มีปัญหาอีกแล้วครับ ?

KunFroggy · 1318

Offline KunFroggy

• ผู้เยี่ยมยุทธ
  • ย้ายมาอยู่ศาลายา แล้วครับ
เมื่อวานจอดรถ บ้านเพื่อนแถว ๆ วัดเกาะ แล้วเข้าไปนั่งดื่มกันนิดหน่อย
คร่าเวลารอฝนหายด้วย ปรากฏว่าตอนจะกลับบ้าน
มาสตร๊าทรถ มีน้ำร่วงลงมา 3 - 4 หยด จากบริเวณไฟในห้องโดยสาร
เลยเอามือลูปบริเวณไฟในห้องโดยสาร ปรากฏว่ามีน้ำเยื้อม ๆ เลยครับ
แล้ว ฝ้าเพดานก็เปียกด้วยจ้า ประจำมันจะเปียกบริเวณเสาหน้าด้านคนขับอยู่แล้ว
แต่หาจุดรั่วยังไงก็ไม่เจอครับ ฝ้าเพดานเปียกประจำเลยเวลาจอดตากฝน
ใจคิดไว้ 1 จุด คือคิ้วขอบกระจกหน้า จะเป้นไปได้ไหมครับ
ใครเคยเจออาการ แบบนี้บ้าง พอแนะนำได้ไหมครับ ว่า...
มันน่าจะรั่วมาจากจุดไหนยังไงหรือครับ ทุกวันนี้ ไม่กล้าจอดรถตากฝนเลยครับ
กลัวเพดานเปียก ครับ กลัวสนิมจะตามมาด้วย แล้วกลัวว่าระบบไฟจะรวน
แนะนำด้วยครับ ทำยังไงดี

:สำนึก:  :ตาปิ้ง:  :ตาปิ้ง:  :ตาปิ้ง:  :ตาปิ้ง:  :ตาปิ้ง:  :สำนึก:

ก็แค่ N/A เดิม ๆ กับรถคันเดิม ๆ
4E FTE In Side NoMODIFY

088-189-0446 กบ

Offline PeeSard

• DekGayRay's
  • ยอดฝีมือแห่งแค้วน
  • DIY ไม่ทำไม่รู้..*v*
  • No.: 3
  • รุ่นรถ: Corsa GSi
  • สีรถ : แดง
  • เครื่องยนต์: X16XE 16V 105Hp
ไล่ดูคิ้วขอบกระจกก่อนแระเปนอันดับแรก

+นู๋แดง GSi ไปได้ทุกที่+

เกี่ยวกับนู๋ซ่า มีปัญหาอะไร โทรมาได้เลยครับ
ส่วนตัว GSM : 0 89 0 31 55 99

NCStyle Mobile Kiosk
ซุ้มขายของสำเร็จแนวคลาสสิต

Offline mailo

• นักรบพเนจร
  • **
ไอ้ซ่าของผมก็เป็นแบบนี้แหละครับ สาเหตุขอบยางกระจกหน้าล่อนออกจากหลังคา ผมใช้วิธียาด้วยซิลิโคนสีดำ เลือกยี่ห้อดีๆหน่อย และปาดแนวให้เรียบตลอดแนว ก็ใช้งานได้จนปัจจุบันครับ มีตังค์แล้วค่อยไปเปลี่ยนขอบยาง สวยเข้ารูปและทนกว่า  :หึหึ:

Offline มะนาวเปรี้ยวปี๊ด

• หนึ่งในใต้หล้า
    • อร่อยจัง (^^  )
 :shock: อุ้ย . . เพิ่งเคยได้ยินเคสอย่างนี้ . . .
มาให้กำลังใจค่ะ  ซ่อมไวๆ เน้อ ช่วงนี้ฝนตกบ่อยงะ

Offline KunFroggy

• ผู้เยี่ยมยุทธ
  • ย้ายมาอยู่ศาลายา แล้วครับ
ขอบใจสำหรับทุก ๆ คำแนะนำ
รวมถึงกำลังใจ ด้วยครับ
เดี๋ยวเช้า วันเสาร์จะรื้อคิ้วขอบกระจก แล้วอัด ซีลิโคน ดูครับ

