับ อยากขายให้ชาวโอเปิ้ลด้วยกัน น้องๆที่ สนง.เค้าก็อยากได้ แต่เค้าไม่รู้จัก ไม่เคยศึกษารถโอเปิ้ล ก็เลยไม่ขายให้ กลัวเสียของ
ผมวินัย 0838387255
(สาเหตุที่ขาย เพราะลูกโตแล้ว ไปเที่ยวกันที ไม่พอใส่สัมภาระ)

Offline aotto147

• ผู้เยี่ยมยุทธ
  • รุ่นรถ: Astra F
  • สีรถ : Gray
  • เครื่องยนต์: C16SE Turbo !!!
ภูเก็ตก็เยอะครับ ว๊ะมาดู ได้หะ ที่อู่ ช่างเตี้ย.... ล่าสุด ผมเจอ มีบอกขาย 60000  :sosad3

Car: Opel Astra 5D hatchback
Engine: C16SE 1.6 8v
Turbo&ECU: TD04(HL)&PFC F-CON HKS
Wheel: Ray&Nitto Neo Gen 2012
Subtension: Koni SP20 all set Front&Rear &. Front shock ball joint Toyota Supra
Sound System: Prism&DLS Pro Front spearker JBL Subwoofer

Mechanics Super car  in phuket Autoexprass dot com
ซื้อ 5 หมื่น แต่ง 1 แสน .... -.-

• *
 :D

ไปดูมาแล้วนะคะ รถพี่วินัยสวยดีค่ะ ^__^
ถ้าไม่มีใครชิงไปก่อน ก็น่าจะได้เป็นเจ้าของนะคะ

• *
 :ตาปิ้ง:
แต่คำถามที่ต้องการคนใจดีช่วยตอบคือ

อู่โอเปิ้ลที่ช่วยได้ ของศรีราชานี่ที่ไหนดีคะ เหมือนเคยได้ยินที่ข้างร้านต้นเอก แต่โทรไปเค้า ติดต่อไม่ได้เลยค่ะ 

แต่คำถามที่ต้องการคนใจดีช่วยตอบคือ

อู่โอเปิ้ลที่ช่วยได้ ของศรีราชานี่ที่ไหนดีคะ เหมือนเคยได้ยินที่ข้างร้านต้นเอก แต่โทรไปเค้า ติดต่อไม่ได้เลยค่ะ 

ผมแนะนำร้านไกล้ๆคุณอยู่ดีกว่าครับ
ชื่อร้านแนนเซอร์วิส
เจ้าของชื่อช่างแนนครับ อยู่ระหว่างเส้น หนองยายบู่กะไร่กล้วย
ไกล้บ้านด้วย

ถ้ามาจากเส้นไร่กล้วย(หันหน้ารถไปทางอัสสัม) จะมีซอยเลี้ยวซ้ายตรงก่อนถึงสะพานลอยติดรั้ววัดหรือโรงเรียนไร่กล้วยนี่หล่ะครับ เลี้ยวซ้ายเข้าไปสัก 500เมตรมั้งครับ จะเจอ 3 แยก(มีป้ายหมู่บ้านด้วย) ให้เลี้ยวขวา
ตรงไปสัก 500 เมตรมั้งครับ อู่อยู่ทางขวามือ กำลังต่อเติม รู้สึกว่าจะมีป้ายร้านตัวเล็กๆนะครับ
ภายในร้านมีอะไหล่เยอะมาก หาอะไรมีหมด

ปล.อู่ที่อยู่บางพระติดร้านต้นเอก ชื่ออู่ช่างใผ่ครับ แกเปลี่ยนเบอร์
ร้านนี้ซ่อมดีครับ ติดอย่างเดียวลูกน้อยมือไวไปหน่อย
ผมเอาชีวาส 18 ปีใส่ไว้ในรถ เหล้าหายซะอย่างงั้น เหลือแต่กล่อง
เซ็งอยู่เหมือนกัน เพื่อนอุตส่าห์ฝากไว้ ซวยเลย.... :P :P :P

• *

ผมแนะนำร้านไกล้ๆคุณอยู่ดีกว่าครับ
ชื่อร้านแนนเซอร์วิส
เจ้าของชื่อช่างแนนครับ อยู่ระหว่างเส้น หนองยายบู่กะไร่กล้วย
ไกล้บ้านด้วย

ถ้ามาจากเส้นไร่กล้วย(หันหน้ารถไปทางอัสสัม) จะมีซอยเลี้ยวซ้ายตรงก่อนถึงสะพานลอยติดรั้ววัดหรือโรงเรียนไร่กล้วยนี่หล่ะครับ เลี้ยวซ้ายเข้าไปสัก 500เมตรมั้งครับ จะเจอ 3 แยก(มีป้ายหมู่บ้านด้วย) ให้เลี้ยวขวา
ตรงไปสัก 500 เมตรมั้งครับ อู่อยู่ทางขวามือ กำลังต่อเติม รู้สึกว่าจะมีป้ายร้านตัวเล็กๆนะครับ
ภายในร้านมีอะไหล่เยอะมาก หาอะไรมีหมด

ปล.อู่ที่อยู่บางพระติดร้านต้นเอก ชื่ออู่ช่างใผ่ครับ แกเปลี่ยนเบอร์
ร้านนี้ซ่อมดีครับ ติดอย่างเดียวลูกน้อยมือไวไปหน่อย
ผมเอาชีวาส 18 ปีใส่ไว้ในรถ เหล้าหายซะอย่างงั้น เหลือแต่กล่อง
เซ็งอยู่เหมือนกัน เพื่อนอุตส่าห์ฝากไว้ ซวยเลย.... :P :P :P

ขอบคุณมากเลยค่ะ เดี๋ยววันว่างแวะไปขอเบอร์ไว้ก่อนเลยดีกว่า ขอบคุณมากนะคะ ดีใจจัง

Offline chai3392

• No.: ชื่อ ไอ - เปิ้ล เบอร์ 278 (เพราะมีโฟร์คลิฟท์ชื่อไอ-ช่วย)
  • รุ่นรถ: Corsa 3Dr. 1995 1.4i
  • สีรถ : ฟ้าอ่อน
  • เครื่องยนต์: C14NZ เกียร์ AT ของ X14XE
เอารถคุณวินัยเลยครับ 8) 8)

ทำงานช่างเป็นหลายอย่าง แต่ไม่ได้รับจ้าง ไว้ช่วยตัวเองและผู้อื่นบ้างเป็นบางครั้ง

• *
เอารถคุณวินัยเลยครับ 8) 8)

อยากได้อยู่เหมือนกันค่ะ ^^

Opel Vauxhall Corsa B Astra Vectra B Omega Kadett Kapitan Olympia C14NZ C12NZ X14XE X16XE X16XEL X18XE X18XE1 X20XEV Z22SE C20NE C20SE C20XE C2OLET X25XE C25XE X30XE imcher stiemetz zifira

รถยนต์ ขับรถ Opel in Thai โอเปิล อิน ไทย สนาม ซ่อม แต่ง คลับ club love lover modify talk host server online network game เกมส์ colocation co-location ล้อ ยาง ช่วงล่าง เครื่อง