กำลังสนใจ astra van 1600 cc 8V AUTO อยู่ครับอยากทราบข้อมูล

teeracha · 4207

Offline teeracha

• ยอดฝีมือแห่งแค้วน
  • มีอะไรให้ช่วยก็โทรมา 081 2667768
กำลังมองหารถ astra van 1.6 8V Auto อยู่ครับเพื่อใช้สำหรับการรับส่งลูก แต่มีประเด็นสำคัญต่างๆ ที่สงสัยดังนี้ครับ
1. รถรุ่นที่เดิมๆ มีสีอะไรบ้างครับ
2. จุดสังเกตุสำคัญของรุ่นนี้ในการดูรถมีอะไรบ้างครับ รวมถึงข้อพึงระวังด้วยครับ
3. ความคิดเห็นหรือข้อแนะนำอื่นๆ ที่ต้องพิจารณาครับ
 :ตาปิ้ง: ได้โปรดแนะนำด้วยนะครับ

Offline jeabjamiro

• DekGayRay's
  • ผมมันเสือ ไม่ใช่เซียน เหอะๆ
  • No.: in 05
  • รุ่นรถ: ASTRA VAN
  • สีรถ : ขาวโบ๊ะ
  • เครื่องยนต์: x20xev AT------เครื่องตัดหญ้า
เจอแล้วเอามาแปะไว้ก็ได้ครับ รุ่นนี้ใช้ดี ผมก็ใช้อยู่เหอะๆ

หน้าไม่ให้แต่ใจพระครับ
สัตว์โลกย่อมเป็นไปตามกรรม และวาระ เฮ้อ.....แต่กว่าจะถึงวันนั้นคนดีต้องเจ็บกันอีกเยะ เหอะๆ
jeabjaMIro : OPEL ASTRA VAN 8V 1.6 GL 1993
                   : FIAT 850 SPORT COUPE'

Offline ZeaBiscuit

• ปากหมา ใจไม่หมา
    • ZB's Photos...
เดี๋ยวรอขา Astra มาตอบนะครับ ผมใช้คอซ่า  :)

ฝนตกขี้หมูไหล คนจัญไรมาเจอกัน !!
Life Start at 6,000 rpm !!!
www.dekgayray.com

Offline kamolwat_t

• I'm Gayray's
  • โปรดขับรถอย่างมีความรับผิดชอบ
    • I'm Gayray's
  • No.: Shiroro : Corsa 40 , Tama : Omega 04
  • รุ่นรถ: Corsa B 3 Door , Omega B Sedan
  • สีรถ : คันแรกเขียวๆ คันหลังเทาๆ
  • เครื่องยนต์: Shiroro : X16XE , Tama : 2jz vvti
รอ แอสต้าดีกว่า... แต่ถ้า เป็นเกียรออโต้... ก็ เกียรลากลับเยอร์มันก่อนเสมอเลยฮะ  :เครียด:

ชื่อ ต้น นะครับ อายุ 31 ครับ

opel corsa คันเล็กๆ ชุดแต่ง Std.แท้จากโรงงาน เครื่อง 16v ล้อ 15 ยางแตนๆ ท่อดังๆ

www.opel.in.th

ผมไม่ใช่อู่ ไม่ใช่คนขายอะไหล่นะครับผมเป็น "ผู้ประสานงานทางด้านเทคนิคทั่วไป" ไม่ได้รู้ทุกอย่างแต่พวกเยอะครับ มีปัญหาอะไรพวกเราจะช่วยกันครับ

lap Time
Kaeng Krachan Circuit wet 1.55 dry 1.49.8
Bira Circuit Dry 1.32 (เบรคพังฮะ)

Offline chok_cm

• หนึ่งในใต้หล้า
อืม.. ถ้าชอบเดินทางไกล จะดีมาก ขับสนุกและนิ่งกว่า รุ่นเล็กอย่าง corsa  แล้วก็ใส่ของได้พอสมควร

