Good Bye แรงเยอร์ c14nz (มาเปลี่ยนเป็นพวงมาลัยพาวเวอร์ กันเฮอะ)

koptribe · 17882

Offline finn-first

• หนึ่งในใต้หล้า
  • สุดเลิฟกะเจ้าตัวแสบ..บ (การันตีคับโผ้ม...ม)
เท่าที่ดูแล้วที่ต้องแปลงจริงคือแท่นเครื่องครับ แล้วก็ขาไดชาร์ของตัวธรรมดากับเพาเวอร์ที่ไม่เหมือนกัน ไหนๆซื้อมาแล้วครับ เดินให้สุดทาง เอาใจช่วยครับ

ประดิษฐ์ยนต์ (เอ)
"สีดี ต้องดูตอนแห้ง"

มือถือ : 084-114-3366 / ร้าน  : 02-567-2829
Address : 57/41-42 หมู่ 2 ถ.รังสิต-ปทุมฯ ต.บางพูน อ.เมือง จ.ปทุมธานี 12000
Email address : mickyminnie1@live.com

Offline koptribe

• นักรบพเนจร
  • **
  • :: OPEL ONLY ::
ขอบคุณ  :ตาปิ้ง: :ตาปิ้ง: :ตาปิ้ง: ทุกๆ คำแนะนำและกำลังใจครับ ที่คิดไว้ตอนนี้ คือ
1.เอาอุปกรณ์พาวเวอร์ ทั้งหมดไปอู่โอเปิ้ล ที่หาดใหญ่ ให้เค้าดูของและพูดคุย(อ้อนวอน)เพื่อให้เขาติดตั้งให้
2.หาตัวปั่นพาวเวอร์ของญี่ปุ่น มาติดตั้ง โดยเพิ่มอีก1มูเล่สำหรับตัวปั่น เหมือนที่พี่ kiddee ทำให้ดูในเวบ
3.กลับมาเป็นแบบเดิมๆ กะทะ13 ตามพี่หนานมาแนะนำ
4.ขายคันเน้ ไปหาคันใหม่ 3dr เกียร์ออโต้ 555+
 :'( :'( :'( :'( :'(

น่าเห็นใจครับ  ถ้าอยู่ใกล้ กทม. จะแนะนำช่างให้   ที่ติดตั้งให้เพื่อนผม kiddee หน่ะครับ แล้วก็น้องตั้น corsa สีแดง  ก็มาทำภายในครึ่งวันก็เสร็จแล้วครับ  ไม่ใช่อู่นะครับแต่ฝีมือดีมาก  จากที่เพื่อนผมใช้มาเป็นแสนโล  ก็ไม่มีปัญหาครับ....
ขอบคุณในน้ำใจดีๆ ครับ :ตาปิ้ง: :ตาปิ้ง: :ตาปิ้ง: :ตาปิ้ง: :ตาปิ้ง: ถึงจะมีอุปสรรคแค่ไหน ก็ไม่ทำให้การหลงไหล Opel ลดลงเลยยครับ :หึหึ: :หึหึ:

:: You'll Never Walk Alone ::

Offline อับดุล

• ชอบใช้ Opel
ขอบคุณ  :ตาปิ้ง: :ตาปิ้ง: :ตาปิ้ง: ทุกๆ คำแนะนำและกำลังใจครับ ที่คิดไว้ตอนนี้ คือ
1.เอาอุปกรณ์พาวเวอร์ ทั้งหมดไปอู่โอเปิ้ล ที่หาดใหญ่ ให้เค้าดูของและพูดคุย(อ้อนวอน)เพื่อให้เขาติดตั้งให้
2.หาตัวปั่นพาวเวอร์ของญี่ปุ่น มาติดตั้ง โดยเพิ่มอีก1มูเล่สำหรับตัวปั่น เหมือนที่พี่ kiddee ทำให้ดูในเวบ
3.กลับมาเป็นแบบเดิมๆ กะทะ13 ตามพี่หนานมาแนะนำ
4.ขายคันเน้ ไปหาคันใหม่ 3dr เกียร์ออโต้ 555+

น่าเห็นใจครับ  ถ้าอยู่ใกล้ กทม. จะแนะนำช่างให้   ที่ติดตั้งให้เพื่อนผม kiddee หน่ะครับ แล้วก็น้องตั้น corsa สีแดง  ก็มาทำภายในครึ่งวันก็เสร็จแล้วครับ  ไม่ใช่อู่นะครับแต่ฝีมือดีมาก  จากที่เพื่อนผมใช้มาเป็นแสนโล  ก็ไม่มีปัญหาครับ....