ก็แค่ N/A เดิม ๆ กับรถคันเดิม ๆ
4E FTE In Side NoMODIFY

088-189-0446 กบ

Offline kamolwat_t

• I'm Gayray's
  • โปรดขับรถอย่างมีความรับผิดชอบ
    • I'm Gayray's
  • No.: Shiroro : Corsa 40 , Tama : Omega 04
  • รุ่นรถ: Corsa B 3 Door , Omega B Sedan
  • สีรถ : คันแรกเขียวๆ คันหลังเทาๆ
  • เครื่องยนต์: Shiroro : X16XE , Tama : 2jz vvti
ขอบใจสำหรับทุก ๆ คำแนะนำ
รวมถึงกำลังใจ ด้วยครับ
เดี๋ยวเช้า วันเสาร์จะรื้อคิ้วขอบกระจก แล้วอัด ซีลิโคน ดูครับ

รื้อโลดพี่...  :D

ชื่อ ต้น นะครับ อายุ 31 ครับ

opel corsa คันเล็กๆ ชุดแต่ง Std.แท้จากโรงงาน เครื่อง 16v ล้อ 15 ยางแตนๆ ท่อดังๆ

www.opel.in.th

ผมไม่ใช่อู่ ไม่ใช่คนขายอะไหล่นะครับผมเป็น "ผู้ประสานงานทางด้านเทคนิคทั่วไป" ไม่ได้รู้ทุกอย่างแต่พวกเยอะครับ มีปัญหาอะไรพวกเราจะช่วยกันครับ

lap Time
Kaeng Krachan Circuit wet 1.55 dry 1.49.8
Bira Circuit Dry 1.32 (เบรคพังฮะ)

Offline หนานมา

• luangsu_m@hotmail.com
  • No.: 34
  • รุ่นรถ: แอสตร้าแวน
  • สีรถ : สีเทา
  • เครื่องยนต์: พันหกอีโคฯ
อีกจุดหนึ่ง่ที่ไม่ควรมองข้ามครับ....คือจุดยึดแร็กบนหลังคาที่ยังมะได้ใช้...
เพราะว่า ลำพังจอดตากฝนไม่มีแรงปะทะ...ด้านหน้าไม่น่าจะรั่วเข้าได้...
ผู้ต้องสงสัยจึงเป็นตัวที่ผมว่าอ่ะ.... ;D ;D

“คำฮักน้องกูปี้จักเอาไว้ในน้ำก็กลั๋วหนาว  จักเอาไว้พื้นอากาศ กล๋างหาว ก็กลั๋วหมอกเหมยซอนดาวลงมาขะลุ้ม  จักเอาไปใส่ในวังข่วงคุ้ม ก็กลั๋วเจ้าป๊ะใส่แล้วลู่เอาไป  ก็เลยเอาไว้ในอกในใจ๋ตัวจายปี้นี้  จักหื้อมันไห้อะฮิอะฮี้ ยามปี้นอนสะดุ้งตื่นเววา”
- สมเจตน์ วิมลเกษม

Offline PeeSard

• DIY ไม่ทำไม่รู้..*v*
  • No.: 3
  • รุ่นรถ: Corsa GSi
  • สีรถ : แดง
  • เครื่องยนต์: X16XE 16V 105Hp
จาปาดซิลิโคน ก่ระวังเรื่องเลอะเทะด้วยนะ..!!
อยากปาดซิลิโคนให้สวยไร้ที่ติ ก่ควรใช้เทปกาวย่นแปะกันส่วนที่เราไม่ต้องการให้โดนให้เรบร้อย
แล้วก่ยิงซิลิโคนไปในจุดที่เราต้องการ เอาไม้บรรทัดพลาสติค หรือบัตรเครดิตแพงๆ รูดให้กาวเรียบอีกที..ก่สวยแล้ว !!

+นู๋แดง GSi ไปได้ทุกที่+

เกี่ยวกับนู๋ซ่า มีปัญหาอะไร โทรมาได้เลยครับ
ส่วนตัว GSM : 0 89 0 31 55 99

NCStyle Mobile Kiosk
ซุ้มขายของสำเร็จแนวคลาสสิต

Opel Vauxhall Corsa B Astra Vectra B Omega Kadett Kapitan Olympia C14NZ C12NZ X14XE X16XE X16XEL X18XE X18XE1 X20XEV Z22SE C20NE C20SE C20XE C2OLET X25XE C25XE X30XE imcher stiemetz zifira

รถยนต์ ขับรถ Opel in Thai โอเปิล อิน ไทย สนาม ซ่อม แต่ง คลับ club love lover modify talk host server online network game เกมส์ colocation co-location ล้อ ยาง ช่วงล่าง เครื่อง