ถ้าขับในเมือง ก็ จะอืดหน่อย (เนื่องด้วยตัวถังที่หนักว่า 1050 Kg  และกินน้ำมันพอสมควรครับ )

ผมก็ใช้ Astra Van 8V Power By LPG   

อยู่ เชียงใหม่ ครับ 

Offline Mr.T

• รุ่นรถ: Astra Caravan
  • สีรถ : Blond
  • เครื่องยนต์: X20XEV

Offline joyalice

• JoYaLiceZ iS iN tHe WonDerLanD ^__^
  • No.: 44
  • รุ่นรถ: Astra Van 1.6v
  • สีรถ : Violet
สวัสดีค่า จอย Astra Van 1.6 1600cc MT นะคะ ใช้มา .. 4 ปี แล้วว งอแงบ้างตามประสารถอายุมาก แต่เวลาชนแล้วซึ้งใจจิงๆ เพราะเราไม่เป็นอะไรเลย

คอนเฟิร์ม Astra เป็นรถเนื้อแน่นนปึ้กก ขับทางไกลสบายใจเพราะรถหนัก เคยมีรถอื่นมาชนแล้วรถเค้ากระโปรงหน้ายุบ หม้อน้ำแตก ของเราแค่บุบนิดหน่อยยย

เปนสมบัติตกทอด ซื้อมาตั้งแต่ปี 95 ตอนนี้ก้อเปลี่ยนอะไหล่ไปเยอะ แต่เครื่องเดิมนะคะ ขับสนุกจิงงงๆ นึกไม่ถึงว่ารถสิบกว่าปีจะฟื้นได้ขนาดนี้ เหยียบเท่าไหร่ก้อมาาค่ะ เพราะเป็น manual

จะมีก้อเบรกเนี่ยแหละค่ะ ที่เบรกไม่ค่อยอยู่ .... มีเขียนไว้เลยค่ะใน facts about Opel Astra หากระทู้นั้นไม่เจอค่ะ

เพื่อนๆ ก้อขับ Corsa กันเยอะ เพราะว่าชอบบมุดด 55 ส่วน Astra ก้อเหมือนรถแม่บ้าน เอาไว้บรรทุกของ ชอบๆๆ 55

ส่ง link มาให้พี่ๆ น้องๆ ในนี้ช่วยกันดูรถได้นะคะ ยินดีให้ความช่วยเหลือค่าาา

Offline Tanu

• ผมว่า คนขับรถโอเปิ้ล เป็นคนฉลาด...ครับ
  • No.: ...
  • รุ่นรถ: Vauxhall Astra Cesaro 2.0i Hatchback
  • สีรถ : White
  • เครื่องยนต์: C20NE
สวัสดีค่า จอย Astra Van 1.6 1600cc MT นะคะ ใช้มา .. 4 ปี แล้วว งอแงบ้างตามประสารถอายุมาก แต่เวลาชนแล้วซึ้งใจจิงๆ เพราะเราไม่เป็นอะไรเลย

คอนเฟิร์ม Astra เป็นรถเนื้อแน่นนปึ้กก ขับทางไกลสบายใจเพราะรถหนัก เคยมีรถอื่นมาชนแล้วรถเค้ากระโปรงหน้ายุบ หม้อน้ำแตก ของเราแค่บุบนิดหน่อยยย

เปนสมบัติตกทอด ซื้อมาตั้งแต่ปี 95 ตอนนี้ก้อเปลี่ยนอะไหล่ไปเยอะ แต่เครื่องเดิมนะคะ ขับสนุกจิงงงๆ นึกไม่ถึงว่ารถสิบกว่าปีจะฟื้นได้ขนาดนี้ เหยียบเท่าไหร่ก้อมาาค่ะ เพราะเป็น manual

จะมีก้อเบรกเนี่ยแหละค่ะ ที่เบรกไม่ค่อยอยู่ .... มีเขียนไว้เลยค่ะใน facts about Opel Astra หากระทู้นั้นไม่เจอค่ะ

เพื่อนๆ ก้อขับ Corsa กันเยอะ เพราะว่าชอบบมุดด 55 ส่วน Astra ก้อเหมือนรถแม่บ้าน เอาไว้บรรทุกของ ชอบๆๆ 55

ส่ง link มาให้พี่ๆ น้องๆ ในนี้ช่วยกันดูรถได้นะคะ ยินดีให้ความช่วยเหลือค่าาา

10 Facts about Opel Astra

1The Opel Astra is being built in Germany, Belgium, United Kingdom, Brazil, South Africa, Poland, and Ukraine.

