corsa ของผม พัดลมความร้อนทำงานตลอดเลยอะ....

mod...kub · 3644

Offline mod...kub

• หนึ่งในใต้หล้า
  • Nine foul. . . Nine life
เห็นร้านแอร์แถวม.บอกว่าเป็นที่sensorที่ปักอยู่ที่หม้อน้ำด้านฝั่งเดียวกับคนขับครับ เค้าเรียกว่าอะไรอะครับ ราคาแพงไหมอะ ร้านทั่วไปมีขายไหมเอ่ย :มั้ง: แล้วอาการที่เป็นอยู่นี้น่าจะใช่ไหมครับ...(แต่ก้อดีนะความร้อนนี่นิ่ง.... :น้ำร้อน: แต่พัดลมจะไม่ไหวอะดิครับ) รบกวนใครที่มีอาการนี้มาก่อนบ้างครับขอคำแนะนำหน่อยครับ :ตาปิ้ง:

Offline PeeSard

• DekGayRay's
  • ยอดฝีมือแห่งแค้วน
  • DIY ไม่ทำไม่รู้..*v*
  • No.: 3
  • รุ่นรถ: Corsa GSi
  • สีรถ : แดง
  • เครื่องยนต์: X16XE 16V 105Hp
ถ้าสวิทช์ไม่ต่อตรง ก่เปนที่เซนเซอร์(สวิทช์หัวโต)นั่นแระ
ร้านข้างนอกก่มีขายครับ เช็คขนาดหัวเกลียว และอุณหภูมิที่มันตัดว่าอยู่ที่กี่องศา ถ้ามีก่ใส่ได้เลย !!
หรือ เดินเข้าศูนย์เชฟตรงๆ ไปเลยได้ของตรงจากศูนย์เลย..!!

ผมเคยดูที่กล่องอะไหล่ของ GM แท้ๆ อย่างพวกหัวเทียนพวกนี้ จาเปนของโรงงาน GM-Daewoo เกาหลี
และผมเดาว่า อะไหล่พวกสวิทช์เซนเซอร์ต่างๆ ของ GM พวกนี้ก่น่าจะมาจากเกาหลี ไต้หวัน มากกว่าจะมาจากยุโรปอ่ะนะ

แต่ตอนนี้ โรงงาน GM ในไทยก่น่าจะมีผลิตนะ เพราะโรงงานก่ใหญ่ ผมว่าหาง่ายนะ ไม่ซีเรียส..ของพวกนี้ใช้ปนกับ Daewoo Chevy ได้อยู่แล้ว

+นู๋แดง GSi ไปได้ทุกที่+

เกี่ยวกับนู๋ซ่า มีปัญหาอะไร โทรมาได้เลยครับ
ส่วนตัว GSM : 0 89 0 31 55 99

NCStyle Mobile Kiosk
ซุ้มขายของสำเร็จแนวคลาสสิต

Offline chairai

• กิ๊ฟ ลำพูน
  • รุ่นรถ: opel corsa c14nz 1.4 AT
  • สีรถ : ฟ้าจร้า
  • เครื่องยนต์: เครื่อง c14nz เกียร์ออโต้
สวิทย์หัวโตเคยไปซื้อกับเจ้าเชฐ น่าจะเป็นโตโยต้า อุณหภูมิประมาณ 87-92 กระมัง ตัวละ 300 บาทจ้า ใส่ได้เลย(รอพี่หนานมามาการัณตรีจ้า)

มีปัญหาเรื่องรถ คอซ่า c14nz ปรึกษาได้ครับ 08-5131-5081 ตอบได้เท่าที่มีประสบการณ์ครับ

Offline kamolwat_t

• I'm Gayray's
  • โปรดขับรถอย่างมีความรับผิดชอบ
  • No.: Shiroro : Corsa 40 , Tama : Omega 04
  • รุ่นรถ: Corsa B 3 Door , Omega B Sedan
  • สีรถ : คันแรกเขียวๆ คันหลังเทาๆ
  • เครื่องยนต์: Shiroro : X16XE , Tama : 2jz vvti
เดินเข้าร้านหม้อน้ำ ไปหาสวิทหัวโต 92/87 มาใช้ได้เลยครับ พร้อมเปลี่ยนน่าจะ 4-500 ครับ

