ขอความรู้เรื่องโช๊คหน่อยครับ

cirCe · 3422

Offline cirCe

• นักรบพเนจร
  • **
อยากจะโหลดให้รถเตี้ยๆอ่ะครับ ตั้งใจจะแต่ง flush
แต่ตอนนี้อยากรู้ว่า astra 16v 5ประตู เนี่ย ปกติโหลดกันยังไงได้บ้างครับ นอกจากสปริงโหลด
มีสตรัทปรับเกลียวแบบตรงรุ่นไหม(ซึ่งผมว่าน่าจะไม่มี) หรือมีสตรัทปรับเกลียวรุ่นไหนใช้แทนกันได้รึเปล่าครับ
ไม่อยากตัดโช๊ค ตัดสปริงอ่ะครับ กลัวอันตรายเหมือนกัน เสียดายโช๊คเดิมด้วย เดี๋ยวทำมามีปัญหาต้องแก้หลายรอบอีก

ยังไงขอคำแนะนำหน่อยนะครับ ขอบคุณครับ :)

Offline jeedz

• DekGayRay's
  • ยอดฝีมือแห่งแค้วน
  • พ่อบ้าน ณ. Opel.in.TH
    • Online Network Co.,Ltd
  • No.: VecB 01, Fortuner 111
  • รุ่นรถ: Opel Vectra B, Toyota Fortuner, BMW S1000R
  • สีรถ : VecB เขียว, Fortuner น้ำตาล, S1000R ขาว
  • เครื่องยนต์: Vectra B C20LET, Fortuner 1KD
ปรับเกลี่ยวตรงรุ่นมีครับ แต่ต้องสั่งจากเมืองนอก ราคาดุพอสมควร

ไม่แน่ใจว่า ยี่ห้อ XYZ จะมีรึเปล่านะ ต้องถามพวก dealer ในไทยดู

อย่าง Vectra B ผมชุดนึงก็ 28500 บาท

Tel. 089-4272257
http://www.on.co.th บริการ Web Hosting, Co-Location( ฝากวาง Server ), ดูแลและติดตั้ง Server & Network, ทำเวบ, Firewall, etc.

• **
ปรับเกลี่ยวตรงรุ่นมีครับ แต่ต้องสั่งจากเมืองนอก ราคาดุพอสมควร

ไม่แน่ใจว่า ยี่ห้อ XYZ จะมีรึเปล่านะ ต้องถามพวก dealer ในไทยดู

อย่าง Vectra B ผมชุดนึงก็ 28500 บาท
dealer เจ้าไหน พอจะแนะนำได้ไหมครับ ขอบคุณครับ :)

Offline aotto147

• ผู้เยี่ยมยุทธ
  • รุ่นรถ: Astra F
  • สีรถ : Gray
  • เครื่องยนต์: C16SE Turbo !!!
ใส่สปริง H&R ก็ลงเยอะแล้วนะครับ สตรัทปรับเกลียว เตี้ยขนาดนี้ แข็งมว๊าก..... :sosad3 ในภาพนี่โช้คแต่งครับ ไส้ใน Koni สำหรับแอสตร้าตรงรุ่น สปริงก็ ค่ายยุโรป ตรงรุ่นครับ ทำสเปเซอร์เพิ่ม ไม่ทำสตัทครับ ไม่เสียค่าเค เตี้ยแบบ ไม่กระด้าง  แข็งทื่อครับ .. 8)

Car: Opel Astra 5D hatchback
Engine: C16SE 1.6 8v
Turbo&ECU: TD04(HL)&PFC F-CON HKS
Wheel: Ray&Nitto Neo Gen 2012
Subtension: Koni SP20 all set Front&Rear &. Front shock ball joint Toyota Supra
Sound System: Prism&DLS Pro Front spearker JBL Subwoofer

Mechanics Super car  in phuket Autoexprass dot com
ซื้อ 5 หมื่น แต่ง 1 แสน .... -.-