2The different names of Opel Astra are Opel in Europe, Ireland, Middle East, North Africa, and Russia, Vauxhall in United Kingdom, Holden in Australasia, Chevrolet in Latin America and Saturn in United States and Canada.

3The Opel Astra model was launched in South Africa in 1992 and it was produced by the company Delta there.

4Kadett and Astra which are the versions of Opel Astra have won the award "Car of the Year" in 1993 and 1994 consecutively.

5Opel Astra is available in Glacier White, Royal Blue, Power Red, Star Silver, Ultra Blue and many other colors.

6Opel Astra has a fuel consumption of 8.0 Liters in urban, 5.0 in extra urban, and 6.1 when combined and the carbon di oxide emission is calculated at 146 g/km.

7Opel Astra was used in movies and TV series like La darsena de poniente, 2006, Policias, en el Corazon de la Calle, 2000-2003 Diamant, 1993-1994, Cuenta Atras, 2007-2008 , Dahoam is Dahoam, 2007-2008, and Antivicio, 2000.

8The kerb weight of Opel Astra is 1030 kg with length of 4239 mm and width of 1696 mm and height of 1410 mm.

9As many as 47,000 Opel Astra cars are being recalled by Ruesselsheim, Germany, General Motors' European arm, because of a faulty oil sensor.

10Opel Astra is reported to have the disadvantages of slightly weak brake especially at high speed and the interior space is less.

http://www.opel.in.th/index.php/topic,1053.0.html

1993 Vauxhall Astra 2.0 Cesaro Hatchback.

The Cesaro was a limited edition model of the third generation Astra, not entirely sure what the specific details of it were, but it does appear different from the regular models, note the rather nice alloy wheels. Funnily enough, this shape Astra has really survived quite well into this decade, they are slightly thinner on the ground, but still very frequent sights. I didn't used to like them, but they

• ผมว่า คนขับรถโอเปิ้ล เป็นคนฉลาด...ครับ
  • รุ่นรถ: Vauxhall Astra Cesaro 2.0i Hatchback
ทุกครั้งที่นั่งคนรุ่นอื่น...คุณจะรู้สึกทุกครั้งว่า....

รถเราดีกว่านี่อีก...

รถเรานิ่งกว่านี่อีก....

รถเรานิ่มกว่านี่อีก....

รถเราเร็วกว่านี่อีก....

รถเราถูกว่านี้อีก.....

เพื่อนผมมักถามว่า ....รถมริึง..ยี่ห้อไรเหรอ....เรโนล์ เหรอว่ะ....555.. :-X

ผมรำพึง....ยี่ห้อรถ...กรู....เมิงยังอ่านไม่ออกเร้.ย.ย.ย.........จะเอาอะไรมาก  :หึหึ:

http://www.opel.in.th/index.php/topic,1053.0.html

1993 Vauxhall Astra 2.0 Cesaro Hatchback.

The Cesaro was a limited edition model of the third generation Astra, not entirely sure what the specific details of it were, but it does appear different from the regular models, note the rather nice alloy wheels. Funnily enough, this shape Astra has really survived quite well into this decade, they are slightly thinner on the ground, but still very frequent sights. I didn't used to like them, but they