มีเบอร์ติดต่อหรือเป่ลา อยู่แถวใหน ผมว่าหลายท่านคงอยากติดครับ :ไถ:

คนเราทุกคน  ผมเชื่อว่า ไม่มีใครที่จะดีไปซะทุกอย่าง  ทุกๆคนต้องมีข้อเสียด้วยกันทั้งนั้นแหละ  แต่การที่พวกเรามาอยู่รวมกันได้  คบกันได้  พูดคุยกันได้ และสนิทกัน ก็เป็นเพราะว่า  เรานั้นต่างรับข้อเสียของกันและกันได้ก็เท่านั้นเอง   แต่เหนือสิ่งอื่นใด   เราจะต้องจริงใจและคอยช่วยเหลือซึ่งกันและกัน ในยามที่พวกของเราต้องการความช่วยเหลือ  และทำให้พวกของเรานั้นมีความสุขที่สุดเวลาที่อยู่กับเรา เท่านั้นพอ

Offline หนานมา

• ยอดฝีมือแห่งแค้วน
  • luangsu_m@hotmail.com
  • No.: 34
  • รุ่นรถ: แอสตร้าแวน
  • สีรถ : สีเทา
  • เครื่องยนต์: พันหกอีโคฯ

แนะนำให้ทำตามขอ 3  และข้อ 5 ครับ หุหุหุหุหุ   ;)

“คำฮักน้องกูปี้จักเอาไว้ในน้ำก็กลั๋วหนาว  จักเอาไว้พื้นอากาศ กล๋างหาว ก็กลั๋วหมอกเหมยซอนดาวลงมาขะลุ้ม  จักเอาไปใส่ในวังข่วงคุ้ม ก็กลั๋วเจ้าป๊ะใส่แล้วลู่เอาไป  ก็เลยเอาไว้ในอกในใจ๋ตัวจายปี้นี้  จักหื้อมันไห้อะฮิอะฮี้ ยามปี้นอนสะดุ้งตื่นเววา”
- สมเจตน์ วิมลเกษม

Offline joessnarin

• **
  • รุ่นรถ: Opel Corsa 1.4 3D
  • สีรถ : ขาว + สติกเกอร์ดำ
  • เครื่องยนต์: 1,400 ซีซี
อันดับแรกต้องเอารถมาให้ช่างดูก่อนครับ   เพื่อดูว่าต้องแปลงอะไรบ้าง  เตรียมอุปกรณ์อะไร  และต้องกลึงอะไรบ้าง  ส่วนยางแท่นเครื่องไม่ต้องแปลงครับ  เพราะสามารถย้ายตัวปั่นจากด้านหน้ามาด้านหลังถ้าดูรูปของเพื่อนผม kiddee ตามนั้นครับ  เมื่อได้ของตามที่ช่างแนะนำแล้วก็หาสถานที่ทำกันหล่ะครับ เพราะตอนนี้มีปัญหาเรื่องสถานที่ทำครับไม่สะดวก ดูว่าจะเลือกตรงไหนสะดวกทั้ง 2 ฝ่าย  ตามที่น้องตั้น corsa สีแดงมาทำก็ครึ่งวันครับเสร็จเรียบร้อย  ในเรื่องของเบอร์โทร. เอาเบอร์โทรผมไปก่อนครับ จะประสานให้ ยังไม่ได้ขออนุญาตช่างครับ 081-984-8581  หนุ่ย  ครับ... ลืมบอกไปอยู่บางเขน กทม. ครับ

• **
กระทู้ของ kiddee ครับ http://www.opel.in.th/index.php/topic,11926.30.html  แล้วก็ภาพการย้ายตัวปั่นมาไว้ด้านหลังครับ  แต่เป็นตัวปั่นของ Audi นะครับ  ใช้ได้ดีเหมือนกันครับ แล้วก็สิ่งที่ต้องกลึงก็คือขายึดตัวปั่นครับตามรูปที่เพื่อนผมทำมาครับ

• **
ก่อนติดตั้งแร๊คพาวเวอร์ยังเป็น น้องใหม่ในยุทธจักรอยูู่เรย พอติดตั้งแร้วไม่สำเร็จกลายเป็น นักรบพเนจร ซะแระ สงสัยโดนไปแยะ :จุก: :จุก: :จุก: :จุก: :จุก: 555

Offline GSI GODZILA

• **
ขอรายละเอียดช่างที่ทำรถคุณ kiddee หน่อยครับ อยากติดบ้าง

ตอนนี้เจอช่างแล้วช่างอนุญาตให้เบอร์โทรได้ครับ  081-467-8121 ชื่อช่างชาติ  นะครับ  อยู่บางเขน กทม.  ยังไงก็นัดวันก่อนครับ  ภารกิจเยอะครับ  ช่างคนนี้