Offline aotto147

• ผู้เยี่ยมยุทธ
  • รุ่นรถ: Astra F
  • สีรถ : Gray
  • เครื่องยนต์: C16SE Turbo !!!
http://www.kcracingshop.com/%e0%b9%82%e0%b8%8a%e0%b9%8a%e0%b8%84%e0%b8%ad%e0%b8%b1%e0%b8%9eBILSTEIN.htm

ร้านนี้ ของน่าจ่ะเยอะนะครับ ... เลือกดูครับ.. สมบูรณ์ ไม่ต้องแก้ไขดัดแปลงเลยครับ  8)

Car: Opel Astra 5D hatchback
Engine: C16SE 1.6 8v
Turbo&ECU: TD04(HL)&PFC F-CON HKS
Wheel: Ray&Nitto Neo Gen 2012
Subtension: Koni SP20 all set Front&Rear &. Front shock ball joint Toyota Supra
Sound System: Prism&DLS Pro Front spearker JBL Subwoofer

Mechanics Super car  in phuket Autoexprass dot com
ซื้อ 5 หมื่น แต่ง 1 แสน .... -.-

Offline jeabjamiro

• DekGayRay's
  • ยอดฝีมือแห่งแค้วน
  • ผมมันเสือ ไม่ใช่เซียน เหอะๆ
  • No.: in 05
  • รุ่นรถ: ASTRA VAN
  • สีรถ : ขาวโบ๊ะ
  • เครื่องยนต์: x20xev AT------เครื่องตัดหญ้า
แนะนำทำ สตัดปรับเกรียวครับ ทั้งชุด 25000 โดยประมาณ
http://www.autopart-center.com/?lang=th ครับผม

ถ้าแบบอื่นเฉยๆครับอันนี้ทำแล้วคุ้มหน่อย

หน้าไม่ให้แต่ใจพระครับ
สัตว์โลกย่อมเป็นไปตามกรรม และวาระ เฮ้อ.....แต่กว่าจะถึงวันนั้นคนดีต้องเจ็บกันอีกเยะ เหอะๆ
jeabjaMIro : OPEL ASTRA VAN 8V 1.6 GL 1993
                   : FIAT 850 SPORT COUPE'

Offline JOe1323

• หนึ่งในใต้หล้า
  • No.: 289
  • รุ่นรถ: astra 8V
  • สีรถ : แดงเข้มๆ
  • เครื่องยนต์: Sr-20 E85 only
ใส่สปริง H&R ก็ลงเยอะแล้วนะครับ สตรัทปรับเกลียว เตี้ยขนาดนี้ แข็งมว๊าก..... :sosad3 ในภาพนี่โช้คแต่งครับ ไส้ใน Koni สำหรับแอสตร้าตรงรุ่น สปริงก็ ค่ายยุโรป ตรงรุ่นครับ ทำสเปเซอร์เพิ่ม ไม่ทำสตัทครับ ไม่เสียค่าเค เตี้ยแบบ ไม่กระด้าง  แข็งทื่อครับ .. 8)
หัวโช๊ค ค่าตัวแพงไหมครับ  :ตาปิ้ง:

• **
แนะนำทำ สตัดปรับเกรียวครับ ทั้งชุด 25000 โดยประมาณ
http://www.autopart-center.com/?lang=th ครับผม

ถ้าแบบอื่นเฉยๆครับอันนี้ทำแล้วคุ้มหน่อย
ขอบคุณครับ เอาไว้เป็นทางเลือก :)

Opel Vauxhall Corsa B Astra Vectra B Omega Kadett Kapitan Olympia C14NZ C12NZ X14XE X16XE X16XEL X18XE X18XE1 X20XEV Z22SE C20NE C20SE C20XE C2OLET X25XE C25XE X30XE imcher stiemetz zifira

รถยนต์ ขับรถ Opel in Thai โอเปิล อิน ไทย สนาม ซ่อม แต่ง คลับ club love lover modify talk host server online network game เกมส์ colocation co-location ล้อ ยาง ช่วงล่าง เครื่อง