Good Bye แรงเยอร์ c14nz (มาเปลี่ยนเป็นพวงมาลัยพาวเวอร์ กันเฮอะ)

koptribe · 17880

Offline koptribe

• นักรบพเนจร
  • **
  • :: OPEL ONLY ::
  :bye: :bye: :bye: ตามนั้นครับ ไม่ไหวจะเย่อแล้ววว :ไม่: :ไม่: :ไม่:
« Last Edit: 27 Mar 2013, 17:53 by koptribe »

:: You'll Never Walk Alone ::

Offline GSI GODZILA

• ยอดฝีมือแห่งแค้วน
เปงหมื่งคับผมอยู่กทม.หรือตจว.ล่ะคับ

• **
เปงหมื่งคับผมอยู่กทม.หรือตจว.ล่ะคับ
อยู่ใต้ครับ อู่ประจำก้อ SK หาดใหญ่ครับ

ถ้างั้นคงม่ะช่ายปังหาอู่ทำได้สบายคับเรื่องอะหลั่ยพอจะหาให้ได้คับ 0816282537 เม้งงงงง

Offline te37

• น้องใหม่ในยุทธจักร
  • *

• **
อยากรู้เหมือนกันอ่ะครับ
ตอนเน้สั่งและรอรับของ(ชุดพาวเวอร์ เครื่องx14xe)อยู่ครับ ขอบคุณ คุณเม้ง(ช่วยหาอะไหล่ให้) หากเริ่มติดตั้งเมื่อไหร่ผมจะมาอับเดทให้ชมกันในกระทู้นี้ครับ :D :D :D :D :D

จัดของทุกอย่างพร้อมแล้วคับส่งให้พรุ่งเน้คับ

• **
จัดของทุกอย่างพร้อมแล้วคับส่งให้พรุ่งเน้คับ
8) 8) 8) 8) 8)

Offline watpong

• หนึ่งในใต้หล้า
  • We love OPEL.
  • No.: 249
  • รุ่นรถ: Opel  Corsa  B    (3D)
  • สีรถ : ขาว
  • เครื่องยนต์: X16XE
พี่เม้งครับ ถ้าทำแท่นเครื่องเปนแบบเกียร์ออโต แล้ววางตำแหน่งตัวปั่นให้อยู่ตำแหน่งเดิมเหมือนเกียร์ออโต
แล้วเวลาเลี้ยวสุดมันจะมีเสียงดังมั้ยครับ

ชื่ออั๋นครับ จ.ลำพูน-เชียงใหม่

โทร :  True Move :  093-9353698

ฝากน้องซ่าของผมด้วยนะคร้าบบ

http://www.opel.in.th/index.php/topic,10675.0.html

FackBook : http://www.facebook.com/raizaraz

เฟสบุค กลุ่ม Opel โซนภาคเหนือครับ (แอดกันมาเยอะๆนะครับ) : http://www.facebook.com/groups/534561976589207/

• **
ได้รับของแล้ววววคร้าบบบ ขอบคุณคร้าบ   ;D ;D ;D ;D ;D

• **
เริ่มรื้อแระ พร้อมปรินท์ภาพให้ช่างดูเป็นตัวอย่าง ;D ;D ;D ช่างบอกโอเค ??? ??? ???

• **
อะไรกีดขวางรื้อออกให้หมด :D :D :D :D :D เอาให้โล่งๆ

• **
เห็นแล้วเจ้า พาวเย่อออออ  :หึหึ: :หึหึ: :หึหึ: :หึหึ: :หึหึ: :หึหึ:

• **
แกะคอมแอร์ออกซะ  :red: :red: :red: :red: :red:

• **
 8) 8) 8) 8) 8)

• **
ของเก่าออกแร้ว อะไหล่ตัวใหม่มส่เข้าไป งานงอกนิสนุง ครับ  :เครียด: :เครียด: :เครียด: ต้องทำตัวยึดแท่นเครื่องใหม่ :มั้ง: :มั้ง: :มั้ง:

• **
ช่างบอกพอแค่นี้ก่อน  :cry3 :cry3 :cry3 :cry3 ต้องนอนอู่1คืน :อุ่น: :อุ่น: :อุ่น: พรุ่งเน้มาว่ากันต่อ  :หึหึ: :หึหึ:

• **

Offline อับดุล

• ชอบใช้ Opel
รถนอนอู่
เจ้าของรถต้องกลับไปนอนมัรกัส ;D ;D ;D

คนเราทุกคน  ผมเชื่อว่า ไม่มีใครที่จะดีไปซะทุกอย่าง  ทุกๆคนต้องมีข้อเสียด้วยกันทั้งนั้นแหละ  แต่การที่พวกเรามาอยู่รวมกันได้  คบกันได้  พูดคุยกันได้ และสนิทกัน ก็เป็นเพราะว่า  เรานั้นต่างรับข้อเสียของกันและกันได้ก็เท่านั้นเอง   แต่เหนือสิ่งอื่นใด   เราจะต้องจริงใจและคอยช่วยเหลือซึ่งกันและกัน ในยามที่พวกของเราต้องการความช่วยเหลือ  และทำให้พวกของเรานั้นมีความสุขที่สุดเวลาที่อยู่กับเรา เท่านั้นพอ

• **
รถนอนอู่
เจ้าของรถต้องกลับไปนอนมัรกัส ;D ;D ;D
อ่าาา.... :-[ :-[ :-[ :-[ :-[

• **
อับเดต ล่าสุดหลังผ่านไป 6 วัน ไม่คืบหน้าเรย ช่าง(ไม่ใช่ช่างopel)พยายามดัดแปลงขายึดแท่นเครื่อง(เพราะทำแบบไม่เจาะเฟรม) ปรากฎไม่สำเร็จ  :cry3 :cry3 :cry3 สรุปต้องใส่เจ้าพาวเย่อคืนดังเดิม พรุ่งนี้รับ :red: :red: :red:รถกลับบ้านไป สงบสติอารมณ์ซักพักค่อยว่ากันต่อ ประมาณนั้น

Offline หนานมา

• luangsu_m@hotmail.com
  • No.: 34
  • รุ่นรถ: แอสตร้าแวน
  • สีรถ : สีเทา
  • เครื่องยนต์: พันหกอีโคฯ
ผมเคยคิดจะใส่เหมือนกัน แต่พอดูห้องเครื่องแล้วมันไม่เหมือนกัน ก้อตรงยางแท่นเครื่องนะแหละ
ก้อเลยเลิกล้มความคิด ส่วนชุดพาวเวอร์ที่ซื้อมา ก้อยังแขวนอยู่หลังบ้าน หุหุหุหุ

ความจริง พวงพาวเยอร์ ถ้าใสาล้อเดิมๆ คือ  175/70R13 มันก้อไม่หนักนะครับ
ความเร็วก้อทำได้ตามสเปกโรงงาน ที่ผมเคยเหยียบ ก้อประมาณ 158 กม./ชม.
ทิ้งโค้งสาดโค้งก้อเอาอยู่

“คำฮักน้องกูปี้จักเอาไว้ในน้ำก็กลั๋วหนาว  จักเอาไว้พื้นอากาศ กล๋างหาว ก็กลั๋วหมอกเหมยซอนดาวลงมาขะลุ้ม  จักเอาไปใส่ในวังข่วงคุ้ม ก็กลั๋วเจ้าป๊ะใส่แล้วลู่เอาไป  ก็เลยเอาไว้ในอกในใจ๋ตัวจายปี้นี้  จักหื้อมันไห้อะฮิอะฮี้ ยามปี้นอนสะดุ้งตื่นเววา”
- สมเจตน์ วิมลเกษม

Offline อับดุล

• ชอบใช้ Opel
ความจริงก็คือความจริง หลายท่านคงจะเหมือนกับน้าหนานมาครับ
ถ้าไม่ใช้รถในตัวเมืองผมว่าก็ไม่น่าจะมีปัญหาอะไรตามที่น้าหนานแนะนำ
เมื่อรถคันก่อนที่ผมก็แรงเยอร์ พอใช้ไปก็ชินๆจนลืมเพาเยอร์ แต่เป็นกำลังใจประสบความสำเร็จนะครับ