เราอ่ะเมื่อไรจะว่างเนี้ย ยังมะเจอรถตอนจอดเลย..เจอแต่บนถนน... ;D

ชื่อ ต้น นะครับ อายุ 31 ครับ

opel corsa คันเล็กๆ ชุดแต่ง Std.แท้จากโรงงาน เครื่อง 16v ล้อ 15 ยางแตนๆ ท่อดังๆ

www.opel.in.th

ผมไม่ใช่อู่ ไม่ใช่คนขายอะไหล่นะครับผมเป็น "ผู้ประสานงานทางด้านเทคนิคทั่วไป" ไม่ได้รู้ทุกอย่างแต่พวกเยอะครับ มีปัญหาอะไรพวกเราจะช่วยกันครับ

lap Time
Kaeng Krachan Circuit wet 1.55 dry 1.49.8
Bira Circuit Dry 1.32 (เบรคพังฮะ)

Offline sawassdee

• ผู้เยี่ยมยุทธ
  • นักรบพ่อลูกอ่อน
น่าจะเป็นเพราะถูกต่อตรงนะผมว่า     เผลอๆสวิทย์หัวโต(สวิทย์เซ็นเซอร์อุณหภูมิ ควบคุมการทำงานของพัดลม) อันเดิมก็อาจจะยังแปะอยู่ข้างหม้อนำก็ได้ ลองหาดู    แต่มันคงเป็นของเดิม  คือ สั่งเปิดพัดลมที่ 100 องศา  และ  ปิดที่  95   องศา    ซึ่งสูงเกินไปสำหรับบ้านเรา  ช่าง(หมายถึงช่างซ่อมทั่วไป) จึงมักจะต่อตรงสายไฟที่สวิทย์หัวโตตัวนี้  และพัดลมเราก็จะทำงานตลอดเวลา  เปรียบเสมือนไม่มีสวิทย์ตัวนี้อยู่นั่นเอง   ปัจจุบันเครื่องเย็นดี  อุณหภูมิไม่สูงก็จริง     แต่อนาคตพัดลมก็มักจะชำรุดได้ง่าย ( เพราะมันหมุนทำงานอยู่ตลอด )
 :ปลิว:  วิธีแก้ไข   +++  ไปที่ร้านอะไหล่ (สำหรับรถยุโรป )   บอกเขาว่าซื้อสวิทย์หัวโต   หรือสวิทย์พัดลมหม้อน้ำ  แล้วแต่จะเรียกกัน  บอกเขาว่าเอาแบบเปิดที่อุณภูมิต่ำๆ  ผู้ขายเขาจะรู้และจัดให้เราได้ถูกต้องครับ  ของผมเพิ่งซื้อมาใส่กับแอสตร้า  ราคาเพียง  300  เหรียญ(เหรียญบาทไทย)   จะติดตั้งเองก็ได้ง่ายๆไม่เสียตังค์    หรือถ้าไม่อยากมือเลอะก่ให้ช่างใส่ให้  ค่าแรงอย่างโหดก็ไม่ควรเกิน  100 เหรียญ(บาทไทย)  จ้า   อิ อิ :)

Opel  Astra F  1994  C16SE  Sedan

Toyota  Corolla  GLXI  1.3   4E - FE   1995

Offline PeeSard

• DIY ไม่ทำไม่รู้..*v*
  • No.: 3
  • รุ่นรถ: Corsa GSi
  • สีรถ : แดง
  • เครื่องยนต์: X16XE 16V 105Hp
...ราคาเพียง  300  เหรียญ(เหรียญบาทไทย)   จะติดตั้งเองก็ได้ง่ายๆไม่เสียตังค์    หรือถ้าไม่อยากมือเลอะก่ให้ช่างใส่ให้  ค่าแรงอย่างโหดก็ไม่ควรเกิน  100 เหรียญ(บาทไทย)  จ้า   อิ อิ :)

แหม้!! พูดยังกะจาย้ายไปทำงานอยู่แถวเมกานะ เล่นเปนเหรียญตลอดเลย.. ถ้าบอกมาเปนขวด ก่จะไม่สงสัยนะท่าน 55+

+นู๋แดง GSi ไปได้ทุกที่+

เกี่ยวกับนู๋ซ่า มีปัญหาอะไร โทรมาได้เลยครับ
ส่วนตัว GSM : 0 89 0 31 55 99

NCStyle Mobile Kiosk
ซุ้มขายของสำเร็จแนวคลาสสิต

เดินเข้าร้านหม้อน้ำ ไปหาสวิทหัวโต 92/87 มาใช้ได้เลยครับ พร้อมเปลี่ยนน่าจะ 4-500 ครับ