• **

5555ชั่วโมงบินเริ่มสูงแระ
;D ;D ;D ;D ;D

Offline jeabjamiro

• DekGayRay's
  • ผมมันเสือ ไม่ใช่เซียน เหอะๆ
  • No.: in 05
  • รุ่นรถ: ASTRA VAN
  • สีรถ : ขาวโบ๊ะ
  • เครื่องยนต์: x20xev AT------เครื่องตัดหญ้า
 :o ย้ายกันอุดดลุดขนาดนี้ผมว่ามันจะไม่ไหวซ้อมนะครับ
 :sorry ด้วยความเป็นห่วง

หน้าไม่ให้แต่ใจพระครับ
สัตว์โลกย่อมเป็นไปตามกรรม และวาระ เฮ้อ.....แต่กว่าจะถึงวันนั้นคนดีต้องเจ็บกันอีกเยะ เหอะๆ
jeabjaMIro : OPEL ASTRA VAN 8V 1.6 GL 1993
                   : FIAT 850 SPORT COUPE'

• **
คือผมตามไม่ทันอ่ะครับ  ??? ??? ??? ที่ว่า"ย้ายกันอุดดลุดขนาดนี้ผมว่ามันจะไม่ไหวซ้อมนะครับ" มันหมายถึงอารายเหรอครับ

Offline jeabjamiro

• DekGayRay's
  • ผมมันเสือ ไม่ใช่เซียน เหอะๆ
  • No.: in 05
  • รุ่นรถ: ASTRA VAN
  • สีรถ : ขาวโบ๊ะ
  • เครื่องยนต์: x20xev AT------เครื่องตัดหญ้า
คือแปลงไว้ว่า แต่อย่าย้ายที่มากจนเกินไป ตอนซ้อมมันจะเหนื่อยมากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก

หน้าไม่ให้แต่ใจพระครับ
สัตว์โลกย่อมเป็นไปตามกรรม และวาระ เฮ้อ.....แต่กว่าจะถึงวันนั้นคนดีต้องเจ็บกันอีกเยะ เหอะๆ
jeabjaMIro : OPEL ASTRA VAN 8V 1.6 GL 1993
                   : FIAT 850 SPORT COUPE'

Offline samrit_ad

• เบอร์ติดต่อ 0817782190
  • No.: No.38
  • รุ่นรถ: Corsa 3d
  • สีรถ : Red จัด
  • เครื่องยนต์: 1.4i 8v MT
คงต้องลองดูก่อนซักพัก แล้วก็คงจะเข้าใจอ่ะครับ :'( :วิญญาณ:

บริการยกรถเสีย ตลอด 24 ชม.ราคาพิเศษสำหรับชาว Opel
รถยก สามลิตรT.0817782190,0816959144

• **
ใครพอรู้บ้าง :มั้ง: :มั้ง: :มั้ง: ว่า ตำแหน่งยางรองแท่น(หน้า)เครื่องของ c14nz เกียร์ auto กับของ x14xe นี่มันตำแหน่งเดียวกันป่าวครับ เพราะผมคิดว่าจะเจาะเฟรมฝังยางรองแท่นเครื่องเหมือนกับ c14nz เกียร์ auto แต่เผื่อว่าวันข้างหน้า :ตาปิ้ง: :ตาปิ้ง: :ตาปิ้ง:จะลงเครื่อง x14xe จะได้ไม่มีปัญหา ขอบคุณล่วงหน้าครับ

• **
เท่าที่ดูแล้วที่ต้องแปลงจริงคือแท่นเครื่องครับ แล้วก็ขาไดชาร์ของตัวธรรมดากับเพาเวอร์ที่ไม่เหมือนกัน ไหนๆซื้อมาแล้วครับ เดินให้สุดทาง เอาใจช่วยครับ
บางทีมันก้อท้ออยู่ :-X :-X :-X :-Xข้อความข้างบน ทำให้กลับมีแรงฮึดอีกครั้ง  :drink: :drink: :drink:ขอบคุณครับ

Offline หนานมา

• luangsu_m@hotmail.com
  • No.: 34
  • รุ่นรถ: แอสตร้าแวน
  • สีรถ : สีเทา
  • เครื่องยนต์: พันหกอีโคฯ
ไม่แน่ใจครับ แต่คิดว่าน่าจะเหมือนกันครับ
 :มั้ง:

“คำฮักน้องกูปี้จักเอาไว้ในน้ำก็กลั๋วหนาว  จักเอาไว้พื้นอากาศ กล๋างหาว ก็กลั๋วหมอกเหมยซอนดาวลงมาขะลุ้ม  จักเอาไปใส่ในวังข่วงคุ้ม ก็กลั๋วเจ้าป๊ะใส่แล้วลู่เอาไป  ก็เลยเอาไว้ในอกในใจ๋ตัวจายปี้นี้  จักหื้อมันไห้อะฮิอะฮี้ ยามปี้นอนสะดุ้งตื่นเววา”
- สมเจตน์ วิมลเกษม