คนเราทุกคน  ผมเชื่อว่า ไม่มีใครที่จะดีไปซะทุกอย่าง  ทุกๆคนต้องมีข้อเสียด้วยกันทั้งนั้นแหละ  แต่การที่พวกเรามาอยู่รวมกันได้  คบกันได้  พูดคุยกันได้ และสนิทกัน ก็เป็นเพราะว่า  เรานั้นต่างรับข้อเสียของกันและกันได้ก็เท่านั้นเอง   แต่เหนือสิ่งอื่นใด   เราจะต้องจริงใจและคอยช่วยเหลือซึ่งกันและกัน ในยามที่พวกของเราต้องการความช่วยเหลือ  และทำให้พวกของเรานั้นมีความสุขที่สุดเวลาที่อยู่กับเรา เท่านั้นพอ

หรือว่าจะเข้ากรุงเทพล่ะคับ

Offline umc2006

แรงมากเลยครับ 158 ของผมวิ่งได้ไม่เกิน 120 ใส่ขอบ14
 :P :P :P

มิตรภาพ สำคัญกว่าเงินตรา..

• **
ขอบคุณ  :ตาปิ้ง: :ตาปิ้ง: :ตาปิ้ง: ทุกๆ คำแนะนำและกำลังใจครับ ที่คิดไว้ตอนนี้ คือ
1.เอาอุปกรณ์พาวเวอร์ ทั้งหมดไปอู่โอเปิ้ล ที่หาดใหญ่ ให้เค้าดูของและพูดคุย(อ้อนวอน)เพื่อให้เขาติดตั้งให้
2.หาตัวปั่นพาวเวอร์ของญี่ปุ่น มาติดตั้ง โดยเพิ่มอีก1มูเล่สำหรับตัวปั่น เหมือนที่พี่ kiddee ทำให้ดูในเวบ
3.กลับมาเป็นแบบเดิมๆ กะทะ13 ตามพี่หนานมาแนะนำ
4.ขายคันเน้ ไปหาคันใหม่ 3dr เกียร์ออโต้ 555+
 :'( :'( :'( :'( :'(

Offline joessnarin

• **
  • รุ่นรถ: Opel Corsa 1.4 3D
  • สีรถ : ขาว + สติกเกอร์ดำ
  • เครื่องยนต์: 1,400 ซีซี
ขอบคุณ  :ตาปิ้ง: :ตาปิ้ง: :ตาปิ้ง: ทุกๆ คำแนะนำและกำลังใจครับ ที่คิดไว้ตอนนี้ คือ
1.เอาอุปกรณ์พาวเวอร์ ทั้งหมดไปอู่โอเปิ้ล ที่หาดใหญ่ ให้เค้าดูของและพูดคุย(อ้อนวอน)เพื่อให้เขาติดตั้งให้
2.หาตัวปั่นพาวเวอร์ของญี่ปุ่น มาติดตั้ง โดยเพิ่มอีก1มูเล่สำหรับตัวปั่น เหมือนที่พี่ kiddee ทำให้ดูในเวบ
3.กลับมาเป็นแบบเดิมๆ กะทะ13 ตามพี่หนานมาแนะนำ
4.ขายคันเน้ ไปหาคันใหม่ 3dr เกียร์ออโต้ 555+
 :'( :'( :'( :'( :'(

น่าเห็นใจครับ  ถ้าอยู่ใกล้ กทม. จะแนะนำช่างให้   ที่ติดตั้งให้เพื่อนผม kiddee หน่ะครับ แล้วก็น้องตั้น corsa สีแดง  ก็มาทำภายในครึ่งวันก็เสร็จแล้วครับ  ไม่ใช่อู่นะครับแต่ฝีมือดีมาก  จากที่เพื่อนผมใช้มาเป็นแสนโล  ก็ไม่มีปัญหาครับ....

Offline อยากข้าม

• **
ขอรายละเอียดช่างที่ทำรถคุณ kiddee หน่อยครับ อยากติดบ้าง

Opel Vauxhall Corsa B Astra Vectra B Omega Kadett Kapitan Olympia C14NZ C12NZ X14XE X16XE X16XEL X18XE X18XE1 X20XEV Z22SE C20NE C20SE C20XE C2OLET X25XE C25XE X30XE imcher stiemetz zifira

รถยนต์ ขับรถ Opel in Thai โอเปิล อิน ไทย สนาม ซ่อม แต่ง คลับ club love lover modify talk host server online network game เกมส์ colocation co-location ล้อ ยาง ช่วงล่าง เครื่อง