เราอ่ะเมื่อไรจะว่างเนี้ย ยังมะเจอรถตอนจอดเลย..เจอแต่บนถนน... ;D

แฮะๆ ยังม่ะค่อยว่างเลยขอรับพี่ต้น ตอนที่มีtripกัน จานจ่ายดันมางอแงซะก่อน โอกาสหน้ายังงัยต้องไปแน่ๆครับ :อุ่น:

เอ่อ...แล้วบอกที่ร้านหม้อน้ำเนี่ยต้องเป็นของopelเลยไหมอะครับ เพราะว่ากัวต้องแปลงปลั้กด้วยไหมอะครับพี่ต้น+แถวๆนี้มีร้านแนะนำไหมอะครับ

Offline Mr.T

• รุ่นรถ: Astra Caravan
  • สีรถ : Blond
  • เครื่องยนต์: X20XEV
เอาไปเทียบเลยคับ ของผมเอาของนิสสันมาใส่ แล้วแปลงที่ขั้วปลั๊กเอาคับ

089-7015533

ไปซื้อมาแล้วครับตามที่พี่ต้นบอก แต่....ปรากฏว่า พัดลมอยู่ดีๆก้อกับมาทำงานตามเดิมซะงั้น สงสัยเป็นเพราะเมื่อ2วันก่อนไปดำน้ำที่แยกพัฒนาการมารึป่าวหว่า :มั้ง: ตอนนี้เลยไม่รู้จะทำงัยอะมันหายแล้วอะ...(ดีใจปนเซ็ง) เอาเป็นว่าใครจะหาซื้ออยู่ก้อมาเอาที่ผมนะคับซื้อมา350ขาย300เลย(หักค่าเซ็งไปและ :'()
 :แงๆ: :แงๆ: :แงๆ:

Offline kamolwat_t

• โปรดขับรถอย่างมีความรับผิดชอบ
  • No.: Shiroro : Corsa 40 , Tama : Omega 04
  • รุ่นรถ: Corsa B 3 Door , Omega B Sedan
  • สีรถ : คันแรกเขียวๆ คันหลังเทาๆ
  • เครื่องยนต์: Shiroro : X16XE , Tama : 2jz vvti
ไปซื้อมาแล้วครับตามที่พี่ต้นบอก แต่....ปรากฏว่า พัดลมอยู่ดีๆก้อกับมาทำงานตามเดิมซะงั้น สงสัยเป็นเพราะเมื่อ2วันก่อนไปดำน้ำที่แยกพัฒนาการมารึป่าวหว่า :มั้ง: ตอนนี้เลยไม่รู้จะทำงัยอะมันหายแล้วอะ...(ดีใจปนเซ็ง) เอาเป็นว่าใครจะหาซื้ออยู่ก้อมาเอาที่ผมนะคับซื้อมา350ขาย300เลย(หักค่าเซ็งไปและ :'()
 :แงๆ: :แงๆ: :แงๆ:

8) 8) 8)

ชื่อ ต้น นะครับ อายุ 31 ครับ

opel corsa คันเล็กๆ ชุดแต่ง Std.แท้จากโรงงาน เครื่อง 16v ล้อ 15 ยางแตนๆ ท่อดังๆ

ผมไม่ใช่อู่ ไม่ใช่คนขายอะไหล่นะครับผมเป็น "ผู้ประสานงานทางด้านเทคนิคทั่วไป" ไม่ได้รู้ทุกอย่างแต่พวกเยอะครับ มีปัญหาอะไรพวกเราจะช่วยกันครับ

lap Time
Kaeng Krachan Circuit wet 1.55 dry 1.49.8
Bira Circuit Dry 1.32 (เบรคพังฮะ)

Opel Vauxhall Corsa B Astra Vectra B Omega Kadett Kapitan Olympia C14NZ C12NZ X14XE X16XE X16XEL X18XE X18XE1 X20XEV Z22SE C20NE C20SE C20XE C2OLET X25XE C25XE X30XE imcher stiemetz zifira

รถยนต์ ขับรถ Opel in Thai โอเปิล อิน ไทย สนาม ซ่อม แต่ง คลับ club love lover modify talk host server online network game เกมส์ colocation co-location ล้อ ยาง ช่วงล่าง เครื่อง