อยากได้ corsa มือ2 ขอความรู้หน่อยครับ

catmantom · 2568

Offline catmantom

• น้องใหม่ในยุทธจักร
  • *
คือตอนนี่้ผมมีเงินอยุ๋ประมาณ 200000 แล้วสนใจในตัว corsa มาก
ถ้าผมซื้อรถมาประมาณ 90000 เอาไปลงเครื่องใหม่เลย ที่ดูไวคงลง x14xe ที่เอาไปลงใหม่เพราะไม่อยากมีปัญหาจุกจิกภายหลังหนะครับ จะได้ทำทุกระบบใหม่ไปด้วยในตัว เท่าที่ถาม อู่สินออโต้ อยู่ประมาณ 58000 แล้วพวกช่วงล่าง อยากรู็ว่า ถ้าหนักๆเลย กว่าจะเก็บหมดต้องเท่าไหร่ครับ
เพราะปัญหาตอนนี้ คือเผื่อเงินทำช่วงล่างไม่ถูก
แล้วการเลือกซื้อรถนี่ ผมไม่ได้ดูเรืองเครื่องยนต์อยู่แล้ว ก็ดูแค่ ไม่เคยชนหนัก แล้วก็ช่วงล่าง แค่นั้นจะพอไหมครับ

:มั้ง: :มั้ง:

Offline koptribe

• นักรบพเนจร
  • **
  • :: OPEL ONLY ::
  • รุ่นรถ: corsa 1.4i 3d
  • สีรถ : บรอนซ์เงิน
  • เครื่องยนต์: c14nz เดิมๆ แน่นๆ
คือตอนนี่้ผมมีเงินอยุ๋ประมาณ 200000 แล้วสนใจในตัว corsa มาก
ถ้าผมซื้อรถมาประมาณ 90000 เอาไปลงเครื่องใหม่เลย ที่ดูไวคงลง x14xe ที่เอาไปลงใหม่เพราะไม่อยากมีปัญหาจุกจิกภายหลังหนะครับ จะได้ทำทุกระบบใหม่ไปด้วยในตัว เท่าที่ถาม อู่สินออโต้ อยู่ประมาณ 58000 แล้วพวกช่วงล่าง อยากรู็ว่า ถ้าหนักๆเลย กว่าจะเก็บหมดต้องเท่าไหร่ครับ
เพราะปัญหาตอนนี้ คือเผื่อเงินทำช่วงล่างไม่ถูก
แล้วการเลือกซื้อรถนี่ ผมไม่ได้ดูเรืองเครื่องยนต์อยู่แล้ว ก็ดูแค่ ไม่เคยชนหนัก แล้วก็ช่วงล่าง แค่นั้นจะพอไหมครับ

:มั้ง: :มั้ง:
8) 8) 8) corsa ที่สนใจอยู่นี่ เป็นตัว 3 หรือ 5 ประตูครับ ผมอยากแนะนำ :'( :'( :'( มีอยู่คันเนิงที่ต้องการขายตัว5 ประตู เกียร์ออโต้ สีฟ้า วางเครื่อง x14xe จากอู่สินนี่แหละ ผมยังชอบเลย :ตาปิ้ง: :ตาปิ้ง: :ตาปิ้ง:(แต่ผมมี3ประตูอยู่แล้วว) ;D ;D ;D เพื่อนผมเค้าชื้อมือสองมา ก้อทำหลายอย่างแล้ว สายพาน ปั๊มน้ำ ล้อ+แม๊ก14 ใหม่ ช่วงล่างโอเค ถ้าสนใจก้อบอกมา (ส่วนเรื่องการเลือกซื้อรถเด่วรอพี่ๆผู้ชำนาญ ในนี้มาตอบละกันครับ ;) ;) ;))
ปล.ออกตัวก่อนว่าผมไม่ใช่พ่อค้าหรือนายหน้า แค่อยากช่วยๆกันครับ ;) ;) ;) ;) ;)

:: You'll Never Walk Alone ::

• *
ขอดูเป็นตัว 3 ประตูดีกว่าครับ 5ประตู ผมว่ามันยาวๆ  :haha

Offline อับดุล

• หนึ่งในใต้หล้า
  • ชอบใช้ Opel
ผมเคยเจอคันลงเครื่องอย่างที่ดุณว่า ราคาประมาณนั้นอู่สินจะทำช่วงล่างส่วนหน้าให้เสร็จอยู่แล้ว ใช้งานได้เลย
ส่วนช่วงล่างด้านหลังถ้าเอาก็เพิ่มดิสเบรคหลัง เท่าที่ถามมาราคาไม่น่าเกินหมื่น
คุณมีงบสองแสนเหลืออยู่แล้ว ขอให้ได้รถที่ต้องการไวววววววววววววว