• **
ไม่แน่ใจครับ แต่คิดว่าน่าจะเหมือนกันครับ
 :มั้ง:

ขอบคุณครับ:sorry :sorry :sorry

Offline watpong

• We love OPEL.
  • No.: 249
  • รุ่นรถ: Opel  Corsa  B    (3D)
  • สีรถ : ขาว
  • เครื่องยนต์: X16XE
ใครพอรู้บ้าง :มั้ง: :มั้ง: :มั้ง: ว่า ตำแหน่งยางรองแท่น(หน้า)เครื่องของ c14nz เกียร์ auto กับของ x14xe นี่มันตำแหน่งเดียวกันป่าวครับ เพราะผมคิดว่าจะเจาะเฟรมฝังยางรองแท่นเครื่องเหมือนกับ c14nz เกียร์ auto แต่เผื่อว่าวันข้างหน้า :ตาปิ้ง: :ตาปิ้ง: :ตาปิ้ง:จะลงเครื่อง x14xe จะได้ไม่มีปัญหา ขอบคุณล่วงหน้าครับ

แท่นเครื่อง  C14NZ AT      ///   X14XE AT/MT    ///  X16XE   AT/MT
ในบอดี้คอซ่าใช้แท่นเครื่องตำแหน่งเดียวกันครับ(ที่แชสซี) แต่ตัวแท่นเครื่องผมไม่แน่ใจนะครับ

ชื่ออั๋นครับ จ.ลำพูน-เชียงใหม่

โทร :  True Move :  093-9353698

ฝากน้องซ่าของผมด้วยนะคร้าบบ

http://www.opel.in.th/index.php/topic,10675.0.html

FackBook : http://www.facebook.com/raizaraz

เฟสบุค กลุ่ม Opel โซนภาคเหนือครับ (แอดกันมาเยอะๆนะครับ) : http://www.facebook.com/groups/534561976589207/

Offline chai3392

• No.: ชื่อ ไอ - เปิ้ล เบอร์ 278 (เพราะมีโฟร์คลิฟท์ชื่อไอ-ช่วย)
  • รุ่นรถ: Corsa 3Dr. 1995 1.4i
  • สีรถ : ฟ้าอ่อน
  • เครื่องยนต์: C14NZ เกียร์ AT ของ X14XE
เจาะก็จบ  ;D ;D ;D ;D ;D

ทำงานช่างเป็นหลายอย่าง แต่ไม่ได้รับจ้าง ไว้ช่วยตัวเองและผู้อื่นบ้างเป็นบางครั้ง

• **
แท่นเครื่อง  C14NZ AT      ///   X14XE AT/MT    ///  X16XE   AT/MT
ในบอดี้คอซ่าใช้แท่นเครื่องตำแหน่งเดียวกันครับ(ที่แชสซี) แต่ตัวแท่นเครื่องผมไม่แน่ใจนะครับ
ขอบคุณค๊าบบบ  :sorry :sorry :sorry ปล.ไปเกาหลี ถ่ายอึ๋มๆ มาให้ชื่นชมด้วยก่า  :หึหึ: :หึหึ: :หึหึ:

• **
เจาะก็จบ  ;D ;D ;D ;D ;D
รอจบอยู่ :เครียด: :เครียด: :เครียด: สงสัยคงไปจบแถวๆภูเก็ต คร้าบน้าชัย  :red: :red: :red:

Offline watpong

• We love OPEL.
  • No.: 249
  • รุ่นรถ: Opel  Corsa  B    (3D)
  • สีรถ : ขาว
  • เครื่องยนต์: X16XE
55555  เดวถ่ายมาฝากครับ

ชื่ออั๋นครับ จ.ลำพูน-เชียงใหม่

โทร :  True Move :  093-9353698

ฝากน้องซ่าของผมด้วยนะคร้าบบ

http://www.opel.in.th/index.php/topic,10675.0.html

FackBook : http://www.facebook.com/raizaraz

เฟสบุค กลุ่ม Opel โซนภาคเหนือครับ (แอดกันมาเยอะๆนะครับ) : http://www.facebook.com/groups/534561976589207/

• **
55555  เดวถ่ายมาฝากครับ
ปูเสื่อ :อุ่น: :อุ่น: :อุ่น:รอชมเลยครับ

Opel Vauxhall Corsa B Astra Vectra B Omega Kadett Kapitan Olympia C14NZ C12NZ X14XE X16XE X16XEL X18XE X18XE1 X20XEV Z22SE C20NE C20SE C20XE C2OLET X25XE C25XE X30XE imcher stiemetz zifira

รถยนต์ ขับรถ Opel in Thai โอเปิล อิน ไทย สนาม ซ่อม แต่ง คลับ club love lover modify talk host server online network game เกมส์ colocation co-location ล้อ ยาง ช่วงล่าง เครื่อง