Offline teeracha

• มีอะไรให้ช่วยก็โทรมา 081 2667768
ขอบคุณทุกท่านมากครับรู้สึกอบอุ่นแล้วสิ มีข้อสงสัยอีกนิดครับ
แล้ว Astra van ตัว 1600 cc 16V ecotec หละครับน่าเล่นไหม การกินน้ำมันจะประหยัดกว่าหรือเปล่า

Offline Omega VIP

ขอบคุณทุกท่านมากครับรู้สึกอบอุ่นแล้วสิ มีข้อสงสัยอีกนิดครับ
แล้ว Astra van ตัว 1600 cc 16V ecotec หละครับน่าเล่นไหม การกินน้ำมันจะประหยัดกว่าหรือเปล่า

เครื่อง Ecotec มั่นดูแลหน่อยนะครับ  เซ็นเซอร์มันเยอะ  แต่รอบกลาง - รอบปลาย  มันส์กว่า 8V. ครับ  รอบต้นสู้เครื่อง 1600 8V. ไม่ได้ครับ
วิ่งทางไกลจะประหยัดกว่า 8V. ครับ  เพราะ รอบเครื่องต่ำกว่า ติดแก๊สแล้วจะยิ่งประหยัดครับ

Opel Astra is reported to have the disadvantages of slightly weak brake especially at high speed and the interior space is less.

เค้าว่า ....โอเปิ้ล แอสตร้า เป็นรุ่นที่ถูกรายงานไ้ว้ถึงข้อด้อย เรื่องการ เบรคที่ไม่ค่อยจะอยู่ โดยเฉพาะ ...เมื่อในความเร็วสูงๆ ..และภายในที่ค่อนข้างมีเนื่อที่น้อย ....
 :o

เพราะฉะนั้น....จึงไม่ควรขับเร็ว ....มากนัก และควรเช็คระบบเบรค อยู่สม่ำเสมอ รวมถึง ...ปรับปรุงเบรคให้อยูาในสภาพที่ดี ....หรือัพเกรดไปใช้เบรค

ของ รถแข่งครับ ..

ส่วนภายใน ที่คับแคบ....ท่านผู้ขับขี่แอสตร้า....ควรลดน้ำหนัก เพิ่อลด ความอึดอันในขณะขับรถครับ ....

Offline kong ck

• น้องใหม่ในยุทธจักร
  • *
astra เป็นรถทีขับสนุกครับ ทั้ง ต่างจังหวัดและ ในเมืองดีครับ เกาะถนนดีใช้มาหลายปีแล้วครับ(กทม. -เลย)

Offline suny11

• VIP's Member
  • เจนวิทย์ เทพละออง
  • รุ่นรถ: Crosa-3Doors Astra-Caravan Zafira-Spot & YAMAHA-XS250SP
  • สีรถ : ฟ้า บรอนซ์ มิราจ
  • เครื่องยนต์: C14NZ C16SE Z22SE
ห้าประตูตัวนี้น่าสนใจนะครับ

http://www.opel.in.th/index.php/topic,1356.0.html

ผมไม่ได้รักกษัตริย์ที่ความเป็นกษัตริย์
แต่รักที่เป็นยิ่งกว่ากษัตริย์
คือเป็นศูนย์รวมจิตใจคนทั้งชาติ
ที่ในหลวงทำมาตลอดตั้งแต่เป็นพระเจ้าแผ่นดิน
ไม่ใช่หน้าที่ของกษัตริย์เลย
***ยืมมาจากเสรีไทยเว็บบอร์ด***

มีชีวิตที่ลิขิตเอง!O8I958792O

Opel Vauxhall Corsa B Astra Vectra B Omega Kadett Kapitan Olympia C14NZ C12NZ X14XE X16XE X16XEL X18XE X18XE1 X20XEV Z22SE C20NE C20SE C20XE C2OLET X25XE C25XE X30XE imcher stiemetz zifira

รถยนต์ ขับรถ Opel in Thai โอเปิล อิน ไทย สนาม ซ่อม แต่ง คลับ club love lover modify talk host server online network game เกมส์ colocation co-location ล้อ ยาง ช่วงล่าง เครื่อง