คนเราทุกคน  ผมเชื่อว่า ไม่มีใครที่จะดีไปซะทุกอย่าง  ทุกๆคนต้องมีข้อเสียด้วยกันทั้งนั้นแหละ  แต่การที่พวกเรามาอยู่รวมกันได้  คบกันได้  พูดคุยกันได้ และสนิทกัน ก็เป็นเพราะว่า  เรานั้นต่างรับข้อเสียของกันและกันได้ก็เท่านั้นเอง   แต่เหนือสิ่งอื่นใด   เราจะต้องจริงใจและคอยช่วยเหลือซึ่งกันและกัน ในยามที่พวกของเราต้องการความช่วยเหลือ  และทำให้พวกของเรานั้นมีความสุขที่สุดเวลาที่อยู่กับเรา เท่านั้นพอ

• *
ขอบคุณครับ 8)

• **
  • เครื่องยนต์: c14nz เดิมๆ แน่นๆ
ขอดูเป็นตัว 3 ประตูดีกว่าครับ 5ประตู ผมว่ามันยาวๆ  :haha
เห็นด้วยครับ 3dr  หล่อชัว  8) 8) 8) 8) 8) 8) 8)

Offline หนานมา

• ยอดฝีมือแห่งแค้วน
  • luangsu_m@hotmail.com
  • No.: 34
  • รุ่นรถ: แอสตร้าแวน
  • สีรถ : สีเทา
  • เครื่องยนต์: พันหกอีโคฯ
รักชอบแบบไหนก้อลุบเลยครับ
ใจใครก้อใจมัน  มีปัญหาค่อยช่วยกันแก้ 
 :P

“คำฮักน้องกูปี้จักเอาไว้ในน้ำก็กลั๋วหนาว  จักเอาไว้พื้นอากาศ กล๋างหาว ก็กลั๋วหมอกเหมยซอนดาวลงมาขะลุ้ม  จักเอาไปใส่ในวังข่วงคุ้ม ก็กลั๋วเจ้าป๊ะใส่แล้วลู่เอาไป  ก็เลยเอาไว้ในอกในใจ๋ตัวจายปี้นี้  จักหื้อมันไห้อะฮิอะฮี้ ยามปี้นอนสะดุ้งตื่นเววา”
- สมเจตน์ วิมลเกษม

Offline suny11

• VIP's Member
  • ยอดฝีมือแห่งแค้วน
  • เจนวิทย์ เทพละออง
  • รุ่นรถ: Crosa-3Doors Astra-Caravan Zafira-Spot & YAMAHA-XS250SP
  • สีรถ : ฟ้า บรอนซ์ มิราจ
  • เครื่องยนต์: C14NZ C16SE Z22SE
มีงบ200พัน หาตัวรถดูสภาพตัวถังไม่ชนหนัก ช่วงล่างเดิมๆจบไม่เกิน5สิบพัน เอางบอีก150พันเข้าไปทำต่อ เริ่มที่เครื่อง เกียร์ สายไฟ ช่วงล่าง เบรกABS+SRS 2ลูก เหลือเท่าไหร่เอาไปทำสวยเพิ่ม ล่าสุดผมใช้บริการส่วนใหญ่ที่อู่สินและเสี่ยเม้งหาของบางส่วน ทั้งตัวรถทั้งทำจบลงที่200พันปลายๆ แหล่มๆ

ผมไม่ได้รักกษัตริย์ที่ความเป็นกษัตริย์
แต่รักที่เป็นยิ่งกว่ากษัตริย์
คือเป็นศูนย์รวมจิตใจคนทั้งชาติ
ที่ในหลวงทำมาตลอดตั้งแต่เป็นพระเจ้าแผ่นดิน
ไม่ใช่หน้าที่ของกษัตริย์เลย
***ยืมมาจากเสรีไทยเว็บบอร์ด***

มีชีวิตที่ลิขิตเอง!O8I958792O

• **
รักชอบแบบไหนก้อลุบเลยครับ
ใจใครก้อใจมัน  มีปัญหาค่อยช่วยกันแก้ 
 :P

8) 8) 8) 8) 8)

Opel Vauxhall Corsa B Astra Vectra B Omega Kadett Kapitan Olympia C14NZ C12NZ X14XE X16XE X16XEL X18XE X18XE1 X20XEV Z22SE C20NE C20SE C20XE C2OLET X25XE C25XE X30XE imcher stiemetz zifira

รถยนต์ ขับรถ Opel in Thai โอเปิล อิน ไทย สนาม ซ่อม แต่ง คลับ club love lover modify talk host server online network game เกมส์ colocation co-location ล้อ ยาง ช่วงล่าง เครื่อง